ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3800207 ครั้ง)

ออฟไลน์ angelicz

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
โมจีน 3 ก๊ก TT no. 318 มันคือชื่อไรหรอครับ

พอดีเวลาไปซื้อหยิบมั่วอะครับ  เพิ่งมาสังเกตุว่าตัวนี้ไม่มีชื่อเขียนไว้

ลืมไป Arios  พรุ่งนี้มาแล้วน่ะครับ  ร้านตรงleo กับร้านเจ๊

สามก๊ก no.318  พระเจ้าเล่าปี่ ครับ

ลิโป้ เกราะเต่าดำ โมจีนทำรึยังครับ ถ้ามีแล้วขอ รูปหน้ากล่อง+รายละเอียดว่าแถมอะไรมาในกล่องมั่ง นะครับช่วยทีนะครับ
ลิโป้มีแต่แบบแรกที่ออกมาครับ แบบที่มีม้าและเครื่องมือเทพแถมมาด้วย
ส่วนแบบเกราะเต่าดำยังไม่มีออกนะครับ คาดว่าอีกสักพักน่าจะมีข่าว :iconjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2010, 09:50:24 PM โดย angelicz »

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
เหะ เหะ เหะ  ต่อไป กินยาพาราเซตามอลไปด้วย  :iconnasty:

แต่ก็นะ สนนราคาถูกกว่า 3 เท่ามันช่างยั่วยวนตอนซื้อ แต่ตอนต่อแทบเอาเท้าขึ้นไปก่ายหน้าผาก  :icondizzy:

คุณxenophageนี่ต้องรุ่นลายครามจริงๆ ถึงมีโมจีนรุ่นมี มอก.ด้วย ขนาดหนุ่ม(น้อย)ๆ อย่างผมยังไมมีเลย  :iconlol:

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog

คุณxenophageนี่ต้องรุ่นลายครามจริงๆ ถึงมีโมจีนรุ่นมี มอก.ด้วย ขนาดหนุ่ม(น้อย)ๆ อย่างผมยังไมมีเลย  :iconlol:

ไม่ใช่รุ่นลายครามหรอกครับ 3 กล่องนั้นเซ้งต่อมาอีกที แต่ถ้าหมายถึงอายุอานามก็.....อืม ไม่บอกดีกว่า เอาเป็นว่า ทันดู Star Wars ที่ฉายในโรงหนังเฉลิมไทยก็แล้วกันครับ  :iconwink: 

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ

ไม่ใช่รุ่นลายครามหรอกครับ 3 กล่องนั้นเซ้งต่อมาอีกที แต่ถ้าหมายถึงอายุอานามก็.....อืม ไม่บอกดีกว่า เอาเป็นว่า ทันดู Star Wars ที่ฉายในโรงหนังเฉลิมไทยก็แล้วกันครับ  :iconwink: 

โพสครั้งหน้าผมคงต้องเติมสรรพนาม "พี่" ใ้ห้คุณ xenophage เสียแล้วอ่า :iconcryjoy:

ปล พี่ xenophage ทันสตาร์วอร์เข้าเฉลิมไทยนี่ ต้องมี 30 ปลายล่ะคร้าบบ :iconnasty:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ wittavat1

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
    • thaiall-model.com

โพสครั้งหน้าผมคงต้องเติมสรรพนาม "พี่" ใ้ห้คุณ xenophage เสียแล้วอ่า :iconcryjoy:
แสดงว่าคุณ
xenophage  เป็นรุ่นใหญ่ในบอร์ดเลยนะเนี่ย
ปล พี่ xenophage ทันสตาร์วอร์เข้าเฉลิมไทยนี่ ต้องมี 30 ปลายล่ะคร้าบบ :iconnasty:
แสดงว่าคุณ
xenophage  เป็นรุ่นใหญ่ในบอร์ดเลยนะเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2010, 09:18:15 AM โดย wittavat1 »

ออฟไลน์ nubirdza

• *
  • Like: 1
มะได้เข้ามาซะนาน ( ติด BB กะ FB ) หวังว่า ท่าน pas กะ ท่านข้าว จะยังอยุ่เนอะ  :iconnasty:

ว่าจะกลับมาเล่น SD อีกครั้ง ( อีกแล้ว ) แต่... ปะเด็น คือ มะอยากพ่นสีแว้ว อยากลองทาดุบ้าง

ขอถามหน่อยนะฮะ ว่า

- มีท่านใดเคยใช้ ยาทาเล็บ ทาโมบ้างมั๊ยฮะ

- ถ้าใช้ยาทาเล็บ จะใช้เคลีย ของ win พ่นทับได้มะฮะ

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
ตอนนี้สามก๊กที่สะพานเหล็กมีไรไหม่บ้างครับพอดีกะว่าวันอาฑิตย์จะเข้าไปดูถ้าไม่มีจะได้ไม่ไปให้เสียเวลา :iconpale:

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
คุณ xenophage นี่ที่มีบล๊อคโหลด เดอะช็อค ป่าวครับเห็นชื้อคุ้นๆรูปด้วย
ผมเข้าไปโหลดบ่อยมากเลย  :iconhappy:
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
มะได้เข้ามาซะนาน ( ติด BB กะ FB ) หวังว่า ท่าน pas กะ ท่านข้าว จะยังอยุ่เนอะ  :iconnasty:

ว่าจะกลับมาเล่น SD อีกครั้ง ( อีกแล้ว ) แต่... ปะเด็น คือ มะอยากพ่นสีแว้ว อยากลองทาดุบ้าง

ขอถามหน่อยนะฮะ ว่า

- มีท่านใดเคยใช้ ยาทาเล็บ ทาโมบ้างมั๊ยฮะ

- ถ้าใช้ยาทาเล็บ จะใช้เคลีย ของ win พ่นทับได้มะฮะ

ถ้าไม่อยู่นี่ แล้วจะให้ผมไปอยู่ไหนล่ะครับท่านนกซ่า  :iconnasty:
- ยาทาเล็บผมก็ใช้อยู่บ้างครับ ทาบนนิ้วมือก่อนออกจากบ้านอ่ะ        เอ๊ย ไม่ใช่  ผมใช้ทาบางจุดเองครับ เช่น ท่อไอพ่น (สีแดง)
- ไม่เคยพ่นเคลียร์ทับครับ

ออฟไลน์ Acid

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
เนื่องจากดูมานานแล้ว วันนี้เลยเอามาถามซะหน่อย (ไม่รู้ว่ามีใครเคยถามไปรึยัง        :iconsweat:            )

พอดีว่าข้องใจมานานแล้วครบ ตั้งแต่ตอนที่ซื้อ DENDROBIUM โมจีน มาจากคุณโก้

ผมก็ลองเข้าไปดูใน TAOBAO ปรากฎว่าไปเจอมันมีกล่องอยู่ 2 แบบ ตามรูปเลย

ของผมจะเป็นแบบทางด้านขวามือ และมันก็ไม่มีอะไรบ่งบอกเลยว่าเป็น GHD

ส่วนอันนี้เป็น GOUF ครับ รูปทางขวาเป็น GHD เอารูปมาจาก TAOBAO แต่ตัวทางขวานั้นเอารูปมาจากของคุณป๊อก (คุณป๊อกจากเว็บ   ครับ  ซึ่งประกาศขายอยู่ที่นั่น)

จะเห็นได้ว่าของ GHD นั้นมีสิ่งที่เป็นจุดสังเกตเด่นชัดเลย นั่นก็คือ คำว่า MODEL GD ซึ่งถ้าใครเล่นโมจีนอยู่คงจะทราบดีว่าทุกกล่องมันจะต้องมีพิมพ์คำนี้อยู่ด้วยเสมอ

ก็เลยทำให้ผมรู้สึกข้องใจมากว่าตกลงแล้ว กล่องทางด้าน ขวามือนั่นมันโมจีนยี่ห้ออะไรกันแน่        :icondisapp:

รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยตอบให้หายสงสัยหน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

:icondizzy:

---------------------------------------------------------------------------

เอ.... หรือว่ามันเป็น GHD รุ่นแรกๆครับ      :icondizzy:
v
v
v
DENDROBIUM ของผมก็เป็น 1/550 เหมือนกันครับผม
v
v
v

เป็นรุ่นแรกๆ เมื่อประมาณ 7 ปีที่แล้ว ก่อนใช้ โลโก้ GHD ไม่ใช่ BANDI   2 ตัวนี้ผมมีอยู่ 1/550 จะใก้ลเคียงของแท้มาก แต่ 1/100 ข้อเสื่อมมาตั้งแต่ต้น ลายหายบางที่และตื้น ปืนแกตลิงหลุดเป็นชิ้นๆง่ายมาก ล๊อตใหม่ยังไม่เคยต่อ

ออฟไลน์ Cheludim

• **
ลิโป้ เกราะเต่าดำ โมจีนทำรึยังครับ ถ้ามีแล้วขอ รูปหน้ากล่อง+รายละเอียดว่าแถมอะไรมาในกล่องมั่ง นะครับช่วยทีนะครับ
ลิโป้มีแต่แบบแรกที่ออกมาครับ แบบที่มีม้าและเครื่องมือเทพแถมมาด้วย
ส่วนแบบเกราะเต่าดำยังไม่มีออกนะครับ คาดว่าอีกสักพักน่าจะมีข่าว :iconjoy:
[/quote]

ขอบคุณครับ พอจะมีรูปกล่องของชุดใหญ่ให้ดุรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
เหอๆ พี่กรด  มาตอบเองเรยทู้นี้ 555  
โมจีนที่ว่านั้นผมก็เคยมีคับ ซื้อมาเล่นตั้งเเต่ยุคไม่มียี่ห้อ มีเเต่ตรา มอก น่านละคับ จนวันนี้พัฒนาไปถึงขึ้นเป็น กันดูมไปเเระ ...

อืมกระทู้ดักอายุเป่าคับนี่ 5555

ออฟไลน์ Acid

• *
เหอๆ พี่กรด  มาตอบเองเรยทู้นี้ 555  
โมจีนที่ว่านั้นผมก็เคยมีคับ ซื้อมาเล่นตั้งเเต่ยุคไม่มียี่ห้อ มีเเต่ตรา มอก น่านละคับ จนวันนี้พัฒนาไปถึงขึ้นเป็น กันดูมไปเเระ ...

อืมกระทู้ดักอายุเป่าคับนี่ 5555

เรียกพี่เด๋วตีตาย  :iconfreak: น้องๆรู้อายุกันโม๊ด  :iconangry:

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
คุณ xenophage นี่ที่มีบล๊อคโหลด เดอะช็อค ป่าวครับเห็นชื้อคุ้นๆรูปด้วย
ผมเข้าไปโหลดบ่อยมากเลย  :iconhappy:

ไม่ใช่ครับ เป็นคนละคนกันครับ

ส่วนเรื่องผีในคืนวันที่ 8 มิย.นี่สัญญาณไม่ค่อยชัดนะ สงสัยเพราะฝนตก แน่ๆ  :iconwink:

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
มะกี้เข้าเว็บเท้าเบาไปเจอนี่เข้าถึงกะสะอีก

มีอีกหลายตัวเลยสเกล 1/144 บันได้โ
http://yydllx.taobao.com/search-cat-34459200-51585348-0KGw18H6.htm?checkedRange=true

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
เคยคิดเหมือนกันกับ SD สามก๊ก แบบตัวใหญ่
เเต่ไม่นึกว่าพี่จีนจะเบิกล่องทำก่อนเลย 5555+  :iconlol:

ก็มาดูกันไป ถ้าเวิร์ก รับรองลุงบันทำเเน่  :iconfreak:

ออฟไลน์ jayamiku

• *
  • Like: 0
ของแผ่นดินใหญ่มาแรงจริงๆ :iconpale: ลุงบันไดมัวแต่หักหลัง เซงจิต  :iconcry:

ออฟไลน์ kikader02

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
1/144 โมเเท้ TTนี่งานสวยอย่างเทพเลยอยากรู้ว่าจุดขยับจะดีรึป่าวหว่า :iconcryjoy:

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
3ก๊กมันของจีนอยู่แล้ว บันไดจะกล้าฟ้องไหมถ้า copy 555  :icontounge:
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
รอดูกันต่อไป แต่สำหรับผม งานนี้มีสอย^^~