ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3774742 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gumontep MKII

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #360 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 12:47:11 PM »
โครงในไม่ทองครับ มันออกสีเหลืองขุ่นๆ จะมีชิ้นที่ชุบทองมาให้บางชิ้น พวกข้อพับแขนขา มือ แล้วก็ปีก นอกนั้นผมทำเอง แต่เท่าที่ดูใน Dalong ของแท้ก็เป็นแบบนี้นะครับ

ไม่รุ้ทำไมไม่ทำทองๆมาให้หมดเลย สวยดีออก :iconwish:

ออฟไลน์ ToonBC5

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -2
  • จิงดิ
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #361 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 01:10:18 PM »
ผมน้องใหม่นะครับ กำลังจะไปถอย exia TT ที่สะพานเหล็กแนะนำร้านให้หน่อยสิคับ 144 100 ราคาเท่าไรใครรู้มั่งอ่ะ
ปล. คลองถมมีไหมคับ

ออฟไลน์ kaopun

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #362 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 01:20:44 PM »
ผมน้องใหม่นะครับ กำลังจะไปถอย exia TT ที่สะพานเหล็กแนะนำร้านให้หน่อยสิคับ 144 100 ราคาเท่าไรใครรู้มั่งอ่ะ
ปล. คลองถมมีไหมคับ

exia ของ TT มีแต่ 1/144 ครับ ส่วนร้านไหนดูจากแผนที่หน้าก่อนนี้เลยครับ (ย้อนไปดูหน่อยนะ)  :iconvsign:

ออฟไลน์ ToonBC5

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -2
  • จิงดิ
« ตอบกลับ #363 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 01:22:02 PM »
exia 100 ghd ละคร้าบบบ

ปล ขอบคุณมากนะครับ

• *
« ตอบกลับ #364 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 01:27:51 PM »
1/144 TT ไม่ควรเกิน 2xx ครับ

ส่วน 1/100 GHD (ไม่ค่อยแน่ใจราคานะครับ) แต่ก็น่าจะอยู่ที่ 3xx - 35x ครับ เกินกว่านี้ก็ไม่น่าเล่นล่ะ

ออฟไลน์ beginner

• *
« ตอบกลับ #365 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 04:39:11 PM »
ขอถามอีกนิดนะครับ ว่าเจ้า SF FBM ของ TT แค่ต่อดิบอย่างเดียวไม่อุดขัด(เพราะทำไม่เป็น) จะพอไปวัดไปวา ได้ไหมครับ
วิริเย ทุกขมัต เจติ : บุคคลล่วงทุกข์ได้ด้วยความเพียร !!!

• *
« ตอบกลับ #366 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 05:11:50 PM »
ขอถามอีกนิดนะครับ ว่าเจ้า SF FBM ของ TT แค่ต่อดิบอย่างเดียวไม่อุดขัด(เพราะทำไม่เป็น) จะพอไปวัดไปวา ได้ไหมครับ

ขอเอาลิ้งค์ของเพื่อนมาให้ดูก็แล้วกันครับ เพราะของผมยังไม่ได้ต่อ  :iconfreak:

http://abgroup.exteen.com/20080902/gundam-strike-freedom-fbm-tt

(ต่อดิบอย่างเดียวเลยครับ ไม่ตัดเส้นด้วย) :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2009, 05:12:30 PM โดย kaopun »

• *
« ตอบกลับ #367 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 05:17:43 PM »

ผมว่าโอเคเลยล่ะ ของผมแค่ทำสีอย่างเดียว ไมได้อุดขุดอะไรเลย
ด้วยความเป็น MG มันซ่อนรอยประกบอยุ่แล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
« ตอบกลับ #368 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 05:18:40 PM »
สอบนิดนะครับ Meteor Unit ของ 1/144 นะครับ
ของ TT ขายเท่าไรหรอครับ ใครเคยไปถามร้านเจ๊มาบ้างไหมครับ
แบบว่าสนใจอยู่นะครับ ระหว่าง Meteor กะ GN Arms

• *
« ตอบกลับ #369 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 05:32:32 PM »
สอบนิดนะครับ Meteor Unit ของ 1/144 นะครับ
ของ TT ขายเท่าไรหรอครับ ใครเคยไปถามร้านเจ๊มาบ้างไหมครับ
แบบว่าสนใจอยู่นะครับ ระหว่าง Meteor กะ GN Arms

TT มี Meteor ด้วยหรอครับ ยังไม่เคยเห็นเลยนา
ยังไงถ้ามีขายแจ้งพิกัดด้วยคร๊าบจะรีบแจ้นไปสอยเลย :iconnasty:

ปล.รุ้สึกว่า meteor จะใหญ่กว่า นะครับ บอกไว้เผื่อจะชอบของใหญ่ๆแบบผม :iconhappy:

ออฟไลน์ beginner

• *
« ตอบกลับ #370 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 06:57:22 PM »
โอเคเลยครับ SF FBM TT ขอบคุณทุกท่านมากๆนะครับ
วิริเย ทุกขมัต เจติ : บุคคลล่วงทุกข์ได้ด้วยความเพียร !!!

ออฟไลน์ tevadataro

• *
« ตอบกลับ #371 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 07:07:43 PM »
Shinanju ครับ รอ TT ออก  จาได้มาตั้งคู่กะ Unicorn ที่ห้องเลย

เอ่อ ว่าแต่ ยูนิคอรน นี่ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ

คือเวลาทำเป็น Unicorn Mode เกราะตรงอก 2 ข้างมันจะปิดไม่ค่อยมิดชิด(ไม่ใช่ไม่ค่อยมิดชิดนะ ปิดไม่ได้เลยละ)  ต้องแก้ไงครับ

ตอนนี้ผมเลยทำเป็น Destroy Mode อย่างเดียว อุอุ :iconnasty:  Decall กะติดมิหมดด้วย 55+ เยอะจัด  :icondizzy:

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #372 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 08:56:12 PM »
เหอะๆๆ ซะงั้นไป ชื่อ นู๋ พ่วงไปได้ไงหว่า พิมเล่นๆๆ + คุณ Pas20 มะต้องตกใจหรอกฮะ ผมก้พิมไปตามที่ความคิดผม มะได้เจตนาใดๆๆ  แต่เอาน่า Boss ว่าจบ ก้ต้องจบ  :iconvsign:

ออฟไลน์ beam

• *
« ตอบกลับ #373 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 12:27:58 AM »
โครงในไม่ทองครับ มันออกสีเหลืองขุ่นๆ จะมีชิ้นที่ชุบทองมาให้บางชิ้น พวกข้อพับแขนขา มือ แล้วก็ปีก นอกนั้นผมทำเอง แต่เท่าที่ดูใน Dalong ของแท้ก็เป็นแบบนี้นะครับ

ไม่รุ้ทำไมไม่ทำทองๆมาให้หมดเลย สวยดีออก :iconwish:

อยากตอบกระทู้นี้อะครับ
ที่เค้าไม่ทำมาทั้งหมดเพราะเค้าเอามาจากเบอร์ สาม อะครับ แล้วทำสีทองเพิ่มเข้ามา กับชิ้นส่วนอื่น ๆ แล้วมาเป็นเบอร์ สี่ 
ลดต้นทุนมั้งครับ ใช้เบอร์สาม ทำแผงเพิ่งอีกนิดหน่อย แล้วก็ขายได้ราคาเพิ่มขึ้น
ตอนแรกผมเห็นจะซื้ออยู่แล้ว เบอร์สาม แต่ดูในเวป เห็นมีเบอร์สี่ เลยรอประมาณครึ่งเดือน ก็มา แต่ราคาจะแพงกว่าประมาณ 1xx ตอนนี้แพ่งกว่าประมาณ 15x - 2xx
ยังดองอยู่เลย รอให้เปรี้ยวก่อนแล้วจะเอามาต่อ

krungkring

• บุคคลทั่วไป
กันดัมจีนแดงต่างจากกันดัมของบันไดมากไหมครับ
« ตอบกลับ #374 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 05:05:51 AM »
กันดัมจีนแดงต่างจากกันดัมของบันไดมากไหมครับ

ต่างกันในจุดไหนบ้างครับ

ขอทราบข้อมูลในรายละเอียดหน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ mecharatta

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • หนุ่มสาวเอยพวกเธอว์จงดองโม
Re: กันดัมจีนแดงต่างจากกันดัมของบันไดมากไหมครับ
« ตอบกลับ #375 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 06:38:47 AM »
ต่างกันตรงราคา ชิ้นส่วน รูปร่างหน้าตา บางตัวก็ต่อเป็นตัวไม่ได้เออต้องใช้ความพยายามอย่างแรง แต่บางตัวก็ดีพวกของ TT ของ BENDI นี่รับม่ายหวายอ่า
http://potaku.exteen.com/  <<<< พวกเธอว์จงสัมผัส

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
Re: กันดัมจีนแดงต่างจากกันดัมของบันไดมากไหมครับ
« ตอบกลับ #376 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 07:21:53 AM »
ลองดูรายละเอียดในกระทู้อัพเดทโมจีนได้ครับ หลักๆก็ไม่เหมาะสำหรับผู้ที่เพิ่งเริ่มเล่น

TT ตอนนี้ผมว่าดีสุดแล้วนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2009, 07:24:22 AM โดย ReJInA »

ออฟไลน์ zincare98

• *
  • ZinCarE
« ตอบกลับ #377 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 08:04:57 AM »
เห็นด้วยกับ ที่ว่า TT ดีคับ ข้อต่อก็พอได้นะครับผมว่า สีก็ไม่น่าเกลียดอะไร จะมีก็ตรงที่บางสวนมันต่อกันไม่เนียนเหมือนกับพี่ บัน แต่รวมๆก็ดีนะครับ มือ ใหม่อย่างผมชอบ
(ชอบตรงราคามันถูกดีนี่ละ :iconnasty: )

ออฟไลน์ raijin

• *
« ตอบกลับ #378 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 09:27:53 AM »

ขอเอาลิ้งค์ของเพื่อนมาให้ดูก็แล้วกันครับ เพราะของผมยังไม่ได้ต่อ  :iconfreak:

http://abgroup.exteen.com/20080902/gundam-strike-freedom-fbm-tt

(ต่อดิบอย่างเดียวเลยครับ ไม่ตัดเส้นด้วย) :iconnasty:

ต่อดิบ ไม่ตัดเส้น แต่ทาทองนะ

• *
« ตอบกลับ #379 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 09:32:10 AM »
^
^
อ้าว... ทาทองด้วยเหรอ ตรงไหนล่ะ บอกด้วยดิ  :iconsweat: