ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3809326 ครั้ง)

ออฟไลน์ EXILE

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
Re: [โมจีน] รวบรวม
« ตอบกลับ #7360 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 07:29:21 AM »
มี ZOID ของโมจีนด้วยเหรอครับ สนใจอยากลองแต่เด็กละสู้ราคาของแท้ไม่ไหวอิอิ

น่าจะหมายถึง d-style ของค่ายโคโตมากกว่าคับ http://main.kotobukiya.co.jp/pk_ds_zoids_blade_liger/
ถ้าพี่จีนทำออกมาก้ดีเหมือนกันนะ  :iconlol:

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #7361 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 03:13:19 PM »
และแล้วก้ได้สอย d - hell กับเค้าซักที  :iconnasty:

**** ร้านหน้าเบีย >>> d-hell ver ew. สนนราคา ครึ่งแบงเทา +/- แล้วต่อจะต่อรอง ( GG นะฮะ  MOMOKO ของไม่เข้า คาดว่าอีกนาน )
         สว่น ver.ka ( มั้ง ) ครึ่งแบงเทา + 1 แดง ฮะ  *****

*** หลังจากลองแกะกล่องดู พบว่า แรร์ไอเทมอย่างตัวนักบินมีมาให้ฮะ หน้างานใช้ได้ตามมาตรฐาน GG ส่วนปีกค้างคาวตอนคลุมด้านหน้า มีรอยบุ๋มๆนิสๆ ทั้ง 2 ข้าง ***  :icondizzy:

*** จุดแตกต่างที่เจอมา ระหว่าง GG กับ MOMOKO >> ของ GG ที่ผมสอยมา รู้สึกจะไม่มีดีคอลให้นะฮะ เพราะ เป็นสติกเกอใสๆแล้วแผ่นรองเป็นสีเหลือง ตรงนี้ MOMOKO มีภาษีดีกว่าฮะ  :iconpanic:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2011, 03:22:41 PM โดย nubirdza »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
:iconwish: ดูจาก รูปแล้วผมว่าก็แหล่มไม่ใช่เล่นนะครับยี่ห้อนี้อ่ะ

โดยส่วนตัวแล้วอยากได้กริฟฟอนครับ เพราะของโคโตผมตามหามานานแล้วก็ยังไม่ได้สักที  :iconcry:

ยังไงรบกวนคุณ zanu009 ทำรีวิวเร็วๆ หน่อยนะครับ  :iconwish:  ถ้างานออกมาดีโดนใจ ผมจะได้ตัดสินใจสั่งมาลองมั่งครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล. ผมไม่ชอบสีม่วงอ่ะ

ถ้าตามหาของแท้ตัว SD กริฟฟอน ของโคโตหรือครับ ตอนนี้ที่ร้าน Dot35 มีมาแล้วครับ ผมเห็นหลายกล่องเลยตอนไปจองสินค้าเมื่อวันอังคารที่ผ่านมา

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #7363 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 06:41:33 PM »
^
^
ขอบคุณครับ ไว้ว่างๆ จะลองไปดูครับ (หวังว่าคงไม่หมดไปก่อนหรอกนะ  :iconmeow: )

-----------------------------

(เพิ่มเติมจากคุณ Strike Freedom ครับ) ว่า... แค่คุณเห็นหน้ามันแล้ว คุณอาจจะไม่อยากได้เลยแหละ คริคริ
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2011, 07:12:20 PM โดย kaopun »

ออฟไลน์ mokuribig

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #7364 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 06:58:37 PM »
ขอคำแนะนำหน่อยครับ  gm Zeta Gundam v2  GHD งานใช้ได้ใหมครับ จะไปจัดมาอะครับ ช่วยทีนะครับ :iconwink:

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #7365 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 07:04:45 PM »
^
^
^
MG Zeta Gundam งานของ GHD ตัวนี้สำหรับมือใหม่ไม่อยากแนะนำให้ลองนะครับ
เพราะต้องมีการปรับแก้กันแทบจะทุกจุด การประกบก็มีห่าง ไม่ลงตัวในหลายจุด
รายละเอียดความคมชัด แทบจะเรียกได้ว่าไม่ดีเอาเสียเลย จะดีตรงที่แถมดีคอลน้ำให้มาด้วย
ประกอบเป็นตัวได้ก็เก่งแล้วครับ

เรื่องแปลงร่างเป็น Wave Rider Mode นี่ไม่ต้องพูดถึงเลย แปลงร่างยากมาก บางจุดต้องมีการพึ่ง
พี่ช้าง อาจจะต้องมีการเลือกเอาครับว่าจะเลือกแบบ Mode MS หรือ Wave Rider แล้วก็หยอดกาวช้าง
ไปเลย เพราะกลไกในการแปลงร่างโดยเฉพาะบริเวณช่วงเอวประกบได้ไม่สนิทครับ และอีกปัญหาหนึ่ง
ทีพบก็คือ ข้อต่อต่างๆ ค่อนข้างหลวม และอ่อนแรงมากครับ แม้จะไม่ค่อยได้ขยับ ก็หลวมได้

แต่ถ้าหากจะจัดมาเพื่อฝึกฝีมือ หรือ UP Skill ก็จัดมาลองได้ครับ

PS. MG Zeta Gundam ของ GHD เป็นโมตัวแรกๆ ของผมที่ได้มีโอกาสจัดหามาประกอบ
     หลังจากที่กลับมาประกอบพลาโมเดลอีกครั้ง เลยทำให้มีประสบการณ์ตรงที่พอจะให้คำแนะนำได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2011, 07:23:28 AM โดย Strike Freedom »

ออฟไลน์ jinosaki

• *
  • Like: 28
    • Jinosaki
Re: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าว
« ตอบกลับ #7366 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 09:15:31 PM »
^^^^^^
^^^^^^
ผมเคยรีวิว MG Zeta Gundam 3 ของ GHD
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3748.msg180135#msg180135

ได้แค่นี้จริงๆครับ ให้คะแนนแบบใจดีแล้วนะนี่
Zeta 2 ก็ไม่น่าจะหนีกันมากนะ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2011, 09:18:10 PM โดย jinosaki »

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #7367 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 09:57:54 PM »
มี ZOID ของโมจีนด้วยเหรอครับ สนใจอยากลองแต่เด็กละสู้ราคาของแท้ไม่ไหวอิอิ

ตอนนี้ยังไม่มีหรอกครับ แต่อีกหน่อยไม่แน่เพราะ อยู่ๆพี่จีนเราเปิดไลน์ดีสไตร์แล้ว น่าจะทำตัวอื่นตามมา  :iconvsign:
Thailand only !!

ออฟไลน์ chochobee

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -48
« ตอบกลับ #7368 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 11:43:42 AM »
และแล้วก้ได้สอย d - hell กับเค้าซักที  :iconnasty:

**** ร้านหน้าเบีย >>> d-hell ver ew. สนนราคา ครึ่งแบงเทา +/- แล้วต่อจะต่อรอง ( GG นะฮะ  MOMOKO ของไม่เข้า คาดว่าอีกนาน )
         สว่น ver.ka ( มั้ง ) ครึ่งแบงเทา + 1 แดง ฮะ  *****

*** หลังจากลองแกะกล่องดู พบว่า แรร์ไอเทมอย่างตัวนักบินมีมาให้ฮะ หน้างานใช้ได้ตามมาตรฐาน GG ส่วนปีกค้างคาวตอนคลุมด้านหน้า มีรอยบุ๋มๆนิสๆ ทั้ง 2 ข้าง ***  :icondizzy:

*** จุดแตกต่างที่เจอมา ระหว่าง GG กับ MOMOKO >> ของ GG ที่ผมสอยมา รู้สึกจะไม่มีดีคอลให้นะฮะ เพราะ เป็นสติกเกอใสๆแล้วแผ่นรองเป็นสีเหลือง ตรงนี้ MOMOKO มีภาษีดีกว่าฮะ  :iconpanic:
ต่อเสร็จรบกวนรีวิว โชว์ด้วยนะครับอยากเห็นของ GG ถ้าไม่เลวร้ายมากจะได้ไปสอยมาทำสีหึหึ

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
« ตอบกลับ #7369 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 11:59:05 AM »
 :iconvsign:ต่อเสร็จเมื่อคืนครับลองชมเล่นๆกันดูครับ
ขอชมชิ้นใส่ทามออกมาได้ดีกว่า TT , GHD อีกอ่าเพราะใสจนเห็นตาด้านในเลยอ่า :iconwish:

งานสวยสมราคาดีเป็นโมจีนน้องให่มที่น่าสนจัยเพราะการตลาดฉลาดไม่ทำกานดั้มมาสู้ก็เจ้าอื่นๆเค้า :iconfreak:

ออฟไลน์ ittirin

• *
  • Like: -62
« ตอบกลับ #7370 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 12:50:13 PM »
งานสวยมากครับ โมจีนน่าสนใจขึ้นทุกวันเลยแฮะ

ออฟไลน์ insiderz

• *
  • Like: -2
  • Who am i ?
« ตอบกลับ #7371 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 06:03:47 PM »
:iconvsign:ต่อเสร็จเมื่อคืนครับลองชมเล่นๆกันดูครับ
ขอชมชิ้นใส่ทามออกมาได้ดีกว่า TT , GHD อีกอ่าเพราะใสจนเห็นตาด้านในเลยอ่า :iconwish:

งานสวยสมราคาดีเป็นโมจีนน้องให่มที่น่าสนจัยเพราะการตลาดฉลาดไม่ทำกานดั้มมาสู้ก็เจ้าอื่นๆเค้า :iconfreak:

ตัวสูงกว่า SD กันพลา ทั่วไปป่าวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2011, 06:04:25 PM โดย K »

« ตอบกลับ #7372 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 06:51:54 PM »
^
^
^
^
ตัวสูงกว่านิดหน่อยครับ :iconvsign:
ดันคูก้า หน้าหล่อมาก ม๊าก ครับท่าน ผมเพิ่งนั่งต่อเล่นๆได้เเค่นี้ครับรายละเอียดสวยใช้ได้ครับ :iconnasty:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2011, 07:32:28 PM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #7373 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 09:56:45 PM »
โมจีนสมัยนี้ผมว่าน่ากลัวขึ้นเรื่อยๆเลยนะครับเนี้ย  :icondisapp:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ Golfngage

• Like: -6
« ตอบกลับ #7374 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 10:03:59 PM »
ใครที่พึ่งไปสะพานเหล็กมา หรือกำลังจะไป

รบกวนดู HG เอ็กเซียรีแพร์2 ให้หน่อยสิครับ ของมารึยัง

ของหมดน๊านนาน T_T

ออฟไลน์ oorx

• Like: -4
« ตอบกลับ #7375 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 01:05:16 AM »
^
^
^
ผมไปมาวันนี้ยังไม่เห็นน่ะครับ

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
« ตอบกลับ #7376 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 01:30:01 AM »
ใครที่พึ่งไปสะพานเหล็กมา หรือกำลังจะไป

รบกวนดู HG เอ็กเซียรีแพร์2 ให้หน่อยสิครับ ของมารึยัง

ของหมดน๊านนาน T_T

www.kritmodel.com เห็นมีอยู่นะครับ

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

« ตอบกลับ #7377 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 04:39:19 PM »
 :iconvsign: ต่อดันคู้ก้าเสร้จเเล้วครับเลยนำมาให้ชมกันครับ

อันนี้เเถมครับกำลังทำสีอยู่ครับ :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2011, 04:49:33 PM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #7378 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 09:07:21 PM »
ขอถามนิดหน่อยนะครับ  ไม่ทราบว่าตอนนี้ราคาพี่บี้ที่สะพานเหล็กลงรึยังครับ?  :iconsmile:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ oorx

• Like: -4
« ตอบกลับ #7379 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 09:39:05 PM »
ผมได้มาสามแดงหนึ่งฟ้าครับ