ผู้เขียน หัวข้อ: อัพเด  (อ่าน 17544 ครั้ง)

ออฟไลน์ Numwa

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
    • www.buffetfamous.com
อัพเด
« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 05:34:29 PM »
:iconsmile: เริ่มงานเข้าใหม่ๆซะทีแก้ฟุ้งซ่าน ฮ่าๆ คราวนี้ผมมาลองของกะโมจีน แต่เป็น PG Gundam Wing ซึ่งก็ดูรีวิวมา เค้าบอกว่าโอเค ก็เลยลองดูครับ
งานนี้ได้คุณ มารดามาช่วยต่อ... ต่อไปบ่นไป ว่าทำไมมันเยอะงี้..งแต่ก็เห็นแม่ต่อไม่หยุด ด้วยความเป็นลุกที่ดีก้เลยไม่ขัดใจ ให้แกต่อดิบไปแล้วเราค่อยเอากลับมารื้อทำสี ต้องแอบเอามาทำที่ กทม
เดี๋ยวแกใจสลายเห็นเรารื้อกันดั้ม 55  เข้ารื่องๆ ... กันดั้มโมจีน โดย TT  ตัวนี้ผมกะจะโม โดยเอาอะไหล่ตัวอื่นๆมายำ จริงก็มีสเกต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2009, 03:02:25 AM โดย Numwa »
"หมู" ทำอาไรก็อร่อย...ยกเว้น "ข้าวมันไก่"

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
เน้นของใหญ่จริงๆเลยนะครับ รอชมครับ รอชม  :iconlol:
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ปูเสื่อรอเลยครับ :iconwish:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

• *
ปูเสื่อรอเลยครับ :iconwish:

อย่าลืมหมอนนะครับ เพราะท่าทางจะนาน มีหลับยาว...  :iconsleep:
ขำขำครับ :iconvsign:
"หมู" ทำอาไรก็อร่อย...ยกเว้น "ข้าวมันไก่"

ออฟไลน์ omega

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
โห!! แหมพึ่งคุยกันไปไม่นานมีไฟทำตัวต่อไปแล้วหรอครับ  ไฟผมยังไม่ติดเลย55+  อย่างที่หลายๆท่านว่าเล่นของใหญ่เลย อิอิ  จะรอชมงานคุณ

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
เเม่เจ้า สวยมากครับ รอชมเด้อ
Sail To The New World

ออฟไลน์ Apocalyp

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
สีโครงในมันถูกใจมาก  :iconwish: รอชมด้วยคนครับ
อิจฉาคนได้ต่อ PG จริงๆครับ ของผมซื้อดองเป็นปีๆยังไม่มีเวลาได้ต่อเลยซักตัว  :iconcry:

ออฟไลน์ digies13

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 16
เห็นแต่โครงทำสีแล้ว  ออกมานึกว่าของแท้เลยครับ  TT ของเค้าดีจริง 
จะรอชมต่อนะครับ    ช่วงนี้กรุงเทพฝนก็ตกบ่อย  คงพ่นสีลำบากหน่อยแหละครับ   :iconvsign:

ออฟไลน์ Brunga

• *
  • จอมมารยางยืด
โครงในสวยงามจริงๆครับ   :iconnosebleed:
รับกระแสฅนเหล็ก 4 ที่กำลังจะมาถึง ฮ่าฮ่า
 :iconlike: เป็นกำลังใจด้วยคนครับ

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
พ่นสีโครงในได้สุดยอดเลยครับท่าน แต่ถามหน่อยครับว่าถ้าพ่นสีโครงในดีๆอย่างนี้เวลาใส่bodyนอกนี่เสี่ยงสีโครงในถลอกหรือเปล่าครับ หรือถ้ามีวิธีการทำให้สีไม่ถลอกรบกวนอธิบายให้หน่อยอ่ะครับ^^ (เคยคิดจะทำสีโครงในแต่กลัวใส่bodyนอกแล้วมันถลอก)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
ทำแค่โครงจบ เป็น terminator เลย :iconnasty:

