ผู้เขียน หัวข้อ: งานพู่กัน WIP 1/144 Delta-plus "ท้าดวล Gundam Custom Color" 100% เสร็จแล้วคร้าบ  (อ่าน 120405 ครั้ง)

ออฟไลน์ darkmanlevel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -365
  • font_m
Re: WIP MG God Gundam เสร็จแล้วคร้าบทุกสี (90 %) อัพเดทล่าสุดหน้า 3 ครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 10:10:23 PM »
แว้กกกกกกกก บ้าไปแล้ว บ้าพลังมากกกกกกกกกก สุดยอดความพยาม สุดยอดความเนียน สุดยอดมือพู่กัน :iconwish:

ออฟไลน์ drink

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -1
Re: WIP MG God Gundam เสร็จแล้วคร้าบทุกสี (90 %) อัพเดทล่าสุดหน้า 3 ครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 11:44:05 PM »
เนียนมากเลยครับ

และก็ขยันมากเลยด้วย

ออฟไลน์ ikokoe

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -20
โอ้โห ทาพู่กันได้ยังงี้ เอาไปเลยตำแหน่ง "พู่กันเทวะ" นับถือจริง ๆ  :icongift:

ออฟไลน์ msz-006 zeta

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • คามิว บีดัน ไปล่ะครับ
ขยันมากเลยพี่ ทาก็เนียนมากเลย นับถือๆ :iconwish:

ออฟไลน์ Kid_D

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 34
ทาได้เนียนเหมือนพ่นเลย
นับถือ นับถือ :iconwish:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
   :iconcry:  เรียบจริงๆครับ  :iconnasty:

ออฟไลน์ Sieg_Zeon

• *
  • Like: 0
สวยงามเรียบเนียนดีซะจริง

ปล. พู่กันเนี่ย ทำไมบางที่เค้าจะเขียน
SIEG ZEON

- - - - - - - - - - - - - - เด็กซีออนรุ่นใหม่ ไม่กลัวหักหลัง 555555 - - - - - - - - - - - - - -

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
สวยงามเรียบเนียนดีซะจริง

ปล. พู่กันเนี่ย ทำไมบางที่เค้าจะเขียน ���ู่กัน ครับ แบบไหนถึงจะถูกต้อง

ที่ใช้ พ เพราะ ถ้าใช้ พอสำเพา มันจะขึ้น เป็น สี่เหลี่ยมน่ะครับ

อัพเดทล่าสุดครับ ประกอบและตัดเส้นเรียบร้อยแล้วครับ รอลงเคลียร์ปิดงานอย่างเดียวครับ เดี๋ยววันนี้ตอนค่ำจะมาอัพรูปลงให้ครับ
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
คำเขียนที่ถูกต้อง --> คลิ้ก

ปล. ตัวต่อไปขอชม 1/48 RX-78-2 นะฮั๊ว พรุ่งนี้ (4/03/2010) ก็ออกจำหน่ายที่ญี่ปุ่นแล้ว  :iconhihi:

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 5
วันนี้จะปิดถนนพ่นเคลียแล้วหรอ ฮั๊ว  :iconfreak:   รอชม rx78-2 1/48 ด้วยคนครับ   :iconnasty:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
วันนี้จะปิดถนนพ่นเคลียแล้วหรอ ฮั๊ว  :iconfreak:   รอชม rx78-2 1/48 ด้วยคนครับ   :iconnasty:

แน่จิงซื้อมาให้ทาดิ เหมือนพระเจ้าซุนกวนไง ถ้าเอามาจิงจะจัดให้ทันทีเลย  5555+++++  :iconnasty:

อัพเดทล่าสุด เสร็จแล้วครับ สามารถรับชมได้ที่นี่เลยครับ

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=12517.msg105353;topicseen#msg105353

รอชมงานต่อไปได้เลยครับ เร็วๆ นี้ (SD แนว ซามูไร 2 ตัวรวด ลองเดากันดูครับ)ไว้มีอะไรคืบหน้าจะ เอามาแจ้งให้ทราบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2010, 02:30:41 AM โดย zendono7 »
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ patsawat

แน่จิงซื้อมาให้ทาดิ เหมือนพระเจ้าซุนกวนไง ถ้าเอามาจิงจะจัดให้ทันทีเลย  5555+++++  :iconnasty:

อย่ายุนะเฟ้ย  ซื้อจริงนะ เดินลายให้ด้วยนะ  :iconfreak:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2010, 06:14:09 PM โดย patsawat »
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ igroup

• *
  • Like: -3
Re: WIP MG God Gundam เสร็จแล้ว(100 %) + งานหน้าเร็วๆ นี้ครับ
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 02:16:04 PM »
เรียบเนียนได้ใจ  :iconlike:

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
Re: WIP MG God Gundam เสร็จแล้ว(100 %) + งานหน้าเร็วๆ นี้ครับ
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 03:00:03 PM »
หรืองานหน้าจะไปทา  เด็นโดเบียม   ดีละครับ  55555+

1/144เองนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2010, 03:00:31 PM โดย nase »

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: WIP SD Musha Gundam 2 ตัวรวด ทำมันทีเดียวเลย (5%)
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 04:32:40 PM »
กลับมาอีกครั้งหลังจาก นอนอู้อยู่ 2 วันคราวนี้ เปลี่ยนแนวมาทำ SD ซามูไรกันบ้างครับ งานครั้งนี้หนักหนาใหญ่หลวงยิ่งนักครับ

เพราะลุงบัน แยกสีมาให้ดีมากๆ (-10 นะ) :iconfreak: ต้องทาสีทุกชิ้นแถมยังไม่พอ บางชิ้นต้องเดินลายเอง ด้วยครับ เป็น SD ที่แยกสีมากให้แย่ที่สุดตั้งแต่ทำมาเลยก็ว่าได้

มาชมแบบหน้ากล่องกันก่อนเลยครับ + ใบประกอบ ซึ่งจะต้องทำสีให้เหมือนในใบนั่น (แยกสีมาเลวร้ายมาก ทำกันลืมนอนล่ะคราวนี้)

ทั้ง 2 ตัวนี้ใช้เบสเดียวกันครับ เปลี่ยนแค่เกราะนอกเท่านั้น เท่ากับว่า ข้าน้อยต้องละเลงเพลงพู่กันถึง 2 รอบ ในการทำสีตัว ธรรมดาแบบไม่ใส่เกราะ (เบื่อกันไปข้างนึงเลยล่ะงานนี้)

มาดูชิ้นส่วนที่ต้องละเลง สีขาวกันก่อนเลยนะครับ เพราะว่ามีหลายชิ้นที่ต้องทำหลายสีในชิ้นเดียว เลยต้องรองขาวไปด้วยเลยทีเดียวครับ

งานช้างเหมือนกันนะครับคราวนี้  :iconcry:  เดี๋ยวขอตัวไปละเลงสีขาวก่อนนะครับ ไว้มีอะไรคืบหน้าจะมาแจ้งให้ทราบครับ

ออฟไลน์ Cowboy VI

• *
  • Like: 1
Re: งานพู่กัน WIP SD Musha Gundam 2 ตัวรวด ทำมันทีเดียวเลย (5%)
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 04:38:40 PM »
โอ๊ะ...........ของไปถึงแล้วรี คุณฮั๊ว ?  :icondisapp:
จัดการไอ่ตัว -10 ให้เป็น +100 ไปเลยเน้อ !............รอชมๆ  :iconfreak:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
Re: งานพู่กัน WIP SD Musha Gundam 2 ตัวรวด ทำมันทีเดียวเลย (5%)
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 04:52:41 PM »
อ้าวไม่ใช่ 1/48 หรอกหรอ :iconjoy: รอชมละกันคร้าบ

ออฟไลน์ ong

• *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 05:14:54 PM »
แรงเหลือร้าย ..... :iconlol:

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 05:15:58 PM »
หัว Topic น่าจะเปลี่ยนคำว่า SD เป็น MG นะครับ :iconlol:

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: งานพู่กัน WIP SD Musha Gundam 2 ตัวรวด ทำมันทีเดียวเลย (30%)
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 02:14:16 AM »
และแล้วก็ละเลงสีขาว และแดง เสร็จครับ หลังจากผ่านไป 4 วัน ทำช้ามากครับตัวนี้ เนื่องมาจาก เกิดอาการปวดหลัง ผลพวงมาจากการทา MG God แล้วนั่งเกร็งมากเกินไป 555+++  :iconcry:

มาชมกันต่อครับ เริ่มจากชิ้นที่ต้องทาสีขาวก่อน (ใช้  Character White) และละเลงไปเรื่อยๆ

เสร็จจนได้ครับ   เหนื่อยเหมือนกันครับ เพราะต้องทา 2 ตัวรวด

และหลังจากที่ ลงทุนไปซื้อเข็มเดินลายมา 7xx บาท ก็ลองของซะเลยครับ เพราะมีอยู่ 4 ชิ้นที่ไม่ได้เดินลายมาให้ ต้องทำเอง (ซื้อมาเพื่อเดินแค่นี้แหล่ะ) เลยต้องไปสูบวิชาที่ซุ้ม Sunday Workshop และ สอบถามทริปเล็กน้อยจาก Master ผลเลยได้แบบนี้

หลังจากระเริงกับการเดินลาย เสร็จ ก็มาต่อด้วยการทาสี แดง (Character Red) โดยมีหลายจุดที่ต้องแปะเทปกั้น แต่ว่าขี้เกียจ เลยละเลงด้วยมือเพียวๆ อาศัยความนิ่งเลยใจถึงทาลงไป

เสร็จจนได้ครับ แค่ 1 ตัว ยังเหลืออีกตัว  จะเห็นได้ว่ามีหลายจุดเช่น ลายตรงหัว หน้าท้อง และที่คาดผมบนหัว ใช้เทคนิค การหยอดสีลงไป อาจมีเลอะบางเล็กน้อย แต่ได้ความสม่ำเสมอ+ความเรียบ และ คมในส่วนโค้งเว้า

ส่วนที่เลอะนิดหน่อยสามารถแก้ได้ง่ายมากๆ เพราะต้องทาสีดำและขาวนิดหน่อยทับลงไปอยู่แล้วครับ ค่อยมาเก็บรายละเอียดอีกทีนึง ขอจบการรายงานเท่านี้ครับ  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2010, 02:29:33 AM โดย zendono7 »