ผู้เขียน หัวข้อ: [สนทนาภาษา g-gen] SD Gundam G Generation World [PSP/Wii](งดถามเรื่องหาไฟล์ครับ)  (อ่าน 273704 ครั้ง)

ออฟไลน์ noon0012

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -20
ถามหน่อยครับ ซื้อหุ่นกับนักบินตรงไหนหรอครับ เล่นไปไกลพอสมควรเเล้วยังหาหุ่นมาเพิ่มไม่ได้เลย มีเเต่ตัวเริ่มต้นเเล้วเอาไปอัพอะ  :iconpale:
ป.ล. ที่ผ่านมาได้อาศัย Susanowo ตีทีละหมื่นกว่าๆ เเรงสุด(ซูเปอร์คริ)ล่อไปห้าหมื่นกว่า  :iconlol:

ตอนจัทัพอ่ะครับ ในช่องว่างๆ กดเลือกแล้วเลือกคำสั่งที่ 2 จะซื้อหุ่นได้
ส่วน list หุ่น หาเพิ่มได้จาก การผสมหุ่น, พัฒนาสาย, จับ ประมาณนั้น
ขอบคุณมากครับ ขอถามอีกอย่างครับ จับหุ่นยังไงอะครับ  :iconlol:

ออฟไลน์ ReJInA

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
ถามหน่อยครับ ซื้อหุ่นกับนักบินตรงไหนหรอครับ เล่นไปไกลพอสมควรเเล้วยังหาหุ่นมาเพิ่มไม่ได้เลย มีเเต่ตัวเริ่มต้นเเล้วเอาไปอัพอะ  :iconpale:
ป.ล. ที่ผ่านมาได้อาศัย Susanowo ตีทีละหมื่นกว่าๆ เเรงสุด(ซูเปอร์คริ)ล่อไปห้าหมื่นกว่า  :iconlol:

ตอนจัทัพอ่ะครับ ในช่องว่างๆ กดเลือกแล้วเลือกคำสั่งที่ 2 จะซื้อหุ่นได้
ส่วน list หุ่น หาเพิ่มได้จาก การผสมหุ่น, พัฒนาสาย, จับ ประมาณนั้น
ขอบคุณมากครับ ขอถามอีกอย่างครับ จับหุ่นยังไงอะครับ  :iconlol:

เท่าที่ผมรู้ จะจับได้เฉพาะพวกลูกกะจ๊อกนะครับ พวกที่มียานแม่เป็นยานธง
ก็รอให้ลูกน้องมันออกมาจากยาน แล้วยิงยานให้ตก พวกลูกน้องมันจะยกธงขาวใช่มั้ยครับ
ก็เอายานแม่เข้าไปในระยะ(ระยะแล้วแต่ความสามารถของกัปตัน) แล้วจะมีคำสั่งให้เก็บพวกยกธงเข้ายานครับ

ออฟไลน์ NhEuOi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 8

เท่าที่ผมรู้ จะจับได้เฉพาะพวกลูกกะจ๊อกนะครับ พวกที่มียานแม่เป็นยานธง
ก็รอให้ลูกน้องมันออกมาจากยาน แล้วยิงยานให้ตก พวกลูกน้องมันจะยกธงขาวใช่มั้ยครับ
ก็เอายานแม่เข้าไปในระยะ(ระยะแล้วแต่ความสามารถของกัปตัน) แล้วจะมีคำสั่งให้เก็บพวกยกธงเข้ายานครับ

ตามนั้นเลยครับ คือจับหุ่นอะไรก็ได้ที่สังกัดยานแม่ครับ หุ่นที่ไม่ได้สังกัดยานแม่จะจับไม่ได้ครับ เท่าที่เล่นมาก็ลูกกระจ๊อกทั้งนั้น
เพิ่มเติมนิดนึงครับ ให้เหลือหุ่นศัตรูที่ไม่มีสังกัดยานอย่างน้อย 1 ตัวครับแล้วค่อยถล่มยานแล้วเอายานเราไปเก็บหุ่นธงขาวครับ
ถ้าเราสอยหุ่นอื่นๆหมดแล้วเหลือแต่ยานแม่เป็นลำสุดท้าย เราจะจับหุ่นไม่ได้ครับเพราะจะจบด่านทันที ทำให้หุ่นที่ยกธงขาวหายไปฟรีเลยครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
skill คนขับที่ซื้อได้ มีวิธีเพิ่มชนิดไหมครับ ตอนนี้มีแค่ 3 เองครับ  :iconfreak:

จับหุ่นน่าจะทำเอาภาคเครื่อง GBA ได้ เข้าไปล้อมแล้วรุมจับ  :iconnasty:

v
v กดตรงอัพคนขับ แล้วเลื่อนตรงสกิล ที่จะมีช่องว่างๆครับ กดแล้วให้เลือกอันที่ 2  ใช้ ace point ซื้อครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2011, 12:18:49 PM โดย ~Megane~ »

• *
skill คนขับที่ซื้อได้ มีวิธีเพิ่มชนิดไหมครับ ตอนนี้มีแค่ 3 เองครับ  :iconfreak:

จับหุ่นน่าจะทำเอาภาคเครื่อง GBA ได้ เข้าไปล้อมแล้วรุมจับ  :iconnasty:
ว่าเเต่สกิลคนขับซื้อตรงไหนอะครับ ผมมีอันเริ่มต้นสกิลเดียวเอง เวล 30 เเล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2011, 11:53:23 AM โดย noon0012 »

ออฟไลน์ kai122

• *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!

ว่าเเต่สกิลคนขับซื้อตรงไหนอะครับ ผมมีอันเริ่มต้นสกิลเดียวเอง เวล 30 เเล้ว

เข้าไปเลือกที่ตัวละครเเล้วเลือกคำสั่งรองสุดท้ายครับ ที่มีให้อัพเสตตัส นั้นล่ะครับ
เเล้วตรงช่องข้างล่าง สกิลของท่านตอนนี่มี 1 อันใช่ไหมครับ ช่อง 2 ที่ว่างๆ กดเเล้วเลือกอันเเรกหรือาองนี่ละ มันจะตัดเข้าหน้าสกิลให้เลือกเรียนครับ  :iconvsign:
ตอนนี่อยากได้ เวปแปลสกิลมากๆ บางอันเอามา ไม่รู้จริงๆ ไว้ทำอะไร ฮ่าๆๆๆ  :iconlol:

ปล.ตอนนี่กำลังฟัดกับ มาสเตอร์เอเชีย ใน Routh C อยู่ ศัตรูเยอะจริงๆ เล่นหลังๆ เเล้วมึนมาก

ปล2. ชาร์ภาค ยูนิคอร์นเก่งมากน่ะครับ สกิลถ้าอัพเต็ม อัดเเรงพอๆ กับ 00 Transam เลย ทั้งๆ ที่ยังไม่ติดสถาะ Critical อะไรเลย  :iconpale:

• *
http://www22.atwiki.jp/ggene-world/pages/308.html#abi-00
เท่าที่ดูจากเวปนอก ถ้าเลเวลถึง 10, 20, 30,... มันจะมีให้เพิ่มเอง รวมถึงสกิลที่ให้เรียนด้วยครับ

ตอนนี่อยากได้ เวปแปลสกิลมากๆ บางอันเอามา ไม่รู้จริงๆ ไว้ทำอะไร ฮ่าๆๆๆ  :iconlol:
http://ggenworld.shoutwiki.com/wiki/Character_Ability_Translations
เวปนี้แปลเกือบหมดละครับ ลองๆดูเลยละกัน

เครดิต: http://www.gamer-gate.net

สงสัยว่าทั้งบานาจกับ full frontal จะเอาค่าตื่นตัวไปทำไมไม่รู้ ไม่มี Funnel ให้ใช้เลย - -"

แปลว่ามีประโยชน์ในการ์ตูน แต่ในเกมไม่ได้ใช้ทำไรเลยอ่ะดิครับ  :iconcry:
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2011, 01:40:57 PM โดย NhEuOi »

• *
http://www22.atwiki.jp/ggene-world/pages/308.html#abi-00
เท่าที่ดูจากเวปนอก ถ้าเลเวลถึง 10, 20, 30,... มันจะมีให้เพิ่มเอง รวมถึงสกิลที่ให้เรียนด้วยครับ

http://ggenworld.shoutwiki.com/wiki/Character_Ability_Translations
เวปนี้แปลเกือบหมดละครับ ลองๆดูเลยละกัน

เครดิต: http://www.gamer-gate.net

สงสัยว่าทั้งบานาจกับ full frontal จะเอาค่าตื่นตัวไปทำไมไม่รู้ ไม่มี Funnel ให้ใช้เลย - -"

เขาต้องการให้รู้ไงครับ ว่า หุ่นภาคยูนิคอร์น มันมี ไซโคมิว ช่วยให้พลังนิวไทป์มากขึ้น ฮ่าๆๆๆ  :iconnasty:

ออฟไลน์ tsukuyomi

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -30
    • ํYamiii-Tx บล็อกเล็กๆของผู้ชายเดินดิน
หุ่นตัวที่มัน  หน้าแหลมๆ มีเล็บสีแดง ตัวครึ่งนึงขาวครึ่งนึงออกม่วงๆ สลับสีกัน มีปีก ปล่อยฟันเนล มันชื่ออะไรอะครับ เล่นแล้วชอบมากเลย แต่ไม่รุมันชื่อว่าอะไร ใครรู้บอกทีครับ

• *
ทำยังไงถึงจะขับหุ่นที่ขนาด XL ขึ้นไปได้อะครับ ลองๆดูมันขับได้เเค่นักบินที่เป็นมาสเตอร์อะ  :iconsoul:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2011, 03:47:42 PM โดย noon0012 »

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
ทำยังไงถึงจะขับหุ่นที่ขนาด XL ขึ้นไปได้อะครับ ลองๆดูมันขับได้เเค่นักบินที่เป็นมาสเตอร์อะ  :iconsoul:

สล๊อต ที่ไม่พอครับ ต้องถอนหุ่นในทีมออกแล้วค่อยยัดเข้าไปครับ พูดง่ายๆกินที่ :iconsweat:

• กัน-โอตะ
  • *
XL จะใช้ช่องของกลุ่ม ประมาณ 2 ช่องครับ ดังนั้นต้องให้มีช่องว่างติดๆกัน 2 ช่องเช่นกัน ถึงจะวางหุ่น XL ลงไปได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2011, 03:55:46 PM โดย ReJInA »

• *
XL จะใช้ช่องของกลุ่ม ประมาณ 2 ช่องครับ ดังนั้นต้องให้มีช่องว่างติดๆกัน 2 ช่องเช่นกัน ถึงจะวางหุ่น XL ลงไปได้
เเล้วปกติใช้กันมั้ยครับ หุ่น XL อะ มันมีประโยชน์เยอะหรือตีเเรงเวอร์ไรงี้มั้ย  :iconhihi:

• กัน-โอตะ
  • *
เเล้วปกติใช้กันมั้ยครับ หุ่น XL อะ มันมีประโยชน์เยอะหรือตีเเรงเวอร์ไรงี้มั้ย  :iconhihi:
เรื่องไซส์ ส่วนตัวผมว่าไม่ค่อยเห็นผล ถ้า status พลังโจมตีเท่ากัน
แต่พวก XL ผมว่าดีแค่พลังโจมตีมักจะสูง HP และ EN เยอะ(ใช้ EN เปลืองด้วย :iconsoul:)
ถ้าเลือกเอาตัวดีๆมาใช้ก็เจ๋งดีครับ แต่ส่วนใหญ่ตัวเล็กคล่องตัวกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2011, 04:42:35 PM โดย ReJInA »

• *
ส่วนตัวรู้สึกว่าไซส์ใหญ่จะโจมตี พวกใหญ่เหมือนกันเเรงน่ะครับ
เอามีเทีย ไปยิงพวกยานเเม่ ผมว่าเเรงกว่ายิง MS ธรรมดาน่ะ อิอิ :iconsmile:

ออฟไลน์ 1856722033

• *
  • Like: 0
ไม่ทราบว่าเซจจิ้น ภาคมู่วี่นี่ได้จากรูปภาพหรอครับกี่เปอร์เซอนอะครับ :iconwish:

ออฟไลน์ ~Megane~

• Like: -51
ใหญ่ๆ ต้องเดวิลกันดั้มครับ ร่างขาที่เป็นหน้าหุ่นยนต์อะครับ ใส่+ช่องเดินให้มัน 
แล้วเอาเป็น Master ครับ เพิ่มทั้ง  Hp/En ตาม skill หุ่น+master :iconwink:

ถ้าจะอัพ strike ไป Freedom ไปยังไงครับ ทาง strike rouge หรือ Dual gundam
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2011, 11:01:17 PM โดย ~Megane~ »

ออฟไลน์ plusza

• *
  • Like: -70
ไม่ทราบว่าเซจจิ้น ภาคมู่วี่นี่ได้จากรูปภาพหรอครับกี่เปอร์เซอนอะครับ :iconwish:
95 ครับ

• *
ถามหน่อยครับ Score ที่อยู่ข้างๆ ACE POINT ของนักบินมันคืออะไร แล้วใช้ทำไรครับ

• กัน-โอตะ
  • *
ถามหน่อยครับ Score ที่อยู่ข้างๆ ACE POINT ของนักบินมันคืออะไร แล้วใช้ทำไรครับ

ถ้าตัวที่อยู่ข้างบน ace point น่าจะเป็น จำนวนศตรูที่กำจัดไปนะครับ :iconsmile: