ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3773233 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaopun

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun

ร้านหน้าเบียร์มีเพียบเลยครับราคาไม่แน่ใจแต่น่าจะประมาณ 11xx-14xx

Update นิดเมื่อวานไปสะพานเหล็กมาร้านหน้าเบียร์ของเข้าเต็มร้านเลยครับ ผมได้ MG IJ + HGUC Nu มาในราคา 8xx

อื่นๆที่เห็นก็ Type D / Exia Ava / IJ / HGUC Nu / Blue des / PG Strike / PG Skykasper
และ MG TT ตัวอืนๆอีกมากมายครับมีหลายเบอร์มาก

เเล้วมี อวาเลนซ์ ด้วยไหมคับ
กำลังสนใจตัวนี่มั่กๆ  :iconlike:

ตัวนั้นแหละครับ avalance exia  :iconfreak:

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
แล้ว sd มีเข้ามาบ้างมั้ยฮะ แบบว่า ไปวันเสาผิดหวังอย่างแรงทั้ง 2 ร้านเลย    :iconcry:   :iconcry:

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
 :iconlol:ช่วงนี้รอดไปยังไม่มีอะไรโดนเลย-*-โดนฟิกม่สแทนหนักกว่าเดิน2เท่า :icondisapp:

ไม่หนักได้ไงซื้อHG oo ของTTได้ครึ่งโหลง่ะ-*-

พอดีช่วงนี้มีแนวโน้มจะย้ายบ้านด้วยแหละเลยเพลาๆก่อนเด๋วตอนย้ายจะขนไม่ไหว
V
v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2009, 12:32:34 PM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
:iconlol:ช่วงนี้รอดไปยังไม่มีอะไรโดนเลย-*-โดนฟิกม่สแทนหนักกว่าเดิน2เท่า :icondisapp:

มันก็ไม่หนักหรอกครับ ถ้าท่านเทียบกับโมเเท้ MG อะน่ะ
เเต่ถ้าเทียบกับ TT มันก็คงหนักล่ะครับ  :iconfreak:

ออฟไลน์ vesso

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
เพื่อนๆพี่  คิดว่า TT จะทำ PG strike รึป่าว....... :iconfreak:

กันดั้มที่ 2 ในใจ   รองจาก vespa

• *
อย่าเพิ่งคิด pg strike เลย เอาใกล้ๆๆตัวก่อน ลุ้นให้พี่จีนปั๊ม ชินันจู กับ mg.exia ออกมาก่อน ฮุฮุ

ปล. สาธุ รีบๆๆปั๊ม 3 ก๊กไวๆๆเถอะ จะลงแดงอยุ่แว้ว ( โดยเฉพาะ อุปราชขงเบ้ง อ่ะ )
ปล2. ใครเข้า พานเหล็ก แล้วเห็น 3 ก๊กของเข้าที่ร้านหน้าเบีย หรือ เจ๊ โปรดแจ้ง + ระบุรายการทีนะฮะ   :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2009, 05:13:16 PM โดย nubirdza »

ออฟไลน์ ramuzath

• เริ่มหัดทาสี
  • *
^
^
^
รอ เบอร์14 อยู่เหมือนกัล :iconwish:

ออฟไลน์ Marsun

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
มีใครเคยต่อโมจีนตัวนี้บ้าง ของ GHD
http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-162128fc1c0cd1cfc7179961bf96cd8c.jhtml
อยากรู้ว่าดีมั้ย  :iconwish: :iconwish: :iconwish:

คุณตุ้ยเคยรีวิวไว้แล้วครับ ลิงค์อยู่หน้าแรกของกระทู้นี้แหละ

ตัวนี้มีขายที่สะพานเหล็กเเล้วหรอครับ?
มือเก่าแต่กลับมาอีกครั้ง!

• *
^
^
มีนานแล้วครับ ถ้าอยากได้ตอนนี้ร้านหน้าเบียร์เยอะเลยฮะ มีทั้งเดี่ยว ทั้งแพค  :iconlol:

• **
^
^
มีนานแล้วครับ ถ้าอยากได้ตอนนี้ร้านหน้าเบียร์เยอะเลยฮะ มีทั้งเดี่ยว ทั้งแพค  :iconlol:

เดี่ยว กับ แพคต่างกันยังไง  :iconwish:
กันดั้มที่ 2 ในใจ   รองจาก vespa

• *
PG set นี้จะมีอยู่ 4 แบบฮะ
1. Strike (กล่องขาวที่คุณถามนั่นแหละ)
2. ยาน SKYGrasper+Aile Striker  เอามารวมกับ Strike ได้  http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-8833211ebe9149d8f96df4f191660524.htm
3. Strike กับยาน (1.+2.) รวมมาในกล่องเดียวกันเลย
4. Strike Rogue + ยาน (เหมือน 3.) ต่างกันแค่สีตัว Strike  http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-41771a287039e4a17a832184053cf371.htm

• **
PG set นี้จะมีอยู่ 4 แบบฮะ
1. Strike (กล่องขาวที่คุณถามนั่นแหละ)
2. ยาน SKYGrasper+Aile Striker  เอามารวมกับ Strike ได้  http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-8833211ebe9149d8f96df4f191660524.htm
3. Strike กับยาน (1.+2.) รวมมาในกล่องเดียวกันเลย
4. Strike Rogue + ยาน (เหมือน 3.) ต่างกันแค่สีตัว Strike  http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-41771a287039e4a17a832184053cf371.htm

ตอบได้กระจ่างชัด  แจ่มแจ๋ว  :iconlike: :iconlike:

ออฟไลน์ bubboy1428

• *
พอดีผมอยู่ต่างจังหวัดครับ ร้านหน้าเบียร์ มีเวบไซด์ ทางเนตขายไหมครับ อยากได้อยู่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
โมจีน HG1/100 หรือ MG1/100 สำหรับมือใหม่อย่างผมแล้ว ตัวไหนน่าเล่นสุดครับ เนื่องจากจะเปลี่ยนLine จากHG 1/144 มาลองของใหญ่ดู(ใหญ่กว่านิดนึง) เผื่อหน้าตาจะลดความลิงลงบ้าง :iconfreak:  และเมื่ออาทิตย์ก่อนลองถามราคามุชะกันดั้มกับ ลูกชายเจ๊ดูเห็นบอกราคา 7XX บาท เมื่อเทียบกับของแท้แล้วคิดว่าไม่แพงมากนัก แต่ไม่รู้ท่านอื่นซื้อมาจะได้ราคาถูกกว่าหรือเปล่า  ท่านที่เคยซื้อตัวนี้รบกวนช่วยมาบอกเล่าประสบการ์ณเกี่ยวกับตัวนี้ให้ฟังหน่อยได้มั้ยครับ หรือจะแจ้งlink ที่เคยมาโพสไว้ก็ได้ครับ เคยลองหาดูแล้ว แต่เจอแบบที่ได้ทำการโมไว้สวยงานขั้นเทพแล้ว แต่อยากเห็นแบบที่ยังไม่ได้โมนะครับ

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
  ^
  ^
ลิงค์อยู่หน้าแรกของกระทู้ ไม่หาดูก่อนล่ะคร้าบพี่น้อง :iconsweat:
..........................

รีวิวโมจีนที่ทำเป็นทางการจะมีรวมไว้ที่หน้ากระทู้และอีกที่คือกระทู้รีวิวโมจีนของท่าน kaopun ครับ นอกนั้นก็จะเป็นแบบแสดงความเห็นกระจัดกระจาย ในกระทู้นี้ก็มี ช่วงที่ Shin Musha ออกใหม่ๆ นั่นแหละ ลองเสริชดูละกัน

ส่วนเรื่องหวังจะได้ลิงค์รีวิวโมจีน (แบบเป็นเรื่องเป็นราวโดยคนไทย)จากเว็บอื่นคงจะผิดหวังละครับ เพราะมี TG เว็บเดียวล่ะมั้งที่เปิดพื้นที่ให้คนเล่นโมจีน ส่วนใหญ่เขามุ่งโมแท้กับเรซินทั้งนั้นล่ะพี่น้อง

ปล. มีกระทู้รีวิวโมจีนของคนจีนทำครับ ท่าน Kai เคยแนะนำไว้ ลองหาดูในกระทู้นี้ก็มี ถ้าอยากอ่านก็ใช้ Google แปลเป็นไทยละกัน :iconsmile:
  V
  V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2009, 06:29:15 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
  ^
  ^
ลิงค์อยู่หน้าแรกของกระทู้ ไม่หาดูก่อนล่ะคร้าบพี่น้อง :iconsweat:

ได้ดูก่อนถามแล้วครับ แต่ก็อยากทราบความเห็นของท่านอื่นๆ ที่ซื้อตัวนี้มาด้วยครับ และเผื่อมีท่านอื่นที่เอามาโพสเหมือนท่านoffyonlineน่ะครับ  แต่อยู่ที่Web อื่นนอกจากที่นี่ครับ :iconcry:

• *
พอดีผมอยู่ต่างจังหวัดครับ ร้านหน้าเบียร์ มีเวบไซด์ ทางเนตขายไหมครับ อยากได้อยู่เหมือนกันครับ

ไม่มีหน้าเว็บนะครับ แต่เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมแวะเข้าสะพานเหล็กจะสอบถามเบอร์โทรให้ละกันครับ  :iconvsign:

• *
^
^
^

พี่ข้าว ไหนๆๆก้ไปสะพานแว้ว ฝากดู + ถามเหล่า 3 ก๊ก ด้วยนะฮะ ว่า ของจะมาอีกวันไหน เพราะวันนี้ไปมา กอง 3 ก๊กนี่ หายเรียบมะเหลือเลย   :iconcry:  :iconcry:

ปล. งานนี้ถ้าของยังมะมาอีก เด๋วจะแตกไลน์ปะชดเลยหนิ  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2009, 09:51:55 PM โดย nubirdza »

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ฝากท่านข้าวดู Akatsuki ของกระพ้มด้วยอีกคนนะขอรับ (เนียนตามท่าน bird ไปอีก หุหุ :iconnasty:)
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ princekun

• *
  • Like: 8
    • Facebook
ผมเคยถามเบอร์โทรทั้งร้านหน้าเบียร์ ทั้งร้านเจ๊ ไว้ครับ

เผื่อจะโทรไปถามว่ามีของไหม จะได้ไปไม่เสียเที่ยว....

เอาเป็นว่าผมลงไว้ให้ละกันนะครับ....

เบอร์โทรร้านหน้าเบียร์นะครับ  02-623-7225 . 089-799-8384

ถ้าไม่ถูกต้องหรือผิดกฏ admin ลบได้ตามสบายเลยนะครับ...

--------------------------------------------------------------------------------

ได้ครับ... เพื่อความไม่ลำเอียง..... ตามที่ท่าน kaopun บอก

ร้านเจ๊ (แต่เป็นเบอร์ลูกชายเจ๊นะครับ) : 085-841-2798

v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2009, 02:56:48 AM โดย princekun »