ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3815753 ครั้ง)

ออฟไลน์ kai122

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ดีน่ะ ไม่ได้เก็บ 1/144 เท่าไหร่เลยรอดตัวไป  :iconnasty:

มาดู��าพต่อดิบกัน มีข่าวตัวใหม่ เวปจีนเขาก็รีวิวกันเเล้ว  :iconlol:

Gn X -  ทั้ง 3 Ver.

ผมว่าสัดส่วนดีทั้ง 3 ตัวเลยน่ะครับ เเต่ถ้าให้เลือกตัวนึง ผมก็คงเลือกซื้อเจ้า Ver. A Law ละครับ สีสวยสุดเเล้ว  :iconsmile:
ยุคนี่เศรษฐกิจเเย่ จับจ่ายใช้สอยอะไรก็ดูดีๆ ให้เหมาะสมกับตัวเองน่ะครับ  :iconhappy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2009, 10:05:59 PM โดย kai122 »

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
น่าสนใจแฮะ GN-X นี่เอามาทำเป็นทีมได้เลยนะ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Gn-x สวยดีครับๆ
แถมออกมาทั้ง3ตัวเลยด้วยๆ

• *
GN - X  สวยเพราะว่า...
หน้ามันยังไงก็ไม่เพี้ยนลิงอยู่เเล้ว  :iconnasty:

ส่วนถ้าจะเอามาทำทีม ผมว่า ซื้อเฉพาะ Gnx ตัว ออริจินอล มันมาทำดีไหมครับ
ทำเหมือนหน่วยที่มีพ่อหมี กับ โซม่าพิริสอยุ๋น่ะครับ  :iconwink:

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
GN-XIII A-Laws type สวยดีนะครับ ดูมีสีสันมากกว่าver.อื่นๆ แต่ติดอยู่อย่างเดียว... :iconsweat:
ตรงต้นขา ทำไมต้องสติ๊กเกอร์ !! :iconcry:
แต่ก็เป็นเครื่องยืนยันว่า...TT ปลอมได้เนียน เหมือนลุงบันมากๆ :iconlol:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ tomujung

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
GN-XIII รอมานานล่้ะชอบหุ่นถือหอก แต่ อยากให้มี 1/100 จัง

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ว้าวว กลับมาถึงบ้านก็ได้เห็นของดีเลย ขอบคุณท่าน kai อีกแล้วครับ
ชอบ GN-X เป็นทุนอยู่แล้วงานนี้ต้องเหมาสาม อิอิ
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ bubboy1428

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
น่าเก็บหมดทุกตัวเลย :iconlike: :iconlike: :iconlol:

ออฟไลน์ BloodyShdow

• *
  • Like: 0
อยากทราบราคาShin Musha Gundam ของTT น่ะครับ แล้วไม่ทราบว่ามีใครรีวิวไว้มั่งรึยัง ขอบคุณครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • ร่างมืดชั่วคราว
หารีวิว ดูที่หน้าแรกของกระทู้นี้นะครับ

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=2067.0

ส่วนราคา แบบปกติอยู่ที่ราวๆ6xx-7xx แบบพิเศษ ไม่ทราบครับ  :iconcry:
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ Zazzer

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
GN-X เหมือนจะเปลี่ยนแค่สี2ตัว :iconsweat:

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
 :iconlol:เย้ในที่สุดก็มีตัวทีโดนสักทีได้เสียตังแล้วดองตังไว้เยอะ

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
เมื่อพี่ gn-x ออกแว้ว  มีแววว่า 1/144 00 gundam กำลังจะตามมา เหอะๆๆ ( หวังว่าพี่จีนจะหักหลังรอบเดียวไปเลยนะ อย่าเอาแบบลุงบันหละ หักแล้วหักอีก  :iconcry:  :iconcry: )

ออฟไลน์ gazzada

• Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
ไปสะพานเหล็กมาครับรายงานข่าวร้านเจ๊ครับ
MG TT มีเกือบทุกตัวเลย เเต่ไม่เหน ยูนิ+ปืนกล ครับ ส่วนsf fbm des exb มีครับ8xx
hg 00 มีตัวเดิมๆเเต่เจ้บอกว่าอีก2-3ตัวไห่มจะเข้ามาครับ
hguc มี nu blue des 1 2 ครับ3ไม่เหน
hg seed เพียบ
1/100มีทุกตัว ผมสอย เเอสเทอารFมาด้วยครับ :iconfreak:3xxกลางๆ
sd สามก้กตัวเดิมๆ เเต่เเอบ มีvede buster gdมา 1ตัวครับ :iconlol:
จบการรายงาน
ปล. mg wing 0 มีเเต่ตราgdไช้ไหมครับ

• *

ปล. mg wing 0 มีเเต่ตราgdไช้ไหมครับ

เเม่นเเล้วท่าน  :iconvsign:

ขอบคุณที่มาอัพเดตราคาของน่ะครับ เเสดงช่วงนี่ กลางเดือนเเล้ว เจ๊เริ่มขายไม่ดี
ราคาคงขึ้นลง ตามวันในเดือน  :iconfreak:

ออฟไลน์ rsforever

• **
  • ตัวป่วนประจำBoard
มีปํยหาเรื่อง รังถ่านของ PG  Wing Zero custom  ไม่ทราบว่า หลายๆท่านที่ซื้อตัวนี้ไปเจอปัญหานี้ไหม   น็อตยึด สายไฟ  หลวม  ขันเข้าไม่แน่น  รบกวนผู้มีประสบการ์ณ ช่วยด้วย    สายไฟจะขาดหมดอยุ่ แล้ว  เดี่ยวประกอบเสร็จไฟ ไม่ออก น่าเสียดาย :iconnosebleed:

ออฟไลน์ asakura

• *
ของผมก็หลวมเหมือนกัน เห็นว่าเป็นเช่นนี้หมด
(ด้วยเหตุที่หลวมทำให้มันหลุดหายไปและเหล็กขดอันเล็กๆก็หายตามไปแล้วด้วย  :iconfreak: จะเอาลวดมาใช้แทนได้มั้ยเนี้ย)

ออฟไลน์ darkmanlevel

• Like: -365
  • font_m
มีปํยหาเรื่อง รังถ่านของ PG  Wing Zero custom  ไม่ทราบว่า หลายๆท่านที่ซื้อตัวนี้ไปเจอปัญหานี้ไหม   น็อตยึด สายไฟ  หลวม  ขันเข้าไม่แน่น  รบกวนผู้มีประสบการ์ณ ช่วยด้วย    สายไฟจะขาดหมดอยุ่ แล้ว  เดี่ยวประกอบเสร็จไฟ ไม่ออก น่าเสียดาย :iconnosebleed:

แก้ง่ายมากครับ คือแหย่ปลายสายไฟไปในรูน้อต ด้วยเลยครับ แล้วก็ขันเข้าไป แน่นแน่นอนครับ ผมทำอยู่ครับ ใช้งานได้ดีครับ โมจีนก็งี้และ ต้องพลิกแพลงกันหน่อยต่อไปสัก 2-3 ตัว แล้วมาต่อ ของลุงบัน แล้วจะพบว่า นี่เหรอสวรรค์  :iconwish:

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีตังแค่layland T-T
^
^
^
ดีเลยครับขอบคุณมากครับคุณdarkmanlevel ตอนนี้ให้น้องชายต่ออยู่พอดีเลย กำลังจะได้ตรงbodyมันแล้วอิๆ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ vesso

• **
^
^
^
ดีเลยครับขอบคุณมากครับคุณdarkmanlevel ตอนนี้ให้น้องชายต่ออยู่พอดีเลย กำลังจะได้ตรงbodyมันแล้วอิๆ ขอบคุณครับ

ถึงขนาดต้องให้น้องต่อกันเลยหรอคุณโจ้  :iconlol:

อยากทราบราคาShin Musha Gundam ของTT น่ะครับ แล้วไม่ทราบว่ามีใครรีวิวไว้มั่งรึยัง ขอบคุณครับ :iconsmile:

ลองดูครับของผมเอง http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=8886.0
ผมได้มาราคา 7xx
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2009, 04:30:59 PM โดย vesso »
กันดั้มที่ 2 ในใจ   รองจาก vespa