ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2555498 ครั้ง)

ออฟไลน์ kasanobo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -50
อยากถามว่าตอนนี้ SD BB สามก๊ก ของพี่จีนมียี่ห้อไหนมั่งอะครับ แล้วแต่ละยี่ห้อคุณภาพยี่ห้อไหนดีกว่ากันครับ ?

ไล่มาเป็นลำดับนะคับ
TT
decool
jargon
KC ( ดีบางตัวเพราะมันออกมาแถบครบทุกตัว แถมตัวที่บันไดไม่ทำ มันก็ปั้นงานมาเอง แต่บางตัวก็กากมากเช่น อ้วนสุด ซุนเซ็ก โจผี ม้าเฉียว )

พวกเนื้อพลาสติกผสมยาง
bendi
999
พวกกล่องสะท้อนแสง ไม่รู้ยี่ห้ออะไร

ถ้าจะเล่นจริง ๆ เล่น decool เพราะมันทำออกมาแบบเยอะกว่า TT แต่บางตัวสีพลาสสติกไม่สวยเท่า TT

cedit.Syriana S. Busohsensen

ออฟไลน์ Questionman

• Verified User
  • *
  • Like: 0
ขอโทษด้วยครับ ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อน ๆ กระทู้โมจีนหน่อยครับ
ท่านใดมีใบต่อของ Earth Guardian Ex (เต่าฟ้า) ผมขอรบกวนสแกน หรือถ่ายรูปให้หน่อยครับ
(เอาเฉพาะในส่วนของการต่ออย่างเดียวครับ)

พอดีเมื่อสัปดาห์ก่อนฝนตกหนัก น้ำที่ระเบียงไม่ระบาย เลยล้นเข้ามาในห้องนอน ท่วมกล่องโมเจ๊งไป 4 กล่อง
ตัวอื่น ๆ ยังพอหาจาก Dalong ได้ แต่ตัวนี้หายังไงก็ไม่มี เลยต้องรบกวนหน่อยครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ  :iconwish:
ตัวโน้นก็อยากทำ ตัวนี้ก็อยากทำ เลยทำไม่เสร็จสักตัว 5 5 5

ออฟไลน์ alanshearer09

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 16
รูป Mc ตัวใหม่ครับ

http://www.mcmodel.cn/MC-listnews.asp?id=79
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2012, 01:45:10 AM โดย alanshearer09 »

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
ดูแล้ว เหมือนสูงกว่านิวตัวเก่านิดหน่อย แล้วก็หน้าหล่อว์ขึ้นเยอะ

ที่เหลือแทบไม่ต่าง

อาวุธพวกโล่ของตัวนิวใหม่ ทำไมมันคล้ายๆ กับชุดบิลเดอร์ ของลุงบันเลย

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
Nu Gundam Ground type เฉยเลย -__-

ออฟไลน์ afee

• *
  • Like: -13
ขอโทษด้วยครับ ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อน ๆ กระทู้โมจีนหน่อยครับ
ท่านใดมีใบต่อของ Earth Guardian Ex (เต่าฟ้า) ผมขอรบกวนสแกน หรือถ่ายรูปให้หน่อยครับ
(เอาเฉพาะในส่วนของการต่ออย่างเดียวครับ)

พอดีเมื่อสัปดาห์ก่อนฝนตกหนัก น้ำที่ระเบียงไม่ระบาย เลยล้นเข้ามาในห้องนอน ท่วมกล่องโมเจ๊งไป 4 กล่อง
ตัวอื่น ๆ ยังพอหาจาก Dalong ได้ แต่ตัวนี้หายังไงก็ไม่มี เลยต้องรบกวนหน่อยครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ  :iconwish:

pm อีเมลล์มาได้มั้ยครับ ผมไม่ถนัดฝากไฟล์โพสรูป จริงๆแล้วลอง search google ดูอาจจะเจอก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ mm3

• *
  • Like: 32
ขัดใจตรงที่นิวตัวนี้ต้องมานั่งหั่นเหลาเขา

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

ดูๆ ไปที่มันสูงขึ้น เพราะขามันยาวขึ้น
แล้วขามันก็เหมือนกับชุดแต่งเรซิ่นที่ขายก่อนหน้านี้(เอาเรซิ่นมาทำเป็นพลาสติก)
ถ้าเป็นแบบนี้จริง ผมคนหนึ่งหล่ะที่กระอัก T^T

ออฟไลน์ krit_925

• Like: 44
nu อีกแล้ว แต่......ก็คงต้องโดนอีกแหละ  :icondisapp:
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
เขาทำหัว กับ สะโพก รวมถึงต้นขาใหม่ ก็ใช้ชุดเเต่งที่ออกมาขายนะละคับ

เเล้วก็พวกชุดอาวุธต่างๆ เท่ห์ดีเหมือนกันนะ เเต่ไม่ค่อยเข้ากับมันเท่าไร

ความเห็นส่วนตัว เอาไปใส่กันดั้ม79 g หรือพวก gm ดูจะเข้าท่ากว่า 555

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
สุดท้ายก็ Nu อีกแล้วเหรอ..
Nu นี้ต่อไป5ตัวแล้วนะเปลียนบางเถอะ

ออฟไลน์ Aultaisen

เดียวคนซื้อเบื่อ ขายไม่ออก เค้าคงเลิกทำไปเองแหละ
เบือแล้วเนี้ย :iconmouth:

ออฟไลน์ shishi

• *
  • Like: 34
Nu นี้ต่อไป5ตัวแล้วนะเปลียนบางเถอะ
ตัวต่อไป Nu Marine ชัวร์ครับ
หยอดกระปุกรอได้เลย ๕๕๕

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Nu Gundam 4 เหล่าทัพหรือไงอ่ะ

มี ground type กับ Space type แล้ว

ออก Marine type กับ Sky type มาเลยเด้ (ถ้าออกจริงคงขำไม่ออก :iconpale:)

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ตัวต่อไป Nu Marine ชัวร์ครับ
หยอดกระปุกรอได้เลย ๕๕๕

แต่ผมเดาว่า 1/144 Hi-Nu Gundoom HWS

เพิ่มมาไม่กี่แผงเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2012, 07:54:15 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ digies13

• *
หน้าแข้งน่าจะให้แบบไม่ผ่ากลางมาด้วยนะ อุตสาห์ให้แบบต่อขายาวแล้วทั้งที
ส่วนตัวโมNu ของค่ายนี้ทำบล็อคขึ้นมาแล้วก็ต้องใช้ให้คุ้มล่ะครับ  ลุงบันยังทำบ่อยๆ :iconlol:

ออฟไลน์ mm3

• *
  • Like: 32
อย่าออก nu tank มาก็พอ

ออฟไลน์ Geguntic

• *
  • Like: 0
ถามนิดครับ ตอนนี้ที่สะพานเหล็ก ยังหา ไซโคกันดั้ม TT ได้อยู่ไหมครับ พอดีสุดสัปดาห์มีโอกาศเข้ากรุงเทพฯ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kasanobo

• *
  • Like: -50
ถามนิดครับ ตอนนี้ที่สะพานเหล็ก ยังหา ไซโคกันดั้ม TT ได้อยู่ไหมครับ พอดีสุดสัปดาห์มีโอกาศเข้ากรุงเทพฯ  ขอบคุณครับ

หาได้สบายครับ มีแทบทุกร้านครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ alanshearer09

• เริ่มหัดทาสี
  • *