ผู้เขียน หัวข้อ: งานพู่กัน WIP 1/144 Delta-plus "ท้าดวล Gundam Custom Color" 100% เสร็จแล้วคร้าบ  (อ่าน 120998 ครั้ง)

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
เทพ ที่นี่ เค้ารับประทานอาหารเหมือนคนทั่วไป ปรกติครับ
แต่เทพ ที่อื่นบางที่ เค้าจะทานอะไรก็เรื่องของเค้า 
แต่ถ้าเทพ มา ทำตัวกดขี่ ดูถูก เหยียดหยาม หรือ อิจฉาคนปรกติ
มักจะได้รับ  ส้นเท้าเป็นอาหาร ครับ   :iconnasty:
Thailand only !!

ออฟไลน์ RyODEN

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
  • ชีวิตนี้ขอแค่SD
ถึงกับเงาวิ๊งกันเลยทีเดียว

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
เทพ ที่นี่ เค้ารับประทานอาหารเหมือนคนทั่วไป ปรกติครับ
แต่เทพ ที่อื่นบางที่ เค้าจะทานอะไรก็เรื่องของเค้า 
แต่ถ้าเทพ มา ทำตัวกดขี่ ดูถูก เหยียดหยาม หรือ อิจฉาคนปรกติ
มักจะได้รับ  ส้นเท้าเป็นอาหาร ครับ   :iconnasty:

ฮ่าๆๆๆ โดนใจอ่ะ :iconlol:

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ ong

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
จะรีบไปไหน ของตูยังไม่เสร็จเลย แหมๆๆๆ

ขอให้พรุ่งนี้หาพู่กันไม่เจอ เจอแต่แปรงสีฟัน(เก่าๆ)  :icontounge:

ปล. เทพ มันทำไมเหรอครับ  :iconlol: เทพมักอิ่มทิพย์ เค้าไม่กินข้าวหรอกครับ
เค้ากินของเซ่น อยู่ที่ว่าจะเซ่นด้วยอะไร ของฮั้วนี่ต้องเซ่นด้วยสาวๆพริตตี้อะไรทำนองนี้ ที2ทีอิ่มทั้งคืน  :iconnosebleed:

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
จะรีบไปไหน ของตูยังไม่เสร็จเลย แหมๆๆๆ

ขอให้พรุ่งนี้หาพู่กันไม่เจอ เจอแต่แปรงสีฟัน(เก่าๆ)  :icontounge:

ปล. เทพ มันทำไมเหรอครับ  :iconlol: เทพมักอิ่มทิพย์ เค้าไม่กินข้าวหรอกครับ
เค้ากินของเซ่น อยู่ที่ว่าจะเซ่นด้วยอะไร ของฮั้วนี่ต้องเซ่นด้วยสาวๆพริตตี้อะไรทำนองนี้ ที2ทีอิ่มทั้งคืน  :iconnosebleed:

555+++  :iconlol: ต้องรีบทำตอนที่ยังมีไฟอยู่ครับพี่อ๋อง  มาช้ากว่าคนอื่นนานแล้วต้องปั่นสุดชีวิตเดี๋ยวตามไม่ทัน

ปล. 2 คนคงไม่พอ ขอ 3 แล้วกัน  :iconnosebleed:

มักจะได้รับ  ส้นเท้าเป็นอาหาร ครับ   :iconnasty:

โดนใจมากๆ ครับ พี่น้องคร้าบ  :iconlol:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง

เถียงครับ... ไม่ใช่ ที 2 ที
หลายทีมาก (Zoid) กว่าจะอิ่มก็โน่น เกือบเช้า

เทพ กินข้าวนะครับ เห็นกับตา วันก่อน ไปเดินเที่ยวสวนฯมา เห็น เทพ โพธิ์งาม สั่งข้าวมันไก่ มากิน พร้อม โอเลี้ยง 1 แก้ว น่าอร่อยชมัด

ปล. ถามจริงๆ เถอะ ฮั๋วเอ๋ย อะไรมาดนจิด ดนใจ ให้ ทา 1/48 ด้วยพู่กัน เทพองค์ใด ใช่ เทพเจ้าสมุทร อะป่าว โพเซดอน  :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ jayamiku

• *
สุดยอด ท่านพี่เขา สุดยอด จะหมดกี่ขวดกันน้า  :iconnasty:

ออฟไลน์ Gunkid

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE
ทา 1/48 ขยันมากเลยครับ รอชมตอนเป็นตัวนะครับ

ออฟไลน์ ong

• *
  • http://ongarch66.multiply.com
เสร็จแล้วน้าาา   :iconlol: เข้ามากดดัน (ล้อเล่นน)

ไม่ต้องรีบเวลายังเหลือเกือบเดือน  :iconmeow:

ออฟไลน์ Bird

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
O_o สุดยอดครับ เรียบมากมาย ขอรอชมด้วยคนครับ

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
ไหนนนน ถึงไหนแล้วไม่ยอมมาอัพ เดี๋ยวจะส่งอีกตัวละนะ CCA อิอิ  :iconwinks:

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ ingkung

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
รอดู ส่วนสีขาว ว่าจะ เป็นยังไงอ่า

ท่าทาง พี่ฮั๊วจะหมด ค่าสี มากกว่า กันพลา ซะอีก  :iconjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2010, 12:27:24 AM โดย ingkung »
กรุณาอ่านวิธีตั้งค่าขนาดของลายเซ็น: http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0

ออฟไลน์ march09

• *
  • Like: -13
โห....ทาไวแฮะ แถมเรียบด้วย  ถ้าพี่โม ซาซาบี้ เสร็จแล้วเอาไปทาให้หน่อยซิ :iconlike:  สู้ๆนะครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ zeonburn

• *
โห....ทาไวแฮะ แถมเรียบด้วย  ถ้าพี่โม ซาซาบี้ เสร็จแล้วเอาไปทาให้หน่อยซิ :iconlike:  สู้ๆนะครับ :iconvsign:

นั่นสิพี่หน่อง ให้ตาพี่ฮั้วทาให้ดีกว่าคนเค้ามีเวลาว่างเยอะ  :iconfreak:

ปล. พี่ฮั้วมาเลือก MG ที่บ้านไปต่อแล้วทาให้ด้วยจิ ช่วงนี้ขี้เกียจสุดๆเลยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2010, 07:31:55 PM โดย zeonburn »

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
ไหนนนน ถึงไหนแล้วไม่ยอมมาอัพ เดี๋ยวจะส่งอีกตัวละนะ CCA อิอิ  :iconwinks:

เสร็จแล้วน้าาา   :iconlol: เข้ามากดดัน (ล้อเล่นน)

ไม่ต้องรีบเวลายังเหลือเกือบเดือน  :iconmeow:

กดดันกันจิงๆ นะ พวกทำเสร็จแล้วเนี่ย  :iconnasty: ตอนนี้ก็รีบปั่นสุดตัวแล้ว 5555+++

มาว่ากันต่อเลยครับ หยุดทำไป 2 วัน ติดเชงเม้ง ก็เลยว่างมาทำวันนี้หลังจากนั่งละเลงสี เทาดำ ผลที่ได้ตามนี้เลยครับ เริ่มจากรูปจำนวนชิ้นที่ต้องทาครับ ชิ้นเยอะที่สุดของตัวนี้เลยครับ

นับได้คร่าวๆ 30 กว่าชิ้น

หลังจากนั้นก็ได้บทสรุปว่าทาสีเทาดำ ด้วย Midnight Blue เพียวๆ ครับ ใช้ไปประมาณ ครึ่งขวด

จบไปอีกหนึ่งส่วนของงานนี้ยังเลยสีขาว ชิ้นใหญ่ๆ ทั้งนั้น (ต้องรอกาวแห้งก่อน+ขัด ครับ เพราะส่วนขา แขน ผ่ากลางมาหลายชิ้น แถมชิ้นมันยังใหญ่อีกด้วย)และ สีทองแดง + สีเงิน อีกนิดหน่อยก็จะเสร็จแล้วครับ

ขอตัวไปขัดชิ้นที่อุดด้วยกาวก่อนนะครับ (เห็นแล้วเหนื่อยมันใหญ่จิงๆ  :iconcry:) BYE BYE
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ ong

• *
เอ้อไวแฮะ วันละสี   ว่าแต่โครงเอ็งก็ทาด้วยเหรอ  :iconsoul: ขยับแล้วระวังสีลอกนะเฟ้ย

ปล โต๊ะหนะ เอาแอลกอร์ฮอลล์เช็ดซะบ้าง เขระเชียว นึกว่าคราบเลือด  :iconpale:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2010, 11:02:01 PM โดย ong »

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
สุดๆ ไปเลยตาฮั้ว ชิ้นเบ้อเริ่มยังทาได้เรียบอีก  :iconhihi:
ปล ไหนๆ ก็อุดขัดแล้ว ไม่ทำส่วนปืนด้วยอ่ะ :iconwinks:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
ผมไม่เข้าใจจริงๆว่าทำไมตัวนี้เค้าไม่แยกนิ้วให้ขยับได้มาให้ กั๊กหยั่งกะ Jumbo Grade ที่พวก Non Grade 1/60 ยังทำได้เลย :icondizzy:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
สีแดงๆ ที่พื้น ที่เห็น สงสัย มีดบาดมือแน่ๆ เลยอ่ะ ทำอะไร ๆ ก็ระหวังหน่อย มือที่สำคัญเลย นะเนี้ย ... ทำอะไรได้ตั้งหลายอย่าง... :iconfreak:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
   :iconsweat: ยืนยันว่า.................. เเค่พ่นยังเหนื่อยเลยครับ   :iconsweat:  :iconsweat: