ผู้เขียน หัวข้อ: [สนทนาภาษา g-gen] SD Gundam G Generation World [PSP/Wii](งดถามเรื่องหาไฟล์ครับ)  (อ่าน 273701 ครั้ง)

ออฟไลน์ renorzeta

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -25
ใครทราบวิธี เอาตัว unknown ทั้งหมดมาใช้บ้างครับ
ต้องทำไงถึงได้มาใช้อะครับ แนะนำที่ครับ :iconwish:

ทั้งหมดไม่รู้ครับ แต่ TurnA มีคนบอกไปแย้ว

ออฟไลน์ pipo

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
Halphas Gundam จบเกมได้มาครับ
แล้วจะพัฒนาเป็น Regina (lv.4) กับ Balbatos (lv.11) ได้ครับ
ส่วนในหมวด Extra จะเป็น Vigna Gina II กับ 00 Quanta ครับ

C5
เบรค 1  ให้เอาคิระไปยิงดูเอลให้ตก
 Challenge ให้เอา มูยิง ครูเซ่ตกก่อน ที่ให้คิระยิง อีซาคตกครับ
เบรค 2 เอาแาร์คแองไปยิงกับ เรือแม่ของกองทัพ ออร์บ ที่ ยูน่า โรม่า เซรัน เป็นคนสั่งการ
 Challenge (ไม่แน่ใจนะครับ) ให้เอา อาร์คแองยิง map ใส่ เรื้อแม่ของทัพออร์บ (ให้จบรึป่าวไม่แน่ใจครับ ไม่ได้ลอง)

C7
เบรค 1 ให้เอาก็อดทำลายมาสเตอร์
 Challenge ให้ โดม่อน ไฮเปอร์โหมด ทำลาย มาสเตอร์เอเชีย ใน 3 เทิร์น
เบรค 2ให้ทำลาย Devil gundam ใน 7 turn

C5 challenge 2 ห้ามใช้ท่า Map ยิงครับ :))
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2011, 10:57:08 PM โดย pipo »

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
ถามอะไรหน่อยครับ
- ท่าประเทศ ฟันเนล ปกติก็ต้องมีค่า new type เยอะถึงจะอัดแรก
แล้วท่าประเทศ fang อะไรพวกนี้ ค่า New type มีผลกับพลังโจมตีไหมครับ

- อยากรู้ชนิดของ ท่าต่างๆอะครับ อย่าง ยูนิคอน เป็นหุ่นที่เน้น NT มากแต่กลับไม่มีท่าที่ต้องใช้พลัง NT อย่างฟันเนลเลย?
หรือท่าดาบตอนเป็นเดททรอย มันขึ้นกับพลัง NT ด้วย?

ออฟไลน์ puggin

• *
ใครทราบวิธี เอาตัว unknown ทั้งหมดมาใช้บ้างครับ
ต้องทำไงถึงได้มาใช้อะครับ แนะนำที่ครับ :iconwish:

unknowนี้ใช้หุ่นที่อยู่ในgalleryปะครับ

ท่าใช่มันมีฮาฟัสกันดัมกับบัลบาทอสครับ

ฮาฟัสเดี้ยวเล่นจบมันจะมีมาขายเองราคา77000ส่วนบัลบาสอทเอาฮาฟัสผสมกับฟินิกก็ได้หรือจะเล่นฮาฟัสจนเวล11

เเล้วบัลบาทอสเวล20จะเปลียนเป็นเทรินเอโกงได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2011, 11:27:27 PM โดย puggin »

ออฟไลน์ renorzeta

• *
ถามอะไรหน่อยครับ
- ท่าประเทศ ฟันเนล ปกติก็ต้องมีค่า new type เยอะถึงจะอัดแรก
แล้วท่าประเทศ fang อะไรพวกนี้ ค่า New type มีผลกับพลังโจมตีไหมครับ

- อยากรู้ชนิดของ ท่าต่างๆอะครับ อย่าง ยูนิคอน เป็นหุ่นที่เน้น NT มากแต่กลับไม่มีท่าที่ต้องใช้พลัง NT อย่างฟันเนลเลย?
หรือท่าดาบตอนเป็นเดททรอย มันขึ้นกับพลัง NT ด้วย?

มันไม่ขึ้นกับพลังนิวไทป์ ครับ

ออฟไลน์ nutt_t

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 3
  • รักด๋อยจังเลยยย
ทำไมเล่นกันเร็วจัง

ผมเพิ่งเล่นจบ Rank B ไปเอง  :iconpale:

ออฟไลน์ tsukuyomi

• **
  • Like: -30
    • ํYamiii-Tx บล็อกเล็กๆของผู้ชายเดินดิน

unknowนี้ใช้หุ่นที่อยู่ในgalleryปะครับ

ท่าใช่มันมีฮาฟัสกันดัมกับบัลบาทอสครับ

ฮาฟัสเดี้ยวเล่นจบมันจะมีมาขายเองราคา77000ส่วนบัลบาสอทเอาฮาฟัสผสมกับฟินิกก็ได้หรือจะเล่นฮาฟัสจนเวล11

เเล้วบัลบาทอสเวล20จะเปลียนเป็นเทรินเอโกงได้ครับ

ขอบคุณครับ..

ออฟไลน์ Fin Funnel Xlll

• *
  • Like: -1
  • อิเคย์ ฟิน ฟันเนลลลลลลลลลล
ขออนุญาติถามนะครับว่า ภาคนี้นี่ภาพเป็น http://www.youtube.com/watch?v=cmJ6h-gEO94 ยังงี้เลยเหรอครับ
เผอิญน้องเอา PSP ไปถ้าภาพยังงี้จะได้ไปเอามาเล่นมั่ง ปกติเล่นแต่ G Generetion ภาคแรกอ่ะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ zakosoldier

• *
  • やらないか死神
ขออนุญาติถามนะครับว่า ภาคนี้นี่ภาพเป็น http://www.youtube.com/watch?v=cmJ6h-gEO94 ยังงี้เลยเหรอครับ
เผอิญน้องเอา PSP ไปถ้าภาพยังงี้จะได้ไปเอามาเล่นมั่ง ปกติเล่นแต่ G Generetion ภาคแรกอ่ะครับ
ขอบคุณครับ
เป็นแบบนั้นแหละครับ

ออฟไลน์ jangirman

• *
  • Like: 1
AEX GENERATION BREAK II ให้มาสเตอร์ยูนิตทำลายซีร๊อคโค่ นะครับ :iconwinks:

ฟรีด้อมนี้ พัฒนาจากอะไรหรอครับ ใช่สไตร์ปะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2011, 01:07:08 AM โดย jangirman »

ออฟไลน์ nutt_t

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • รักด๋อยจังเลยยย
AEX GENERATION BREAK II ให้มาสเตอร์ยูนิตทำลายซีร๊อคโค่ นะครับ :iconwinks:

ฟรีด้อมนี้ พัฒนาจากอะไรหรอครับ ใช่สไตร์ปะครับ

ใช่ครับ

ออฟไลน์ ishan009

• *
ขอถามหน่อยครับ พวกunknow ที่บอกว่าเล่นจบเเล้วจะได้มาเนี้ยต้องเล่นจบหมดทุกChallengeเลยหรอครับ  :icondizzy:

ออฟไลน์ 1856722033

• *
Re: [&#
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 07:55:51 AM »
ขอถามหน่อยครับ พวกunknow ที่บอกว่าเล่นจบเเล้วจะได้มาเนี้ยต้องเล่นจบหมดทุกChallengeเลยหรอครับ  :icondizzy:

ถ้าผมจำไม่ผิดไม่ต้องเล่นทำChallengeให้ครบหมดก็ได้ครับเพียงเเต่ต้องเล่นให้ครบหมดทุกด่านครับเเละจะได้เล่นเสต็กสุดท้ายครับ :iconvsign:

ปล.เออผมเล่นhell world ex3 เกือบผ่านเเล้วงะบอสตัวสุดท้ายเป็นไอ้เจ้าตัวที่เป็นร่างพัฒนาต่อเป็นถ่านเออะครับมันมาพร้อมกับความโกงอย่างเเรงเจียนขวัญต้ากับสไตรฟรีด้อมของผมไปภายใน3เทริน- -*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2011, 07:59:09 AM โดย 1856722033 »

ออฟไลน์ plusza

• *
  • Like: -70
เอ่อขอถามไรนิดครับถ้าเล่นHell Worldแต่ผมมี OOQ Crossbone X1 X2 X3 unicorn เวล99 จะสู้ไหวใหมครับนักบินก็ 99 อะครับ(ที่ยังอยู่แค่Cเพราะไปนั่งปั่นเวลนั่นหละ)

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!

ขอบคุณคร้าบ พัฒนาจาก สไตรค์ได้ครับ

เอ่อขอถามไรนิดครับถ้าเล่นHell Worldแต่ผมมี OOQ Crossbone X1 X2 X3 unicorn เวล99 จะสู้ไหวใหมครับนักบินก็ 99 อะครับ(ที่ยังอยู่แค่Cเพราะไปนั่งปั่นเวลนั่นหละ)

ถ้าเลเวลสุด แล้วยังสู้ไม่ได้ ก็ไม่ใช่เกมละครับ
แล้วยิ่งถ้าเล่นแบบธรรมดา กว่าจะมีหุ่นหรือคน LV 99 ซักตัว อย่างเร็วสุดก็อาทิตย์-2อาทิตย์ เลยนะครับ :iconfreak:
แบบเล่นเต็มที่ไม่ทำอย่างอื่นเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2011, 09:47:59 AM โดย ReJInA »

ออฟไลน์ 1856722033

• *

ไหวอยู่เเล้วหละครับเพราะผมเล่นผ่านเเล้ว(เมื่อกี้นี้เลยผ่านสดๆร้อนเลย) oo qan t ผมเวล80เอง- - sfreedomเวล75

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
โฉมหน้าหุ่น UnKnown ทั้งหมด
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 10:18:26 AM »
หน้าตาหุ่น Unknown ทั้งหมด  :iconsmile:

เครดิตบอร์ดเเห่งหนึ่ง ซึ่งไม่สามารถเอยนามได้  :iconmeow:

ตัวไหนจะออกโมบ้าง อันนี่ต้องถามลุงบันเเล้วล่ะน่ะ ฮ่า ๆๆ  :iconlol:

--------------------------------------------------------------------------------------
ปล.ทำไมคิระภาคนี่ไม่เก่งเลย สกิล+พลังโจมตีก็ไม่มี (เซต , เกรเเฮม , ชาร์ภาคยูนิมีหมด)  :iconcry:
ปล2. ตอนนี่่เลยกะปั้นหนู๊ เซเรเน่ ขับ S.Freedom เเทนเเล้ว เพราะมีสกิลหลบเทพเหมือน บานาจ กะ เทพพริ้วทั้งหลาย เดี๋ยวเเม่จะ อัดค่านักบินให้เป็น Coordinator  ตัวเเม่เลยคอยดู  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2011, 10:20:20 AM โดย kai122 »

• กัน-โอตะ
  • *
อื้อหือ แต่ละตัว ได้มาเมื่อไหร่ได้โละตัวเก่าทิ้งหมด อัพเลเวลกันใหม่แน่ :iconwish:

ออฟไลน์ noon0012

• *
  • Like: -20
ถามหน่อยครับ ซื้อหุ่นกับนักบินตรงไหนหรอครับ เล่นไปไกลพอสมควรเเล้วยังหาหุ่นมาเพิ่มไม่ได้เลย มีเเต่ตัวเริ่มต้นเเล้วเอาไปอัพอะ  :iconpale:
ป.ล. ที่ผ่านมาได้อาศัย Susanowo ตีทีละหมื่นกว่าๆ เเรงสุด(ซูเปอร์คริ)ล่อไปห้าหมื่นกว่า  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2011, 10:42:35 AM โดย noon0012 »

• กัน-โอตะ
  • *
ถามหน่อยครับ ซื้อหุ่นกับนักบินตรงไหนหรอครับ เล่นไปไกลพอสมควรเเล้วยังหาหุ่นมาเพิ่มไม่ได้เลย มีเเต่ตัวเริ่มต้นเเล้วเอาไปอัพอะ  :iconpale:
ป.ล. ที่ผ่านมาได้อาศัย Susanowo ตีทีละหมื่นกว่าๆ เเรงสุด(ซูเปอร์คริ)ล่อไปห้าหมื่นกว่า  :iconlol:

ตอนจัดทัพอ่ะครับ ในช่องว่างๆ กดเลือกแล้วเลือกคำสั่งที่ 2 จะซื้อหุ่นได้ ลองเล่นๆคำสั่งดูครับ
ส่วน list หุ่น หาเพิ่มได้จาก การผสมหุ่น, พัฒนาสาย, อัพเกรดข้ามสายด้วยตัง, จับ ประมาณนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2011, 10:52:17 AM โดย ReJInA »