กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 ... 10
1
Show Off / ทำสีมาอวด / Re: [ลองทำดู] FRS Ultraman Suit Taro
« กระทู้ล่าสุด โดย BOY เมื่อ พฤษภาคม 09, 2024, 10:50:19 PM »
เคยดู Season แรกของ Netflix ครับ หลังจากนั้นไม่ได้ตามต่อ แต่ก็ชวนจะพาเสียตังค์หาโมมาต่อเหมือนกัน

ตัวนี้ Taro ออกแบบมาได้สวยตามสมัยจริงๆครับ เจ้าใจเรื่องราคาเลย พวกนี้แรงใช้ได้ ถ้าใกล้ๆกับราคา HG คงจะดี
2
Show Off / ทำสีมาอวด / Re: MS-06R-1A ZAKU II - ANAVEL GATO x SHIN MATSUNAGA Custom
« กระทู้ล่าสุด โดย BOY เมื่อ พฤษภาคม 09, 2024, 10:46:01 PM »
ลืมถามไป ใช้สีตัวเดิมทา หรือแบบพวกสีสูตรน้ำ พวกที่ใช้ทา warhammer ครับ
3
Show Off / ทำสีมาอวด / Re: [ลองทำดู] FRS Ultraman Suit Taro
« กระทู้ล่าสุด โดย nase เมื่อ พฤษภาคม 09, 2024, 02:16:43 PM »
หล่อมากครับ สีออกแนวเมทัลลิคนี่ดูดีจริงๆ โมสมัยใหม่นี่เก็บรอยผ่ดีจริงนะครับมองแทบไม่เห็น
Ultraman เวอร์ชั่นนี้ที่เป็นคนใส่เกราะ ออกแบบมาสวยเท่ เนื้อเรื่องแน่นจริง  :iconlol:

เท่มากเลยครับ อยากจะเก็บ ครบ 6ตัวเลย แต่ราคา แบบว่า แอบแรงอยู่โดยเฉพาะ Jack ตัวใหญ่มากกกก

ยังดูใน netflix คาๆไว้ ยังไม่จบเลย ถึงภาคที่มีตัวเอกผู้หญิงมาใส่เกราะ ultra ละ คิขุมาก  :iconlol:
 เป็นอีกซีรี่ย์ที่น่าเก็บเลย รับรองได้เรียกพวกแน่นอน แต่ไม่แน่ใจ มันมีสองแบบเป็น Figure-rise Standard กะ 1/12 ใช่ไหมครับเจ้า Ultraman suit นี้
น่าจะต้องมีรูปหลายๆมุมแหละจะขลังขึ้น ส่วนตัวชอบ 7 แต่มาเรื่องนี้ ดันเป็นพระรองซะงั้น จุดขยับเป็นยังไงบ้างกับ FRS นี้ พอดียังไม่ได้ลองซักตัวเลย สี Metallic แดงนี่นึกถึง Sazabi พิเศษเลย สีเงินออกด้านๆ ก็สวยไปอีกแบบเลย  :iconvsign:
 ไม่รู้ Ultraman ใส่เกราะ Cosmo Tector จะมีโอกาสมาทำ FRS ได้บ้างไหม  :iconwish: แต่มันก็เก่าแหละ ตัวสำเร็จ Ultra-act ก็เคยออกมาแค่เกราะสีเขียวตัวเดียว แต่แทบหาไม่ได้ละ
ช่วงนี้ได้แต่ด้อมๆมองๆโมฯ Scale เก่าๆ ที่ต่อดองคาๆไว้ยังไม่เสร็จซักที เพราะภาระกิจเริ่มกลับมายุ่งๆ ถ้าพวกต่อดิบนี่พอได้แต่พอเป็น Scale Model ละ ถ้ายิ่งดัดแปลงเพิ่มแล้วยังขาดอุปกรณ์ไม่ครบต้องมารออีกนี่ พาหมดไฟจริงๆ แต่ถ้ามีโอกาส ต้องพยามทำให้เสร้จเป็นชิ้นเป็นอันกะเค้าบ้างละ

ของบันได จะเป็น Figure-rise Standard นะครับ เจ้าอื่นผมไม่แน่ใจไม่ได้ตามเลย แต่ในNetflix นี่ตัดเนื้อเรื่องออกเยอะ ให้ทุกวัยดูได้ + ไปอวยทาโร่ ซะเยอะ จริงๆตัวจริง มันเงานะครับ แต่พอมาใส่ฉาก แสงไฟดูด้านๆจริงด้วย จุดขยับ ไม่ได้ละเอียดอะไรมากเลยครับ พอจัดท่าได้พอสมควรแต่ไม่ได้ ดัดได้เยอะ อะไรขนาดนั้น  Scale โมเดล อยากลองเล่นดูครับ แต่ดูรีวิว แล้วรู้สึกไม่ถนัดเลยจริงๆ  :iconcryjoy:  อยากลองเล่นพวก โมเดลรถ อยู่ครับ อารมณ์ แบบหาซื้อคันจริงไม่ได้ ขอโมเดล ก็ยังดี
4
« กระทู้ล่าสุด โดย marasai เมื่อ พฤษภาคม 09, 2024, 12:29:47 AM »
ยังดูใน netflix คาๆไว้ ยังไม่จบเลย ถึงภาคที่มีตัวเอกผู้หญิงมาใส่เกราะ ultra ละ คิขุมาก  :iconlol:
 เป็นอีกซีรี่ย์ที่น่าเก็บเลย รับรองได้เรียกพวกแน่นอน แต่ไม่แน่ใจ มันมีสองแบบเป็น Figure-rise Standard กะ 1/12 ใช่ไหมครับเจ้า Ultraman suit นี้
น่าจะต้องมีรูปหลายๆมุมแหละจะขลังขึ้น ส่วนตัวชอบ 7 แต่มาเรื่องนี้ ดันเป็นพระรองซะงั้น จุดขยับเป็นยังไงบ้างกับ FRS นี้ พอดียังไม่ได้ลองซักตัวเลย สี Metallic แดงนี่นึกถึง Sazabi พิเศษเลย สีเงินออกด้านๆ ก็สวยไปอีกแบบเลย  :iconvsign:
 ไม่รู้ Ultraman ใส่เกราะ Cosmo Tector จะมีโอกาสมาทำ FRS ได้บ้างไหม  :iconwish: แต่มันก็เก่าแหละ ตัวสำเร็จ Ultra-act ก็เคยออกมาแค่เกราะสีเขียวตัวเดียว แต่แทบหาไม่ได้ละ
ช่วงนี้ได้แต่ด้อมๆมองๆโมฯ Scale เก่าๆ ที่ต่อดองคาๆไว้ยังไม่เสร็จซักที เพราะภาระกิจเริ่มกลับมายุ่งๆ ถ้าพวกต่อดิบนี่พอได้แต่พอเป็น Scale Model ละ ถ้ายิ่งดัดแปลงเพิ่มแล้วยังขาดอุปกรณ์ไม่ครบต้องมารออีกนี่ พาหมดไฟจริงๆ แต่ถ้ามีโอกาส ต้องพยามทำให้เสร้จเป็นชิ้นเป็นอันกะเค้าบ้างละ

5
« กระทู้ล่าสุด โดย naioh2 เมื่อ พฤษภาคม 08, 2024, 05:22:31 PM »
หล่อมากครับ สีออกแนวเมทัลลิคนี่ดูดีจริงๆ โมสมัยใหม่นี่เก็บรอยผ่ดีจริงนะครับมองแทบไม่เห็น
Ultraman เวอร์ชั่นนี้ที่เป็นคนใส่เกราะ ออกแบบมาสวยเท่ เนื้อเรื่องแน่นจริง  :iconlol:
6
Show Off / ทำสีมาอวด / Re: MS-06R-1A ZAKU II - ANAVEL GATO x SHIN MATSUNAGA Custom
« กระทู้ล่าสุด โดย naioh2 เมื่อ พฤษภาคม 08, 2024, 05:17:24 PM »
เล็กจริงครับ แต่ด้วยความที่ชิ้นส่วนน้อยขยับไม่ได้ เลยต่อไม่ยากเท่าไหร่
7
Show Off / ทำสีมาอวด / [ลองทำดู] FRS Ultraman Suit Taro
« กระทู้ล่าสุด โดย nase เมื่อ พฤษภาคม 07, 2024, 11:14:41 PM »
สวัสดีครับ ได้ลองทำไลน์  Figure-Rise Standard จากเรื่อง Ultraman ครับเดิมเป็นทีเป็น หนังสือการ์ตูน นำมาตีความใหม่ เป็นคนสวมชุดเกราะแทน
แต่ถ้าไม่อยาก อ่านหนังสือหนังสือการ์ตูน ก็มีเรื่องใน  Netflix แต่เนื้อเรื่องจะต่างจากใน มังงะอยู่ครับ

ตัวงานไม่ได้อุดขัดครับ อาจเห็นรอยผ่า อยู่บ้างครับขออภัย 

ทำเป็นแนวเมทัลลิค หลักๆ อยากลอง สียี่ห้อ Jumpwind สีเมทัลลิคRed แล้ว พ่นเคลียร์ แดงทับอีกทีนึง
สีเงินใช้   Super Titanium ไปๆมาๆ ผมรู้สึกชอบ สีของ MR. SUPER MATALLIC เนื้อละเอียดพ่นง่ายราคาไม่แพง

8
« กระทู้ล่าสุด โดย nase เมื่อ พฤษภาคม 07, 2024, 06:44:16 PM »
เห็นความเล็ก ของงาน กับการแยกสีนี่ ยอมใจเลยครับ เป็นผม คงปวดหัวตายแน่ๆ :icondizzy:
9
« กระทู้ล่าสุด โดย BOY เมื่อ เมษายน 30, 2024, 03:50:14 PM »
อุปกรณ์ครบ ทำงานสนุกขึ้นเยอะ
10
« กระทู้ล่าสุด โดย naioh2 เมื่อ เมษายน 30, 2024, 10:30:19 AM »
555 ไม่พลาดครับ ดีที่มีโคมไฟตั้งโต๊ะที่มันเป็นแว่นขยายในตัวเลยสบายหน่อย
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 ... 10