ผู้เขียน หัวข้อ: SD Samurai Zaku III ซามูไรน้องเล็ก ชินซาคุ  (อ่าน 2621 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
SD Samurai Zaku III ซามูไรน้องเล็ก ชินซาคุ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 10:45:46 AM »
SD Samurai Zaku III ซามูไรน้องเล็ก ชินซาคุ

สวัสดีครับ วันนี้ขอเอาเจ้าซามูไรซาคุน้องสามที่ทำสีเสร็จเมื่อหลายวันก่อนมาลงครับผม
ซามูไรน้องเล็กตัวนี้ต่างจากพี่ๆของมันมากหลายส่วนทั้งตอนทำ และสีของตัวน้องเล็ก
พี่ๆทั้งสองเป็นสีเขียว แต่ตัวนี้เป็นสีเทา ไม่มีสีเขียวอยู่บนตัวเลย T^T
เจ้าตัวพี่ๆทั้งสองมีมาเป็นตัว แต่น้องสามมีมาให้แค่หัว กับแขนขวา เลยต้องทำส่วนอื่นเพิ่มครับ
หลังจากที่ทำเสร็จสองสามวัน อากาศเปลี่ยนไปๆมาๆป่วยเลยครับ
ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยรักษาสุขภาพกันนะครับ

เจ้าตัวน้องเล็กถ้าอยากให้เป็นตัวโดยสมบูรณ์จะต้องไปเอาเอสดีซาคุทรีกล่องอื่นมา
เพื่อที่จะเอาชิ้นส่วนตัว แขนซ้าย และขาทั้งสองข้าง แต่ตอนนี้เอสดีมันหายาก ผมหาไม่ได้เลย
จะมาเอาชิ้นส่วนของตัวที่ประกอบอยู่แล้ว ก็สงสารโม ต่อแล้วเล่นกันมาไม่ต่ำกว่า 5 ปี
จะให้ทำได้ยังไง เลยก๊อปชิ้นส่วนตัว แขนซ้าย และขาทั้งสองข้าง ด้วยพิมพ์ยางลบดูครับ
ทำพิมพ์ครั้งนี้เหมือนผมจะใจร้ิอนไปหน่อยครับ เลยออกมาเบียวตามดีเทลต่างๆเหมือนกัน
ไว้ครั้งต่อไปต้องระวังให้มากๆ T^T

มุมต่างๆของซามูไรซาคุทรี ชินซาคุ

ลองพยายามพ่นไฮไลท์ดูครับ

แพ๊คหลังเบียวๆ T^T

บังพ่นทั้งตัว แต่ส่วนสีเงินทาเอาครับ ตากับสัญลักษ์ก็ทำเหมือนเดิมครับ ตัดเส้นด้วยปากกาพิกม่า

ขยับซักหน่อย

ตัวเปล่าๆไม่ถืออาวุธ

พี่ใหญ่โคซาคุมอบอาวุธปืนใหญ่บาซูก้าให้กับน้องเล็ก

ภาพหมู่สามพี่น้องซาคุ
จากซ้ายไปขวา พี่ใหญ่ซาคุวัน โคซาคุ, พี่รองซาคุทูว คนซาคุ, น้องเล็กซาคุทรี ชินซาคุ

ตั้งท่าแบบปกกล่อง

ถ่ายเทียบขนาดกับมือ

ก็จบแล้วครัีบ ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชมครับ
ถ้ามีอะไรผิดพลาดต้องขออภัยด้วยครับ

http://www.facebook.com/Off.Art.Onn

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Re: SD Samurai Zaku III ซามูไรน้องเล็ก ชินซาคุ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 01:00:29 PM »
รวมตัวกันเยอะๆแล้วเท่มาก  :iconvsign:

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
Re: SD Samurai Zaku III ซามูไรน้องเล็ก ชินซาคุ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 03:05:55 PM »
ครอบครัวตัวร้ายแต่ดูยังงัยก็น่ารัก

ออฟไลน์ deathscythes

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 05:26:56 PM »
หล่อเลยครับน้องสาม ชินซาคุ  น่ารัก น่ารักทุกตัวเลยเป็นกำลังใจให้ ตัวต่อไปครับ  :iconvsign: