ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3772348 ครั้ง)

ออฟไลน์ beginner

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #500 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 09:02:52 AM »
Des ปีกแสงวันนั้นผมไปถามราคมาครับ 9xx ครับพี่น้อง ลองดูครับเจ๊น่าจะลดได้ถึง 8xx (ไม่ชัวร์นะครับ) เพราะวันนั้นไปสอยเจ้า SF FBM มาเจ๊บอก 9xx แต่ถ้าเอาจริงก็ลดได้เลยได้มา 8xx ครับ

ปล. สนใจเจ้าปีกแสงอยู่เหมือนกันครับไว้ต่อ SF เสร็จจะไปสอยอีกตัวเอามาคู่กัน หึหึ :iconfreak:
วิริเย ทุกขมัต เจติ : บุคคลล่วงทุกข์ได้ด้วยความเพียร !!!

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #501 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 12:24:40 PM »
^
^
ถ้าเจ๊ขายเองได้ 8xx ก็ถือว่าถูกแล้วล่ะ รีบ ๆ สอยไปเหอะก่อนที่เจ๊แกจะเปลี่ยนใจ  :iconnasty:

แต่ถ้าไปหน้าเบียร์น่าจะถูกว่าสักครึ่งร้อยรึเปล่าไม่รู้เหมือนกัน  :iconfreak:

ยังไงก็ฝากดูชิ้นส่วนโล่ใสด้วยละกันครับว่าแก้ไขรึยัง (ส่วนที่ทำสีไม่ตรงกับรูที่เจาะมา)

หน้าร้านเบียร์มัน ตรงไหนอะครับ
ใช้ตรงช่วงช่องทางเเรกของเเถวเดินเเถวที่ 1 ของสะพานเหล็กป่าวครับ
สะพานเหล็กมันมี 2 เเถวเดินยาวๆ ร้านเจ๊อยู๋เเถว 2 ส่วนเเถว 1 ตรงขวาสุดๆ (จากเเผนที่กระทู็นี้) นั้นใช้ร้านเบียร์ป่าวครับ
คือผมก็ไม่ได้ ซีเรียสอะไรอะครับ จะเจ๊ หรือ ร้านใครถ้าเขาขายถูกกว่าผมก็เอาร้านนั้นละครับ  :iconnasty:
เห็นในเวปคุณบอยขาย 850 ผมเลยกะว่า ถ้าต่ำกว่านี้ก็คงเอาเเล้วละครับ
เเต่ถ้าได้สัก 8 ถ้วน หรือ 79 ชีวิตก็มีความสุขเเล้วครับ  :iconfreak:

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #502 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 01:14:47 PM »
ถูกต้องครับ อยู่แถวที่ 1 ทางเข้า "ร้านลีโอเบียร์" นั่นแหละ  :iconnasty:

ออฟไลน์ un_latin

• *
« ตอบกลับ #503 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 02:27:07 PM »
สอบถามครับ
1. MG Force Impulse ของ TT งานเป็นอย่างไรบ้างครับ (โดยเฉพาะพวกข้อต่อต่างๆ)
2. MG Freedom ของ TT มีรึเปล่าครับ ไม่เคยเห็นเลย

ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #504 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 02:36:34 PM »
สอบถามครับ
1. MG Force Impulse ของ TT งานเป็นอย่างไรบ้างครับ (โดยเฉพาะพวกข้อต่อต่างๆ)
2. MG Freedom ของ TT มีรึเปล่าครับ ไม่เคยเห็นเลย

ขอบคุณครับ

1. ตัวนี้ประกอบเป็นกันดั้มแล้วผมชอบนะ งานดีครับไม่ต้องห่วงเลย ข้อต่อก็ไม่มีปัญหา   ส่วนตอนเป็นยานแยกกันผมไม่รู้ฮะ  :iconnasty:
ดูจากเว็บจีนได้เลยฮะ http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-c0bc80f1c739a7a6d80db6f29a2c002e.htm

2. รู้สึกจะยังไม่มีครับ

ออฟไลน์ un_latin

• *
« ตอบกลับ #505 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 02:59:32 PM »
สอบถามครับ

