ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3810430 ครั้ง)

ออฟไลน์ pas20

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้ (กระทู้เก่า)
« ตอบกลับ #920 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 03:16:30 PM »
ท่าน Unn13 ทันเก็บ Full Armor ZZ ด้วยหรือครับนี่ แสดงว่า "เก๋า" จริง :iconnasty:

อ้อ ขอความกรุณาจากสมาชิกกระทู้โมจีนทุกท่านครับ โพสต์กระทู้แล้วรบกวนโหวตชื่อกระทู้รีิวิวนิดนึงอ่ะครับ งานจะำได้เิดินเร็วหน่อย  ท่านข้าวปั้นรอมาตั้งแต่เช้าแล้วเด้อ :iconcry:
ผมประเดิมเลยละกัน ลงคะแนนให้ชื่อนี้ครับ

Pas20 >> "โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG"
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ tomujung

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้ (กระทู้เก่า)
« ตอบกลับ #921 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 05:26:00 PM »
ตกลงยังไม่ได้ชื่อเหรอครับ ถ้ายังไงใช้ชื่อที่คุณ K บอกไปก่อนดีไหม

ถ้าจะเปลื่ยนไว้ทีหลังก็ได้ งานจะได้เดินหน้า

ออฟไลน์ gunbuster

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #922 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 07:44:32 PM »
ใครพบ เห็น MG Strike E TT ที่ไหนบอกที่นะครับ ตามหาอยู่  อ้างจาก คุนgunbuster  Strike E นี่เปนปืนกะดาบเหรอคับถ้าไช่ร้านเจ๊มีนะคับ    ส่วน hi-nu ตราTTผมเห็นอยุ่คับสะพานเหล็ก ร้านเจ๊ก้เหน(มะรุหมดยัง)มีไม่กี่ร้านคับhi-nuอะ :iconvsign:

strike E +iwsp ครับ ผมเรียกย่ออะครับ

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #923 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 08:50:11 PM »

Pas20 >> "โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG"

โหวตชื่อนี้เช่นกาน อีก 1 เสียง  :iconvsign:

ออฟไลน์ Wulther

• *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
« ตอบกลับ #924 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 08:59:35 PM »
อัฟกระทู้ไป2หน้าแต่ไม่มีโมจีนใหม่ๆเลยแฮะ :icondisapp:
กำลังยุ่งกันเรื่องบอดใหม่หรอเนี่ย....เรื่องแบบนี้ผมไม่ถนัดอะไม่ขอ ออกความเห็นใด
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
« ตอบกลับ #925 เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 08:42:31 AM »
สรุปเอาตามคุณข้าวปั้นเลยครับผม จะได้เริ่มตั้งกระทู้กัน กระทู้นี้ก็เก็บขึ้นหิ้งไว้
เรื่องหัวข้อก็ตามมาร์คสีแดงเลยครับ เพราะชัดเจน และสมาชิกใหม่ๆ ที่เข้ามา สามารถเข้าใจได้ง่ายด้วยครับ

"โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG"
"รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับวงการโมจีน"

เอาไว้มีอะไรเพิ่มเติมก็ไปแก้ไขหรือปรับปรุงกันได้เรื่อยๆ ครับ  :iconlol:

รายละเอียดครับ
เขียนเยอะแล้ว error หมด 2 รอบเลย

เอาเป็นว่าตอนนี้ผมขอเสนอชื่อกระทู้ของคะแนนโมจีนก่อนนะครับ คือ "โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG"

ส่วนอีกกระทู้นึงก็ "รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับวงการโมจีน" (ตามคำแนะนำของท่านบอส K) ครับ

งั้นก็เป็น 2 กระทู้ใหม่ปักหมุด:
1. กระทูู้้ให้คะแนนโมจีน
2. กระทู้ "รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับวงการโมจีน" โดยมีหลักตามเดิมเหมือนกระทู้นี้นะครับ

รายละเอียด --> http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=15.msg26490#msg26490

แกนนำท่านไหน รับผิดชอบส่วนใด ก็ตามสบายเลยครับ ไม่ซีเรียส
ถ้าทุกท่าน ok แล้วแจ้งด้วยครับ จะได้ล็อค+ตรึงกระทู้นี้ไว้ให้เป็นข้อมูลเก่า ได้ศึกษากันต่อไปครับ

----------------
ลืมบอกเพิ่มไปครับ
เรื่องเทคนิคต่างๆนี่ อยู่ในห้อง Technics หรือ WIP ไปเลยน่าจะดีกว่าครับ เผื่อท่านอื่นๆ ที่ไม่ได้ตามข่าวโมจีนก็สามารถนำไปใช้ได้ด้วยครับ

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #926 เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 08:56:42 AM »
รับทราบครับ

งั้นเดี๋ยวผมจะตั้งกระทู้ให้คะแนนให้(เป็นรูปเป็นร่าง)

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #927 เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 12:04:22 PM »
งั้นเด๋วเปิดกระทู้ "รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับวงการโมจีน" เมื่อไรก็รบกวน Boss K ล๊อคกระทู้นี้เลยนะครับ
คงเปิดแบบเรียบๆ ก่อน แล้วจะค่อยๆ อัพรายละเอียดละกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2009, 12:05:06 PM โดย pas20 »

• *
« ตอบกลับ #928 เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 01:26:16 PM »
ใก้ลและซิฮะ ฝันของสาวกโมจีน ฮุฮุ

ปล. แอบงง แล้วพวกโมที่จะมารีวิว จะไปอยุ่ในกระทู้ในอะฮะ หรือว่า >>> "โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG"

• *
« ตอบกลับ #929 เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 01:35:53 PM »
ส่วนของรีวิว จะยังอยู่ในบอร์ดรีวิวหลักของ TG ตามเดิมครับ ใครจะรีวิวก็ตั้งที่นั่นเหมือนปกติเลย เดี๋ยวผมจะดึงลิ้งค์มารวมใน "โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG" เองครับ  ถ้ารีวิวไหนผมไม่ได้จับมารวมไว้ (ตกหล่น) ก็แจ้งไว้ในกระทู้ "รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับวงการโมจีน" ครับ เดี๋ยวคุณ pas20 จะได้เตือนผมอีกรอบ  :iconlol:

แต่ถ้าจะให้คะแนนก็ตั้งในกระทู้ "โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG" ครับ ติดตามรายละเอียดตอนเปิดให้บริการนะครับ

• *
« ตอบกลับ #930 เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 01:39:55 PM »
รับทราบฮะ และถ้าส่วนไหนช่วยได้ จะ support ให้นะฮะ   :iconvsign:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #931 เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 01:40:20 PM »
ส่วนของรีวิว จะยังอยู่ในบอร์ดรีวิวหลักของ TG ตามเดิมครับ ใครจะรีวิวก็ตั้งที่นั่นเหมือนปกติเลย เดี๋ยวผมจะดึงลิ้งค์มารวมใน "โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG" เองครับ  ถ้ารีวิวไหนผมไม่ได้จับมารวมไว้ (ตกหล่น) ก็แจ้งไว้ในกระทู้ "รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับวงการโมจีน" ครับ เดี๋ยวคุณ pas20 จะได้เตือนผมอีกรอบ  :iconlol:

แต่ถ้าจะให้คะแนนก็ตั้งในกระทู้ "โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG" ครับ ติดตามรายละเอียดตอนเปิดให้บริการนะครับ

เอาอย่างนั้นเลยนะท่าน ด้ายยยครับ เด๋วจัดให้ :iconfreak:

ออฟไลน์ bikemaster

• *
  • Like: -1
« ตอบกลับ #932 เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 04:17:28 PM »
จะเปลี่ยนกันอีกแล้วไม่ชินเลยแฮะ :iconcry:

ออฟไลน์ ikokoe

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -20
« ตอบกลับ #933 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 03:45:32 PM »
ศุกร์นี้เงินเดือนออกพอดี เสาร์-อาทิตย์ ว่าจะหนีลูกและเมียไปสะพานเหล็กซะหน่อย  :iconsweat:

ว่าแต่ ใครพอมี update โมจีนที่สะพานเหล๊กบ้านครับ

เล็ง ๆ ไว้ก็มี

1. Hi-Nu => TT
2. Destiny => TT ขอแบบธรรมดาหล่ะกัน แบบปีกแสงสู้ราคาไม่ไหว
3. Force Im => TT

รบกวนแหล่งข่าวช่วยแจ้งด้วยครับ  :iconsmile:

• *
« ตอบกลับ #934 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 03:54:51 PM »
เท่าที่เห็น (เที่ยงวันนี้) นะครับ
1. Hi-Nu => TT  ไม่เห็นทั้ง 2 ร้าน  (ร้านเจ๊เห็นของ GHD)
2. Destiny => TT / 3. Force Im => TT   สอยที่ร้านหน้าเบียร์เลยฮะ  :iconwink:

ป.ล.พรุ่งนี้ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด จะเปิดกระทู้ให้คะแนนโมจีนล่ะครับ  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2009, 03:56:42 PM โดย kaopun »

ออฟไลน์ ikokoe

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -20
« ตอบกลับ #935 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 04:32:44 PM »
เท่าที่เห็น (เที่ยงวันนี้) นะครับ
1. Hi-Nu => TT  ไม่เห็นทั้ง 2 ร้าน  (ร้านเจ๊เห็นของ GHD)
2. Destiny => TT / 3. Force Im => TT   สอยที่ร้านหน้าเบียร์เลยฮะ  :iconwink:

ป.ล.พรุ่งนี้ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด จะเปิดกระทู้ให้คะแนนโมจีนล่ะครับ  :iconlol:
มาตอบไวเชียว "พ่อน้องข้าวปุ้น" บ้านอยู่แถวสะพานเหล็กเหรอครับเนี่ย

ออฟไลน์ not_tell

• *
« ตอบกลับ #936 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 04:48:41 PM »
ฝากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆผู้ใดพบเห็น GN-Arm TT แจ้งด้วยนะครับ อุตส่าใจเย็นรอราคาลง จนป่านนี้ยังไม่มีวี่แววว่าของจะเข้าเลย รอนานแล้วนะเนี่ย :iconcry: :iconcry:

ออฟไลน์ 0011

• *
« ตอบกลับ #937 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 05:23:31 PM »
ขอถามครับ
โมจีน ปืนกล (galting) ของ unicorn
นี่ไม่ได้ขายแยกเดียวๆ ใช่ไหมครับ ?

เคยเห็นว่ามีในเวปจีนขายอยู่ 35 หยวน ...แต่ไปหาแล้วไม่มีเลย

ตกลงว่าไม่มีแยก ใช่ไหมครับ ??
อยากได้ปืนกล ต้องซื้อกล่องรวมสถานเดียวหรือครับ ??

ออฟไลน์ TaiZe|2aToP

• *
« ตอบกลับ #938 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 05:30:39 PM »
ขอถามครับ
โมจีน ปืนกล (galting) ของ unicorn
นี่ไม่ได้ขายแยกเดียวๆ ใช่ไหมครับ ?

เคยเห็นว่ามีในเวปจีนขายอยู่ 35 หยวน ...แต่ไปหาแล้วไม่มีเลย

อยากได้ปืนกล ต้องซื้อกล่องรวมสถานเดียวหรือครับ ??

ผมว่าในไทยคงไม่มีร้านไหนเอาเข้ามามั้งครับ แต่ถ้าเอาเข้ามาน่าจะขายดีนะผมก็อยากได้แต่ปืนเหมือนกัน

คงต้องซื้อกล่องรวมหละครับ ถ้ามีตัวแล้วก็เอาไว้ทำสีเล่นหรือไม่ก็ตั้งโชว์คนละโหมดแล้วกันเนาะ ไม่ก็โมเป็น Banshee ไปเลยครับ คริคริ  :iconvsign: 

• *
« ตอบกลับ #939 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 05:54:44 PM »
มาตอบไวเชียว "พ่อน้องข้าวปุ้น" บ้านอยู่แถวสะพานเหล็กเหรอครับเนี่ย

:icondisapp: เอ่อ.. คนละคนกันนะครับ ผมยังหาคนร่วมผลิตลูกยังไม่ได้เลยฮะ  :iconcry:
บ้านไม่ได้อยู่แถวนั้น แค่ทำงานอยู่ใกล้ ๆ เอง  :iconsweat:

ขอถามครับ

ลองฝากร้านหาให้สิครับ ถ้าได้ผมจะได้ซื้อด้วย  :iconnasty: เห็นเค้าบอกจะหาตัวไหนให้จดเบอร์ (โม) มา แล้วจะหาให้ ไม่รู้ว่าแค่ปืนนี่เค้าจะหาได้รึเปล่านะครับ 
ถ้าหาไม่ได้จริง ๆ คงต้องจำใจซื้อกล่องรวมล่ะครับ แต่อาจต้องระแวงอีกสักหน่อยว่าออกเวอร์ชั่นไทเทเนี่ยมเหมือนลุงบัน จะมีกล่องใหญ่ออกตามมาด้วยอีกรึเปล่า  :icondizzy:

ฝากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆผู้ใดพบเห็น GN-Arm TT แจ้งด้วยนะครับ อุตส่าใจเย็นรอราคาลง จนป่านนี้ยังไม่มีวี่แววว่าของจะเข้าเลย รอนานแล้วนะเนี่ย :iconcry: :iconcry:

คงต้องร้องเพลงรอต่อไปครับ  :iconhappy: (หน้าระรื่นทำไมล่ะเนี่ย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2009, 05:55:26 PM โดย kaopun »