ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3807763 ครั้ง)

ออฟไลน์ louiscyber

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
มีใครลองเอา 1/144 ของ GHD พวกนี้มาเล่นแล้วบ้าง งานดีไหม

1.Legend
2.Provident
3.Gaia
4.Chaos
5.Forge Impluse

ออฟไลน์ Lynx

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
ถามนิดนึงครับ  Machine Nest (ฐานโรงเก็บหุ่น) ที่ร้านเจ๊ มีเบอร์อื่นนอกจาก 2 กับ 3 ไหมครับ? แล้วตอนนี้ร้านเจ๊มีของอยู่ไหม?

ออฟไลน์ test002147

• *
ตกลง Arios ร้านเจ๊มาแล้วหรอครับ พอดีไม่มีเวลาไปดูเลย  :iconsoul:

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ตกลง Arios ร้านเจ๊มาแล้วหรอครับ พอดีไม่มีเวลาไปดูเลย  :iconsoul:

มาแล้วจริงๆ ไม่ได้โม้

มีใครลองเอา 1/144 ของ GHD พวกนี้มาเล่นแล้วบ้าง งานดีไหม

1.Legend
2.Provident
3.Gaia
4.Chaos

สินค้าของ GD สเกลยิ่งเล็ก ยิ่งอันตรายนะ  :icondizzy:

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
Re: ใครพอจะมีรูป CrossBone Gundam [GHD] มั่งครับ
« ตอบกลับ #4724 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 11:13:22 AM »
ใครพอจะมีรูป CrossBone Gundam [GHD] มั่งครับ
คือผมอยากได้แต่ไม่รู้ว่าเนื้องานเป็นแบบไหนอ่ะครับ
ใครที่มีไว้ครอบครอง ถ้าไม่รบกวนมากช่วยถ่ายรูปรีวิวให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ
จัดไป :iconpale:
MGครอสโบนฟลูครอสGD

ส่วนที่ไม่ค่อนดีคือตรงปีกข้างหลังอ่ะมันกางไม่ได้กางแล้วหลุดผมเลยอัดกาวซะส่วนมือก็ถือของไม่ได้เลยเอามือที่wing 0แถมมาอีกคู่ใส่แทน ถ้ามีฝีมือในการโมพอสมควรแนะนำครับพอต่อเป็นตัวได้
แต่ถ้าไม่มีไม่เคยลองของGdแนะนำอย่าลองดีกว่า  :iconlol:เด๋วจะหาว่าผมไม่เตือน :iconlol: :iconlol:

นานมากแล้วครับและยังไม่เคยเห็นร้านไหนเอาเข้ามา :iconpale:
v
v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2010, 11:19:07 AM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ ToonBC5

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -2
  • จิงดิ
Re: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล
« ตอบกลับ #4725 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 11:16:52 AM »
http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-b3d0819bcfc31d7a22ad5319c9adf66c.htm  งานเข้าแล้วพี่น้อง ไม่รู้ออกมานานยัง

ออกนานแล้วหรือครับ พอดีเพิ่งไปบวชมาเลยไม่รู้ โทษทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2010, 11:22:00 AM โดย ToonBC5 »

• **
^
^
^
คืออะไรหรอครับ เข้าเวปเท้าเบาไม่ได้

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
รีวิวเกราะเสือมาแล้วจ้า
เกราะพยักษ์แค่[เกราะนะ]bendi

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=15138.0

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51

อาวุเทพ พี่จีนจัดให้ชุดให่ญอีกเเล้ว มีของเล่นเพิ่มกันอีกเเล้วคับท่าน..555 :iconlike:

ลิงค์คับ
http://item.taobao.com/item.htm?id=5889454362

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48

1.Legend
2.Provident
3.Gaia
4.Chaos

แนะนำว่า ถ้าจะลอง ลองของ มังกรขาว 1/144 ดีกว่าครับ งานดีกว่า GD ครับ อย่างน้อย ก็ไม่ลำบากในการต่อมากเท่า 1/144 GD จากนั้น ตัดเส้น + ทำสีหน่อย ก็พอดูได้ครับ

ออฟไลน์ Jeanpaul

• *
วันนี้ไปสอย Gundoom กับ Action Base มาครับ ใครอยากได้โมจีน เเนะนำช่วงนี้เข้าไปเลยครับ ของเพียบ

วันนี้ตอนเข้าไป งง สะพานเหล็กปิดหมด เกือบร้างเลย ได้ข่าวทีหลังว่าตำรวจลง

เเต่ร้านโมจีนเปิด นะ 5 5 5 5 พอออกไปเดินข้างนอก สัก 40 นาที

กลับมาคนละอารมณ์ เปิดขายกันครื้นเครง 5 5 5 5 5

ออฟไลน์ Venda

• *
  • Like: -22
MG Freedom[GHD]

มันประกอบเป็นตัวได้รึปล่าวครับ

• **
แนะนำว่า ถ้าจะลอง ลองของ มังกรขาว 1/144 ดีกว่าครับ งานดีกว่า GD ครับ อย่างน้อย ก็ไม่ลำบากในการต่อมากเท่า 1/144 GD จากนั้น ตัดเส้น + ทำสีหน่อย ก็พอดูได้ครับ

ไม่ทราบว่าของมังกรขาวมีตัวไหนบ้างครับ 1/144
ว่าแต่ยี่ห้อนี้หาซื้อยากจัง :iconpanic:

ออฟไลน์ appbew

• *
  • Like: 13
 :iconwish:อยากเห็นรีวิว เรดเฟรม gd จังครับใครมีช่วยหน่อยครับ

ออฟไลน์ Akira00

• *
  • 1/144 HG Only
ไม่กล้าวัดดวงกับ MG Freedom ของ GHD แฮะ...

ว่าแต่พวก NG 1/100 Seed นี่ มีโมจีนค่ายไหนทำมั่งครับ?

ตามหาฐานฟิกม่าขอรับ~

ออฟไลน์ mtgluker

• *
MG Freedom[GHD] ของผมล๊อตเก่า งานก็พอได้นะครับ พอเป็นตัวอยู่ ติด Backpack แล้วยังยืนได้ไม่โปลิโอครับ  :iconwink:

แต่เรื่องหล่อเกิน ประกบไม่สนิท กับ คราบปูนเนี่ย มากมายตามสไตล์ GHD เค้าล่ะครับ ส่วนหน้าตา... ลิงมากๆครับ :iconsweat:

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48

ไม่ทราบว่าของมังกรขาวมีตัวไหนบ้างครับ 1/144
ว่าแต่ยี่ห้อนี้หาซื้อยากจัง :iconpanic:

มังกรขาวนะครับ 1/144 นั้นของ

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ไม่กล้าวัดดวงกับ MG Freedom ของ GHD แฮะ...

ว่าแต่พวก NG 1/100 Seed นี่ มีโมจีนค่ายไหนทำมั่งครับ?

MG 1/100 Seed ระดับ MG มีของ GD กับ TT  แต่สัดส่วนของ Seed ที่มีอยู่ในตลาดสะพานเหล็กตอนนี้จะเป็นของ TT ซะมากกว่า ของ MG ของ GD ที่มีขายในตอนนี้ไม่ค่อยจะมีพวก Seed เท่าไรเลย เล่นของ TT ดีกว่า

ออฟไลน์ pooh

• *
  • Like: -10
  • MY HGUC

1.Legend
2.Provident
3.Gaia
4.Chaos

มันมีด้วยเหรอครับ  ที่ว่า ผมไม่เคยเห็นซักที น่าสนใจจริงๆครับ ใครมี ลองรีวิวกันหน่อยสิครับ พร้อมกับสถานที่ซื้อด้วยนะ แต่ตัวนี้Provideceผมเคยเห็นที่ร้านเจ๊นะ แต่มันนานมากแล้ว ไม่รู้ด้วยว่ายี่ห้ออะไร แต่โมจีนแน่นอน(เพราะกองอยู่ข้างล่าง)
FIGHT CLUB  ทีเอ็งข้าไม่ว่า  ทีข้าเอ็งอย่าโวย

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
เมื่อตอนต้นเดือนแอบเห็น Legend ที่ร้านหน้าเบียร์น่ะคุณโอ ไม่รู้ยังเหลือหรือเปล่า่อ่ะ :iconsmile:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