ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3805118 ครั้ง)

ออฟไลน์ darkmanlevel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -365
  • font_m
  ไม่รู้ผมคิดไปเองป่าว คือผมเพิ่งสอย ij TT มารูสึกว่างานไม่ค่อยดีเหมือนเดิมแล้ว หรือว่าผมซื้อลอทหลังซึ่งบล๊อกแม่พิมพ์อาจจะแย่แล้วก้ได้
แต่ตอนได้ impruse มายังโอเคดีอยู่เลยนะครับ  :iconsleep: :iconsleep:

ส่วนตัวนะครับ จากที่ต่อโมจีนมา IJ นี่แหละ ที่ดูดีสุดแล้ว เสียตรงที่แพคหลัง ประกบบนล่างไม่ค่อยสนิทแถมแน่นมาก ต้องคว้านกันยกใหญ่ แต่พอเสร็จ โดยรวมแล้วสวยมากครับ

ปล.  4 ตัวนี้ ที่ร้านหน้าลีโอทอย กับ ร้าน เจ๊โมจีน  ยังมีของอยู่ป่าวครับ วันที่ 15 นี้จะฝากเพื่อนไปซื้อ ใครผ่านไปรบกวนแง้ม ดูไห้หน่อยนะครับ
1.  GN-001/hs-A01 Avalanche Exia <1/100>TT
2.  008 Strike E + I.W.S.P <1/100> (TT)
3.  005 RX-0 Unicorn <1/100> (TT)
4.   MG Hi-V Gundam  TT

ออฟไลน์ moshizu

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
ใครไปสะพานเหล็กช่วงนี้บ้างครับ เห็น อิมพลัส// IJ // ชินมูฉะ// ยูนิคอน แบบธรรมดาไม่เอาปืนหรือไรเพิ่มนะ   MG  กันบ้างมั้ย  แล้ว คุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2009, 03:11:03 PM โดย moshizu »

ออฟไลน์ anaho

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -6
ยังพอหา exia 1/60ได้อยู่มั้ยครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่

ออฟไลน์ Keitaro_thaigundam

• *
Exia 1/60 ผมไปดูมาเมื่อวันจัน GHD อ่ะ เจ๊แกบอกว่าหมด..... ผมเอง ว่าจะไปสอยforce impulse 1/100 exra ซะหน่อยใครไปก็ฝากดูๆให้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ใครไปสะพานเหล็กช่วงนี้บ้างครับ เห็น อิมพลัส// IJ // ชินมูฉะ// ยูนิคอน แบบธรรมดาไม่เอาปืนหรือไรเพิ่มนะ   MG  กันบ้างมั้ย  แล้ว คุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2009, 05:33:37 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ darkmanlevel

• Like: -365
  • font_m

ปล.  4 ตัวนี้ ที่ร้านหน้าลีโอทอย กับ ร้าน เจ๊โมจีน  ยังมีของอยู่ป่าวครับ วันที่ 15 นี้จะฝากเพื่อนไปซื้อ ใครผ่านไปรบกวนแง้ม ดูไห้หน่อยนะครับ
1.  GN-001/hs-A01 Avalanche Exia <1/100>TT
2.  008 Strike E + I.W.S.P <1/100> (TT)
3.  005 RX-0 Unicorn <1/100> (TT)
4.   MG Hi-V Gundam  TT

จากที่ไปมาวันนี้ มีทั้ง 4 กล่องครับ แล้วก็ ร้านเจ้มีของใหม่เข้า แล้วก็มีที่มาใหม่เป็น Over Flag 1/100 (เจ้แกชวนให้ขนกลับไปกล่องนึง แต่ผมไม่เอา) Astraea ทั้งขาวและแดงก็มี  :iconhappy:

[/quote]

เย้  :iconsmile:   จะได้ไม่เสียเที่ยว ขอบคุณที่มาบอกกันครับ    :iconlike:  คงต้องเตรียมพลาสเตอร์ แป่ะนิ้วไว้สักโหลแล้ว สินะ :iconsweat:

ออฟไลน์ moshizu

• **
ขอบคุณ xenophage  มากเลยที่มาเเจ้งข่าวให้ครับ ว่าจะฝากเพื่อนไปซื้อ ไม่ว่างไปเองซะด้วย เหอะๆ  :iconfreak:  ของมีที่ร้านเจ๊ใช่มะครับ ไม่อยากให้เพื่อนไปหน้าเบีย ร้านนี้บอกตรงๆนะ ดูของไม่ค่อยเป็นนะ อย่าง SF MG นะ ยังบอกว่าไม่ใช่MG เลย แค่มันไม่มีตราMG อยุ่ก็ไม่รุ แล้ว เพื่อนก็ยังไม่เชี่ยว ดูไม่ค่อยเป็นอีก - -  ต้องให้เจ๊แกช่วยเช็คให้ซะละ เฮ้อ สงสัย หัวแบะแน่ๆ เอาเหอะ แลกกับของครบก็ละกัน  :icondisapp:

ปล หากที่ผมเขียนไป รุนแรงหรือไม่ถูกไม่ควร ผู้ดูแล ลบได้เลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2009, 10:04:28 PM โดย moshizu »

ออฟไลน์ Zazzer

• **
อยากเห็น SF FBM TT แบบต่อดิบชัดๆจัง กำลังลังเลอยุ่เลย เพราะในกระทู้รีวิว เห็นหน้าไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ ท่านใดพอมีถ่ายไว้บ้างครับ :iconcry:

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
    • โมจีน by kaopun
^
^
http://abgroup.exteen.com/20080902/gundam-strike-freedom-fbm-tt
ของเพื่อนต่อไว้นานแล้ว ได้มา(หัวแบะ)พร้อมกัน  :iconfreak:   แต่จนบัดเดี๋ยวนี้ของผมยังดองอยู่เลย  :iconnasty:

ออฟไลน์ vesso

• **
ไปมาสะพานเหล็กมาเมื่อวันเสาร์ Astraea ทั้งขาวและแดง ราคา 3xx กลางๆ

แต่ไม่มีตัง  :iconcry:
กันดั้มที่ 2 ในใจ   รองจาก vespa

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ไปมาสะพานเหล็กมาเมื่อวันเสาร์ Astraea ทั้งขาวและแดง ราคา 3xx กลางๆ

ร้านไหนครับนั้น ..  :iconwish:

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog

ร้านไหนครับนั้น ..  :iconwish:

ร้านเจ้ครับ 

• *
ตอนเเรกกำลังคิดว่าจะสอย เจ้า Avalance Exia เเต่พอคิดไป คิดมา ยังไงอนาคตมันก็ต้องออก MG นี่หว่า เจ้า Exia เนี่ย  :icondizzy:

จุดขยับก็ดีกว่า ก็เลยคิดว่า รอละกัน สอยเจ้า Astraea สีเเดงเเทนละกัน ดูมีชาติตระกูลดี  :iconlike:

ออฟไลน์ tomujung

• *
  • Like: -2
ตอนเเรกกำลังคิดว่าจะสอย เจ้า Avalance Exia เเต่พอคิดไป คิดมา ยังไงอนาคตมันก็ต้องออก MG นี่หว่า เจ้า Exia เนี่ย  :icondizzy:

จุดขยับก็ดีกว่า ก็เลยคิดว่า รอละกัน สอยเจ้า Astraea สีเเดงเเทนละกัน ดูมีชาติตระกุลดี  :iconlike:

Avalance Exia ผมว่าน่าเก็บนะครับต่อออกมาแล้วสวยมากเลย ดูบึกบึนดีแนว 00 เลยนะ
ถึง MG Exia TT จะออก (หวังว่าวันนั้นจะมาถึง)  แต่ Avalance Exia ก็ยังน่าเล่นนะครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
เห็นด้วยเลยครับ :iconwish: กับเจ้าAvalance Exia ดูบึกบึนดี หน้าก็ไม่ลิงด้วย ตัวอย่างเห็นคุณKumo เอามารีวิวให้ดูแล้วด้วยครับ

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
เชียร์ Avalanche อีกเสียเน่อท่าน Kai  ตัวนี้คุ้มนะ เชื่อหัวอ้ายเรืองเถอะ :iconvsign:  เบื่อๆ ถอดเอาเกราะมาโมกับตัวอื่นได้อีกต่างหาก
ปล. ผมว่ายังไงลุงก็คงไม่ทำ MG Avalanche Exia หรอกน่า
.....................

อ้อ หมายถึงงี้เอง แต่ Avalanche ก็ยังน่าซื้ออยู่ดีนะ สักกล่องน่าท่าน :iconnasty: :iconnasty: :iconnasty:
   V
   V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2009, 12:04:11 AM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

• *
ผมหมายถึงเจ้า Exia ธรรมดาแบบ MG น่ะครับ ท่าน pas  :iconsmile:

อีกอย่างผมว่า เจ้า Avalance ดูไป ดูมา มันก็เเอบเหมือน Exia + Viture เหมือนกันเเฮะ  :iconnasty:

ยังไงก็กะว่าขอสอยเจ้า Astreae สีเเดงก่อน ส่วน Avalance ไว้มีโอกาสค่อยว่ากัน   :iconfreak:

ออฟไลน์ guideploy

• *
  • Like: 1
วันนี้ผมได้ทั้งเอ็กเซียธรรมดาและอวาแลนซ์มาเลยครับ ตัวธรรมดานี่ขอบอกว่าใกล้เคียงกับของแท้มากหน้าตาไม่ลิงจริงๆ

ออฟไลน์ BloodyShdow

• *
สอบถามหน่อยครับ โมจีนมีออก ZakuII ver2.0 รึยังครับ รุ่นไหนก็ได้ครับ เพราะกะจะเอามาใช้แค่ครึ่งตัวบน:iconcry:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
สอบถามหน่อยครับ โมจีนมีออก ZakuII ver2.0 รึยังครับ รุ่นไหนก็ได้ครับ เพราะกะจะเอามาใช้แค่ครึ่งตัวบน:iconcry:

โมจีนยังไม่เคยมียี่ห้อไหนทำ MG Zaku เลยครับ อยากเชียร์ให้ทำพวกตัวร้ายเหมือนกันอ่ะ  :iconsweat:
.........................

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2009, 01:23:19 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