ผู้เขียน หัวข้อ: WIP ครั้งที่เท่าไหร่ไม่รู้ ไม่รู้เมื่อไหร่จะเสร็จกับมาครอส อีกแล้วครับ (15%)  (อ่าน 7984 ครั้ง)

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
 :iconlol: :iconlol: :iconlol: หวาดดีครับบช่วงนี้งานเยอะ+ใกล้จบ จบแหล ไม่จบแหล แต่ยังมีงานออกมา555+
งานนี้คิดไว้นานแล้วไม่รู้จะเอาอะไรมาโมดี  พอดีได้รับ เฟลม อราม จากคุณแต้ม เลยๆๆลอง
เอามา ผ่าตัดใส่ดู
อยากให้เจ้าRXFตัวนี้มันขยับได้เยอะๆๆ

พอดีกล้องส่งไปซ่อมเลยเอามือถือไปก่อน อิอิอิ

ใช้โม เฟลมอราม ขัยบได้สุดยอดของโคโต มาผ่า แต่งโน้นแต่งนี้ใส่ ทำไปทำมา โดนคัตเตอร์บาดมือซะงั้น
เย็บไป5 เข็ม555+ เลยต้องหยุดแค่นี้ ครับ ไม่ไหวเจ็บมือ
ก็ไม่รู้จะได้ทำต่อเมื่อ ไหร่คงต้องรอให้มือ หาย ก่อน เหอะๆๆๆ
 :iconlol: :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2010, 10:35:56 PM โดย wateya_rouge »
Thailand only !!

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
Re: WIP ครั้งที่เท่าไหร่ไม่รู้ ไม่รู้เมื่อไหร่จะเสร็จ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 07:12:39 AM »
เคยคิดจะลองเหมือนกันครับ ถูกดีด้วย 1200 เยน
ว่าแต่ เจ้า Frame นี่ มันสูงซักเท่าไรครับ
ดูจากตัวที่เอามาทำนี มันตัวขนาด MG F91 หรือ HGUC nu Gundam
ได้ยืดแขนยืดขา เจ้า Frame ด้วยหรือเปล่า

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
Re: WIP ครั้งที่เท่าไหร่ไม่รู้ ไม่รู้เมื่อไหร่จะเสร็จ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 10:26:34 AM »
คิดถึงพี่นะเฟ้ ย

ว่างๆโทรหานะย่ะ

ทำไรเนี่ย
Sail To The New World

ออฟไลน์ darkmanlevel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -365
  • font_m
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 01:41:32 PM »
ตัวนี้อัปดีเทลเยอะๆและยืดเอวหน่อยคงแจ่มเลยครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 02:38:55 PM »
เคยคิดจะลองเหมือนกันครับ ถูกดีด้วย 1200 เยน
ว่าแต่ เจ้า Frame นี่ มันสูงซักเท่าไรครับ
ดูจากตัวที่เอามาทำนี มันตัวขนาด MG F91 หรือ HGUC nu Gundam
ได้ยืดแขนยืดขา เจ้า Frame ด้วยหรือเปล่า

ความสูงประมาณ 14-15 เซนครับ ขนาดน่าจะเท่ากันมั้งผมไม่แน่ใจ
ในรูปยืดแต่ขา แต่แขนไม่ได้ยืดครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 10:10:10 PM »
หวาวว แหล่มเลยๆ ค่อยๆโมไปเดี๋ยวก็เสร็จ คงไม่ได้ใช้เท้าที่ใส่อยู่ในรูปนะ มันเล็กประหลาดๆอ่า

ปล.ใช้มีดระวังๆด้วยน้าา

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 10:26:47 PM »
แนะนำว่ายืดช่วงเอวขึ้นมาอีกซัก 2-3มิลดีก่านะ แบบเก่าตัวมันสั้นๆ แถมกว้างอีก

แล้วก็ระวัง ชิ้นส่วนของ Neo ด้วยเพราะพลาสติคมันบางจะให้ดีควรมีพลาสติคชีทเล็กๆแปะกาวทับรอยประกบด้านในเช่นตรงเข่า หน้าแข้ง ข้อมือ ข้อศอก และลำตัว ทำหน้าที่เป็นตะเข็บยึดชิ้นส่วนไม่ให้แยกออกจากกันหลังอุดขัดไปแล้ว เพราะแค่กาวประกบมันไม่พอจริงๆ

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=6193.0
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ GundamMan

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 10:28:27 PM »
หายไวๆแล้วมาวิปต่อนะพี่ รอชมๆ  :iconmeow:
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 08:09:29 AM »
ขยันมากเลยนะพี่เต้ย

กรักๆ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 04:16:49 AM »
 ว่า แล้วก็อัพ หน่อยครับ ยืมกล้องคน ข้างบ้านมาครับ  555+
ช่วงนี้จับฉ่ายมากมายชีวิต เพราะต้องทำโปรเจค ตัวจบ เหนื่อยมากมายแต่ไม่วายจับโม 555+
มือเริ่มดีขึ้นแล้วครับ พอจับอะไรได้ละ

ตอนนี้เริ่มเอาโน้น เอานี่มาโม ไปเรื่อย แล้ว โมไปโมมาเริ่มจะไม่ใช่ ออริจินัล แบบ ที่พี่แบงค์ทำไว้
กลายเป็นอะไรก็ไม่รู้55+

อ้างถึง
คงไม่ได้ใช้เท้าที่ใส่อยู่ในรูปนะ มันเล็กประหลาดๆอ่า

ตอนแรกว่าจะไม่ใช้ ครับเอามาลองเฉยๆ แต่ทำไปทำมา แม่ บอกว่าเจ๋งดีเท้า ใส่ส้นสูง
 ก็เลยเออดูไปดูมามันเหมือนหุ่น กระเทยเลย  :icondisapp:

ยังไม่จบครับอัพเรื่อยๆ 555+

ดีนะครับที่มีผู้ช่วยดีในการทำโปรเจค 555+

ป.ล. ขอบคุณ คุณแต้มมากมาย สำหรับชิ้นส่วน เอามาโม   :iconlol:  :iconlol:

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
ผู้ช่วยนั่งพับเพียบเชียว ฮ่าๆๆๆๆ น่ารักดีเน้ออ ค่อยๆโมไปนะครับ รอชมเรื่อยๆ ระวังมีบาดอีกนา :iconsoul:

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

เนื่องจากตัวนั้นผม ไอเดีย กระทันหัน ..555+
บังเอิญได้ตัวนี้มา

อยากทำให้ทัน มีท ไม่รู้จะทันมั้ย 555+

เปิดกล่อง

ชิ้นส่วน ไม่เยอะไม่น้อยเลย

ชิ้นส่วนที่อุดขัดไปแล้วครับ

ใช้เทคนิค เลข8 รึเปล่านะ555+

พ่นบางชิ้นด้วยสีเงิน ครับ

เปลี่ยนตัว ลัดคิวกะทันหัน เหอะๆๆๆ
เพราะตัวนั้นโมไปโมมาจนมั่วคิดอะไรไม่ออก 55+

:iconcry:  :iconcry:  :iconcry:

เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา เมื่อไรจะเสร็จ ห๊ะ!!!

L4D2 เล่นได้ยังอ่ะพี่

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
เนี๊ยบโก๋เลยครับพี่   ของผมไปได้ครึ่งฝั่งแล้ว หยุดอยู่แค่นั้นเลย  :iconcry:
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
ว้าว Fire Valkyrie คิดถึงจัง :iconcryjoy:
ตัวนี้เวลาเปลี่ยนร่างต้องถอด/เปลี่ยนอะไรรึเปล่าครับ

ว้าว Fire Valkyrie คิดถึงจัง :iconcryjoy:
ตัวนี้เวลาเปลี่ยนร่างต้องถอด/เปลี่ยนอะไรรึเปล่าครับ

เปลี่ยนลำตัว นิดนึงครับ แล้วก็เปลี่ยนหัว 555+  :iconlol:

ปั๊ม กะทู้ เนียน 555+

อัพซักหน่อย  อุดขัดพ่นรองพื้น ส่วนหัวด้วยสีขาว คงทำสีขาวละครับ

เหลืออีกเยอะ 555+
ช่วงนี้ก็ทำขาไปก่อน 5555+

เสร็จไม่ทันมีท แล้วววว   :iconcryout:  :iconcryout: