ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3805216 ครั้ง)

ออฟไลน์ nubirdza

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
เอ่อ ไม่ทราบว่า ณ ตอนนี้ ยังพอหา 1/144 เซราฟิม ได้มะฮะ แบบว่าเกิดกิเลสอยากแตกไลน์ซะงั้น   :iconlol:  :iconlol:  :iconlol:

ออฟไลน์ aruto

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
  arios  มาแล้วที่ร้านเจ๊ สะพานเหล็ก เลยสอยมากล่องหนึ่ง :iconlike:
นั่งรอรีวิวดีกว่า :iconhihi: :iconhihi:

ออฟไลน์ not_tell

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
gundoom ยังมีอยู่รึป่าวครับ พรุ่งนี้จะลองไปดู

ไปมาแล้วครับ  สอยมาทั้งกันดูม อริออส หนังสือgundam weapon หมดไปเป็นพัน :icondisapp:   คนถามหา เซราฟิม วันนี้เห็นอยู่นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2010, 05:46:49 PM โดย not_tell »

ออฟไลน์ test002147

• *
ง่ะ Arios มาแล้วหรอเนี้ย

เมื่อวันอังคารโทรไปถาม บอกไม่มีกำหนด  :iconpale:

ออฟไลน์ Jeanpaul

• *
ช่วงนี้โมจีน ของเยอะเลยครับ โดยเฉพาะ 3ก๊ก

วันนี้ไปมา ได้ พระเจ้าเล่าปี่ กับ ขงเบ้ง จูล่งตัวมา ของ TT มาเดี่ยวจะ มารีวิวให้ชมกันนะครับ

:iconlike:

v
v
v
v
v
v
144 นี่ไม่ชัวร์ครับ >w< วันนี้ไปสายตากวาดไปที่ 3 ก๊ก ซะเป็นส่วนใหญ่เลย Gundoom ก็มีนะครับ ร้านเจ๊ะเห็นอยู่ฮะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2010, 10:52:07 PM โดย Jeanpaul »

ออฟไลน์ test002147

• *
ช่วงนี้โมจีน ของเยอะเลยครับ โดยเฉพาะ 3ก๊ก

วันนี้ไปมา ได้ พระเจ้าเล่าปี่ กับ ขงเบ้ง จูล่งตัวมา ของ TT มาเดี่ยวจะ มารีวิวให้ชมกันนะครับ

:iconlike:

ที่ว่าของเยอะมี Kyrios กับ Dynames 1/144 ป่าวครับ  :iconlol:

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
วันนี้ผมไปมาได้เกราะเสือกะเล่าปี่พอดีตั้งใจจะไปซื้อเล่าปี่มาทำโปรเจคเจอเกราะเสือซะงั้นไว้วันไหนไปร้านคอมจะไปรีวิวให้ดูผมถ่ายไว้แล้วแต่มือถือผมอัพรูปไม่ได้

• *
สอบถามครับ ร้านเจ๊ แกปล่อยกันดูมเท่าไหร่ครับ  6xx หรือ 7xx ครับ
ขอทราบราคาโรงเก็บหน่อยครับ เบอร์ 1-4 กับ 5-6 ราคาไม่เท่ากันเหรอครับ
ขอบคุณครับ

ราคากลางระหว่าง ราคาที่พี่pooh ถามมาครับ

ปล.เกราะที่พี่ Kira พูดถึงเป็นยังไงหรอครับ อยากเห็นมากๆเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2010, 02:26:56 AM โดย Jeanpaul »

• *
สอบถามสักเล็กน้อยครับ โมพี่จีน เนี่ยมี Action Base ไหมครับ ราคาอยู่ประมาณเท่าไรเอ๋ย

เเล้วคุณ���าพเป็นยังไงบ้างครับ ใช้ดีไหม หลวมปวกเปียกรึเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2010, 10:24:25 PM โดย Jeanpaul »

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48
ถามหน่่อยครับ Gaia 1/144 ของ GD กับ มังกรขาว อันไหนดีกว่ากันครับ ว่าจะหามา โมซะหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
สอบถามสักเล็กน้อยครับ โมพี่จีน เนี่ยมี Action Base ไหมครับ ราคาอยู่ประมาณเท่าไรเอ๋ย

เเล้วคุณ���าพเป็นยังไงบ้างครับ ใช้ดีไหม หลวมปวกเปียกรึเปล่า

มีแต่เป็น base รุ่นสำหรับ 1/100 (รุ่นธรรมดานั้นแหละ) ของ GD ราคาก็ร้อยกว่าๆ ไม่หลวมหรอก ใช้ได้พอทน แต่ถ้าเป็น Machine Nest ของ TT ละก็แหล่มเลย

ว่าแต่ Gaia Gundam 1/144 ของมังกรขาว นี่มันมีขายด้วยเหรอ เห็นแต่ของ GD ส่วน TT รู้สึกว่าก็ไม่มีซะด้วย รู้สึกว่าคุณจะไม่มีตัวเลือกอื่นนา ถ้าจะเอาโมจีนก็ต้อง GD ละมั๊ง  :iconwink:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2010, 10:42:18 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ maniamania

• *
  • Like: 1
ถามอะไรหน่อยครับ อย่าว่ากันเลยนะครับ คือสรุปผมไม่รู้ว่าร้านเจ๊ที่ว่าคือร้านไหนอะครับ ดูจากแผนที่หน้าแรกแล้วหาไม่เจอครับ พอจะบอกได้ไหมครับว่าร้านเจ๊อยู่ติดกะร้านอะไร ใกล้ร้านอะไรครับ สะพานอะไร ผมเดินไปจากร้านหน้าเบียร์ตามแผนที่แล้วไม่รู้จริงๆ :iconsweat: คนละร้านกับร้านเจ๊ที่เป็นจุดแดงในแผนที่หน้าหนึ่งใช่ไหมครับ เพราะร้านนั้นไม่มีโมจีน(หน้าแรกก้อบอกไว้แล้ว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2010, 11:48:33 PM โดย maniamania »

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48

มีแต่เป็น base รุ่นสำหรับ 1/100 (รุ่นธรรมดานั้นแหละ) ของ GD ราคาก็ร้อยกว่าๆ ไม่หลวมหรอก ใช้ได้พอทน แต่ถ้าเป็น Machine Nest ของ TT ละก็แหล่มเลย

ว่าแต่ Gaia Gundam 1/144 ของมังกรขาว นี่มันมีขายด้วยเหรอ เห็นแต่ของ GD ส่วน TT รู้สึกว่าก็ไม่มีซะด้วย รู้สึกว่าคุณจะไม่มีตัวเลือกอื่นนา ถ้าจะเอาโมจีนก็ต้อง GD ละมั๊ง  :iconwink:

คือว่า ทางฝั่งแม่สาย มี โม 1/144 มังกรขาว เพียบครับ ใน

• *
ถามอะไรหน่อยครับ อย่าว่ากันเลยนะครับ คือสรุปผมไม่รู้ว่าร้านเจ๊ที่ว่าคือร้านไหนอะครับ ดูจากแผนที่หน้าแรกแล้วหาไม่เจอครับ พอจะบอกได้ไหมครับว่าร้านเจ๊อยู่ติดกะร้านอะไร ใกล้ร้านอะไรครับ สะพานอะไร ผมเดินไปจากร้านหน้าเบียร์ตามแผนที่แล้วไม่รู้จริงๆ :iconsweat: คนละร้านกับร้านเจ๊ที่เป็นจุดแดงในแผนที่หน้าหนึ่งใช่ไหมครับ เพราะร้านนั้นไม่มีโมจีน(หน้าแรกก้อบอกไว้แล้ว)

ตรงข้ามร้านเจ๊ มีร้านปืนอะครับ

ไม่รู้ผมเข้าใจถูกไหมนะ ถ้าจำไม่ผิดร้านเจ๊นี่เดินทะลุออกไปเวิ้งได้ด้วย

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog

คือว่า ทางฝั่งแม่สาย มี โม 1/144 มังกรขาว เพียบครับ ใน��าค seed destiny เลยถามเอาไว้ดูหนะครับว่า เนื้องาน ของ GD กับ มังกรขาว ของ Gaia อันไหนดีกว่ากันหนะครับ ขอบคุณมากครับที่ตอบ

ยังงั้นหรอกหรือ จากที่ลอง คิดว่า คงไม่มีอะไรที่เลวร้ายไปก็ GD แล้วละมั๊ง ก็น่าจะลองของมังกรขาวดู

ตรงข้ามร้านเจ๊ มีร้านปืนอะครับ

ไม่รู้ผมเข้าใจถูกไหมนะ ถ้าจำไม่ผิดร้านเจ๊นี่เดินทะลุออกไปเวิ้งได้ด้วย

เข้าใจถูำกแล้ว ร้านเจ้อยู่ในตรอกที่ทะลุไปเวิ้งนครเกษม ได้อยู่ตรงข้ามฝั่งคลองกับร้านหน้าเบียร์ ถัดไปแค่สะพานเดียวเอง  :iconwink:

ออฟไลน์ toom2236

• *
  • คนไทย รักกันดั้ม เชียร์บอลไทย
ถือว่าเป็นโมจีนละกันครับ

แอสโตรแพลนแบบพลาโมมีขายในไทยแล้ว
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=15118.0

แถวสะพานเกล็กมีของเข้ามาไหมครับ อยากได้มาก

อิอิ

กะเด้ว!!!

ออฟไลน์ Archdevils

• *
  • Like: -2
อ้าวท่านตูมเล่นบอร์ดนี้ด้วยเหรอ
เห็นที่ tirkx ด้วย

1. Arios 1/144 นี่แถม base ไว้รวมร่างกับ GN Archer ด้วยป่าวคับ แบบที่มันอยู่ในคู่มือ Archer นะครับ

2. ผมสนใจ Gaia มากเลย ของมังกรขาวนี่มีขายที่ไหนบ้างครับ

3. ผมมีความรู้สึกว่า Avalance Exia ของ 1/144  นี่ดูเพรียวกว่า 1/100  :iconnasty:
หรือว่าผมคิดไปเองคับ

รบกวนด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2010, 08:47:25 PM โดย Archdevils »

ออฟไลน์ watpong

• *
  • กันดั้มคือชีวิต
อ้าวท่านตูมเล่นบอร์ดนี้ด้วยเหรอ
เห็นที่ tirkx ด้วย

ว่าแต่ Arios 1/144 นี่แถม base ไว้รวมร่างกับ GN Archer ด้วยป่าวคับ

ผมสนใจ Gaia มากเลย ของมังกรขาวนี่มีขายที่ไหนบ้างครับ

ที่รวมมารู้สึกจะแถมมาให้กับ GN Archer นะครับ รู้สึกถ้าจำไม่ผิดจะเป็นตัวเดือยที่เอาติดส่วนหัวยานของ GN Archer รึเปล่านะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2010, 08:50:43 PM โดย watpong »

ออฟไลน์ watpong

• *
  • กันดั้มคือชีวิต
ใครพอจะมีรูป CrossBone Gundam [GHD] มั่งครับ
« ตอบกลับ #4718 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 06:55:14 AM »
ใครพอจะมีรูป CrossBone Gundam [GHD] มั่งครับ
คือผมอยากได้แต่ไม่รู้ว่าเนื้องานเป็นแบบไหนอ่ะครับ
ใครที่มีไว้ครอบครอง ถ้าไม่รบกวนมากช่วยถ่ายรูปรีวิวให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
คือผมอยากได้แต่ไม่รู้ว่าเนื้องานเป็นแบบไหนอ่ะครับ
ใครที่มีไว้ครอบครอง ถ้าไม่รบกวนมากช่วยถ่ายรูปรีวิวให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าให้พูดจากที่เคยเอามาโมดิไฟน์ มันแย่พอๆกับ F-91 เลยละ ไม่แนะนำ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/