ผู้เขียน หัวข้อ: อัพเด  (อ่าน 17503 ครั้ง)

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: เริ่มซะทีกะแบบเกรียน
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 02:55:37 PM »
เข้ามาเตือนด้วยความหวังดีครับ เวลาตอบการทู้อย่าตอบติดกันครับอย่างจะอ้างถึงผม หรือคุณCrow-gundam ก็สามารถทำในRepเดียวกันได้ และถ้ากระทู้มันติดกันไม่ต้องใส่การอ้างถึงก็ได้ โดยให้ใช้ลูกศรชี้เอาแบบที่ผมทำครับ จะได้ไม่เปลืองเนื้อที่บอร์ดครับ

อ้อเพิ่มเติมให้นิดถึงสมมุติว่าจะตอบเรปนี้ของผม ก็สามารถใช้ปุ่มแก้ไขด้านซ้ายมือพิมพ์เพิ่มเติมในเรปด้านบนก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2009, 02:58:39 PM โดย unn13 »

ออฟไลน์ ROSE

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • มือใหม่มั่กๆอยากได้คำแนะนำเยอะๆค่ะ ^^
    • http://siroross.hi5.com
วันนี้เพิ่งดูคนเหล้กมา เห็นตัวนี้แล้ว...นึกถึง T-800 ที่ยืนอยู่หน้าโรงหนังเลย ได้อารมณ์เดียวกันเลย...ไม่เชื่อลองไปดูดิ่ ...รอฃมตอนต่อไปนะ :iconwish:
ไก่..ทำอะไรก็อร่อย ยกเว้น..ข้าวขาหมู

ออฟไลน์ SonicRoute

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
  • Two Sides To Every Story
วันนี้เพิ่งดูคนเหล้กมา เห็นตัวนี้แล้ว...นึกถึง T-800 ที่ยืนอยู่หน้าโรงหนังเลย ได้อารมณ์เดียวกันเลย...ไม่เชื่อลองไปดูดิ่ ...รอฃมตอนต่อไปนะ :iconwish:

ใช่เลยๆ  ไปดูมาเหมือนกันครับ นึกถึงทันที    รอชมความคืบหน้าต่อไปครับ

ออฟไลน์ LUCKY7

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -13
  • สนใจมาร่วมธุรกิจยึดครองโลกกับเรามั๊ยครับ?
ฮุๆ จะรอชมผลงานตอนต่อไปนะครับ แค่ขาก็แหล่มแล้ว :iconlike:
กรุณาอ่านวิธีตั้งค่าขนาดของลายเซ็น: http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0

ออฟไลน์ ong

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
ขอวิธีพ่นmetallicด้วยสิครับ ผมพ่นแล้วยังรู้สึกมันหม่นๆ ไม่สะใจเลย

ออฟไลน์ Numwa

• *
    • www.buffetfamous.com
ขอวิธีพ่นmetallicด้วยสิครับ ผมพ่นแล้วยังรู้สึกมันหม่นๆ ไม่สะใจเลย

ผมออกตัวก่อนเลยนะผมก็ไม่ได้เก่งอาไร+ยังเกรียนอ่อนๆ อ่ะ แต่เคยคุยกะคุณ Omega เค้าเคยบอกผมว่า ให้พ่นดำลงไปก่อนเอาแบบมันๆเยิ้มๆวิ้งๆเลย...แล้วค่อยพ่น เมทัลลิคตามน่ะครับ..จริงๆ ของผมมันก็ยังวิ้งๆ ไม่สะใจนะ มันก็ดูออกหม่นๆนิดๆ นะ  :icondizzy:

อ่า โทษทีครับๆ งั้นผมก็พ่นผิดวิธีอ่ะดิ่...แง๊ :iconcry:
ขอบคุณ คุณ Omega ที่มาชี้แนะนะครับ แฮ่ะๆ
V
V
V
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2009, 11:55:56 PM โดย Numwa »
"หมู" ทำอาไรก็อร่อย...ยกเว้น "ข้าวมันไก่"

ออฟไลน์ omega

• *

ผมออกตัวก่อนเลยนะผมก็ไม่ได้เก่งอาไร+ยังเกรียนอ่อนๆ อ่ะ แต่เคยคุยกะคุณ Omega เค้าเคยบอกผมว่า ให้พ่นดำลงไปก่อนเอาแบบมันๆเยิ้มๆวิ้งๆเลย...แล้วค่อยพ่น เมทัลลิคตามน่ะครับ..จริงๆ ของผมมันก็ยังวิ้งๆ ไม่สะใจนะ มันก็ดูออกหม่นๆนิดๆ นะ  :icondizzy:
เออ รองดำอันนี้ต้องขอแก้นิดนะครับ  ไม่ใช่พ่นให้เยิ้มครับ  เอาให้พอแห้งแล้วสีดำมันขับความเงาออกมาให้ได้มากที่สุดอ่ะครับ(ที่ผมเคยทำได้มากที่สุดก็แบบว่าสะท้อนเงาได้อ่ะครับ)  ที่จำเป็นอีกอย่างคือการเตรียมผิวก่อนรองพื้นให้มีความเรียบเนียนให้มากที่สุดด้วยครับ  และก็การรองพื้นด้วย  จากนั้นค่อยไปเน้นที่ความเงาของสีดำครับ  และพอพ่นดำเสมอกันจนมันทั่วแล้วอย่าสัมผัสมากด้วยเด๋วจะหมองครับ  แล้วค่อยรองเงินอีกที  สีเงินก็ใช้ต่างๆกันด้วย  วิธีทำให้ความเงาของสีเงินก็ไม่เหมือนกันด้วยอ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2009, 10:54:04 PM โดย omega »

• *
02-06-52
อัพเดทล่าสุดครับ  เริ่มเป็นรูปร่างบ้างแล้ว จนแล้วจนรอดยังนึกไม่ออกจะจะทำสีไร เอาวะ ทำไปก่อนในส่วนที่ทำได้ แอ่น แอน แอ๊น....

อ่าส่วนสีแดง มอมน่าดู... เอาน่ะ เด๋วค่อยมาแก้ละกันเนอะ เหอๆๆ :iconfreak:

แล้วก็เพิ่งได้สว่านจิ๋วมาใหม่ เลยลองของซะ... เพิ่มดีเทลกะตัวงานหน่อย น่าจะช่วยไรขึ้นได้บ้าง...

มาถึงส่วนที่ต้องเริ่ม โม อันนี้ผมย้ายปืนกลตรงหัวไหล่มาไว้ที่แขน แล้วก็ ผ่าๆๆๆ ปลอกแขนของวิงค์ เดิมๆออกซะแล้วเอาเศษโมมายำแซ่บ ฮี่ๆๆ..(จะเป็นรูปเป็นร่างไรฟะเนี่ย... :icondisapp:)

ลองติดกับปลอกแขนของเดิมๆที่ทำสี เมทัลลิคดู ดูซิจะเข้ากันมะเนี่ย..

ส่วนต่อไป ของต้นแขน ก็จับมาผ่าๆๆๆ...คือ ผมอยากโชว์เครื่องในมันเยอะหน่อย ฉะนั้นจึงต้องลดส่วนที่ปิดบังมันลงบ้างน่ะ... โอยยย..หวั่นๆแฮะ

อา...ดึกอีกแล้ว ว่างๆ มีเวลาจะพยายามเข็ญมันต่อนะครับ... ง่วงและ ขอบคุณที่แวะมาชมน๊าคร๊าบบบ  :iconsleep:
"หมู" ทำอาไรก็อร่อย...ยกเว้น "ข้าวมันไก่"

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
งี้มันจะเหมือน NT-1 เลยสิครับ มีปีนกลตรงมือ อิอิ   :iconsmile:
จะรอดูว่า ตัวเกราะ จะเอาสีอะไรนะครับ
คงมะใช่  Dark Wing ใช่มะคับ  :icondisapp:

• กัน-โอตะ
  • *
เริ่มเป็นรูปเป็นร่างละ ขอเสริมนิดนึงตามขอบน่าจะเอากระดาษทรายขัดหน่อยครับ ขอบของโมจีนมันไม่ค่อยเรียบอย่างตรงเอวด้านหลังยังเห็นรอยตัดอยู่เลยครับ

ว่าแต่คุณnumwa อยู่ประเทศอะไรนี่มาอัพเดทตอน 4 โมงแต่บอกว่าดึกแล้วสงสัยอยู่คนละซีกโลก :iconlol:

• *
^
^
^
ขอบคุณครับที่แนะนำ... จริงๆตอนทำดันลืมครับ พอพ่นเสร็จก็เพิ่งเห็น ฮ่าๆ เนื่องจากชิ้นส่วนมันกองจนผมมึน
เอ่อ ผมอยู่ ต่างประเทศน่ะครับ ประเทศ ลำสาลี ครับ ฮ่าๆ ขำๆ ที่มาอัพเดทผิดเวลา ผมแค่จัดย้ายให้ถูกที่ถูกทางในบอร์ดแหละครับ...

ตอบคุณ Kai

ตอนนี้ไม่ดราค วิงค์ แล้วครับ ปีกหักขี้เกียจซ่อมปีก..ตอนนี้อยู่ที่ไอเดียแล้วล่ะครับ..ว่าจะไปทิศทางไหน ฮ่าๆๆ :iconlol:

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
สวยงามดีครับ ชอบตรงไอเดียปืนกลนี่แหละครับ ดูเทห์ดี ^^

• *
โว๊วววว หลังจากห่างหายไปนาน ก็พอมีมาอัพเดทบ้างครับ... งานเยอะไปหน่อยเลยไม่มีเวลาทำ พอมีเวลาก็พอทำไป นิดๆหน่อยๆบ้าง บวกกับ อะไหล่ที่ผมหา มันหายากเกิ๊นนน ก็เลยช้า... เอาล่ะมาดูความคืบคลานของงานกันต่อ...แฮ่ะๆ

จากคราวที่แล้ว หั่นเกราะไหล่ คราวนี้ผมก็ลองมาหั่นเจาะช่อง ตรงเกราะขาดูครับ เนื่องจากอยากให้โชว์เครื่องใน อิอิ
อันนี้ เกราะช่วงหน้าครับ

อันนี้เกราะช่วงขาหลัง ผ่าเป็นสองท่อนครับ คือใจจริงผมชอบแบบทรายฟอร์เมอร์นะ เพราะดูน้อยๆ เครื่องเยอะๆ แต่เอาเข้าจริงแบบนั้นคงยาก เท่านี้ก็น่าจะโอบ้าง
เหนื่อยจริงๆตอนผ่า...แฮ่กๆๆ

อันนี้ก็ กระโปรงหลังครับ เจาะอีกเช่นเคย เกราะช่วงหลังเท้าก็หั่นๆๆๆๆ ออกซะ ฮี่ๆๆๆ

มาถึงปืนที่แขน จากของเดิมที่ รีวิวคราวที่แล้ว รู้สึกอยากเพิ่มปืน ก็ เอาชิ้นส่วนอื่นมาผสมครับ ใช้ ชุดแต่ง KUTOBUKIYA เข้าช่วยครับ...(เอ..จะได้เรื่องไหมหว่า)

อา... มาถึงหัวเข่า งานนี้ ยากก็ตรงนี้แหละครับ ต้องการโมให้ ดูมีท่อ มีแท๊งค์ไรซักอย่าง... ความยากของมันตรงอะไหล่ครับ เพราะผมใช้เศษจากแผงของ เรด เฟรม ซึ่งมันจะมี ชิ้นส่วนของเหลือ(ลุงบันแกใช้ บล็อคเดียวกันเลยครับ เล่นง่ายจริงๆ)... มันคือชิ้นส่วนตรงเป้า แน่นอน เข่าน่ะมันมี 2 ข้าง แต่เป้ามีแค่ 1... งานเข้าล่ะสิ จะทำไงให้เหมือนกันได้หว่า... เอาฟะ ในเมื่อทำให้เหมือนกันไม่ได้ก็เล่นซะว่า ดีไซน์แตกต่างกันซะเลย...

งานนี้เอาชิ้นส่วนบาซูก้าของ 1/144 มาใช้ครับ..จำไม่ได้ว่ามาจากตัวอาไร

เอาล่ะลองมาประกอบคร่าวๆกันดู

อันนี้ด้านหลังฮับ

ฮ่า.... กว่าจะเสร็จเท่านี้ก็เล่นเอาเหนื่อย ... งานนี้สงสัยผมจะถลำลึกซะแล้ว..มาซะไกล ไงๆ ก็ต้องเข็ญให้จบ
ก็ขอบคุณนะคร๊าบบบบ ที่แวะมาติดตาม...ว่างๆจะมาอัพเพิ่มนะคร๊าบบบ...  :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2009, 10:08:21 PM โดย Numwa »

ออฟไลน์ whitehead

• *
กำลังหัดโมอยู่ครับ :icondizzy:

ดูกระทู้นี้แล้วได้ความรู้เยอะเลยเลยครับ

สู้ๆนะครับ รอชมผลงานค้าบบบ :iconwish:

• กัน-โอตะ
  • *
ยินดีต้อนรับเข้าสู่ด้านมืดครับ :iconlol: ลองถลำลึกModifyดูซักตัวแล้วจะติดใจจนถอนตัวไม่ขึ้น เหอๆโมจีนของTTนี่โครงในยังพอใช้ได้แต่ถ้าของGDนี่คุณNumwaลองเอาไปโชว์โครงในดูมั้ยคร้าบ กร๊ากๆๆๆ

• *
^
^
^
^

กร๊ากๆๆ นั่นน่ะสิครับ เข้าสู่ด้านมืดซะแล้ว ส่วนโครงในคงไม่กล้าลองของกะ GD หรอกคับเห็นคุณ Unn13 ทำแล้วผมขนลุก หนาวแทนครับ ของเค้าแรงจริงๆ  :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2009, 01:22:44 PM โดย BOY »

ออฟไลน์ omega

• *
โห พี่ Numwa งานออกมาดีจัง(แต่จากที่คุยกันผมคิดว่าจะออกมาอีกแบบนึง  :iconnasty:) แต่สวยดีง่ะ  เริ่มจัก้าวเข้าด้านมืดไปทีละคนสองคนและ  เรายังไม่กล้าย่างเท้าเข้าไปซักกะที  งานนี้เจาะซะกลวงเห็นไส้เลยเนอะ 55+ เท่ห์ดีครับ  ชอบปืนด้วยอยากเห็นตอนเสร็จไวๆ  แต่เห็นไหล่ที่ถูกผ่าแล้วเสียวเลย 

อืม...เรื่องงานโมดิฟายไม่รู้จะเม้นยังไงดีเพราะไม่เคยโมกะเค้า  เอาเป็นว่าสู้ๆนะพี่จะตามดู  ตามกดดันให้สร็จ  :iconfreak: นะครับ

ปล.แอบเห็นที่ส้นเท้าขาซ้ายยังเห็นรอยอุดอยู่เลยง่ะพี่   :icondisapp: ถ้าพี่ว่างๆ(รึป่าว)เก็บด้วยนะคับ  อยากให้งานออกมาสวยๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2009, 01:23:00 PM โดย BOY »

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
ไม่ทราบว่าสายไฟเดินยากกว่าโมแท้มากมั้ยครับ

• *
^
^
^
อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับ เพราะผมก็ไม่เคยได้เล่นตัวนี้กะโมแท้เลย แต่เท่าที่เคยถามคนที่เค้ามีโมแท้ เค้าบอกว่า ทุกอย่างเหมือนกันเลยครับ ต่างกันแค่เนื้อพลาสติกน่ะครับ แล้วผมก็ลองดูจากคู่มือมัน ดูเหมือนสแกนมาจากของแท้น่ะครับ ฉะนั้นน่าจะพอสรุปได้ว่าน่าจะเหมือนๆกันครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ Souji

• *
  • อยากทำสีกันพลาเป็นจัง
โมจีน เขาเอาไว้ทดสอบ ลงสีสินะ 55 :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2009, 04:04:01 PM โดย BOY »