ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3837831 ครั้ง)

ออฟไลน์ freedom02

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
    • www.bboygundam.com
มี sd ออกมาใหม่อีกหนึ่งแบบนะคับ

เบอร์ไรผมจำไม่ได้แต่ตัวที่มีช้างอะคับ :iconwish:
ตอนนี้ทาง  www.bboygundam.com ของเราเปิดรับ pre order สินค้าแล้วนะคับ
ไม่ว่าจะเป็น  BANDAI , KOTOBUKIYA , Nendoroid , Figma , transformer เราก็รับนะคับ

ออฟไลน์ wing00

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ในที่สุด TT 1/144 ��าค 00 s2 ก็คงมาแล้วสินะครับ เดียวนี้TTชอบออกตัวที่คล้ายๆกันที่เดียวด้วย แล้วถ้า OO GUNDAm หละครับ มันออกมากี่แบบหว่า  

มีทั้งแบบธรรมดา designer ver. แบบ trans-am แบบwith gnsword III เหอะๆ :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2009, 03:18:12 PM โดย wing00 »

ออฟไลน์ angelicz

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
ในที่สุด TT 1/144 ��าค 00 s2 ก็คงมาแล้วสินะครับ เดียวนี้TTชอบออกตัวที่คล้ายๆกันที่เดียวด้วย แล้วถ้า OO GUNDAm หละครับ มันออกมากี่แบบหว่า  

มีทั้งแบบธรรมดา designer ver. แบบ trans-am แบบwith gnsword III เหอะๆ :iconfreak:

TTคงออกมารวดเดียวทุกแบบ เอาให้อึ้งกันไปเลย !! :iconnasty:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ aruto

• *

TTคงออกมารวดเดียวทุกแบบ เอาให้อึ้งกันไปเลย !! :iconnasty:
อยากให้ออกมาให้ครบๆจัง :iconlike:อะ

ออฟไลน์ darkmanlevel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -365
  • font_m

รอ 1/100 อย่างเดียวเลย

ออฟไลน์ pipo

• *
00 ss2 ออกแล้วหรอครับเนี่ย  :iconwish:

ว่าแต่ทำไมวันนี้ไปดูไม่ยักกะเจอแฮะ  :iconcry:

แถมสอย GNIII มาแหล่วไม่น่าเล้ยยย  :icondizzy:

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
มี sd ออกมาใหม่อีกหนึ่งแบบนะคับ

เบอร์ไรผมจำไม่ได้แต่ตัวที่มีช้างอะคับ :iconwish:

เย้ย เบ้งเฮ๊ก ( ช้างอั๊วะอยุ่ไหน ?? ) ออกแว้วหรอนี่ เพิ่งจะสอย เตียวคับมาเอง  แต่... รอ ขงเบ้งอยุ่นะเออ  :iconvsign:

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
วันนี้เจอ Tierren 1/100 โมจีนด้วย ท่าทางไลน์ 00 จะมาแรง น่าสนจริงๆโดยเฉพาะพวกเบ๊ไว้ให้พวกเทพซัดตกนี่
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ kaopun

• *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
OO SS2 TT (เบิ้ลเยอะดีวุ้ย จะรู้เรื่องกันไหมเนี่ย  :icondizzy:) ยังไม่มีข่าวคราวจาก "เท้าเบา" แต่อย่างใดนะครับ มีแต่เพียงการคาดการณ์ของเพื่อนสาวกโมจีนเท่านั้นว่า คงถึงเวลาที่ SS2 จะมาแล้วเท่านั้น (มั้ง) ครับ

ออฟไลน์ blackzatan

• *
  • Like: 1
ไปซื้อมาเรียบร้อยแล้วครับ :iconlol: PG Wing TT ไม่ทราบเหมือนกันว่าซื้อที่ร้านเจ๊หรือเปล่าครับ ตอนแรกเจ้าของร้านก็บอกราคาแล้วรู้สึกว่าแพงไปนิดเหมือนกันครับ :iconcry: เลยอ้อนๆบอกว่าตั้งใจมาซื้อจากสงขลาเลยนะเนี่ย เลยยอมลดให้ :iconnasty: แต่เห็นชิ้นส่วนตอนเช็คของเห็นแล้วคงต้องบอกว่า อีกซักพักกว่าจะทำใจต่อได้ล่ะครับชิ้นส่วนแยะมาก :icondisapp:
ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำและแผนที่จากกระทู้ ทำให้สามารถเดินทางไปซื้อได้โดยสวัสดิ์

ออฟไลน์ rsforever

• **
  • ตัวป่วนประจำBoard
เจ้า  เวอร์ชิว TT มา สอย แน่นอน  เมื่อ  HG   o riaser TT จะมาน้อ จะเอาใส่ให้  hg 00 ที่บ้าน

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
ตี้เหลินมาแล้วเหรอเนี่ย วันจันทร์ต้องไปแวะสะพานเหล็กเสียแล้ว  :iconhappy:
OO SS2 TT (เหอๆ) รออาริออสคร้าบก้ามปูโตๆ เนโกะจัมป์

ออฟไลน์ darkmanlevel

• Like: -365
  • font_m
ไปซื้อมาเรียบร้อยแล้วครับ :iconlol: PG Wing TT ไม่ทราบเหมือนกันว่าซื้อที่ร้านเจ๊หรือเปล่าครับ ตอนแรกเจ้าของร้านก็บอกราคาแล้วรู้สึกว่าแพงไปนิดเหมือนกันครับ :iconcry: เลยอ้อนๆบอกว่าตั้งใจมาซื้อจากสงขลาเลยนะเนี่ย เลยยอมลดให้ :iconnasty: แต่เห็นชิ้นส่วนตอนเช็คของเห็นแล้วคงต้องบอกว่า อีกซักพักกว่าจะทำใจต่อได้ล่ะครับชิ้นส่วนแยะมาก :icondisapp:
ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำและแผนที่จากกระทู้ ทำให้สามารถเดินทางไปซื้อได้โดยสวัสดิ์���าพครับ :iconwish:

โห ไปซะถึงที่เลยนะครับ อยู่สงขลา เหมือนผมเลย ผมสั่งจากเวป modelcartoon เอาครับตัวนี้ ต่อเสร็จไปหลายวันละ เล่นเอาเจ็บมือไป 2 วัน  :iconfreak:

ออฟไลน์ tomujung

• *
  • Like: -2
ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำและแผนที่จากกระทู้ ทำให้สามารถเดินทางไปซื้อได้โดยสวัสดิ์��าพครับ :iconwish:

ยินดีด้วยนะครับขอให้ต่อโมให้สนุึกนะครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ princekun

• *
  • Like: 8
    • Facebook
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-757803b862ab5bd38cdc31073c02aaed.htm

โฮะ... เริ่มมาแล้วจริงๆด้วยแฮะ...แต่ในเว็บจีนนะ

เหลือแต่มันจะมาสะพานฯเมื่อไหร่

:iconsweat:

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-449452282fe1d48ab73fc99ffcce842d.jhtml

แผงเจ้าGN-004 Gundam Virtue  สังเกตุได้ว่าเดี๋ยวนี้ TT เริ่มทำดีเทลออกมาคมขึ้นมากแล้วครับ^^ชอบ

ออฟไลน์ Hajime

• *
รบกวนถามเรื่อง ข้อต่อตรงแขนของ hi nu อะครับมันไม่เข้าล็อก คือต้องยกแขนตลอดเวลา
สอบถามว่าของท่านไหนเป็นแบบผม บ้าง คือมันใหญ่กว่า ล็อก เวลาใส่เหมือนจะยกแขนตลอดเวลาเลย T T

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-449452282fe1d48ab73fc99ffcce842d.jhtml

แผงเจ้าGN-004 Gundam Virtue  สังเกตุได้ว่าเดี๋ยวนี้ TT เริ่มทำดีเทลออกมาคมขึ้นมากแล้วครับ^^ชอบ

ก็ดูราคาสิครับ เกือบๆ MG 1 ตัวเเล้วน่ะครับ ถ้า + อีกสัก ร้อยนึง  :iconfreak:
ดังนั้นงานต้องดีครับ ไม่งั้นลำบากกับ HG 1/100 ตัวเดียว เเต่ราคา 500 กว่าบาท น่ะครับ
IJ ยังเเค่ 6XX เอง  :iconnasty:

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
รบกวนถามเรื่อง ข้อต่อตรงแขนของ hi nu อะครับมันไม่เข้าล็อก คือต้องยกแขนตลอดเวลา
สอบถามว่าของท่านไหนเป็นแบบผม บ้าง คือมันใหญ่กว่า ล็อก เวลาใส่เหมือนจะยกแขนตลอดเวลาเลย T T

ลองถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ จะได้ช่วยกันดูว่าตรงไหนที่ต่อผิด

แต่ของผมไม่มีปัญหาฮะ

ออฟไลน์ maxnews

• *
มีใครเคยต่อ wing ver.ka ของ GD มั้งไหมครับ
อยากรู้คุณ