ผู้เขียน หัวข้อ: WIP คามิว บีดัน 1/6 ดินญี่ปุ่น  (อ่าน 28935 ครั้ง)

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: WIP คามิว บีดัน 1/6 เกือบเสร็จเเล้วครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 02:43:26 PM »
    เริ่มเเต่งรายละเอียดที่มือครับ

ทำคอเสื้อโดยรีดดินเป็นเเผ่นบางๆครับ ใช้เเผ่นพลาสติกหนา 1 มิล รองสองด้านเเล้วใช้ขวดคลึงดินเป็นเเผ่นครับ

เเปะเข้าไปรอบคอ( คอคามิวนะไม่ใช่คอคนปั้น ) อิๆทาน้ำเปล่าก่อนเเปะนะครับเพื่อประสานเนื้อดิน
เเล้วเอาเวลาไปทำส่วนอื่นต่อ  รอดินเเห้งสัก 1/2วันครับ

ทำรองเท้า ร่างเเนวเเปะดินด้วยดินสอเกรดเเข็งๆ อย่าง 5H ร่างเส้น เวลาโดนน้ำลูบจะได้ไม่เลอะเทอะนัก
ใช้ดินที่รีดเหมือคอเสื้อนะเเหละครับ ค่อยๆเเปะๆไป ตามยถากรรม ตามมีตามเกิด  :iconcry:
ส่วนที่เหลือก็ไม่มากนักครับ ตกเเต่งอีกเล็กน้อย จากนั้นจะเอาโมไปทำอะไรต่อก็เเล้วเเต่...............5555

:iconwinks:  :iconwinks:  :iconwinks:  :iconfreak:

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมนะครับ  :iconwinks:

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
Re: WIP คามิว บีดัน 1/6 ดินญี่ปุ่น
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 02:51:20 PM »
สู้ๆครับพี่กอนรอดูผลงานครับ^^~

• กัน-โอตะ
  • *
Re: WIP คามิว บีดัน 1/6 ปั้นไป 90 % เเล้วครับ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 01:33:54 PM »
    :iconfreak:  :iconcry:  ขอบคุณ nongnoojoe มากๆครับ
อัพต่อนะครับ
 ทำเดือยที่เอว เพื่อความเข็งเเรงครับ

กรีดลายที่เสื้อครับ กางเกงมีกระเป๋าเเล้ว

ไกล้ความจริงอีกนิด

ต้องเเก้จังหวะนิ้วมือขวาอีกหน่อยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2010, 09:19:14 AM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
Re: WIP คามิว บีดัน 1/6 ดินญี่ปุ่น
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 02:40:24 PM »
ปั้นมือสวยจัง  :iconmeow:

ถ้าวันไหนนึกอยากปั้นเป็นสาวๆ ในกันดั้มเเทนหนุ่มๆ ผมจะเข้ามาให้กำลังใจทุกวันเลยครับ  :iconfreak:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 02:46:07 PM »
ชอบส่วนขามากเลยครับคุณกร งามจริงๆ ตอนแรกดูเหมือนต้นขาจะยาวแต่พอเน้นแสงที่หัวเข่าแล้วสมส่วนขึ้นทันทีอ่ะ  :iconcryjoy:
ตั้งหน้ารอชมต่อคร้าบ :icongift:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 09:10:37 AM »

ถ้าวันไหนนึกอยากปั้นเป็นสาวๆ ในกันดั้มเเทนหนุ่มๆ ผมจะเข้ามาให้กำลังใจทุกวันเลยครับ  :iconfreak:

:iconfreak: ขอบคุณมากครับคุณkai122 ขออาทิตย์ละหนก็พอครับ
ตอนแรกดูเหมือนต้นขาจะยาวแต่พอเน้นแสงที่หัวเข่าแล้วสมส่วนขึ้นทันทีอ่ะ  :iconcryjoy:
ตั้งหน้ารอชมต่อคร้าบ :icongift:

จริงๆเเล้วมันก็ยาวนะครับคุณ���าส ขอบคุณที่ติดตามนะครับ    :iconvsign:

ปั้นหน้า ดารา ขาย เลยครับ  :iconvsign:

:iconfreak: กลัวไม่มีใครซื้อนะสิครับ  :icondizzy:  :iconsweat: ปั้นไม่เหมือน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2010, 03:46:35 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 03:10:28 PM »
 โหหห สุดยอดเลยครับพี่ ปั้นเทพ จริงๆ ปั้นหน้า ดารา ขาย เลยครับ  :iconvsign:
Thailand only !!

• กัน-โอตะ
  • *
Re: WIP คามิว บีดัน 1/6 UP สุดท้ายครับ
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 10:17:46 AM »
   อัพเดทครั้งสุดท้ายครับ เหลือความเรียบเเละความคมเล็กๆน้อยๆบางจุดเเค่นั้นครับ คิดว่ากว่าจะลงสีคงอีกพักใหญ่ครับ 55

พอดีคุณควาโทร เเกยืนเเอบอยู่เเถวๆนี้ เลยชวนเค้ามาถ่ายรูปคู่กับคามิวหน่อยครับ อิๆ

ต้องขอขอบคุณทุกๆท่านที่ติดตามนะครับทั้งที่เข้ามาชมเฉยๆเเละคอมเมนท์ ถ้าผมมีโอกาสก็จะปั้นตัวอืนๆจาก���าค zeta อีกเเน่นอนครับ

:iconhappy:  :iconhappy:  :iconhappy:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2010, 05:17:08 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ Gunplacollect

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
  • N FACTORY
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 10:21:24 AM »
ทำขายได้เลยนะเนี่ย

อะนั้นควาโทรอย่างเท่อะ :iconcryjoy:
Real Type!!! 1/144 modeler

ออฟไลน์ Ritchan

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 4
    • **OMELETTECHAN**เสื้อผ้าแฟชั่นน่ารัก
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 11:13:17 AM »
ปั้นออกมาได้สุดยอดจริงๆครับ เก่งมากๆเลยครับ :iconwish: :iconwish:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 08:54:10 AM »
ทำขายได้เลยนะเนี่ย

:iconcryjoy:
    :iconfreak: จะมีคนซื้อเหรอครับ อิๆ

เก่งมากๆเลยครับ :iconwish: :iconwish:

ระดับฝีมือเเค่ปลายเเถวหนะครับ  :iconsweat: ประมาณพวกลิ่วล้อในหนังจีนที่ออกมาตายในดาบเดียวครับ  :iconsweat:  :iconcry:  :iconcry:

ถ้าปั้นตัวหน้าผมขอซีรอคโคนะครับคุณกร ชอบเจ้านี่มากๆ :iconlike:

คุณ���าสรู้ได้ไงครับนี่ 55555    :iconwinks:    
   กำลังจะทำต่อเลย  :iconwink:  :iconwink:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2010, 09:21:24 AM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 09:08:04 AM »
ถ้าปั้นตัวหน้าผมขอซีรอคโคนะครับคุณกร ชอบเจ้านี่มากๆ :iconlike:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ bighead

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • ^__^ model lover
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:14:09 AM »
 :iconlol: ถ้ารูปร่างสูสีคงมีเรื่องแน่ๆ เจ๋งๆ :-) รอชมลงสีทั้งสองตัวเลย.. ว่าแต่เราชอบงานต้นแบบดิบๆแบบไม่ลงสีมากกว่าแฮะ 55 :icondisapp: :iconlove:

ออฟไลน์ kp505si

• *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 06:35:42 PM »
งานประติมากรรมแบบนี้ ยอดเยี่ยมมาก ๆ เลยครับ ผมล่ะอิจฉาคนที่ปั้นเป็น ผมเคยเรียนปั้นมาคอร์สนึงสมัยเรียน ไม่ได้เรื่องเลยครับ อิอิ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 08:57:38 AM »
ว่าแต่เราชอบงานต้นแบบดิบๆแบบไม่ลงสีมากกว่าแฮะ 55[/size] :icondisapp: :iconlove:

:iconfreak: ชอบเหมือนกันครับ เพราะมันเเสดงปริมาตรได้ดีกว่าครับ  :iconwish: ขอบคุณครับคุณ เวน่อม
ผมล่ะอิจฉาคนที่ปั้นเป็น ผมเคยเรียนปั้นมาคอร์สนึงสมัยเรียน ไม่ได้เรื่องเลยครับ อิอิ
  สมัยเรียนผมก็ไม่ชอบครับ พอมาทำงานด้าน 3ดี เลยพัฒนาการมองเเบบมีมิติมากขึ้นครับ เลยช่วยทักษะด้านการปั้นโดยอัตโนมัติไป  ลองฝึกๆปั้นดูสิครับ ทำบ่อยๆจะดีขึ้นเองครับผม  :iconvsign:
ขอบคุณมากๆครับ  :iconhappy: 

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2010, 11:17:07 AM »
ฝีมือระดับนี้ไม่ใช้ลูกกระจ็อก ออกมาตายในดาบเดียวแล้วครับ

นี้อยู่จนจบเรื่องเลย นะเนี่ย  ยอดฝีมือจริงๆ

ขอคาราวะด้วยชาเขียว หนึ่งจอก
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ Kalua

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 01:32:45 AM »
สุดยอดเลยครับ เหมือนมากๆเลย