สวยมากครับ เจ้าพ่อ PG จริงๆเลย

ออฟไลน์ wolf

• *
แค่โครงก้อดุอลังการมากแล้วคับ  จะรอดูตอนเสร็จสมบูรณ์นะคับ เอาใจช่วยนะคับ  :iconhappy:

• *
พ่นสีโครงในได้สุดยอดเลยครับท่าน แต่ถามหน่อยครับว่าถ้าพ่นสีโครงในดีๆอย่างนี้เวลาใส่bodyนอกนี่เสี่ยงสีโครงในถลอกหรือเปล่าครับ หรือถ้ามีวิธีการทำให้สีไม่ถลอกรบกวนอธิบายให้หน่อยอ่ะครับ^^ (เคยคิดจะทำสีโครงในแต่กลัวใส่bodyนอกแล้วมันถลอก)

ขอบคุณครับ

ถลอกอยู่แล้วครับ ชัวร์ๆ ยิ่งโมจีนที่ต้องกดแน่นๆ หลุดชัวร์ๆแน่ๆครับ เท่าที่เคยประสบมา...จริงๆผมก็ยังไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไรหรอกครับ อาจจะต้องรบกวนผู้รู้ท่านอื่นๆ ให้ช่วยมาแถลงไขทีครับ ... คือถ้าปกติ ไม่ได้ทำเมทัลลิค ผมจะพ่นเคลียร์ทับป้องกันครับ แต่...สีเมทัลลิค ที่ผมซื้อมามันแปะไว้ว่าห้ามพ่นเคลียร์ทับน่ะครับ...เด๋วถ้าประกอบบอดี้แล้ว ได้เรื่องไงจะมาบอกอีกครับ..แฮ่ะๆ :iconcry:

ออฟไลน์ omega

• *

ขอบคุณครับ

ถลอกอยู่แล้วครับ ชัวร์ๆ ยิ่งโมจีนที่ต้องกดแน่นๆ หลุดชัวร์ๆแน่ๆครับ เท่าที่เคยประสบมา...จริงๆผมก็ยังไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไรหรอกครับ อาจจะต้องรบกวนผู้รู้ท่านอื่นๆ ให้ช่วยมาแถลงไขทีครับ ... คือถ้าปกติ ไม่ได้ทำเมทัลลิค ผมจะพ่นเคลียร์ทับป้องกันครับ แต่...สีเมทัลลิค ที่ผมซื้อมามันแปะไว้ว่าห้ามพ่นเคลียร์ทับน่ะครับ...เด๋วถ้าประกอบบอดี้แล้ว ได้เรื่องไงจะมาบอกอีกครับ..แฮ่ะๆ :iconcry:
ก็มีวิธีที่จะพอแก้ขัดไปได้บ้างอ่ะครับ  คือส่วนมากพวกตามข้อพับต่างๆที่จะต้องมีการงอบ่อยๆ  เกราะบริเวณนั้นอาจจะมีโอกาสขุดกันจนสีถลอกได้ใช่มั้ยครับ  วิธีแก้ก็เอากระดาษทรายมาขัดด้านในบริเวณขอบมุมที่มันจะขูดกันให้มันบางขึ้นเล็กน้อยเพราะเวลาที่หักงอจะได้ไม่เสียดสีกันจนถลอกครับ  ที่รู้มาและใช้อยู่ก็เป็นแบบนี้อ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2009, 07:32:59 PM โดย omega »

• *
โฮ่ววววว.... เห็นมะๆ ท่าน Omega มาโปรดอีกแล้ว... เอ๊า....เหล่าลูกเสือ ขอกล่าว เยล... 

ขอบคุณนะครับ ...ความรู้ใหม่อีกเรื่องและที่ผมเพิ่งรู้...  :iconwish:

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
ขอบคุณมากครับ สู้ๆครับ คอยดูผลงานอย่างอลังการอยู่ครับ:D

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: เริ่มซะทีกะแบบเกรียน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 12:37:25 PM »
โอ้วมีคนเอาเจ้าตัวนี้มาทำสีซะทีชอบๆครับ เสริมให้อีกนิดนึงสำหรับพวกโครงในนี่เพื่อป้องกันการถลอกหลังจากพ่นสีทับหน้าเสร็จให้พ่นเคลียร์ไปก่อน 1 รอบก่อนการประกอบ ยังไงจะรอติดตามชมครับ :iconvsign:

ถามอีกนิดว่าแต่แม่ที่ประกอบโมให้นี่แม่จริงๆหรือแม่คุณกันนี่ :iconnasty:

อืมเป็นคุณแม่ที่ยอดมากครับเข้าใจและส่งเสริมงานอดิเรกของลูกในทางที่สร้างสรรค์ แต่ระวังแม่แย่งไปเล่นหมดนะ 555
    \/
    \/
    \/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2009, 01:10:10 PM โดย unn13 »

• *
แม่จิงๆ มารดา เลยล่ะครับท่าน... คือนิสัยแกชอบต่อพวกจิ๊กซอว์อยู่แล้ว...เลยเข้าทางน่ะครับ...ไปๆมาๆ แกดันติดใจ..เห็นเปรยๆว่า.
"ลูก.. คุณกันดั้มตัวแบบนี้มันมีอีกไม๊ มีรุ่นอื่นไม๊ ต่อเยอะๆแบบนี้ชอบ ฝากซื้อที 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2009, 03:03:18 PM โดย Numwa »

ออฟไลน์ CROW-Gundam

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • ขี่ Magna ต่อ Gunpla เล่นเกมส์ Retro ..!!!
 :iconvsign: แม...สานสัมพันธ์ในครอบครัวด้วยกันพลา  แจ่มทั้งโมแจ่มทั้งสายใยที่ถักทอด้วยกันพลาจริง ๆ ครับ

อุดขัดแต่งแล้ว  ดูเหมือนของแท้มากครับ...วิ้ง ๆ ..!!!

• *
ไม่ทันแล้วล่ะครับ...แกจ้องจะแย่งลูกเล่นแล้วล่ะครับ...ฮ่าๆๆ ว่าจะเอาไรให้แกต่อดี... นึกไม่ออกและ  :iconlol:

:iconvsign: แม...สานสัมพันธ์ในครอบครัวด้วยกันพลา  แจ่มทั้งโมแจ่มทั้งสายใยที่ถักทอด้วยกันพลาจริง ๆ ครับ

อุดขัดแต่งแล้ว  ดูเหมือนของแท้มากครับ...วิ้ง ๆ ..!!!

ขอบคุณครับ...  แหม ..นี่ถ้าพูดสำเนียง รายการทีวีแชมเปี้ยน นี่ใช่เลย "สานสัมพันธ์ในครอบครัวด้วยกันพลา  แจ่มทั้งโมแจ่มทั้งสายใยที่ถักทอด้วยกันพลาจริงๆ"
 :iconlol:  ขำขำครับ ..แต่ก็ขอบคุณที่ดูงานนะคร๊าบบบ ...แล้วอัพเดทไงจะมาต่อ ตอนนี้ เสริมปีกมันด้วย อีพ๊อกซี่อยู่ครับ ..รอแห้งจะได้ ปาด อุด ขัด...
แค่นึกก็เหนื่อยแว้ว.. เอ้อ ขอผู้รู้ช่วยบอกวีธี ขัดให้เนียนๆทีสิครับ... ได้โปรดที...ฮ๊าาาาาา   :icondizzy:

ขอโทษที และขอบคุณคร๊าบบบบ... คือผมเพิ่งหัดใช้บรอร์ดน่ะครับ เลย งงๆอ่ะ แฮ่ะๆ
V
V
V
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2009, 03:02:48 PM โดย Numwa »