ผู้เขียน หัวข้อ: Heavy Arms resin [coppy (vp)]  (อ่าน 7883 ครั้ง)

ออฟไลน์ isara1234

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -40
  • เด็กทำจับฉ่าย(หัดทำทุกอย่าง)
Heavy Arms resin [coppy (vp)]
« เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 02:35:06 PM »
สวัสดีครับ

บทนำเลยเป็นกันดั้ม คุณปืน หนักเลย ไม่รู้จะเยอะไปไหน เริ่มเลยละกันทำเสร็จช่วงนี้ปเมื่อเมื่อวานเอง
อยากได้เห็นตั้งเเต่เมื่อหลายปรก่อนเเล้วว่า มี mg ด้วย เเต่ไม่รู้อะไร พอมาเล่น tg ก็เลยรู้ว่ามี resin ด้วย :iconpanic:
เลยรับก็ได้มา1ตัวครับ
1/กย/10
สีที่ใช้ ลองพื้นเทาครับ  kobe ครับ ถูกดี
สีขาวของ พายเลดครับ จำไม่ได้เเล้วว่าเขียนยังไง pyl..... เนี่ยเเหละครับ
ส่วนสีเทา ก็สีดำของ atm เลยครับ 35 บาท ครับๆ ของผมมีเเต่สีกระป๋อง :icondisapp:
ส่วนเคลียกำลังตัดสินใจครับ
ไม่รู้กำลังจะตัดสินใจรับว่าจะลงเคลียอะไรดีน่ะครับ
ก็พ่นเคลียมันวอสเเล้วเเต่ยังไม่ได้ ติด ดีคอเลย
พอไปถาม ก็โดนดุเอา

ราระเอียดกล่องคู่มือยังไงจะเอามาลงที่หลังครับ เผอิญถ่ายตอนกลางคืนเห่อ ที่ทำเสร็จน่ะครับ น่ะครับ ชมเลยดีกว่าครับ

ส่วนอันนี้เมื่อวานเลย บังติดเเล้ว เเกะไม่ได้เน่าเลยสีรอกมากมาย เอาอะไรขูดก็ไม่ออก

อันขวาอ่ะครับ ส่วนอันซ้ายขูดๆเเล้วก็เอาสีมาทาเอาร่งกว่าเยอะครับ บังพ่นโดยใช้แบบทาเนี่ยใช้ยากมากๆๆๆๆ

อันนี้เหมือนกันครับ บังพ่นโดยใช้ ขวดเขียวๆ เเกะไม่ออก แต่เอาสีมาทาเเล้วครับ

ส่วนอันนี้โชว์คาวมซวยครับทำไปไม่ได้ดูเลยว่าหัวของเจ้าตัวนี้อ่ะไม่มีมันหายไปเเล้วเเต่ทำจะเสร็จเเล้ว 99% เลยค้างไว้แบบนี้เลย :iconcryjoy:

เสร็จคร่าวๆก็ 20 % ครับ

ขอบคุณครับบบบบบบบ มีรายงานเพิ่มจ

ขอกำลังใจด้วยนะครับไม่ดียังไงขออ���ัย ฝึกใช้ แอร์บรัสอยู่ครับ ตัวที่ 2 เอง
ผสมสีก็ยาก พ่นก็ช้า 9ล9 เลยครับ เเต่ระเอียดเเล่มดีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2010, 07:24:12 PM โดย isara1234 »

ออฟไลน์ Acid

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
Re: Heavy Arms resin [coppy (vp)]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 02:43:56 PM »
ตัวหัวหายนี้น่าจะเป็น Sandrock เจ้ากันดัมไก่แจ้ใช่ไหมครับ :iconsweat:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2010, 02:46:58 PM โดย Acid »

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: Heavy Arms resin [coppy (vp)]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 04:20:23 PM »
สีเขียวๆทีแกะไม่ออกคือ Masking solครับวิธีแกะให้ใช้เหล็กปลายแหลมเขี่ยที่ขอบเบาๆแล้วใช้แปรงสีฟันถูออก หรือค่อยๆเอาปากคีบ(แหนบ)คีบออกก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Wulther

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 05:13:03 PM »
น่าสงสารมากเลยครับ แซนล๊อค หัวหาย ฮือๆ ผมก็เคยหายเหมือนกัน ตอนต่อ hguc  nu hws แต่ที่หายคือปลายปืน เล่นเอาเศร้าทุกทุกที ที่มอง กะว่ารอจีนออกแล้วสอยเอามาทำปีก2ข้าง กับปลายปืน
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

• เด็กทำจับฉ่าย(หัดทำทุกอย่าง)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 10:55:51 PM »
ผมไม่เอาเเล้วครับคุณสีเขียวๆ มันใช้ยากมากผมใช้แทปขาวสีเหลืองง่ายกว่าเยอะสบายใจกว่า เหอะๆ
เเต่ตอนนี้มีปัญหาครับ คือ แอร์บรัสอะครับ เวลากดพ่นเเล้ว มันไม่ค่อนเด้งอ่ะครับ มันค้างอ่ะครับ
รุ่นนี้ครับ

อันนี้ผมย่อยออกมาให้ดูเลยครับไครรู้บอกด้วยนะครับ ว่ามันเกิดเพราะอะไร เเล้วจะเเก้ไขอย่างไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2010, 07:24:49 PM โดย isara1234 »

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 11:05:57 PM »
นี่สิ "พระเจ้ากันดั้ม" ที่แท้จริง

ออฟไลน์ underhiway

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
  • อยากเล่นแต่ทุนต่ำ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 11:27:20 PM »
ตรงที่กดไม่เด้งหรือว่ามันไม่โยกกลับครับ ถ้าที่กดไม่เด้งให้ดูที่ลูกยางตรงทางต่อสายลมครับว่ามันเปื่อยหรือป่าว แต่ถ้าไม่โยกกลับดูว่าใส่ถูกวิธีหรือป่าวครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 11:41:32 PM »
กดเอาลมออกครับเเล้วมันไม่ค่อยเด้งกลับ เป็นไปได้ไหมครับว่าสีมันใหลย้อนลงไปตรงยางมันเลยคับรู เวลากด ถ้าล้างให้ดีๆจะหายไหมครับ อันนี้คือความคิดผมนะ เเล้ว ยางที่กดก็ไม่เปื่อยด้วยครับ
อันนี้ใช้ไหมครับ

ส่วนอันนี้คือตรงที่ใส่กับอันบนเหมือนสปิง เป็นลิ้นไว้เปิดปิดลมอะครับ ก็ปกตินะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2010, 07:25:10 PM โดย isara1234 »

ออฟไลน์ manic

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
  • อะไรๆ ก็กันดั้ม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 08:59:47 PM »
กดเอาลมออกครับเเล้วมันไม่ค่อยเด้งกลับ เป็นไปได้ไหมครับว่าสีมันใหลย้อนลงไปตรงยางมันเลยคับรู เวลากด ถ้าล้างให้ดีๆจะหายไหมครับ อันนี้คือความคิดผมนะ เเล้ว ยางที่กดก็ไม่เปื่อยด้วยครับ
อันนี้ใช้ไหมครับ

ลองเอาน้ำมันจักรหยอดหรือไม่ก็ฉีด Sonax ตรงรูดูครับ เคยเป็นเหมือนกัน

:iconmeow:

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 02:10:40 PM »
ขอบคุณครับ ตอนนี้ ลื่นปื๊ดๆๆ :iconwish:

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 12:41:45 PM »
10-12 กันยา หยุดรียนมาทำโม โอะๆๆๆ

ล้างมีขาวก่อนเลยครับ สี เก่าไม่ชอบเลยมันขาวเวอร์ไปเดียวไครๆหาว่าพ่นด้วยโอโม่   

ต่อมาก็พ่นสีที่มันเป็นสีม่วง เเล้วก็ บังพ่นให้มันหน่อย เเต้มด้วยอินาเมล  แบบนี้เลยครับ สีม่วงกับน้ำเงิน ผสมนานมากๆๆๆ สีน้ำเงินสุดท้ายผสม เท่าไหร่ ก็ ไม่ได้ซักที เลยเอาสี บลูธรรมดาเลย+ขาว ดันใช่ไม่น่าผสมเปลืองสีเลย

ทำโครงไหม่ครับจากข้อตรงเข่าผมอุดซะหมดเลย ตามรูป 

เลยมาเปลี่ยนแบบดั้งเดิมเสียโครงวิงไป อีก 1 ดีนะครับรับโครงวิงก็ได้ท่านมาขาย 1 ท่านเเล้ว ขอบคุณจิงๆ

แถมครับ นกเขาครับ มันบินไม่ได้ เลยเอามาใส่กรงเเต่ไม่ได้ปิดฝานะครับ เผื่อมันบินได้จะได้ไป ทำบุญจะได้ทำโมสวยๆครับ

ช่วงนี้ชี้เเนะ

สวยอันนี้เนื่องด้วยน้ำมากหลังบ้านเป็นคลอง ทางเทศบาลเลยปิดประตูน้ำ ปรากฏ น้ำไม่มีการถ่ายเทครับน้ำเน่า เเต่สูบเข้าสูบออก ไม่มีกลิ่นครับก็ยังดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2010, 07:26:51 PM โดย isara1234 »

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 02:37:07 PM »
ตัวโมน่าจะเสร็จในเร็ววัน :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ส่วนเรื่องหลังบ้านเป็นคลองนี่ยังดีกว่าบ้านผมเยอะ เพราะข้างบ้านผมดันเป็นโรงแรมม่านรูด แบบที่ว่า
ใช้รั้วเดียวกันเลย  :iconnasty: :iconnasty: :iconnasty:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 07:32:09 PM »
วันนี้ครับ 15 / กย / 53

พ่นเคลียฝ้าขึ้นบานเลย ขาว เลยต้องพ่นเคลียกันไหม่เลย พอพ่นก็ต้องไดล์ เลยมิซะนั้นฝ้าขึ้นเลยครับ เลยเอามาลองประกอบเป็นตัวดู 

มาลองเอาหัว ฮารุฮิ มาใส่ดูครับ

โอ้วววว!!! กลายเป็น god gundam ไปซะงั้น   :iconpanic:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2010, 07:34:56 PM โดย isara1234 »

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 09:43:48 AM »
เสร็จเเล้วนะครับ

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=17050.0  ตามลิ้งเลยครับ