ขอบคุณครับ

1. ตัวนี้ประกอบเป็นกันดั้มแล้วผมชอบนะ งานดีครับไม่ต้องห่วงเลย ข้อต่อก็ไม่มีปัญหา   ส่วนตอนเป็นยานแยกกันผมไม่รู้ฮะ  :iconnasty:
ดูจากเว็บจีนได้เลยฮะ http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-c0bc80f1c739a7a6d80db6f29a2c002e.htm

2. รู้สึกจะยังไม่มีครับ

คือ อยากได้โครง Freedom ไปโมนะครับ มีของเจ้าอื่นรึเปล่าครับ ที่คุณ

• *
« ตอบกลับ #506 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 03:03:28 PM »
คือ อยากได้โครง Freedom ไปโมนะครับ มีของเจ้าอื่นรึเปล่าครับ ที่คุณ

krungkring

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #507 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 03:22:48 PM »
พี่ครับ

ทามไมไม่ค่อยมีคนต่อโม

ของ GD เลยอ่ะครับ

• *
« ตอบกลับ #508 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 03:27:22 PM »
พี่ครับ

ชิ้นงานของ GD GHD ค่อนข้างด้อยกว่าของ TT ครับ ทั้งการหล่อ และลวดลายของตัวโม ที่หนักสุดคือ มีปัญหาด้านข้อต่อ และ ต่อออกมาแล้วหน้าเหมือนลิงฮะ  :iconfreak:

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #509 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 03:46:10 PM »
พี่ครับ

มีครับอย่างน้อยก็กระพ้ม1 คนละเพราะถ้าเป็นตัวเก่าๆจะมีแต่ของ GD,GHD ครับและถ้าอยากได้ความยากลำบาก
ทำโมอาบเหงื่อต่างน้ำ ได้ทำงานโมดิฟายทั้งตัวแนะนำให้เล่นของ GHDโดยเฉพาะรุ่นเก่าๆเลยครับ  :iconlol:

• *
« ตอบกลับ #510 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 05:56:06 PM »
ไปถอยร้านเจ๊มาจนได้ครับ โดนไป ***ถ้วนเลยครับ  :iconcry:
เจอพี่ผู้ชาย เขาบอกว่า ของมันขาดครับช่วงนี้ เศรษฐกิจมันตกๆ ด้วย ของ TT เลยขึ้นใหม่หมดเลย (ไม่รู้หรือว่าเราหน้าใหม่  :iconfreak:)
ตอนเเรกบอก ***ต่อได้ ***ถ้วน  กินเเกลบเเน่ครับเดือนนี้  :icondizzy:

ต้องห้ามบอกเเฟนด้วย ดันไปบอกซื้อมาไม่เกิน *** หรอก ถ้ารู้ *** นะ หือ ๆๆ ๆ ตายอย่างเขียด  :icondisapp:

เด้ว รีวิว กล่องให้ดูนะครับ กลับบ้านก่อน ใหญ่มากๆ เลย เป็นกล่องของ TT เลย มะใช่ก๊อปกล่อง บันไดครับ 
กล่องยาวๆ ยังกะ กล่องใส่ BB GUN นะครับ  :iconwish:
เดินๆ ไป ไม่รู้จะตกรถเมล์ตายไหมเนี้ย  :icondisapp:

เห็นเจ้า PG ของ Wing Zero CUstom มาจะๆ เเล้วครับ โอ้โห ... กล่องยาวสะใจ  ***ถ้วน  :iconcry:

ส่วนเจ้า GN ARM Exia อยู๋ที่ ***ครับ  เขาบอกถูกว่า เจ้าปีกเเสงอยุ่เเล้วครับ เพราะมะใช่ MG เเค่ 1/144 ที่ตัวใหญ่

เเล้วก็ได้คีมตัดของจีนมาอีก ***บาทครับ ส่วนตัวตอนเเรกว่าจะไปสอยที่ อมร เเต่เห็นที่นี้มี ก็เลยขอลองหน่อยละกัน ผมว่า คีมมันก็คม ประกบกันสนิทดีนะครับ

เเล้วก็ที่น่าสนใจอีกอย่างก็ ฐานของ โมเดล ที่ขายเเยกของ TT ครับ ***ก่าๆ นี้ละครับ เผื่อใครอยากได้ฐานไปใส่โมของท่านๆ ครับ

ว่าเเต่ร้านที่บอกหน้าร้านเบียร์มันอยู๋ไหนอะครับ สรุปใช่ทางเข้าไปส่วนห้องเเอร์ ที่มีโม จิงขายป่าวครับ ร้านที่ว่าใช่สะพานเเรก เดินไปทางขวาไหมเอย  :iconhappy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2009, 05:57:00 PM โดย K »

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
« ตอบกลับ #511 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 05:59:48 PM »
^
^
ขออนุญาตลบตัวเลขออกนะครับ
เคยพูดกันไว้หลายครั้งแล้ว ว่าไม่ควรลงราคาของร้านต่างๆ โดยชัดเจน
เพราะร้านค้าอาจจะตัดราคา หรือเกิดการเสียเปรียบกันได้ และ ฯลฯ ครับ

ออฟไลน์ best2530s

• *
  • Den-O
« ตอบกลับ #512 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 07:56:27 PM »
GN Arms + Exia มาแล้วเหรอครับ อย่างนี้ต้องไปสอยซะแล้ว

ปล. Gn arm นี่ของ TT ช่ายไหมครับ
t_seB_Moon

• *
« ตอบกลับ #513 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 08:30:24 PM »
^
^
ขออนุญาตลบตัวเลขออกนะครับ
เคยพูดกันไว้หลายครั้งแล้ว ว่าไม่ควรลงราคาของร้านต่างๆ โดยชัดเจน
เพราะร้านค้าอาจจะตัดราคา หรือเกิดการเสียเปรียบกันได้ และ ฯลฯ ครับ

sorry ครับ ผมไม่รู้กฎเวปนะครับ ยังไงโอกาสต่อไปจะไม่ลงราคาร้านที่ชัดเจนนะครับ  :iconcry:

คือลงไม่ได้ทั้งหมดเลยใช่มะครับ เช่นของ ซื้อมา 579 เเล้วถ้าผมมาลงว่าซื้อมา 5xx แบบนี้ได้ไหมครับ  :iconsmile:
ถ้าไม่ได้ก็บอกนะครับ เพราะผมมะทราบจิงๆ  :iconwish:

ออฟไลน์ furlong

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #514 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 12:53:27 AM »
ช่ายแล้วค้าบ เซ็นเซอร์ 2 ตัวหลัง
สมัยก่อนของราคา  1300 มีบางท่าน บอก 130x   ไม่โดนดุด้วยนะเออ  อิอิ
เรียกว่าแทบจะไม่ได้เซ็นเซอร์เลย

salut!

« ตอบกลับ #515 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 01:02:46 AM »
 :iconwish: อยากจะถามคนเล่นโมจีนด้วยกันหน่อยครับว่า เท่าที่เคยต่อหรือผ่านสายตากันมา คิดว่าตัวไหนสวย เหมือน เนียน คุ้ม ที่สุดแล้วครับ เพื่อประกอบการตัดสินใจน่ะครับ ว่าจะหามาต่ออีกสักตัว  :iconvsign: (ยี่ห่ออะไรก็ได้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2009, 01:11:19 AM โดย salut! »

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #516 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 01:26:43 AM »
:iconwish: อยากจะถามคนเล่นโมจีนด้วยกันหน่อยครับว่า เท่าที่เคยต่อหรือผ่านสายตากันมา คิดว่าตัวไหนสวย เหมือน เนียน คุ้ม ที่สุดแล้วครับ เพื่อประกอบการตัดสินใจน่ะครับ ว่าจะหามาต่ออีกสักตัว  :iconvsign: (ยี่ห่ออะไรก็ได้)

ไม่พูดว่าเหมือนของแท้ที่สุด แต่ถ้าต่อแล้ว ok เลยนี่ในความเห็นผมนะ (ทั้งหมดของ TT)
MG: Strike E (แล้วเอา decal น้ำของ GD มาแปะแทน :iconlol:) อีกตัวที่ได้ยินมาคือ Strike Noir แต่มันหาซื้อไม่ได้แล้วอ่ะ
HG : อันนี้เยอะเลย แต่ที่คิดว่าเยี่ยมก็ Strike Noir, Stargazer, Throne Eins

ลือกันว่า Hi Nu TT เข้าท่ามาก แต่ถึงวันนี้ก็ยังหาซื้อไม่ได้เลย  :iconcry:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

• *
« ตอบกลับ #517 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 08:42:38 AM »
^
^
เนื้ออย่างนี้ GHD แหงม ๆ  :iconlol:

พยายามเข้าครับ วันละนิดวันละหน่อย เดี๋ยวสักวันก็เสร็จละครับ  :iconfreak:

• *
« ตอบกลับ #518 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 10:32:48 AM »

ไม่พูดว่าเหมือนของแท้ที่สุด แต่ถ้าต่อแล้ว ok เลยนี่ในความเห็นผมนะ (ทั้งหมดของ TT)
MG: Strike E (แล้วเอา decal น้ำของ GD มาแปะแทน :iconlol:) อีกตัวที่ได้ยินมาคือ Strike Noir แต่มันหาซื้อไม่ได้แล้วอ่ะ
HG : อันนี้เยอะเลย แต่ที่คิดว่าเยี่ยมก็ Strike Noir, Stargazer, Throne Eins

ลือกันว่า Hi Nu TT เข้าท่ามาก แต่ถึงวันนี้ก็ยังหาซื้อไม่ได้เลย  :iconcry:

ถ้าตามความคิดผมตอนนี้ ผมก็ว่าเจ้า Destiny ปีกกเเสงนี้ละครับ 9xx  :iconcry:
เพราะว่าเท่าที่ต่อส่วนหน้า (ส่วนที่หลายๆ คนคิดว่าปัญหาหนักสุดของ TT) ผมว่าละม้ายคล้าย ของจริงกว่า 95 เปอร์เลยครับ ตัวนี้ผมว่าเนียนสุดๆ ครับ เพราะรายละเอียดช่วงเเก้ม ตา ปาก มะค่อยมีไรมาก TT ก๊อปสบายครับ

ข้อดี
- สำหรับผม (เเละหลายๆ คน) คงเป็นเรื่องราคาละครับ ที่ค่อนข้างถูกมากท่าเทียบกับของจริงซึ่งถ้าเรต .36 ล่อไปกว่า 25xx  :iconcry: มันมะใช่ห่างกันเเค่ 2 เท่านะเอ่อ...  :icondizzy:
- สวยครับ ทั้งเจ้าปีกเเสง เเละ ส่วนที่เป็นเนื้อพลาสติกผมว่า ค่อนข้างเรียบเลยนะ อาจจะดูไม่สดเท่าของบันไดเท่านั้นเองครับ
- ทั้งหมดที่เป็นข้อดี เป็นความเห็นส่วนบุคคลนะครับ เเล้วเเต่โชคของคนที่ได้ ของไปด้วยมั้งคับ เเต่เจ้า เดสจังปีกเเสง ผมเห็นใครได้ไปก็ Happy ทุกรายนะครับ อิอิ  :iconvsign:

ข้อเสีย (ข้อเดียวเลยครับ รับรองเห็นตรงกัน)
- หลายคนบอกว่าข้อต่อเเน่นเหลือรับประทาน ต่อผิด เเทบ หักโมทิ้ง  :iconfreak:  เราก็นึกว่าคงเเน่นธรรมดามั้ง ต่อจริง โอ็โอว.ว.ววววววว !! กดไม่เข้าเลยวุ้ย  :icondisapp:
บอกตรงๆ เลยครับ นิ้ว มือท่าจะเเดงจาก การกดส่วนประกอบต่างๆ เเน่นอนครับ สำหรับเดสจัง เเค่ขึ้นโครงส่วนตัว ผมต่อไปเกือบ 2 ช.ม. (ใจคิดจะโยนทิ้งเเล้วด้วย  :iconfreak:)
เเละสุดท้ายเหมือนสวรรค์บันดาล ได้ยินเสียง เเก๊ก !! ... โอ้วววว เข้าเเล้วเว้ยยยย  :iconwish:  <--- เป็นความรู้สึกที่คนต่อของบันไดอาจไม่เข้าใจครับ  :iconnasty:

ร่ายมาซะยาว มีอะไรเกี่ยวกับโมจีน เจ้า เดสจังปีกเเสงถูก 3 เท่า ถามผมได้นะครับ อิอิ  :iconlol:

salut!

« ตอบกลับ #519 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 11:28:42 AM »
^
^
^
^
ผมก็ว่าDesมันสวย เหมือน เนียน คุ้ม ครับ  :iconlike:
แต่ผมเพิ่งเห็น TT FORCE IMPULSE GUNDAM มันก็งามใช่ย่อยเลยครับ  :iconnasty: