MODEL ZONE > Plamo Review / แกะกล่องลองต่อ

eg energy grade 1/144 rx 78 - 2

(1/4) > >>

sazajung:
เห็นมีท่านหนึ่งถามถึงเกรดนี้เมื่อหลายวันก่อน แล้วก็มีท่านนึงรีวิวไปแล้วแบบหนึ่ง ผมขอรีวิวอีกแบบหนึ่งแล้วกันครับ สำหรับโมตัวนี้ผมเจอโดยบังเอิญตอนไปซื้อเสบียงที่เซเว่นสำหรับ แมนยู-บาซ่า (ยินดีกับแฟนบาซ่าด้วยนะครับ ส่วนแฟนผีไปลุ้นกันต่อปีหน้าพร้อมผมละกัน ผมแฟนมิลาน อิอิ   :iconwinks:  ) ด้วยความอยากรู้อยากเห็นว่า eg เกรดนี้มันเป็นยังไงก็เลยสอยมา ซึ่งผมเองก็ไม่ได้ตั้งความหวังอะไรกะมันมาก เพราะมันไม่ได้มาจากบันไดโดยตรง แต่แค่บันไดรับรองให้เท่านั้น แต่จะออกมาเป็นไงไปดูกันดีกว่าครับ   :iconsmile:

เริ่มจากหน้ากล่องหลังกล่องนะครับ

ด้านข้าง อันนี้จะมีรูปแบบต่อดิบให้นะครับ

อีกข้างจะมีแบบอื่นๆให้ดูเหมือนจะให้ช่วยเรียกพวก

แถมเอกสารให้ อ่านไม่ออก

ใบต่อไม่มี แต่พิมลงในกล่อง แหกให้ดูนิดๆละกันครับไม่อยากฉีกกล่อง อีกอย่างคงไม่จำเป็นต้องใช้อ่ะครับ

มีอยู่ 1 ถุงครับ

แกะมาแล้วได้ 3 แผง

มีตัวแงะให้ด้วย แต่ผมใช้ไม่เป็นอ่ะ

สังเกตุดูเกทเล็กมากครับสะกิดหน่อยหลุด

เริ่มที่แขนนะครับ ผ่ากลางแขนท่อนล่าง ส่วนท่อนบนกลวงแบบสยองโลกมาก   :icondisapp:

ขาก็เฉกเช่นเดียวกับส่วนแขนครับ   :iconcry:

ลำตัวครับ

มาดูที่หัวกันดีกว่า หน้าตาผมถือว่าหล่อเหลาดีครับ   :iconsmile:

แบคแพ็คมาทั้งดุ้นเลยครับ

เตรียมประกอบร่าง

เป็นตัวล่ะครับ

อาวุธที่ให้มา

ติดอาวุธกันบ้าง

ดูกันหลายมุมยาวๆเลยนะครับ

แอ็คชั่นเล็กๆ (ได้เต็มที่เท่านี้จิงๆครับ    :iconcry:  )

ท่าบังคับสำหรับ rx 78 - 2 "last shoot"

เทียบกับ hguc bd -3 โมจีนนะ

เทียบกับ mk ll โมแท้นะ

สรุปนะครับ
ตัวนี้น่าจะใช้ hguc rx 78 - 2 ver.30 ปี เป็นเบสครับ รูปร่างสวยดีครับ แต่ผอมบางไปหน่อย ดีเทลใช้ได้ครับ ลายเส้นเยอะกว่า hguc บางตัวอีก

ข้อเสีย
1.จุดขยับ
2.แยกสีแย่
3.ราคาแพงเกิ๊น!

ส่วนตัวก็โอเคครับถ้าอุด ย้ำลายและทำสีน่าจะสวยครับ แต่ถ้าราคาซัก 100 ถ้วนเนี่ยน่าเก็บเลยครับ

ปล.ผมใช้กล้องบีบีถ่ายตอนกลางคืนน่ะครับ(ระหว่างรอดูบอล) ก่อนหน้านี้จะใช้กล้อง n70 แต่nจังผมลาโลกไปช่วงสงกรานต์แล้วครับ  :iconcryjoy:

ขอบคุณที่ติดตามกันนะครับ   :iconvsign:

Mojojo_joe:
ขอบคุณที่รีวิวให้ชมครับ
ตัวนี้ดูดีกว่าooเยอะเลยแฮะๆ

JinBikeR:
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ เหมาะอย่างยิ่งสำหรับการฝึก อุด ขัด ทำสี ถึงแม้ต้องอุดกันเมื่อยหน่อยก็เถอะ  :icondisapp:

แต่มันหาซื้อสะดวกดี 7-11 ก็มีขาย

ถ้าเป็นไปได้ รบกวนขอดูหน้าแบบชัดๆหน่อยได้มั๊ยครับ

ขอบคุณครับ

:iconsmile:

NewtypeX:

--- อ้างจาก: Mojojo_joe ที่ พฤษภาคม 29, 2011, 09:18:55 PM ---ขอบคุณที่รีวิวให้ชมครับ

--- End quote ---
+1 ครับ คนรีวิวเองมาเข้าข้างด้วย  :iconlol:
ว่าแต่จขกท.entry นะครับ ไม่ใช่ energy

sazajung:

--- อ้างจาก: NewtypeX ที่ พฤษภาคม 29, 2011, 09:50:09 PM ---
--- อ้างจาก: Mojojo_joe ที่ พฤษภาคม 29, 2011, 09:18:55 PM ---ขอบคุณที่รีวิวให้ชมครับ

+1 ครับ คนรีวิวเองมาเข้าข้างด้วย  :iconlol:
ว่าแต่จขกท.entry นะครับ ไม่ใช่ energy

อ่าจริงๆด้วยขอบคุณมากครับ  :iconsmile:

--- อ้างจาก: JinBikeR ที่ พฤษภาคม 29, 2011, 09:47:17 PM ---ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ เหมาะอย่างยิ่งสำหรับการฝึก อุด ขัด ทำสี ถึงแม้ต้องอุดกันเมื่อยหน่อยก็เถอะ  :icondisapp:

แต่มันหาซื้อสะดวกดี 7-11 ก็มีขาย

ถ้าเป็นไปได้ รบกวนขอดูหน้าแบบชัดๆหน่อยได้มั๊ยครับ

ขอบคุณครับ

:iconsmile:

เดี๋ยวจะลองถ่ายหน้ามาให้ใหม่นะครับ แต่คงไม่ชัดมากอ่ะเพราะมีแต่กล้องมือถือ   :iconcry:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version