ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3801066 ครั้ง)

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ผมว่า ถ้าพี่จีนจะไม่ออก Zaku ซักรุ่น ก็คงเป็นรุ่น F นั่นแหละ เพราะมันแทบไม่ต่างจากรุ่น J เลย ออกมาอาจขายไม่ค่อยดี
ส่วนที่เหลือ Mine Layer, Zaku Cannon หรือถ้า Bandai จะออก Zaku Recon, Zaku Tank, Zaku Psycommu. พี่จีนคงก็อบเรียบละ

ออฟไลน์ louiscyber

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
มันมาละครับ โมจีน1/100ที่หลายๆท่านถามหา

แซคท่านชาร์ เวอร์2.0  คงถูกใจสาวกแดงแรง3เท่าหลายๆท่าน :iconlol: รายละเอียดคลิ๊กที่รูปจ้า

แต่ตัวนี้มาพร้อมข้อข้องใจ MGตัวล่าสุดของTT ถ้าจำไม่ผิดจะเบอร์19 แล้วเจ้าตัวนี้ข้ามมา21เลย แล้วเบอร์20ล่ะ นี่มันหมายความว่าอย่างไร... :iconpanic:

ผมว่าถ้าแจ๊คพอตแตกจริงๆก็คงเป็น Sword Impulse :iconlol:
v
v

แจ่มเลย กำลังคิดว่ามันจะออกไหม

ออฟไลน์ kira_freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
 :iconcryout: :iconcryout: :iconcryout:กรี๊ดๆๆแซ็กชาร์มาแล้วโดนๆๆๆๆ :iconlol: :iconlol:แซ็กตัวอื่นไม่เก็บเพราะรอตัวนี้อยู่

ออฟไลน์ aseanit

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
sd3ก็กตัวไหนน่าเล่นบ้างครับ

ออฟไลน์ Jeanpaul

• *
sd3ก็กตัวไหนน่าเล่นบ้างครับ

ถ้าของ {TT} เล่นได้ทุกตัวอะครับ เเถมจะเหมือนลุงเป๊ะ ต่างกันนิดตรง {TT} จะเนื้อพลาสติกมันเงากว่า

ความคมชัดในลายเส้นต่างก็ถือว่าเยี่ยมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2010, 10:55:25 PM โดย Jeanpaul »

ออฟไลน์ kai122

• *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
เเซ๊คชาร์มา รูปแบบต่อดิบก็ตามมาเลย  :iconfreak:

"ไม่บอกใครจะรู้ว่าผมเป็นของก๊อป"  :iconnasty:

อาวุธพร้อมทั้ง 3 ชนิด

รวมพลคนพันธุ์ Z(aku)  :iconlol:

จากรูปจะเห็นว่า งานก็เนี๊ยบไม่เเตกต่างจาก 4 สี ที่ออกมาก่อนหน้าเลย  :iconnasty:
เจ้าขาวจะได้มีคู่ปรับที่เหมาะสมมายืนเคียงข้างเเล้ว อิอิ  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
^
^
คิดเหมือนผมเลย วันนี้อุตส่าห์ไปพานเหล็กสอยเจ้าขาวมารอแซคท่านชาร์เลยนะเนี่ย :iconnasty:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48
บอกข่าวแฟนๆโมจีน

• *
ช่วงนี้มีใครเข้าใน พานเหล็กบ้างคร้าบ เช๊คให้หน่อยฮะ ว่ามี Gadessa 1/144 ไหมอ่า

ออฟไลน์ zeroray

• *
  • Like: -1
มีใครลองซื้อ 1/60 FORCE IMPLUSE กับ  1/60 X10 A strike freedom  ของGD มาต่อบ้างหรือยังครับ
รบกวนขอข้อมูลหน่อยว่าเลวร้ายหรือพอได้

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
^
^
เคยลองแค่ Freedom 1/60 ครับ (น่าจะคนละตัวกับ stike freedom ถามมานะ) :iconmouth:

หน้าตาหล่อเหลาเอาการ แต่รอยผ่ากลางตรงหัวค่อนข้างชัดดูเหลื่อมๆ ถ้าขัดแต่งทำสีก็คงสวย

ปัญหาหนักสุดที่เจอก็คือส่วนของเท้าครับ บอกไม่ถูกว่ามันเป็นยังไง แต่เหมือนมันทำมาผิดทำให้ประกบไม่ได้ ต้องทำการตัดแต่งเองฮะ

ออฟไลน์ IAN_Rush

• *
บอกข่าวแฟนๆโมจีน ��าคเหนือ หน่อยนะครับ ตอนนี้ ทางร้านค้าฝั่ง ตลาดท่าขี้เหล็ก เริ่มมีบางร้าน จะนำเอาเจ้าตี๋ TT ( CC ) มาขายแล้ว ซึ่งผมคิดว่า ถ้ามาเมื่อไหร่ สงสัยจะมีเต็มไปหมดหลายร้านแน่นอน เหมือนที่ เอาเจ้า มังกรขาว เข้ามาขายซะจน บางทีขายไม่ออก ต่อราคากันมันส์เลย (.......ต้อง ต่อราคาเก่งๆ น่าจะคุ้มนะครับ)  :iconvsign:

ดีเลยครับจะได้ไม่ต้องรอ ไป กทม แล้วไปสะพานเหล็ก อิอิอิ จะต่อให้มันมองหน้าเลย อิอิอิ

ออฟไลน์ spyda

• *
Decal ของ GD Wing  Ver.ka ติดยังไงหรอครับ
แล้วก็ Decal ของ GHD Zeta White unicon ด้วยครับ ติดไม่เป็นจริง ๆ :iconwish:
มือใหม่หัดโม แนะนำด้วยนะครับ

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
Decal ของ GD Wing  Ver.ka ติดยังไงหรอครับ
แล้วก็ Decal ของ GHD Zeta White unicon ด้วยครับ ติดไม่เป็นจริง ๆ :iconwish:

:iconshy: เป็น Decal น้ำนะ เอาคัตเตอร์ตัดออกจากแผ่น แล้วเอาไปแช่น้ำ แล้วตัว Decal จะหลุดออกจากแผ่นเอง แต่เวลาติดค่อนข้างจะลำบากสักหน่อย

ออฟไลน์ spyda

• *

:iconshy: เป็น Decal น้ำนะ เอาคัตเตอร์ตัดออกจากแผ่น แล้วเอาไปแช่น้ำ แล้วตัว Decal จะหลุดออกจากแผ่นเอง แต่เวลาติดค่อนข้างจะลำบากสักหน่อย
ขอบคุณมากเลยครับ  :iconlove:
มือใหม่หัดโม แนะนำด้วยนะครับ

• *
TT เขาน่าจะขายดีคอลน้ำ เเยกด้วยนะครับ 5 5 5 5

ติดกันเพลินเลย เอิ้กๆๆ

ออฟไลน์ Akira00

• *
  • 1/144 HG Only
อยากทราบว่า PG SkyGrasper ของ GHD นี่ คุณ

ตามหาฐานฟิกม่าขอรับ~

ออฟไลน์ louiscyber

• **
TT เขาน่าจะขายดีคอลน้ำ เเยกด้วยนะครับ 5 5 5 5
ติดกันเพลินเลย เอิ้กๆๆ

แต่ไม่รู้ขายเท่าไรนี่สิ ถ้าราคาประมาณ 70-200 บาท (แผ่นเล็ก)
ก็มียี่ห้ออื่นเป็นตัวเลือกอยู่ :iconnasty:

ออฟไลน์ naykai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
^
^
^
แล้ว decal ของ TT หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ร้าน หรือเว็บก็ได้ มีใครเอาเข้ามาขายบ้าง

ออฟไลน์ oda

• *
เพิ่งลองโมจีน

ยี่ห้อtt ตรงตราเห็นมี tt hongli กับที่มีอักษรจีน4ตัว คือยี่ห้อเดียวกันใช่ป่าวครับ แล้วต่างกันหรือป่าวครับ  :iconshy: