ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3808513 ครั้ง)

ออฟไลน์ nubirdza

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
เห็นคุยเรื่อง blue duel ของ TT กัน

เลยเอา link ที่ผม รีวิวไว้เมื่อหลายเดือนมาให้ชมกันอีกทีละกันเนอะ

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3774.0

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
 Legend GHD  ผมเคยต่อครับงานไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ ข้อแขนเสื่อม ขาเสื่อม ประกบไม่สนิทหลายจุด มีจุดหลวมบ้างแน่นบ้าง ตรงส่วนที่เป็นแพ็คหลังก็ประกบไม่สนิทต้องใช้กาวช่วยครับ ถือปืนไม่ค่อยไหว แต่ข้อดีก้อมีครับ ราคาถูก+ได้ฐาน เคยซื้อที่ร้านเจ๊ 3xx ปัจจุบันไม่รู้ราคาupdateครับ^^

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
เอ้อ ลืมรีวิวของท่าน bird ไปได้ไงนี่ :icondizzy: ดูจากในนั้นเลยครับ

ผมลองมาเเล้วคับ2หน่อที่เหลือ vede กะnoir ผมว่าnoirจะดีกว่าฮะvedeช่วงปืนมันหลวมช่วงนี้เจ้ขายพวก1/144เเค่1xxน่าสนมากเลยคับ

ของผมไ่ม่เป็นนะ แน่นดีอยู่ :iconsmile:

โทษทีนะครับ ไม่ทราบว่าเคยมีใครลองต่อ Freedom GHD - Legend GHD บ้างครับ ขอข้อมูลและรีวิวซักหน่อยครับ

ในกระทู้โมจีนประมาณหน้ากลางๆ เคยมีคนเอา Legend มีรีวิว ลองดูครับ น่าจะเป็นประโยชน์ :iconvsign:

ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ meezaa99

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
legend ร้านเจ้ราคา3xx กลางๆ ครับ ที่ซื้อเพราะจะเอาฐานสีขาว จะเป็นตัวแรกที่ซื้อแล้วจะไม่ซื้อของGHD อีกเลย :iconsweat:

ออฟไลน์ Tee3893

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 27
ใครซือชินมูฉะโมจืนต่อแล้วมาบอกต่อหน่อยว่าดีม้ยครับไปถามมามัน8xxครับแพงปะเนี้ย :icondizzy:

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
 :icondizzy: Shin Musha ราคา 800กว่าๆ นี่ก็ธรรมดานะ เพราะ Unicorn ก็ขายราคาประมาณนี้เหมือนกัน แถมราคาหน้ากล่องมันก็ 5000เยนทั้งสองกล่องด้วย

ออฟไลน์ bubboy1428

• *
ผมเองก็มี ชินมุฉะของTTนะ รู้สึกว่า จ้อยตรงขาจะหลวมนิดนึงแล้วเท้าขยับได้ไม่มากเท่าไร :iconcry: เพราะเกราะตรงขาอานะ

ออฟไลน์ EXGOD

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -2
ชินมุฉะของTT ก็สวยดีนะครับ

แต่ของผมสติกเกอร์มันตัดมาให้เบี้ยวๆ  ส่วนสีทองมันจะหม่นๆ 

ผมใช้มาคเกอร์สีทองแต้มเอา

ข้อต่อแน่นดีมาก ชอบดาบอ่ะครับ เท่ห์มากมาย

โดยรวมๆผมถือว่าดีครับ ซื้อไว้ก็ดีนะครับ

ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ

ออฟไลน์ rakylucky

• *
ชินมูชะ ของTT ซื้อเอามาลองพ่นสีเล่นดูเลยครับ สี่เสปรยทั่วไปก็ได้ แค่พ่นแดง กับทอง ประกอบเสร็จก็สวยได้ใจแล้วครับ

ออฟไลน์ nubirdza

• *
^
^
^

คิดเหมือนผมเลย แต่ก็นะ พอคิดจะพ่นสี ฝนฟ้าเต็มใจมากๆๆเลย  :iconcry:

ปล. สงสัยจะได้แตกไลน์ เพราะ ชินมูฉะ นี่หละมั้ง  :iconnasty:

ออฟไลน์ Tee3893

• Like: 27
สรูปว่าชินมูฉะเป็นของดี นะครับ งั้นเดียวอาทิตหน่าเจอกัน เฮ้อๆๆๆๆๆ :iconnasty:

ออฟไลน์ ToonBC5

• Like: -2
  • จิงดิ
ตอนนี้ avalance  IJ หมดแล้วใช่ไหมครับ ไปยืนหน้าร้าน เหมือนเจ๊รู้ บอกตัวใหม่ๆหมดแล้ว

ออฟไลน์ mg-dang

• *
shin musha TT ราคา 8xx แล้วหรือครับ ตอนจะซื้อ แค่ 75x เอง แต่ไม่ได้ซื้อ เปรียบเทียบ กัย GFF shin musha 9xx เลยไปเลือก GFF แทน ครับมา
เดี๋ยวนี้ทำไมราคามันแรงจัง เบรคๆมั่งก็ดีครับ(เล่าสู่กันฟัง)

ออฟไลน์ wwangkanon

• **
  • Like: -1
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
GFF shin musha  คืออะไรเหรอครับ แนะนำผู้อ่อนหัดด้วยครับ
ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ gaynop

• *
GFF = Gundam Fix Figuration หรือโมสำเร็จครับ

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
เเต่ Gundam Fix ตัวมันเล็กเเค่ขนาก 1/144 เองน่ะครับ
ไม่ใหญ่เหมือน ชินมฉะ Mg 1/100 ครับ  :iconvsign:

ถ้า TT ปรับปรุงหน้าตา ชินมุฉะ สักหน่อยก็คงโอเค  :iconcry:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2009, 07:22:18 PM โดย kai122 »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
:iconsmile: วันนี้ร้านเจ้มีของใหม่เข้าด้วย โห เจ้ วันหยุดก็ไม่ละ ไม่สาร์ทก็ไม่เว้น นะเจ้ นึกว่าจะหยุดไปไหว้เจ้าซะอีก  :iconwink: แหม ต่อราคา 2ถ้วนๆ ก็ไม่ได้ ต้องมีติ่งติดมาด้วย  :iconfreak:

ตัวที่ 3 ใน HGUC แล้ว

BD1 มาแล้วเหรอ จะรอชมรีวิวครับ ว่าแต่มันแปลกๆ แฮะ BD3ออกก่อน แล้วค่อยออกBD1 แล้วBD2จะตามมาใช่มั่ยนี่ :iconwink:

• *
Blue Destiny Review เสร็จตั้งแต่วันที่โพสบอกแล้วครับ  :iconhappy:

ออฟไลน์ su0947149

• *
  • Like: -1
  • แอบอยู่แถวนี้แหละ
พี่ๆคนไหนรู้จักร้านขายส่งโมจีนบ้างคับ

ซื้อเยอะอ่าคับ เลยอยากรู้แหล่งในกทม.

ใครรู้บอกด้วยนะคับ

• *
ลองดูที่สะพานเหล็กละกัน