ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3809904 ครั้ง)

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -65535
  • เป็นโรคคลั่ง Mono-Eye
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้ (กระทู้เก่า)
« ตอบกลับ #900 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 07:39:52 PM »
 :iconvsign: เห็นด้วยครับในการจัดระเบียบเกี่ยวกับข้อมูลโมจีน เพราะว่าจะหาข้อมูลพวกนี้แต่ล่ะทีลำบากมาก ถ้าจัดเป็นสัดเป็นส่วนจะช่วยได้เยอะเลยครับ

ออฟไลน์ kai122

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้ (กระทู้เก่า)
« ตอบกลับ #901 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 08:20:11 PM »
ท่าน pas20 ครับ สรุปเเล้วยังไงนะครับ
ผมอ่านหลายๆ หน้าเเล้วยังมึนอยู่
คือจะไม่ตั้งทู้ใหม่เเล้วใช่มะครับ
หรือยังไงเอย แบบว่าเบลอ  :icondizzy:

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #902 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 08:31:44 PM »
เหมือน rep ฮะ ตกลงว่าจะลงตัวกันวันไหน จะได้เตรียมรูปที่ถ่ายไว้ มารีวิวลงตูมเดียวเยย  :iconnasty:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #903 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 08:40:06 PM »
ท่าน pas20 ครับ สรุปเเล้วยังไงนะครับ
ผมอ่านหลายๆ หน้าเเล้วยังมึนอยู่
คือจะไม่ตั้งทู้ใหม่เเล้วใช่มะครับ
หรือยังไงเอย แบบว่าเบลอ  :icondizzy:

เหมือน rep ฮะ ตกลงว่าจะลงตัวกันวันไหน จะได้เตรียมรูปที่ถ่ายไว้ มารีวิวลงตูมเดียวเยย  :iconnasty:

อะเจ้ย ตั้งดิคร้าบคุณ Kai คุณ Nubirdza กำลังรอความเห็นจากสมาชิกท่านอื่นอีกนิดอ่ะ วัยรุ่นใจร้อนเจงๆ :iconnasty:
ขออนุญาตสมาชิกทุกท่านสรุปผลการประชุมส
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2009, 08:54:51 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

• *
« ตอบกลับ #904 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 08:45:07 PM »
เรื่องหาข่าวโม ทั้งใน + นอกประเทศ มะค่อยสะดวกแฮะ แต่ถ้าเอามารีวิว + เดินสะพานนี่ เต็มเหนี่ยวฮะ  :iconvsign:

เอาเปงว่าเรื่องไหนช่วยได้มาก หรือ น้อย ก็จะคอยเปงหน่วย sup ให้ละกันนะฮะ ( แต่ Sd นี่มะพลาด 55+ )

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #905 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 10:27:02 PM »
 :icondisapp: เขียนเยอะแล้ว error หมด 2 รอบเลย  :iconcry:

เอาเป็นว่าตอนนี้ผมขอเสนอชื่อกระทู้ของคะแนนโมจีนก่อนนะครับ คือ "โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG"

ส่วนอีกกระทู้นึงก็ "รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับวงการโมจีน" (ตามคำแนะนำของท่านบอส K) ครับ

งั้นก็เป็น 2 กระทู้ใหม่ปักหมุด:
1. กระทูู้้ให้คะแนนโมจีน
2. กระทู้ "รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับวงการโมจีน" โดยมีหลักตามเดิมเหมือนกระทู้นี้นะครับ

รายละเอียด --> http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=15.msg26490#msg26490

แกนนำท่านไหน รับผิดชอบส่วนใด ก็ตามสบายเลยครับ ไม่ซีเรียส
ถ้าทุกท่าน ok แล้วแจ้งด้วยครับ จะได้ล็อค+ตรึงกระทู้นี้ไว้ให้เป็นข้อมูลเก่า ได้ศึกษากันต่อไปครับ

----------------
ลืมบอกเพิ่มไปครับ
เรื่องเทคนิคต่างๆนี่ อยู่ในห้อง Technics หรือ WIP ไปเลยน่าจะดีกว่าครับ เผื่อท่านอื่นๆ ที่ไม่ได้ตามข่าวโมจีนก็สามารถนำไปใช้ได้ด้วยครับ

ขอมติชื่อกระทู้ก่อนละกันครับ ถ้า 2 ชื่อนี้ผ่าน ก็จะได้ลงไปในรายละเอียดกันต่อไปครับ  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2009, 07:35:27 AM โดย kaopun »

ออฟไลน์ gunbuster

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #906 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 03:15:08 AM »
การให้คะแนน นี่ทำเป็นแบบ www.dalong.net หรือเปล่าครับ

ใครพบ เห็น MG Strike E TT ที่ไหนบอกที่นะครับ ตามหาอยู่  :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2009, 03:22:05 AM โดย gunbuster »

• *
« ตอบกลับ #907 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 09:23:52 AM »
งั้นผมยอมให้คนอื่่นมาเสียบเพื่อชาติละกันครับ  :iconfreak:
เบาๆ นะ เด้วหนู๊เจ็บ .. :icondisapp:

ออฟไลน์ gazzada

• Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
« ตอบกลับ #908 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 11:09:02 AM »
ใครพบ เห็น MG Strike E TT ที่ไหนบอกที่นะครับ ตามหาอยู่  อ้างจาก คุนgunbuster  Strike E นี่เปนปืนกะดาบเหรอคับถ้าไช่ร้านเจ๊มีนะคับ    ส่วน hi-nu ตราTTผมเห็นอยุ่คับสะพานเหล็ก ร้านเจ๊ก้เหน(มะรุหมดยัง)มีไม่กี่ร้านคับhi-nuอะ :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2009, 11:10:52 AM โดย gazzada »

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
« ตอบกลับ #909 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 12:09:27 PM »
ไม่ได้เข้าไปสะพานเหล็กมานาน1เดือนแล้ว ตอนนี้ร้านเจ๊แกยังมีพระเจ้าเล่าปี่อยู่ไหมครับ

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

« ตอบกลับ #910 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 12:15:00 PM »
ใครพบ เห็น MG Strike E TT ที่ไหนบอกที่นะครับ ตามหาอยู่  อ้างจาก คุนgunbuster  Strike E นี่เปนปืนกะดาบเหรอคับถ้าไช่ร้านเจ๊มีนะคับ    ส่วน hi-nu ตราTTผมเห็นอยุ่คับสะพานเหล็ก ร้านเจ๊ก้เหน(มะรุหมดยัง)มีไม่กี่ร้านคับhi-nuอะ :iconvsign:

เอ๋ ทำไมผมไปเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ไปที่ร้านเจ๊ แต่ไม่เจอ hi-nu ของTT เจอแต่ GHD ล้วนๆเลย ถามไปก็บอกว่าของหมด หรือคุณดูยี่ห้อผิดหรือป่าวครับ เป็นงงมากๆ ขนาดดูหน้าร้านแถมยังรื้อกล่องออกมาดูอีก เจ้าของร้านมองหน้าเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2009, 12:35:43 PM โดย mrjenova »

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
« ตอบกลับ #911 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 12:52:23 PM »
ู^
^
ไปมาเหมือนกันครับเจ๊บอก "ม่ายมีอ่ะ เจ๊ยังไม่ได้สั่งเข้ามา"

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: แ&
« ตอบกลับ #912 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 01:23:08 PM »
ไม่มีใครสนใจHi-Nu ของGD บ้างรึทำออกมาก็สวยใช้ได้นะ ช่วยซื้อเจ๊แกหน่อยถ้าล๊อตนี้ไม่หมดแกคงไม่เอาของ TTมาขายแน่(ถึงแม้ว่าอาจจะมีสต๊อกอยู่ที่บ้านก็เหอะ) :iconfreak:

ลองให้คะแนนดูหนุกๆเน้อ

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน)                6
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                         8
3.รอยประกบ(เหลื่อม,ห่างมั้ย)                6
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                        4
5.เนื้อและสีของพลากติก                       6
6.ความคมชัด(ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)   5
7.หน้าตา                                          8
8.ดีคอล (ให้มาแบบไหน)                      9
9.ความคุ้มค่า(ราคาเทียบกับโมแท้)          8
10.ลักษณะเฉพาะ/เอกลักษณ์เฉพาะ           9
รวม 69/100
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2009, 01:27:09 PM โดย unn13 »

• *
« ตอบกลับ #913 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 01:25:13 PM »
^
^
^

ไม่น่าเชื่อเลย GHD หรอนั้น สวยเหมือนกันเเหะ
เเต่ไม่มีใครเเทนที่ TT ผมได้หรอกครับ  :iconfreak:

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
« ตอบกลับ #914 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 01:28:25 PM »
 :iconlol:อ้าวไหงttกลายเป็นของหายากซะงั้นแต่ผมไม่ค่อยเดือดร้อนเท่าไหร่ ประมาณว่าเอาถูกไว้ก่อนหน้าตาจุดขยับช่างหัวมันเด๋วแต่งได้

« ตอบกลับ #915 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 01:38:52 PM »
 :iconcry: คือได้เห็นของคุณ unn13 ที่เป็น hi-nu ของ GHD แล้วครับรู้สึกตรงช่วงอกสีเทาๆ พลาสติกจะบวมขึ้นมา เหมือนฉีดพลาสติกมาไม่ค่อยดีอะครับ สู้ของคุณ Wulther  ที่เป็น TT ไม่ค่อยได้ เพราะจะใกล้เคียงกับของแท้มากมายเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2009, 01:40:33 PM โดย mrjenova »

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
« ตอบกลับ #916 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 01:44:13 PM »
คุณ unn13 เก่งมากเลยครับ แค่ต่อเป็นตัวก็อยากแล้วตัวนี้ .... ผมล่ะท้อเลย ซื้อมาครึ่งปีแล้วยังต่อไม่เสร็จเลยครับ
นี่ว่าจะเอาไปทำอะไหล่แทนแล้วครับเพราะหมดความอดทน  :iconcry:

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: แ&
« ตอบกลับ #917 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 01:48:25 PM »
ถูกต้องแล้วคร้าบ  :iconlol: ตัวนี้ที่มีปัญหาที่สุดคือช่วงเกราะสีขาวที่หน้าอกและเกราะสีน้ำเงินที่ไหล่ มันหล่อมาไม่ค่อยดีบุ๋มเยอะและประกบไม่ค่อยสนิท แต่ส่วนอืนๆก็ไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไร คุณภาพสมราคาครับ

ความงามสมราคาครับ พวกเส้นหรือขอบพลาสติกนี่คมสู้TTไม่ได้หรอกครับ ถ้าซื้อมาแล้วลองทำสีดูซิครับเริ่มจากสีกระป๋องก็ได้ โมจีนนี่ผมริ่มจาก 1/144 1ตัว --> 1/00 2 ตัว จากนั้นก็ห้าวแป้งเลยล่อ MG Full Armor ZZเลย งานหล่อออกมาเละมากแถมตอนทำก็ยังไม่ค่อยรู้เรื่อง ออกมาเละครับตอนนี้ยังยืนเด่นเป็นอนุสรณ์อยู่เลย
       |
       |
       |
      \ /
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2009, 02:42:22 PM โดย unn13 »

ออฟไลน์ tomujung

• *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #918 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 02:20:25 PM »
ถูกต้องแล้วคร้าบ  :iconlol: ตัวนี้ที่มีปัญหาที่สุดคือช่วงเกราะสีขาวที่หน้าอกและเกราะสีน้ำเงินที่ไหล่ มันหล่อมาไม่ค่อยดีบุ๋มเยอะและประกบไม่ค่อยสนิท แต่ส่วนอืนๆก็ไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไร คุณ

• *
« ตอบกลับ #919 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 02:37:54 PM »
ไม่ได้เข้าไปสะพานเหล็กมานาน1เดือนแล้ว ตอนนี้ร้านเจ๊แกยังมีพระเจ้าเล่าปี่อยู่ไหมครับ

มีอยุ่ฮะ และก็ พวก 3 ก๊ก รู้สึกของใหม่ก็เข้ามาบ้าง อย่าง ลิบอง + ม้า / ซุนกวน + เดนโด ( ตัวนี้กำลังต่อ + ทำสีอยู่ฮะ ) / ลิโป้ดำ + ม้า
แต่... เหง ลูกชายแกบอกว่า เดือนหน้า ลกซุน แบบ มะมียี่ห้อ / ลกซุน + ม้า อาจจะเข้ามานะฮะ และ มีสิทธิที่พี่จีนแกจะปั๊ม ซุนเซ๊ก กะ ซุนเกี๊ยน ก่อนลุงบัน เพราะ ตอนผมซื้อ ซุนกวน + เดนโด มา เผอิญดูข้างกล่องเจ้าลิบอง + ม้า มันมี ซุนเซ็ก กะ ซุนเกี๊ยน ด้วยแฮะ