ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3772500 ครั้ง)

ออฟไลน์ nubirdza

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
Re: แจ้งข่าวโมจีนในตอนนี้
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 10:06:03 PM »
เป็นของ TT ฮะ

แต่แอบสงสัย เห็นกล่องมันตั้งมาตั้งนานและ มะยักจะขยับไปไหนเลย อะ  :iconsweat:

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 10:22:17 PM »

มีข่าวดีมาบอกสาวกโมจีนคับ คือเมื่อตรุษจีนที่ผ่านมา ผมได้เจอร้านโมจีนที่คิดว่าน่าจะถูกที่สุดแล้ว 555 ตัวอย่างนะคับ Strike Freedom กับ แมวขาว IWSP TT แค่ 6 ถ้วน เชื่อป่ะ ส่วน Seed 144 TT อยู่ที่ร้อยกลางๆ เท่านั้น  เสียอย่างเดียวของเขามีน้อยเท่านั้น

เด๋วขอไปค้นชื่อร้านนั้นก่อน แล้วจะมาบอกกัน (จดไว้แล้วมันอยู่ไหนสักที่ในห้องผมนี่แหละ)

ขอลายแทงด่วนเลยฮะ  :iconlike:   
แอบกลัว ๆ เหมือนกันว่า พอลูกค้าเยอะแล้วจะดีแตกเหมือน...  :iconfreak:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 10:48:23 PM »
ให้มันได้งี้สิคับคุณ nubirdza ตอนตรุษจีนผมไปที่ร้านเจ๊ แกบอกของไม่มี พอกลับมาต่างจังหวัดดันมีของแฮะ เซงง  :iconcry:  แต่เอ ผมจำได้ว่ากล่อง Hi new ที่ร้านเจ๊ (ใช่ที่อยู่บนผนังร้านใช่ป่ะ) นั่นมันของแท้นะ ไม่แน่ใจว่าตัวเดียวกันหรือเปล่า

สำหรับร้านโมจีนใหม่ที่ผมไปเจอในสะพานเหล็ก คิดว่าบางคนน่าจะเคยไปมาแล้วมั้ง เอาเป็นว่าจากทางเข้าสะพานเหล็กด้านเมอร์รีคิงนะคับ ร้านเขาจะอยู่กึ่งกลางระหว่างทางเข้า กับร้านเลโอทอยส์ อยู่บนสะพาน

หลักๆ เขาจะขายของเด็กเล่นก็อปหลายชนิดมาก (มันก็เกือบทั้งสะพานเหล็กนี่นะ) เน้นขายส่งอ่ะ แต่ถ้ามองดีๆ ด้านในจะมีโมกันดั้มอยู่ด้วย ทั้งหมดเป็นโมจีนคับ ทั้ง GD และ TT  แต่อย่างที่บอกไว้ ของเขาน้อย เข้าใจว่าคงเน้นขายส่งอย่างเดียวเลยมีอยู่ไม่กี่แบบ และซ้ำๆ กัน วันนั้นที่ผมได้มาก็มี Seed 1/144 ของ TT 3 ตัว (Stargazer, Gouf Ignited ตัวทอง, Astray Leon's ที่เหลือเป็น Bucue กับ Gouf Ignited ธรรมดา กับ Custom ผมไม่ได้ซื้อ) กับหน้าแมว IWSP TT อีกกล่อง  (มี Strike Freedom TT ด้วย 5-6 กล่องนี่แหละแต่ผมไม่ได้ซื้ออ่ะ อยากได้แต่ไม่มีตังค์ :iconcry:)

ข้อดีของร้านนี้คือแม่ค้าคุยง่ายคับ โดยเฉพาะเจ้าของร้าน ซื้อเยอะนี่แกคิดราคาส่งให้เลย แมวขาวกับ SF TT เขาลดให้เหลือ 60x (ราคานี้เกือบหาไม่ได้ในสะพานเหล็กแล้วมั้ง) อันที่จริงผมมีเป็นของ GD แล้ว แต่งานมันไม่ละเอียดเลย พอเปิดกล่องดูของ TT ปั๊บตัดสินใจซื้อทันที

ผมแย็บกับเจ้าของร้านแกว่าของลงงวดช่วยเอาโมจีนพวก MG มาลงเยอะๆ หน่อยสิ  แกยิ้มแล้วว่า เพิ่งลงของเอง  มองอย่างมีความหวังถ้าแกหันมาเน้นขายโมจีนจิงจังนี่ ไม่ต้องมากเอา TT ทุกเบอร์มาให้หมด สาวกโมจีนอย่างพวกเรามีฉลองแน่  :iconwish:

คุณข้าวปั้นคิดเหมือนผมทีแรกเลยว่า ถ้าคนแห่ไปซื้อกันเยอะๆ เดี๋ยวแม่ค้าก็ขึ้นราคา แต่มองอีกด้าน อาจจะทำให้เขามีแรงจูงใจเอาโมจีนมาขายหลากหลายขึ้นก็ได้นะ :iconsmile:

ท้ายสุด ขอโทษด้วยคับ หาชื่อร้านไม่เจออ่ะ จดไว้ในเศษกระดาษ  แต่ไปเดินหาร้านไม่ยากแน่ๆ คับ

ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ nattawit

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -10
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 02:57:20 AM »

มีข่าวดีมาบอกสาวกโมจีนคับ คือเมื่อตรุษจีนที่ผ่านมา ผมได้เจอร้านโมจีนที่คิดว่าน่าจะถูกที่สุดแล้ว 555 ตัวอย่างนะคับ Strike Freedom กับ แมวขาว IWSP TT แค่ 6 ถ้วน เชื่อป่ะ ส่วน Seed 144 TT อยู่ที่ร้อยกลางๆ เท่านั้น  เสียอย่างเดียวของเขามีน้อยเท่านั้น

เด๋วขอไปค้นชื่อร้านนั้นก่อน แล้วจะมาบอกกัน (จดไว้แล้วมันอยู่ไหนสักที่ในห้องผมนี่แหละ)

ขอลายแทงด่วนเลยฮะ  :iconlike:   
แอบกลัว ๆ เหมือนกันว่า พอลูกค้าเยอะแล้วจะดีแตกเหมือน...  :iconfreak:

จิงครับ
....

ออฟไลน์ Razenkun

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -13
  • Naruto Sage Mode
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 09:18:25 PM »
 :iconvsign:ผมไปร้านเจ้ถูกแล้วครับ ต้องขอบพระคุณคุณzakosoldier คุณwwangkanon คุณkira_freedom 
มากนะครับที่นะนำเส้นทางให้จะไปได้ถูก มี MODEL GD Freedom Meteor ขนาด 1/144 อยู่หน้าร้านจริงด้วยแต่กล่องเปล่า ยังไงก็ได้ 1/144 oowashi akatsuki มากล่องละ ขอบคุณมากครับ  :iconcry:

ออฟไลน์ tanukiiz

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 11:24:13 PM »
คืออยากถามว่า ยูนิคอร์น ตราTT นี่งานดีมั้ยอะคับ มีปัญหาตรงไหนรึปล่าว

แบบว่าผมซื้อ ซินันจู มา เลยอยากได้ยูนิคอร์นมายืนคู่กันอะ แต่ไม่มีเงินซื้อของลุงบัน

แหะๆๆๆ :iconvsign:

ออฟไลน์ Stargazer

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 12:21:52 AM »
ใครต่อ Hi-Nu แล้ว เหลือ ซากผมขอซื้อ ต่อนะครับ

จริง ๆ ผมเอาแค่ส่วนเดียวเองแหละ ครับ ชิ้น P19 ครับ

ว่าแต่โมจีน ตัวนี้ มันเท่าไหร่หรอครับ ?

ออฟไลน์ Razenkun

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -13
  • Naruto Sage Mode
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 07:06:02 AM »
BBสามก็ก ถ้าผมจะเก็บคิดว่าของTTหรือ GHD อะไรดีกว่ากันครับ
ของTTกลัวสติกเกอร์ไม่ดี BBสามก็กมันใช้เยอะด้วย GHD เกรงว่าจะไม่ชัวเรืองข้อต่อ
ใครมีแล้วบ้างช่วยแนะนำหน่อย
 :icondisapp:

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 09:31:37 AM »
คืออยากถามว่า ยูนิคอร์น ตราTT นี่งานดีมั้ยอะคับ มีปัญหาตรงไหนรึปล่าว

แบบว่าผมซื้อ ซินันจู มา เลยอยากได้ยูนิคอร์นมายืนคู่กันอะ แต่ไม่มีเงินซื้อของลุงบัน

แหะๆๆๆ :iconvsign:

ยูนิคอนของ TT งานดีครับข้อต่อแน่นหนา ระบบแปลงร่างสมบูรณ์ ถ้าจะมีข้อเสียก็ตรง Decalนี่แหละตัวที่ผมซื้อมาเป็นรุ่นแรกที่ไม่มีปืนกล โดยดีคอลที่ให้มาจะมี2แบบคือเป็นสติกเกอร์ และดีคอลน้ำแต่ดีคอลน้ำจะไม่มีสีแดง(มีแค่สีขาวกับดำ)เลยต้องใช้สติกเกอร์ติดแทน แต่สติกเกอร์นี่เหนียวดีครับไม่หลุด
ตัวนี้จริงๆก็ทำสีไว้เสร็จแล้วเดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

• *
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 09:39:41 AM »
BBสามก็ก ถ้าผมจะเก็บคิดว่าของTTหรือ GHD อะไรดีกว่ากันครับ
ของTTกลัวสติกเกอร์ไม่ดี BBสามก็กมันใช้เยอะด้วย GHD เกรงว่าจะไม่ชัวเรืองข้อต่อ
ใครมีแล้วบ้างช่วยแนะนำหน่อย
 :icondisapp:

ตรา TT ฮะ ชัว 100% ต่อมาจะครึ่งโหลแล้วมะมีงอแงเลย เพราะผมเล่นอยุ่ ฮุฮุ  มาเปง สาวก Sd กะ ผม มั้ยหละ  :iconnasty:

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 10:49:49 AM »
กลับมาอัพเดท ฮะ

ร้านเจ๊
** Mg.
- Strike freedom full burst
- unicorn + ปืนกล
- strike + ดาบ/ปืน
- strike e i.w.s.p
- hi - nu
- destiny ธรรมดา
- impulse
** อื่นๆๆ
- 3 โทรน  ( ตอนไปซื้อ มีพี่คนนึง หิ้วไป 2 ชุด ชุดละ 3 ตัว เหอะๆๆ )
- Sd แบบที่ผมเคยซื้อ แต่คราวนี้ มี จูล่ง แล้วฮะ  :iconwish:
- Gn - arm

วันนี้ ร้านเจ๊แก คึกคักเป็นพิเศษ ลูกค้าเยอะมากมาย เรื่องราคาต้องขออ

Moo~JikKe

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 01:28:30 PM »
เพิ่งกลับมาจากสะพานเหล็ก ได้ SD 3ก็กชุดที่มีม้า เอาตัวเตียวหุย+ม้ามาในราคา 2xx  :iconlol:
ลองดูซักครั้งไม่เสียหาย Gn - arm ถามราคามา 9xx แนะ
ส่วนตัวอื่นไม่ได้ถามราคาเห็นเจ๊กับลูกแก(มั่ง)กำลังขนของเข้าร้านอยุ่
แต่พอจำได้ว่ามีตัวไรบ้าง ลองถามมาได้คับ จะบอกเท่าที่จำได้  :iconvsign:

ออฟไลน์ kaopun

• *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 01:43:04 PM »
ส่วนตัวอื่นไม่ได้ถามราคาเห็นเจ๊กับลูกแก(มั่ง)กำลังขนของเข้าร้านอยุ่
แต่พอจำได้ว่ามีตัวไรบ้าง ลองถามมาได้คับ จะบอกเท่าที่จำได้  :iconvsign:

แปลว่าของเข้าล่ะสิเนี่ย เห็นทีเย็นนี้ต้องแวะไปดูสักหน่อยแล้ว  :iconnasty:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 01:44:54 PM »
มี Hi Nu และ Shin Musha ของ TT หรือเปล่าคับ :iconwish:

Moo~JikKe

« ตอบกลับ #174 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 03:16:54 PM »
มี Hi Nu และ Shin Musha ของ TT หรือเปล่าคับ :iconwish:
Shin Musha ไม่มีคับ
Hi Nu มีแต่ไม่เห็นยี่ห้อนะคับ :iconsweat:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 04:01:16 PM »
ขอบคุณ MooJikke มากคับ :iconlike: เอ้อ ฝากคุณข้าวปั้นช่วยดู Hi Nu ด้วยนะค้าบว่าของยี่ห้อไร :iconsmile:

• *
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 05:19:22 PM »
เพิ่งกลับมาจากสะพานเหล็ก ได้ SD 3ก็กชุดที่มีม้า เอาตัวเตียวหุย+ม้ามาในราคา 2xx  :iconlol:
ลองดูซักครั้งไม่เสียหาย Gn - arm ถามราคามา 9xx แนะ

เหอะๆ เจอสาวก Sd แว้ว  :iconnasty: ที่ซื้อไป คิดว่า คงเปงแบบเดียวกะที่ผมซื้อนะ คือ มะมียี่ห้อ แต่ แถมม้าของลิโป้ ซะงั้น ยกเว้นของจูล่ง แถมม้าของมันมาให้  ผมสอยมา 2 ตัวแว้ว >> จิวยี่ + ม้า กะ เตียวเลี้ยว + ม้า ขอบอกเลยว่า งานดีมากมาย จิวยี่เสร็จแว้ว เหลือน้องม้า กำลังนั่งทำสีอยุ่เยย  :icondizzy:

kingbody

« ตอบกลับ #177 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 08:25:29 PM »
ทำสี SD เสร็จแล้วรบกวนรีวิวให้ดูด้วยนะครับจะคอย
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 08:38:37 PM »
อยากรู้ราคาพวกสามก็กโมจีนน่ะครับ

ไม่ต้องบอกเต็มนะครับ ขอเเค่คร่าวๆ

เเล้วทีที เนี่ยเจ๋งกว่าใช่บ่ มีรูปไหม๊ครับ เห็นตัวหลังๆแถมม้าด้วยน่าสนมา
Sail To The New World

ออฟไลน์ Jacko

• *
  • Like: -1
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 10:07:12 PM »
อยากรู้ราคาพวกสามก็กโมจีนน่ะครับ

ไม่ต้องบอกเต็มนะครับ ขอเเค่คร่าวๆ

เเล้วทีที เนี่ยเจ๋งกว่าใช่บ่ มีรูปไหม๊ครับ เห็นตัวหลังๆแถมม้าด้วยน่าสนมา

ประมาณ 10x - 12x ไม่น่าเกินจากนี้ครับ lol