ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3808798 ครั้ง)

ออฟไลน์ tomujung

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
พี่ๆคนไหนรู้จักร้านขายส่งโมจีนบ้างคับ

ซื้อเยอะอ่าคับ เลยอยากรู้แหล่งในกทม.

ใครรู้บอกด้วยนะคับ

ร้านประจำของชาวโมจีนทั้ง 2 ร้านก็ขายส่งด้วยนะครับ
ทั้งร้านเจ๊ และ ร้านหน้าเบียร์

ออฟไลน์ RX-K

• Like: 7
PG ของTTมีแต่วิงซีโร่เหรอครับ
แล้วใครมี link แสดง product ของTTบ้างครับ
ขอหน่อยครับ

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
แล้วใครมี link แสดง product ของTTบ้างครับ
ขอหน่อยครับ

ตามนี้เลยครับท่าน :iconsmile:
http://store.taobao.com/shop/xshop/wui_page-cat-34459200-51585664-zajM7FRUIDEvMTAwIE1H.htm
............................

จริงสิท่าน ผมเพิ่งรู้นะเนี่ยว่าเว็บเท้่าเบาลงของ TT ไม่ครบ :icondisapp: ว่าแต่ตัวไหนบ้างน่ะ ช่วยแจ้งด้วย :iconwish:
  V
  V
  V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2009, 04:15:50 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ wolfer

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
ขอหน่อยครับ

ตามนี้เลยครับท่าน :iconsmile:
http://store.taobao.com/shop/xshop/wui_page-cat-34459200-51585664-zajM7FRUIDEvMTAwIE1H.htm

จากที่ดูๆแล้ว เวปของคนนี้ในtaobaoเป็นรายการของบางส่วนที่เค้าขายอยู่อ่ะครับ ไม่ใช่ของทั้งหมดของTT
แต่ก็มีของป่ะมาณ80%ครับ มีreviewแผงและตัวโมด้วย สมควรแว๊ปเข้าไปศึกษาอย่างยิ่ง

(สมารถดูเทียบยี่ห้ออื่นก็ได้นะเออ :iconvsign:)

ออฟไลน์ Tee3893

• Like: 27
ร้านเจ้ไม่ค่อยมี1/100เลยอะครับมีแหล่งซื่ออื่นมั้ยครับ  พอดีตามหาซาคุ2 อยู่อะครับ มีขายที่ไหนบ้าง  :iconfreak: ปล.เจ้น่ากลัวอะ

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
เวป taobao มี Mg ของ TT ครบครับท่าน pas
เเต่จะขาดพวกตัวเก่าๆ ของ TT เท่านั้นละครับ
เเล้วก็ ตัวใหม่ของพวก 1/144 seed เเละ 00 ที่ไม่มีนะครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
เวป taobao มี Mg ของ TT ครบครับท่าน pas
เเต่จะขาดพวกตัวเก่าๆ ของ TT เท่านั้นละครับ
เเล้วก็ ตัวใหม่ของพวก 1/144 seed เเละ 00 ที่ไม่มีนะครับ  :iconsmile:

นั่นแหละครับท่าน kai  ที่อยากรู้อ่ะู  มี 1/144 seed เเละ 00 ตัวไหนบ้างที่เท้าเบาไม่ได้เอามาลง ถ้ามีจริงๆ อ่ะนะ ความเข้าใจเบื้องต้นของผมก็ึคือ TT เองนั่นแหละที่ผลิตไม่ครบตามบันได อย่า่ง 1/144 และ 1/100 Legend กับ Gouf Heine นี่ TT ไม่ได้ผลิตแน่ๆอ่ะ เพราะถ้าทำก็คงจะพอได้เห็นที่สะพานเหล็กกันบ้างแล้ว  (แต่จะไม่ผลิตเพราะเหตุผลอะไรนี่จนด้วยเกล้าจริงๆ :icondizzy:)

จากประสบการณ์ของผมที่เก็บ 1/144 TT นะ ตัวไหนที่เท้าเบามีก็สามารถหาได้ครบหมดที่สะพานเหล็ก อาจต้องใช้เวลาหน่อยเพราะบางช่วงขาดตลาด แต่ถ้าแบบที่อยู่นอกเหนือจากนั้นก็จะไม่เคยโผล่ให้เห็นเลย 1/100 และ MG ก็เหมือนกัน :iconsweat:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2009, 11:26:21 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ freedom02

• **
  • Like: 16
    • www.bboygundam.com
ขอ update ตัวต่อไปนะคับ blue destiny ออกมาครบทั้ง 3 พี่น้องแล้วนะคับ :iconwink:
เร็วๆนี้น่าจะมีอีก 2 ตัวนะคับแต่ยังไม่แน่ใจว่าตัวไรนะคับผม
ตอนนี้ทาง  www.bboygundam.com ของเราเปิดรับ pre order สินค้าแล้วนะคับ
ไม่ว่าจะเป็น  BANDAI , KOTOBUKIYA , Nendoroid , Figma , transformer เราก็รับนะคับ

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
 :icondisapp: มันออก Blue Destiny Unit 2 มาแล้วเหรอเนี่ย

ออฟไลน์ ramuzath

• *

ออฟไลน์ nu gundam

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
 :iconnasty: เห็นทีต้องไปร้านเจ๊ สอยโมจีนมาสักหน่อยแล้วเรา
โมก็เล่นรถก็แต่ง

• *
Re: [โมจีน] โมใหม่ของ GD (มั้ง) GP03S stamens ..
« ตอบกลับ #2111 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 08:06:43 AM »
ทีม QC ของ TT สำหรับทำ HGUC มันเเย่มากๆเลย  :icondizzy:
เห็นที่เวปจีนเขาก็บ่นกัน มาตรฐานมันสู้ Seed 1/144 ไม่ได้เลยจริงๆ  :iconcry:

คงต้องรอถ้างาน QC ดีกว่านี่ น่าสอยมากๆ  :iconsmile:
ตอนนี่คงได้เเต่มองไปก่อน   :iconwink: 

----------------------------------------------------------------------------

มาดูงานของ GHD บ้างดีกว่าครับ หลังจากที่เพื่อนๆ เทคะเเนนให้ TT ไปเยอะสำหรับงาน MG จนลืมไปเลยว่า GHD ก็ทำ MG น่ะ ถึงคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2009, 08:45:41 AM โดย kai122 »

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
Re: [โมจีน] โมใหม่ของ GD (มั้ง) GP03S stamens ..
« ตอบกลับ #2112 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 10:23:07 AM »
ทีม QC ของ TT สำหรับทำ HGUC มันเเย่มากๆเลย  :icondizzy:
เห็นที่เวปจีนเขาก็บ่นกัน มาตรฐานมันสู้ Seed 1/144 ไม่ได้เลยจริงๆ  :iconcry:

คงต้องรอถ้างาน QC ดีกว่านี่ น่าสอยมากๆ  :iconsmile:
ตอนนี่คงได้เเต่มองไปก่อน   :iconwink: 

----------------------------------------------------------------------------

มาดูงานของ GHD บ้างดีกว่าครับ หลังจากที่เพื่อนๆ เทคะเเนนให้ TT ไปเยอะสำหรับงาน MG จนลืมไปเลยว่า GHD ก็ทำ MG น่ะ ถึงคุณ

• *
มันเก่าไปเลย หาไม่ได้ใช่ไหมครับ
มิน่า taobao ก็ไม่มีเลย
งานดีน่ะครับ พลาสติกเนียน มากๆ  :iconlike:

วันใดไปสะพานเหล็กบอกผมบ้างสิครับ จะได้ไปหาร้านที่บอก  :iconlol:

ออฟไลน์ tomujung

• *
  • Like: -2
GP03 สวยเลยนะครับ น่าสนใจมากแต่คงหาไม่ได้แล้วเสียดายจัง

ออฟไลน์ wolfer

• *
ชาวเชียงใหม่จ๊าา ร้านปิ่นทองของเพิ่มแล้วจ๊า
แต่ของมางวดนี้เป็นของGHDซะส่วนใหญ่จ๊า เค้าบอกว่า ของTTไม่เข้ามานานแล้ว ทางบริษัทเลยส่งGHDมาแทน

มี1/100 นิดหน่อย
SDมาเยอะเลย ทั้ง3ก๊ก 2in1 box(2xx บาท),3in1box(2xx บาทถึง3xx บาท),G gen1xx(ของGHDหมดเลย)

ว่างๆก็ไปดูกันน๊าาา
(ผมเพิ่งไปสอยจิวยี่สีทองคู่กับซุนกวนใสมา ลายต้องเดินใหม่เพียบเลย :iconcry: ทามมายTTของมันขาดอย่างนี้เนี่ยยยย ในเวปก็เกลี้ยงเลยยย)

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
^
^
มี Z HD color รึเปล่าครับ อยากได้มาเก็บ exp ซะหน่อยฮะ  :iconnasty:

• *
เช่นกันครับมี GHD GP03 ตัวด้านบนไหมครับ  :iconlike:

ออฟไลน์ ramuzath

• *
น่านนะซิทำไม T T ขาดตลาดจางเลย

ออฟไลน์ kikader02

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
ไม่ทราบว่า MG เซต้า GHD ราคา11xxบาท  แพงไปรึป่าวคับ