ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3771642 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaopun

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
Re: โมจีน Strike 2 pack [TT] 6 รูปพอนะ
« ตอบกลับ #440 เมื่อ: มีนาคม 08, 2009, 10:23:55 AM »

โหหน้าตาหล่อเหลาเลยนะครับผมว่า เหมือนมากๆ เลย ถ้าไม่จ้องหน้าแบบจังๆ นะครับ  :iconlike:
ผมว่าตัวนี้ก็น่าจะให้ 95 เปอเลยนะเนี้ย  :iconlove:
พวก อุปกรณ์พวก pack ต่างๆ เหมือนของเเท้เเป๊ะเลยใช่มะครับ

ยังไม่เคยประกอบตัวแท้ครับ เลยตอบไม่ได้ว่าเหมือนรึเปล่า แต่จีนก๊อปเค้ามาแล้วก็น่าจะเหมือนแหละครับ คงมีแค่ลวดลายนั่นแหละที่อาจจะเพี้ยนจากของจริงนิดหน่อยฮะ

ความเห็นเพิ่มเติม
- ต้องระวังชิ้นส่วนเล็ก ๆ หน่อยครับ เพราะจะหลุดง่าย เช่น ชิ้นสีแดงตรงเขา , ชิ้นเทาตรงไหล่ และ โล่ ของ sword pack
- การเสียบแพคต่าง ๆ ตรงไหล่สไตร์ค จะลำบากหน่อย ไหล่อาจหลุดจากเดือยนิดนึง ต้องจับเข้าที่ (strike น่าจะทุกรุ่น ผมเห็นว่าส่วนไหล่เป็นจุดอ่อนเลยก็ว่าได้ ลุงบันออกแบบมาไงไม่รู้ฮะ จัดท่าแล้วไหล่หลุดเนี่ย)
- แพคหลังของ launcher จะแยกเป็น 2 ส่วน คือ ส่วนที่มีเดือยสำหรับติดกับหลัง และ อีกส่วนนึงที่ใช้ติดกับปืนใหญ่
ตอนติดแพคเปล่า ๆ ก็จะสนิทดี  แต่ถ้าเอาปืนไปติดหลัง แพคจะแยกออกจากกันได้ง่ายครับ ระหว่างจัดท่าอาจจะหลุดออกได้ (เดือยไม่หลุด หลุดแต่ส่วนที่ติดกับปืน)
- มือตัวนี้ ไม่อ่อนครับ แต่นิ้วนี่อ่อนสุด ๆ เพราะกำดาบยักษ์ไม่ได้ฮะ (ไม่รู้ว่าเพราะดาบมันหนักไปรึเปล่านะ)
- จุดสุดท้ายคงเป็นที่บังข้อเท้าครับ ตอนจัดท่าก็หลุดบ่อยเช่นกัน

สรุปว่าตัวนี้ผมประกอบแล้ว โดยรวมถือว่าดีครับ จัดท่าแล้วเก็บเข้าตู้โชว์เลยก็คงไม่เป็นไร แต่ถ้าจัดท่ากันบ่อย ๆ ก็อาจมีรำคาญกับชิ้นบางชิ้นส่วนหลุดบ้าง อันนี้ผมว่าไม่ใช่เรื่องข้อต่อหลวมล่ะครับ 

เขียนมาก ๆ ชักงงเอง จบดีกว่า... :iconnasty:

ออฟไลน์ furlong

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 12
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #441 เมื่อ: มีนาคม 08, 2009, 10:51:37 AM »
strike tt ตัวนี้หน้าตาแปลกไปจากของแท้ครับ  แต่ก็ดูดี  สวยกว่า ghd หลายขุมนัก

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #442 เมื่อ: มีนาคม 08, 2009, 01:25:35 PM »
ต่อเสร็จตั้งแต่มะคืนแล้วชินมุมือบวมไปหมดใช้คีมนรกต่อ
ต่อดิบ ไม่ติดดีคอล ไม่ติดสติกเกอร์ไม่ทำสี แต่ติดกาว :icondisapp:ติดตรงหัวท้ายฝักดาบถ้าไม่ติดเวลาชักดาบออกมันจะหลุดเป็นชิ้นๆ

ของแถม :iconfreak:มาไงฟระ

ตัวนี้ผมให้97เลยงามสุดๆมาตายตอนจบตรงที่ถือปืนไม่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2009, 01:34:09 PM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ ballmakoto

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #443 เมื่อ: มีนาคม 08, 2009, 01:56:48 PM »
ฉากหลังสวยจังมีครกและหม้อหุงข้าวด้วย

• *
« ตอบกลับ #444 เมื่อ: มีนาคม 08, 2009, 01:58:58 PM »
ฉากหลังสวยจังมีครกและหม้อหุงข้าวด้วย
:iconcry:บ้านแคบก็งี้แหละครับ :iconcry:หาที่ถ่ายแสงดีๆยากด้วย

ออฟไลน์ horohoro18

• *
« ตอบกลับ #445 เมื่อ: มีนาคม 08, 2009, 02:29:37 PM »
MG Strike + IWSP

มาสเตอร์เกรดตัวนี้ของ TT ส

ออฟไลน์ gazzada

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
« ตอบกลับ #446 เมื่อ: มีนาคม 08, 2009, 07:54:19 PM »
 :iconvsign:สวยดีคับจะไปสอยมาบ้าง :iconfreak:

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #447 เมื่อ: มีนาคม 08, 2009, 08:52:55 PM »
แจ้งข่าวโมจีน ณ 8/3/52 ของ ร้านเจ๊ ฮะ

1/144 กะ mg ยังเดิมๆๆๆ ฮะ ยังมะมีอาราย

วันนี้มาโฟกัสที่ Sd เป็นส่วนใหญ่ฮะ เพราะของใหม่เพิ่งลงเยอะมาก + แปลก + ถ้าบางคนเล่น line นี้ อาจจะตาวาวทันที ( โดยเฉพาะผม 55+ )

- sd 3 ก๊ก ชุดฐานน้ำ + dj ลิบอง / กำเหล็งแคมเฟอ  อันนี้แบบมะมียี่ห้อ ราคา 2xx ปลายๆๆ
- sd 3 ก๊ก พระเจ้าเล่าปี่

ทีนี้ ขอขึ้นรายการเด็ดดวงประจำร้านฮะ

- sd 3 ก๊ก ซุนกวน + เดนโดเบี้ยม ( ใครที่เคยเห็นในเว็บนอก มันเป็นอย่างงั้นเลยฮะ )
- sd 3 ก๊ก กวนอู + ม้า ( อันนี้เฉยๆๆ เหมือน ลิโป้ แค่เปลี่ยนเป็น กวนอู )
- sd 3 ก๊ก โจโฉ + จีฟอลคอล ( เหมือนเว็บนอกฮะ แต่ อธิบายมะถูกต้องยลโฉมกล่องกันเอง )
- sd 3 ก๊ก เล่าปี่ + ... ( ไม่แน่ใจว่ามันแถมอารายให้ ที่แน่นอน มะใช่ม้าฮะ )
- sd 3 ก๊ก เตียวหุย + ... ( เหมือนข้อข้างบนฮะ )

โดยเจ้า 5 รายการนี้ เป็นของมะมียี่ห้อคุณ

• *
« ตอบกลับ #448 เมื่อ: มีนาคม 08, 2009, 10:01:06 PM »
ตอบริบบนเอสดีที่บอกมาทั้งหมดราคา2xxกลางๆไม่ถึง300ครับ

• *
« ตอบกลับ #449 เมื่อ: มีนาคม 08, 2009, 10:21:07 PM »
 :icondisapp: ถ้าเก็บ 3 ก๊ก รอบนี้เสียเงินบานเลยอ่ะ

เปลี่ยนใจไม่เก็บครบดีไหมเนี่ย   :iconsweat:

• *
« ตอบกลับ #450 เมื่อ: มีนาคม 08, 2009, 10:31:45 PM »
คิดเหมือนกันเลยกะเก็บพระเจ้าปี่ตัวเดียวก่อนหมดตังกะชินมุไปแล้ว

• *
« ตอบกลับ #451 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 10:36:19 AM »
:icondisapp: ถ้าเก็บ 3 ก๊ก รอบนี้เสียเงินบานเลยอ่ะ

เปลี่ยนใจไม่เก็บครบดีไหมเนี่ย   :iconsweat:

รองมาเป็ง สาวก sd ดูซิฮะ แล้วจะรู้ว่า งานเข้าตลอดเกือบทุกวัน 555+

• *
« ตอบกลับ #452 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 10:42:00 AM »

เปลี่ยนใจไม่เก็บครบดีไหมเนี่ย   :iconsweat:

รองมาเป็ง สาวก sd ดูซิฮะ แล้วจะรู้ว่า งานเข้าตลอดเกือบทุกวัน 555+
:iconlol:จริงด้วยผมก็โดน :iconnosebleed:
ที่เล็งไว้มี
พระเจ้าเล่าปี่ซุนกวน+เดนโด
โจโฉ+จีฟัน
แค่นี้ก็กินแกล็บแล้ว :iconcry:

• *
« ตอบกลับ #453 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 10:47:53 AM »

:iconlol:จริงด้วยผมก็โดน :iconnosebleed:
โจโฉ+จีฟัน
แค่นี้ก็กินแกล็บแล้ว :iconcry:

สรุปว่าไปให้เจ๊แกฟันหัวแบะ หรือว่าจะรอร้านหน้าเบียร์เอามาขายดีฮะ  :iconnasty:

ออฟไลน์ chaleratt

• *
« ตอบกลับ #454 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 10:57:36 AM »
ดูหน้าร้านหน้าเบียร์ก่อน ถ้าไม่มีก็ไปร้านเจ๊  :iconnasty:

• *
« ตอบกลับ #455 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 11:03:28 AM »
ดูหน้าร้านหน้าเบียร์ก่อน ถ้าไม่มีก็ไปร้านเจ๊  :iconnasty:

ไปอุดหนุนร้านแก บ่อยๆๆ อาจจะได้ โม ver. สีแดง แพง 3 เท่านะฮะ  55+   :iconlol:

• *
« ตอบกลับ #456 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 11:05:24 AM »

โจโฉ+จีฟัน

สรุปว่าไปให้เจ๊แกฟันหัวแบะ หรือว่าจะรอร้านหน้าเบียร์เอามาขายดีฮะ  :iconnasty:
ไม่แบะหรอกซื้อ3กล่องที่ไรแกลดให้ผม100ทุกทีแต่ร้านเบียรืที่ว่านี่มันตรงไหนอ่ะ

• *
« ตอบกลับ #457 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 11:08:29 AM »
ก็ร้านหน้า(ทางเข้า)ลีโอ(ทอย)นั่นแหละครับ  :iconnasty:

• *
« ตอบกลับ #458 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 11:13:47 AM »
ก็ร้านหน้า(ทางเข้า)ลีโอ(ทอย)นั่นแหละครับ  :iconnasty:

ตอนแรกก็แอบงง พอเปิดตู้เย็น ถึงบางอ้อ เลยฮะ  555+  :iconlol:

• *
« ตอบกลับ #459 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 11:16:18 AM »

อ้อร้านนี้นี่เองแต่ว่าร้านนี้มีโมของไม่มียี่ห้อด้วยเหรอเห็นแต่TTกับghdนะ :iconsmile:
เอ่อแล้วราคามันก็เท่ากันไม่ใช่เหรอสำหรับเอสดีอ่ะแต่ร้านนี้ผมต่อราคาที่ไรไม่เคยลดเลยอ่ะ :icondizzy: