ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3807835 ครั้ง)

ออฟไลน์ pooh

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -10
  • MY HGUC
สอบถามคร้าบ พี่น้องสมาชิก   hg Arios ที่สะพานเหล็ก ยังราคา 16x เหมือนเดิมรึเปล่าคร้าบ   :iconshy: 
FIGHT CLUB  ทีเอ็งข้าไม่ว่า  ทีข้าเอ็งอย่าโวย

ออฟไลน์ choytawee

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สอบถามคร้าบ พี่น้องสมาชิก   hg Arios ที่สะพานเหล็ก ยังราคา 16x เหมือนเดิมรึเปล่าคร้าบ   :iconshy: 

ที่ผมไปซื้อยังราคาเหมือนเดิมนะครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ Jeanpaul

• *
ถามคนที่ซื้อ Gundoom หน่อยครับ ว่าหน้ากล่องนี่มันพิมพ์ด้วยตัวหนังสือสีทองเปล่าครับ ดูใน���าพเหมือนจะพิมพ์ด้วยตัวหนังสือสีทอง แต่พอไปดูร้านเจ๊กลับเป็นพิมพ์ธรรมดา

พิมพ์ตัวธรรมดาครับ

ออฟไลน์ watpong

• *
  • Like: -2
  • กันดั้มคือชีวิต
รบกวนหน่อยนะครับว่า

Cross Bone Gundam แบบ full cloth ของ GHD ล๊อตใหม่อ่ะครับ

ใครพอจะเคยเห็นบ้างครับเนื้องานเป็นอย่างไรบ้าง เหมือนกันกับ วิง ka ล๊อตใหม่  GHD รึเปล่าน่ะครับ

ใครที่เคยเห็นช่วยบอกหน่อยนะครับ 

ขอบคุณครับ

---------

v
v
v

ขอบคุณครับพอดีว่าอยากได้อ่ะครับ

แต่ยังคงความเป็นสาวกโมจีน -.- (ที่จริงไม่มีตังซื้อโมแท้)  :iconnasty:

ไว้จะลองซื้อมาต่อ บางทีจะได้อัพเลเวลการต่อโม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2010, 10:22:15 PM โดย watpong »

ออฟไลน์ kaxuma

• **
รบกวนหน่อยนะครับว่า

Cross Bone Gundam แบบ full cloth ของ GHD ล๊อตใหม่อ่ะครับ

ใครพอจะเคยเห็นบ้างครับเนื้องานเป็นอย่างไรบ้าง เหมือนกันกับ วิง ka ล๊อตใหม่  GHD รึเปล่าน่ะครับ

ใครที่เคยเห็นช่วยบอกหน่อยนะครับ 

ขอบคุณครับ

น้องผมซื้อมาแล้ว พลาสติกก็เปราะเหมือนเดิม หน้าไม่ค่อยสวย ตรงข้อมือส่วนสีแดงประกอบไม่สนิท แต่ลำตัวโอเค

กระโปรงหน้าข้างนึงยัด ball เข้าไปใน joint ไม่ได้ ครับ คร่าวๆเพราะน้องผมเพิ่งต่อได้ครึ่งตัว

ดองมานานมากแล้วเพราะมันกินกำลังใจเหลือเกินเวลาต่อครับ

เปิดดูเท้าเบา ตัวใหม่มาละครับ

http://item.taobao.com/item.htm?id=6077311764

คงออกเรียงกันไปสินะ  เขียว > ส้ม > อ้วน แล้วค่อยพี่เทพเพิ่มดาบ :iconnasty: รอต่อไป

Designer Color 1/100 รีบๆออกมาด้วยน้า :iconlol: :iconlol:

แล้ว MG ผมหล่ะครับลุง TT ฮือๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2010, 08:12:47 PM โดย kaxuma »

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9

http://item.taobao.com/item.htm?id=6077311764

คงออกเรียงกันไปสินะ  เขียว > ส้ม > อ้วน แล้วค่อยพี่เทพเพิ่มดาบ :iconnasty: รอต่อไป

Designer Color 1/100 รีบๆออกมาด้วยน้า :iconlol: :iconlol:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ Archdevils

• *
  • Like: -2
ดีนะยังไม่ได้ซื้อ cherudim ธรรมดา :iconfreak:
แต่ราคาเพิ่มอีก 4 หยวน ก็ ok สำหรับส่วนที่เพิ่มขึ้นมา

GN Sword III นี่ต้องรอหลังสุดเลยใช่ไหมเนี่น TT
อ้าา....ก :iconpanic:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2010, 08:22:45 PM โดย Archdevils »

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
เกิดพี่จีนใจดีออกเป็น GN Sward III + 7 ดาบ ในกล่องเดียว มีเฮแน่

ว่าแต่ MG ล่ะ รอ Zaku Cannon กับ Gouf อยู่นะ

ออฟไลน์ aruto

• *

คิดถูกจริงๆที่รอมาจนถึงทุกวันนี้ :iconwink: :iconwink:
แต่ว่า  ดันสอยเจ้าสีส้มมาแล้วอ่า :icondisapp: :icondisapp:

ออฟไลน์ Akira00

• *
  • 1/144 HG Only

คิดถูกจริงๆที่รอมาจนถึงทุกวันนี้ :iconwink: :iconwink:
แต่ว่า  ดันสอยเจ้าสีส้มมาแล้วอ่า :icondisapp: :icondisapp:

ผมกะสอยทั้งตัวปกติและ อาวุธเสริมเลยล่ะ...(แบบอาวุธเสริมมันตั้งโชว์แล้วรกตู้ยังไงชอบกล)

ตามหาฐานฟิกม่าขอรับ~

ออฟไลน์ bossgeass

• **
  • Like: -4
  • เจ้าของไม่ได้เลือกโม-โมตังหากที่เลือกเจ้าของ
^
^
Stun 5.0 s

ไรหวามีออกมาด้วยโดนราคาไม่แรกไม่กล้วออกมาอีกมาพวกตัวอัพเกรดเนี้ยชอบ  :iconlove:

ออฟไลน์ louiscyber

• **

กะไว้ล่ะต้องเป็นอย่างนี้ เลยไม่ซื้อไว้

ว่าแต่ตัว OO seven sword มันใส่ o raiser ได้ไหม

ถ้าไม่ได้ จะได้ซื้อ o raiser เพิ่ม :iconsweat:

ว่าแต่มีใครเห็น ที่ไหนขาย Tieren Space Type บ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2010, 09:18:01 AM โดย louiscyber »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
เมื่อวันอาทิตย์ไปสอย 1/144 Arios มาจากร้านเจ้ ไหนๆ ก็มาแล้วเลยไปแวะร้านหน้าเบียร์ ปรากฏว่าพวก 1/144 seed ของ GD เข้าหลายตัว ซึ่งมีอยู่หลายตัวที่ TT ไม่ทำ ไอ้เราก็เห็น Provident กับ Legend กิเลสก็เลยเกิด ขอเป็นหนูลองยาแล้วกัน  จะได้เอาประสบการ์ณ มาแชร์ให้เพื่อนๆ ในบอร์ดฟัง ผลที่ได้

ยังห่วยเหมือนเดิมครับ

ผมลองต่อ Legend ก่อนเลยเพราะเป็นรุ่งหลังจาก Provident(ขออ

ออฟไลน์ pooh

• *
  • Like: -10
  • MY HGUC
เมื่อวันอาทิตย์ไปสอย 1/144 Arios มาจากร้านเจ้ ไหนๆ ก็มาแล้วเลยไปแวะร้านหน้าเบียร์ ปรากฏว่าพวก 1/144 seed ของ GD เข้าหลายตัว ซึ่งมีอยู่หลายตัวที่ TT ไม่ทำ ไอ้เราก็เห็น Provident กับ Legend กิเลสก็เลยเกิด ขอเป็นหนูลองยาแล้วกัน  จะได้เอาประสบการ์ณ มาแชร์ให้เพื่อนๆ ในบอร์ดฟัง ผลที่ได้

ผมลองต่อ Legend ก่อนเลยเพราะเป็นรุ่งหลังจาก Provident(ขออ���ัยที่ไม่ได้ถ่ายรูป กล้องพังมาเป็นปีแล้วยังไม่ได้ซื้อใหม่สักที) ผลงานGD คือ

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)       5/10   มีส่วนเกินเล็ก แต่ปัญหาหนักอยู่ทีมือหล่อไม่ครบ บริเวณกำปั้นตรงส่วนสันกำปั้นหายไปหมด ไม่สามารถถืออาวุธได้ทั้ง 2 ข้าง ต้องไปหามือของDestiny TT ที่ไม่ใช้มาใส่แทน :iconcry:
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                         6/10  ต้องใช้กาวช้างช่วยหลายจุด เช่น ใบหน้ากับเขาต้องลงกาวไม่งั้นหลุด
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                               6/10   มีเว้นช่องไฟหลายที่โดยเฉพาะที่แขน
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                        7/10   แน่นบางจุดๆ บางจุดต้องอาศัยเทปกาวเข้าช่วย พันซะรอบ
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)        6/10   เนื้อพลาสติกห่วยเหมือนเดิมออกแรงกดให้แน่น พาลจะหักซะงั้นเล่นขึ้นฝาขาวออกมาเลย แต่สีพลาสติกถือว่า ok
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  8/10    ใช้ได้เลย
7.หน้าตา                                                        7/10    ดูแบนๆ ชอบกล ประมาณว่าหล่อระยะไกล
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                       8/10    ดูดีกว่า TT ก็ตรงนี้แหละ
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)            5/10    โมฯ กันยาวคับ สำหรับงานนี้
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้                        5/10    อย่าลองเลย ท่ามีสิ่งอื่นให้เลือกที่ดีกว่า

คะแนนรวม 63/100 rank C

เหลือ Provident อีกตัว :iconsoul: ไม่รุ้ชะตากรรมจะเป็นเช่นไร

วันหลังถ่ายรูปมาให้ดูบ้างนะครับ
FIGHT CLUB  ทีเอ็งข้าไม่ว่า  ทีข้าเอ็งอย่าโวย

ออฟไลน์ junkxxx

• *
  • Like: -8
สาม ร้อย ยี่สิบ หน้าแล้วหรอครับเนี้ยไปไกลจริงๆชุมชนโมจีน...555+
หลงใหลใน GUNPAL???

ออฟไลน์ louiscyber

• **
เมื่อวันอาทิตย์ไปสอย 1/144 Arios มาจากร้านเจ้ ไหนๆ ก็มาแล้วเลยไปแวะร้านหน้าเบียร์ ปรากฏว่าพวก 1/144 seed ของ GD เข้าหลายตัว ซึ่งมีอยู่หลายตัวที่ TT ไม่ทำ คุณเราก็เห็น Provident กับ Legend กิเลสก็เลยเกิด ขอเป็นหนูลองยาแล้วกัน  จะได้เอาประสบการ์ณ มาแชร์ให้เพื่อนๆ ในบอร์ดฟัง ผลที่ได้

ผมลองต่อ Legend ก่อนเลยเพราะเป็นรุ่งหลังจาก Provident(ขออ���ัยที่ไม่ได้ถ่ายรูป กล้องพังมาเป็นปีแล้วยังไม่ได้ซื้อใหม่สักที) ผลงานGD คือ

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)       5/10   มีส่วนเกินเล็ก แต่ปัญหาหนักอยู่ทีมือหล่อไม่ครบ บริเวณกำปั้นตรงส่วนสันกำปั้นหายไปหมด ไม่สามารถถืออาวุธได้ทั้ง 2 ข้าง ต้องไปหามือของDestiny TT ที่ไม่ใช้มาใส่แทน :iconcry:
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                         6/10  ต้องใช้กาวช้างช่วยหลายจุด เช่น ใบหน้ากับเขาต้องลงกาวไม่งั้นหลุด
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                               6/10   มีเว้นช่องไฟหลายที่โดยเฉพาะที่แขน
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                        7/10   แน่นบางจุดๆ บางจุดต้องอาศัยเทปกาวเข้าช่วย พันซะรอบ
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)        6/10   เนื้อพลาสติกห่วยเหมือนเดิมออกแรงกดให้แน่น พาลจะหักซะงั้นเล่นขึ้นฝาขาวออกมาเลย แต่สีพลาสติกถือว่า ok
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  8/10    ใช้ได้เลย
7.หน้าตา                                                        7/10    ดูแบนๆ ชอบกล ประมาณว่าหล่อระยะไกล
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                       8/10    ดูดีกว่า TT ก็ตรงนี้แหละ
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)            5/10    โมฯ กันยาวคับ สำหรับงานนี้
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้                        5/10    อย่าลองเลย ท่ามีสิ่งอื่นให้เลือกที่ดีกว่า

คะแนนรวม 63/100 rank C

เหลือ Provident อีกตัว :iconsoul: ไม่รุ้ชะตากรรมจะเป็นเช่นไร

วันหลังถ่ายรูปมาให้ดูบ้างนะครับ

ดีน่ะที่ไม่ได้ซื้อ

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
 :iconsoul:ช่วนนี้ไม่ค่อยมีไรโดนๆเลย :iconlol:โมจีนออกมาแค้1/144แล้ว1/100อ่า :iconpale:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2010, 11:27:38 AM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
มันมาละครับ โมจีน1/100ที่หลายๆท่านถามหา

แซคท่านชาร์ เวอร์2.0  คงถูกใจสาวกแดงแรง3เท่าหลายๆท่าน :iconlol: รายละเอียดคลิ๊กที่รูปจ้า

แต่ตัวนี้มาพร้อมข้อข้องใจ MGตัวล่าสุดของTT ถ้าจำไม่ผิดจะเบอร์19 แล้วเจ้าตัวนี้ข้ามมา21เลย แล้วเบอร์20ล่ะ นี่มันหมายความว่าอย่างไร... :iconpanic:

ผมว่าถ้าแจ๊คพอตแตกจริงๆก็คงเป็น Sword Impulse :iconlol:
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2010, 01:45:20 AM โดย angelicz »

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
 :iconlol: นึกแล้วว่ามันต้องมาแน่ๆ Char'Zaku เนี่ย แต่ราคาก็คงเท่ากับ Zaku เขียวละมั๊ง อีกสักพัก Minelayer ตามมาแหง่ๆ แต่คงไม่มี Zaku Canon แน่ (อย่ามีออกมาเชียวนะ ซื้อของจริงไว้แล้วด้วย)

No.20 ที่หายไป ให้เดาก็คงเป็นพวกตัวย้อมแมวนั้นแหละ อาจจะเป็น Zaku II F  (MS-06F) หรือไม่ก็ Minelayer รู้สึกตอน Zaku 3 สี (พวก MS-06R) ออกมาเบอร์มันก็กระโดดเหมือกันนะ

หรือไม่ก็อาจจะเป็น RX-78-3 G3 ก็ได้ ตัวนี้ก็ย้อมสีเหมือนกัน ไม่ต้องทำอะไรใหม่ด้วย หรือจะห้าวขนาดทำ RX-78 Real Type + G Fighter ออกมาละ(คงไม่ละมั๊ง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2010, 01:28:27 AM โดย xenophage »

ออฟไลน์ wittavat1

• *
    • thaiall-model.com
อยากให้ออก HGUC เพิ่มครับ  เฮียตี๋จะออกไหมน้อ