ผู้เขียน หัวข้อ: [PS3] 2nd Super Robot Wars Original Generation PV3  (อ่าน 7501 ครั้ง)

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
[PS3] 2nd Super Robot Wars Original Generation PV3
« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 06:25:58 PM »
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=oxj9zCugxBs[/youtube]

แบบ HD คงมาในไม่ช้า

โซลล์เกนน์..........  แขนขวาแกไปทำอะไรมา.......

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2012, 06:28:40 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Noah

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
Re: [PS3] 2nd Super Robot Wars Original Generation PV3
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 07:24:05 PM »
ในความเข้าใจของผม
มันคือ SRW OG บนเครื่อง PS2 ที่ปรับปรุงยกเครื่องใหม่สำหรับเครื่อง PS3 ใช่หรือป่าวครับ

ออฟไลน์ insiderz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
  • Who am i ?
Re: [PS3] 2nd Super Robot Wars Original Generation PV3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 07:47:56 PM »
มันคือ SRW OG บนเครื่อง PS2 ที่ปรับปรุงยกเครื่องใหม่สำหรับเครื่อง PS3 ใช่หรือป่าวครับ

เท่าที่ผมเข้าใจนะ เป็นภาคต่อของ og gaiden ครับ

ออฟไลน์ kumo

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 07:58:05 PM »
แขนขวา Soulgainถ้าไม่ผิดนี่มันหายไปตอนวาร์ปมาจากShadow Mirror ครับ

ในSRW Inspectorตอนแรกเลยครับ ที่ยิงใส่Altaisen  ก็เลยต้องเปลี่ยนแขนมั้งครับ ไม่ค่อยมั่นใจ

Alterion กับ Cerberus เท่มากเลยครับ

ออฟไลน์ Butter-T

• *
  • Like: 36
  • หมึกแดง แรง 3 เท่า!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 08:51:26 PM »
โซลล์เกนน์..........  แขนขวาแกไปทำอะไรมา.......

โคโตก็เตรียมออกกล่องหักหลังไงละเธอว์  :iconlol:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 09:53:12 PM »

เท่าที่ผมเข้าใจนะ เป็นภาคต่อของ og gaiden ครับ

ต่อจากไกเดนครับ
แขนขวา Soulgainถ้าไม่ผิดนี่มันหายไปตอนวาร์ปมาจากShadow Mirror ครับ

ในSRW Inspectorตอนแรกเลยครับ ที่ยิงใส่Altaisen  ก็เลยต้องเปลี่ยนแขนมั้งครับ ไม่ค่อยมั่นใจ

จริงๆมันเปลี่ยนตั้งแต่ในอนิเมแหล่ะ  แต่ภาค OG Gaiden มันยังไม่เปลี่ยนเลยไง

โคโตก็เตรียมออกกล่องหักหลังไงละเธอว์  :iconlol:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Jiban

• Like: 6
  • ~The•Editor~
    • ~:::The Jiban Blog:::~
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 02:52:25 AM »
พอคิดว่าไม่มีทางได้เห็น ฮัคเคไบน์ บน SRW อีกแล้วก็แอบเศร้านิดๆแฮะ....

จะว่าไป แล้ว Exbine จะได้ลงในนี้เลยไหมนิ

=================

โจชัวร์.....แต่เอาหุ่น Real มาทำไม....

ของแกมันเด็ดที่ ฟอลเต้กิกัสนะเฟ้ย!

[youtube]hz4qtDyGGI0[/youtube]

ส่วนฮิวโก้....แกกลับไปขับกรามเรดให้ว่องเลยนะ....

ท้ายๆ....อ.ริชูวขับหุ่น.... ปู่....ยังไหวแน่เหรอ.... :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2012, 09:35:32 AM โดย Jiban »

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 04:10:54 AM »
เอา real มาให้โดนถลุงพังตอนแรกก่อน พอหลังๆวิกฤตใกล้เดี้ยงแล้วค่อยวิ่งกลับไปหยิบ ซุปเปอร์มาต่อยใหม่ไง 555

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 06:44:13 PM »
สรุปว่าเนื้อเรื่องของอิรุย+ฮิวโกเป็นหลักใช่มั้ยเนี่ย อีริวเซย์บทน้อยแหงมๆตัวโปรดแท้ แต่อยากเห็นอิรุยมีบทเร็วๆน่าจะเข้ารูทคุซุฮะมั้ง

โคโตจงออกเคลเบรอสให้ว่องจะสอยชัวร์ๆ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ rockwallnut

• *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 10:25:34 AM »
แบบHD มาแล้วนะครับ ว่าแต่เกมจริงๆคงไม่ถึง1080pล่ะมั้งนั่น เพราะดูPV แล้วแอบมีภาพแตกนิดหน่อย

แต่ที่สนใจมากที่สุดคือ

มีระบบ3Dไหมเนี่ย :iconwish: