ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3775010 ครั้ง)

ออฟไลน์ beam

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #320 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 09:53:05 PM »
PG Wing 0 งานดีมั้ยครับ ราคาน่าสอยมาก  :iconfreak:
งานก็มาตรฐานของ tt นะครับ แต่รู้สึกว่าพอชิ้นมันใหญ่ขึ้น มันไม่หนาตาม เลยดูพลาสติกมันอ่อน ๆ แต่จะแน่นจะยืนอยู่หรือเปล่าเนีย ต้องรอ เม.ย.ครับ กว่าจะมีเวลาต่อ
แต่ถ้าว่างจะรีวิวให้ดูก่อน

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #321 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 10:02:39 PM »
กรุณา พี่ๆๆๆน้องๆๆ อย่าโพส ราคาโด่งๆๆขึ้นมานะฮะ เดว Boss จะเล่นเอา

เปนไปได้ ให้ Pm ไปหาเจ้าของที่ถามนะฮะ  :iconvsign:

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #322 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 11:07:09 PM »
จากรูปนี้ (Credit ซักท่านนึงใน thaigundam เนี้ยแหละเป็นคนทำ ผมเซฟไว้นานแล้วละ)

ร้านเจ้โมจีนอยู่ตรงไหนเหรอครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับ
คิดไว้ว่าจะไปหิ้ว pg wingzero custom แต่ว่ารอดู review ก่อนดีก่า
เลยเปลี่ยนแผนจะไปหิ้ว ยูนิคอน+ปืน แทน ครับ

ถ้าดูไม่ผิด จะเป็นร้านสีม่วงที่อยู่ใกล้สีน้ำเงินมากที่สุดครับ  :iconvsign:

โดนมาแล้วครับ wing pg ราคาอยู่ 1 ใน 3 ของของแท้ ครับ ต่อราคากันเอาครับ ปิดงบโมปีนี้เลยครับ ปกติ mg ผมก็ต่อข้ามปีแล้ว ไม่รู้ตัวนี้จะเสร็จชาติไห แต่คุณเบอร์ 12 เนี่ย แรงสุด. 850 บาท ราคาจริง ๆ ควรไม่เกิน 750 บาท เลยด้วย พักหลังนี้ร้านหน้าลีโอ (ที่เค้าเรียกกันไม่รู้ใช่หรือเปล่า) ก่อนหน้านี้ปีกแสง เดสตินี้ 7xx เดี่ยวนี้ บวกอีก 100 ไม่ลดเลย ไปร้านข้างในเลยครับ ขายส่งนะได้ถูกกว่าสองร้านนี้แล้วนะครับ แต่ไม่ค่อยมี mg แล้วแต่ความสามารถในการต่อครับ ราคาบอกไม่ได้ครับเดี๋ยวโดนด่า

ร้านข้างในที่ว่าอยู่ตรงไหนครับ รบกวนบอกด้วยฮะ PM ก็ได้   :iconwish:

ออฟไลน์ MinosXIII

• *
« ตอบกลับ #323 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 12:21:01 PM »

จากรูปนี้ (Credit ซักท่านนึงใน thaigundam เนี้ยแหละเป็นคนทำ ผมเซฟไว้นานแล้วละ)

ร้านเจ้โมจีนอยู่ตรงไหนเหรอครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับ
คิดไว้ว่าจะไปหิ้ว pg wingzero custom แต่ว่ารอดู review ก่อนดีก่า
เลยเปลี่ยนแผนจะไปหิ้ว ยูนิคอน+ปืน แทน ครับ
[/quote]

ร้านสีม่วงบนสุดไม่ใช่หรือครับ :icondizzy:

ออฟไลน์ falchion

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #324 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 01:44:17 PM »

ร้านสีม่วงบนสุดไม่ใช่หรือครับ :icondizzy:
[/quote]

ถูกต้องนะคร้าบบบบบ  :iconlike:

ออฟไลน์ kaopun

• *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #325 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 04:22:24 PM »
จะบอกว่าร้านที่ผมบอกคือ ร้านหน้าเบียร์ ฮะ  :iconnasty:  (แถไปซะงั้น แสบสีข้างจังวุ้ย :iconcry:)

ออฟไลน์ beam

• *
« ตอบกลับ #326 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 04:29:45 PM »
กรุณา พี่ๆๆๆน้องๆๆ อย่าโพส ราคาโด่งๆๆขึ้นมานะฮะ เดว Boss จะเล่นเอา

เปนไปได้ ให้ Pm ไปหาเจ้าของที่ถามนะฮะ  :iconvsign:

ครับ :iconnosebleed:

ออฟไลน์ cicimaru

• *
« ตอบกลับ #327 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 06:07:04 PM »
 :iconsweat: ผมเสนอนิด นัดแนะักันไปซื้อครับ 6 กล่อง ราคาถูกกว่าบานเลย ร้านขายส่ง แต่อย่างว่า ของพวกนี้มาไวไปเร็ว จะพอ 6 กล่องกันรึป่าวต้องลุ้นระทึก

ออฟไลน์ furlong

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #328 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 06:09:56 PM »
ราคา วิงนี่แรงดี พันปลายๆค่อยน่าเล่นหน่อย
ช่วงหลังๆนี่ผมไปซื้อโมร้านเจ๊  ได้ราคาถูกเหลือเชื่อมากๆ  ยิ่ง ของ  ghd ล่ะก็ไม่ต้องต่อเลย แกบอกราคาที่น่าพอใจมาให้เลย  แล้วแต่ช่วงโอกาส  จังหวะจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2009, 06:17:21 PM โดย furlong »

ออฟไลน์ haha222

• *
  • Like: -1
« ตอบกลับ #329 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 08:29:15 PM »
ฮาๆ ไปโดนมาแล้วครับ ยูนิคอน+ปืน+ฐาน มาราคา 11xx
เพื่อนอีกคนก็ไปโดน สไตส์ฟรีดอมฟูลบัส มาราคา 8xx

แอบถาม ชินมุชะมาด้วยครับ เจ้บอกอยู่ที่ 9xx ครับ

วันนี้ร้านค้าต่างๆ เปิดกันไม่ค่อยเยอะ
เดินหาโมจีน ก็มีขายร้านเจ้อยู่ร้านเดียวเองครับ

^^
อีดิท : แก้คำผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2009, 08:31:02 PM โดย haha222 »

ออฟไลน์ zakosoldier

• *
  • Like: -25
  • やらないか死神
« ตอบกลับ #330 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 08:46:21 PM »
ฮาๆ ไปโดนมาแล้วครับ ยูนิคอน+ปืน+ฐาน มาราคา 11xx
เพื่อนอีกคนก็ไปโดน สไตส์ฟรีดอมฟูลบัส มาราคา 8xx

แอบถาม ชินมุชะมาด้วยครับ เจ้บอกอยู่ที่ 9xx ครับ

วันนี้ร้านค้าต่างๆ เปิดกันไม่ค่อยเยอะ
เดินหาโมจีน ก็มีขายร้านเจ้อยู่ร้านเดียวเองครับ

^^
อีดิท : แก้คำผิด

เอ๋เมื่อวานผมไปมา 87x เองนะครับ

ออฟไลน์ haha222

• *
  • Like: -1
« ตอบกลับ #331 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 09:30:01 PM »
^
^
^
87x
นี่คือตัวชินมุฉะเหรอครับ
สงสัยเจ้เค้าเห็นพวกผมหน้าแปลกมั่ง ฮา ๆ

ออฟไลน์ Gumontep MKII

• *
« ตอบกลับ #332 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 09:02:43 AM »
คิดว่าคงหายาก แต่ก็โพสไว้ก่อนเผื่อมี มีใครจะปล่อยซาก GN Arms TT มั่งมั้ยคร๊าบ  :iconfreak:

ออฟไลน์ zakosoldier

• *
  • Like: -25
  • やらないか死神
« ตอบกลับ #333 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 09:41:14 AM »
^
^
^
87x
นี่คือตัวชินมุฉะเหรอครับ
สงสัยเจ้เค้าเห็นพวกผมหน้าแปลกมั่ง ฮา ๆ

ใช่ครับชินมุฉะเจ้บอกถ้าเอาเดี๋ยวลดให้อีก 10 บาทด้วย  :iconnasty:(น่าดีใจไหมเนี่ย) :iconsweat:

ออฟไลน์ bewlite

• *
« ตอบกลับ #334 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 10:15:54 AM »
คิดว่าคงหายาก แต่ก็โพสไว้ก่อนเผื่อมี มีใครจะปล่อยซาก GN Arms TT มั่งมั้ยคร๊าบ  :iconfreak:

ซากนี้หมายถึง แผงประกอบที่เหลืออะเป่าหว่า เพราะผม ต่อเสร็จจะเก็บ แผง+กล่องไว้ด้วยอะ(ปกติโมจีนไม่เก็บนะเนี้ยมีตัวนี้แหละเก็บไว้)

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
« ตอบกลับ #335 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 11:52:01 AM »
ชินมุต้องรอไปก่อนยังทำใจรับราคาไม่ได้ :iconfreak:+1000ได้ของจริงเฮอะๆรอให้มันตกมาก7xxค่อยซื้อช่วงนี้สอบด้วยซื้อมาก็ไม่ได้ต่ออยู่ดี :iconsleep:

ออฟไลน์ ballmakoto

• *
« ตอบกลับ #336 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 02:34:00 PM »

นิไงครับโมจีน ผมเห็น 3 ที่อ่ะร้านเจ๊อยู่ด้านบน เลย

ออฟไลน์ Gumontep MKII

• *
« ตอบกลับ #337 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 07:51:42 PM »

ซากนี้หมายถึง แผงประกอบที่เหลืออะเป่าหว่า เพราะผม ต่อเสร็จจะเก็บ แผง+กล่องไว้ด้วยอะ(ปกติโมจีนไม่เก็บนะเนี้ยมีตัวนี้แหละเก็บไว้)

หมายถึง โมที่พังแล้วอ่ะครับ หรือเบื่อแล้ว ไม่เอาแล้ว ผมจะซื้อต่อในราคาย่อมเยา

ออฟไลน์ ballmakoto

• *
« ตอบกลับ #338 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 10:59:05 PM »
มีใครเคยต้อชินมูฉะ ของ TT แล้วมั้งอ่ะ คับ ดูในเว็บเห็นงานดีเหมือนกันนะ ดูจากรูปพอๆกับโมแท้เลย ต่างกันแค่ detail นิดหน่อย เอามา โชว์กันมั่งสิ

ออฟไลน์ naphad22

• *
« ตอบกลับ #339 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 05:39:12 AM »
ใครซื้อมาต่อแล้ว ขอดูเนื้องานด่วน