ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ หัดทำสี BB302 กวนอู โมดองมานาน  (อ่าน 4711 ครั้ง)

ออฟไลน์ tumcpac

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
มือใหม่ หัดทำสี BB302 กวนอู โมดองมานาน
« เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 07:02:21 PM »
โม กล่องแรก จากที่ไปเดิน ๆ เล่นอยู่ร้าน Toy As เป็นกวนอู โมชุดแรก หลังจากประกอบดิบ ๆ ไปแล้ว ก้อตั้งไว้เฉยๆ
หลังจากได้รับคำแนะนำ จาก พี่เอส ให้มารั่ว ที่เว็ปนี้  เจอกระทู้ ของคุณ K และคุณ Butter-t 
โอว เค้าทำกันได้ไง  หยุดสงกรานต์ลางานมันยาวไปเลย  นั่งเปิดแต่ Web Thaigundam

สุดท้ายจึงเริ่มนั่งทำ กวนอู ออกมาดังนี้
ขอคารวะทุกท่าน

หมวก สีทองคำเปลว ไม่ได้ตัดเส้น (ยังไม่มี Marker แดงหาได้ที่ไหนก๊าบ)

ใส่รองเท้าก่อน

ใส่หมวก

ทวน

ใส่เกราะ สียังไม่ค่อยแห้งดี

ซ้ายหัน  ขวาหัน

กลับหลังหัน

ถ่ายคู่กับ ตราหยกมังกร

สวมเกราะครบชุดแย้ว

Update เหลือตัดเส้น ยังหา Marker ไม่ได้จ้า
สีทองคำเปลว - สีกระป๋องท็อปโค๊ดติ้ง
เกราะ - เขียวเมทัลลิค #77
สีทอง ลายเกราะ  - ทอง #9
สีแดง - #108 charater Red

ขอคำปรึกษา ไม่ทราบควรตัดเส้นด้วยสีดำ หรือแดง ดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2010, 10:22:54 AM โดย tumcpac »

ออฟไลน์ Cowboy VI

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 1
Re: มือใหม่ หัดทำสี BB302 กวนอู โมดองมานาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 07:33:13 PM »
ตะเข็บ หรือ รอยต่างๆ เก็บให้เรียบร้อยอีกนิดงานจะสวยขึ้นนะครับ  :iconvsign:
ส่วนเรื่องตัดเส้นถ้าหมายถึงในส่วนของ " สีทอง " ล่ะก็.........ลงแดงไปเลยครับ เทรนนี้กำลังฮิต  :iconlol:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ Jeanpaul

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
Re: มือใหม่ หัดทำสี BB302 กวนอู โมดองมานาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 08:30:25 PM »
สีเกราะสวยดีครับ ไม่ทราบว่าใช้ เขียวเมทัลลิค ของ กันเซ่ รึเปล่าครับ

สีเขียวสวยดีอะ ชอบบบบ  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 09:01:18 PM »
สู้ๆ ครับเป็นกำลังใจให้  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ startup

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 11:38:12 PM »
สีทองของ อะไรรึครับ?

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 11:40:25 PM »
ทองแจ๊ดดดดดดดดดดดดดดด มากชอบๆครับ

ออฟไลน์ tumcpac

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 07:20:17 AM »
ตะเข็บ หรือ รอยต่างๆ เก็บให้เรียบร้อยอีกนิดงานจะสวยขึ้นนะครับ  :iconvsign:
ส่วนเรื่องตัดเส้นถ้าหมายถึงในส่วนของ " สีทอง " ล่ะก็.........ลงแดงไปเลยครับ เทรนนี้กำลังฮิต  :iconlol:
ขอบคุณมากคับ จะพยายาม ว่าแต่ สีแดง หาได้ที่ไหน ไปร้านไหนก้อมะมี

สีเกราะสวยดีครับ ไม่ทราบว่าใช้ เขียวเมทัลลิค ของ กันเซ่ รึเปล่าครับ

สีเขียวสวยดีอะ ชอบบบบ  :iconcryjoy:
ของ Mr.color เบอร์ 77 คับ ทาง่ายดี
สู้ๆ ครับเป็นกำลังใจให้  :iconvsign:
ขอบคุณก๊าบ
สีทองของ อะไรรึครับ?

สีกระป๋องท็อปโค๊ดติ้ง กระป๋องทองๆ ฉลากเป็นเรือสุพรรณหงษ์