ผู้เขียน หัวข้อ: HGUC (แต่ของ TT) Sazaบี้  (อ่าน 15933 ครั้ง)

ออฟไลน์ xenophage

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
HGUC (แต่ของ TT) Sazaบี้
« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 04:58:00 PM »
มีเขา สีแดง แรงสามเท่า MS ที่ concept แบบนี้ใครๆ ก็ชอบทั้งนั้น ก็เลยถอยมากล่องนึง จากร้านเฮียในสนนราคา 4XX

ชิ้นส่วนอันมากมาย สมแล้วที่เป็น HGUC ตัวใหญ่

สติเกอร์มีแผ่นเดียว มี 3 ชิ้น แต่ทำไม ถึงมีรอยโดนตัดออก

เนื้องาน เหมือนดูจะดูบาง แต่จริงๆ แล้วเนื้อหนาใช้ได้เลย แต่รอยบุ๋มมีบ้างนิดหน่อย แต่เนื้อสะอาดเนียน ไม่ค่อยสกปรก ชิ้นใสก็ดูเรียบร้อยดี ไม่มีฟอง แผง PC ก็ดี

เริ่มประกอบจากส่วนลำตัว

ส่วน Backpack ใช้ชิ่นส่วนไม่มาก

ส่วนหัวชิ้นส่วนมากมาย ดูบอบบาง น่าจะหักง่าย หน้าไม่ลิง

ส่วนแขน หัวไหล่ มือ

ส่วนเ้ท้าและขา

ส่วนเอวและสะโพก

ส่วนอุปกรณ่ตางๆ ประกอบด้วย กล่องแฟนเนล 2 กล่อง ดาบ 2 เล่ม  ขวาน 1 ดุ้น โล่ 1 อัน ปืน 1 กระบอก และ แฟนเนลแบบเปิดอีก 6 อัน

รูปทั่วไป

<Comments>
-ต่อง่าย ประกอบได้ลื่นมาก มีคว้านขยายรูบ้างแต่ก็นิดหน่อย แทบจะเรียกได้ว่าไม่มีปัญหาในขั้นตอนการประกอบเลย
-รอยประกบ สนิทดีมาก
-เนื้องานดี มีรอยบุ๋มนิดหน่อย เนื้อพลาสติกสะอาดดี
-เนื้องานเหมือนจะดูบาง แต่ไม่เป็นอย่างที่เห็น เนื้อหนาใช้ได้ ไม่ขึ้นฝ้า
-ข้อต่อแน่นหนา ไม่มีหลุด ไม่มีแข้งขาอ่อน จัดท่าเล่นได้ดี
-สวดลายชัดเจน หน้าไม่ลิง
-ไม่เจอข้อบกพร่้องที่เป็นปัญหาร้ายแรงเลย ปัญหาปานกลางก็ไม่มี มีแต่เรื่องง่ายๆ
-โดยส่วนตัวถือว่า "ผ่านด้วยคะแนนท่วมท้น"

ขอขอบคุณทุกท่านที่สละเวลาเข้ามาดูนะครับ

ออฟไลน์ note18692

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 5
Re: HGUC (แต่ของ TT) Sazaบี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 05:25:24 PM »
สูงเท่า 1/100  เลยเหรอคับนิ  :iconwish:
NoteZa

ออฟไลน์ jediknight

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 05:25:45 PM »
งาน TT พัฒนาไปเยอะมากเลย พวกคราบแทบจะไม่มีให้เห็นเลยนะเนี่ย

เนียนมากๆเลย

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

:iconsmile:

ออฟไลน์ Stargazer

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 05:41:52 PM »
สุดยอดเลยครับ เอาแล้วซิ คิดมากเลย งานนี้  :iconlol:
สวยมาก ๆ เลยครับ โมจีน พัฒนาไปอีกหนึ่งขั้นแล้ว แต่เหมือนจะแอบโดน โมไต้หวังแซงไปแล้วนะ << ใช่หรือเปล่าเอ่ย  :iconjoy:
ขอบคุณสำหรับ รีวิว ที่ระเอียด ขนาดนี้ครับ ภาพสวยมากเลย งานนี้ ใครยังไม่ได้เก็บ โมแท้ ต้องจัดซะแล้ว

ออฟไลน์ RedPure

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 06:23:03 PM »
ขอบคุณครับที่ทำ Review ให้พวกเราได้ดูกัน  :iconvsign:

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 06:47:48 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ตัวพอๆกับ1/100 น่าซื้อหามาใช้สอยมากๆ

แต่ช่วงนี้เหมือนพลาสติกของทีทีจะคุณภาพตกน่ะ ขัดด้วยกระดาษทรายเบอร์1000 ยังไม่เรียบเลย

เหมือนพลาสติกกะละมังไงไม่รู้ ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า(เพราะเปลี่ยนยี่ห้อกระดาษทรายด้วย)
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ usanarak

• *
  • จะส่องล่ะนะ พวกแก ย๊ากๆๆๆ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 07:47:27 PM »
กล่องขนาดเท่า MG RX78 ของ TT เลย
แต่เป็น scale 1/144 ถ้าราคาเท่า 144 ปกติก็คงดีไม่ใช่น้อย
อิอิ งามมากครับ
อิอิ รูปจิ๊วแย้ว 555

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 08:22:50 PM »
รีวิวได้ละเอียดดีมากครับ  :iconvsign:

ส่วนตัวแค่เห็นผิวก็เหงื่อตกแล้ว  ขี้เกียจขัดทั้งตัว  :iconlol:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 08:32:15 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ :iconsmile:

ถ้าจะเอามาทำสีนี่ ..เข้าสปาขัดผิวกันมันเลยทีเดียว :iconpale:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ Season_uc

• *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 08:52:05 PM »
อุยยยย TT ทำ sazabi ด้วยหร่อเนีย
แต่มันก้เท่ดีนะ  :iconhihi:

ออฟไลน์ digies13

• *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 09:26:38 PM »
ตอนแรกกะจะเล่นแค่ของค่าย MC น่าสนใจจริงๆครับ  TT พัฒนาขึ้นมาก   :iconwish: 
ส่วนทำสีถ้าปิดด้วย Clear ด้านก็ไม่ค่อยมีปัญหาต้องขัดเยอะครับ 
แต่ถ้าใครจะทำสีแบบเงา ขัดกันมือหยิกแน่นอน  :iconlol:

ออฟไลน์ dradongenesis

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 01:16:31 AM »
ตัวนี้ TT ออกมาดีนะนี่ ลายละเอียดคมชัด หน้าไม่ลิง เยี่ยมทีเดียว

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 11:36:56 AM »
รีวิวได้ชัดเจนดีมากครับ  ตัดสินใจง่ายเรยเเบบนี้.... :iconsmile:

ออฟไลน์ ~Megane~

• Like: -51
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 11:41:51 AM »
รายละเอียดสวยดีครับ  :iconlike:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 07:15:22 PM »
เข้ามา แล้วก็ต้องซื้อไปดองอีกตัว :iconsoul:

ออฟไลน์ egis

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 10:58:04 AM »
เป็นตัวที่ผมอยากได้มานาน ในที่สุดก็มีช่องทางการครอบครองแล้ว

ออฟไลน์ Mr.White

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 09:58:26 AM »
งานดี น่าหามาไว้ในครอบครองมากเลยนะครับตัวนี้ :iconwish:
(เกี่ยวกับโมจีน ไม่รู้ทาง mc model จะทำตัวนี้ออกมาหรือเปล่า)

ออฟไลน์ SDUINCON

• *
  • Like: -44
  • I Love GT-R R34
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 01:03:07 PM »
อยากทราบว่า ตัวนี้เข้าสะพานเหล็กยังครับ แล้วราคาเท่าไร อยากรู้จริงจริง :iconwish:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2011, 01:06:54 PM โดย SDUINCON »

ออฟไลน์ panich29

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 02:54:10 PM »
รบกวนครับ เซเวียกันดั้ม กับ ดูเอลกันดั้ม ที่ใส่เกราะ นี่สังกัดค่ายไหนครับ โดยเฉพาะเซเวียครับ สนใจมากเลยครับ

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 06:45:36 PM »
รบกวนครับ เซเวียกันดั้ม กับ ดูเอลกันดั้ม ที่ใส่เกราะ นี่สังกัดค่ายไหนครับ โดยเฉพาะเซเวียครับ สนใจมากเลยครับ

G Savior ตัวในรูปสุดท้าย เป็นของ GHD ครับ แต่เอามาโมต่อ
http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=xenophage&group=17

ส่วน Duel Assault ตัวในรูปเป็นงานเก่าของ GHD ตอนนี้คงหาไม่ได้แล้ว และไม่แนะนำครับ (งานคุณภาพเลวร้ายสุดทานทน) Duel Assault ในตอนนี้ มีของมังกรขาวอยู่ครับ เนื้องานดีกว่าของ GHD เยอะครับ