ผู้เขียน หัวข้อ: หมายศาลท้าดวน ตอน "มหาสงครามลูกหนังจักวาล "  (อ่าน 27043 ครั้ง)

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
ใครจะยอมน้อยหน้ากันเล่า เด็กผีแต่กำเนิดเกิดอยู่ในนรก อย่างเรา 555++++

เชอะ.... ไม่ได้จะขู่กันหรอกนะ ดูกันเอาเองแล้วกันว่าทำไปถึงไหนแล้ว ตั้งแต่ผีแดงอัด เวสแฮมไป พลังงานการทำโมก็เพิ่มขึ้นถึงขีดสุด

Z' Gok ตัวนี้เข้า คอนเซปมากๆ  เพราะตัวสีแดง แถม รูปร่างเข้ากับ อสูร หรือปีศาจ ได้พอดี 555++++ ยิ่งคนขับได้ ฉายาว่า "ดาวหางสีแดง" ด้วยก็ตรงเข้าไปใหญ่ หุหุหุ  :iconnasty:

จะ ปืน หงษ์ หรือ สิงห์ ผีแดงอย่างเราไม่เคยกลัวอยู่แล้ว รู้แค่ว่าใครทำเสร็จไม่ทัน ก็อ่อนอ่ะ 5555  :iconnasty:

ไปดูงานกันเลย

เริ่มจาก ชิ้นที่ต้องทำการ อุดขัด ครับ ตัวนี้ผ่ากลางมาทุกชิ้น เนื่องจากเป็นโมรุ่นเก่า เลยต้องนั่งอุดขัดรอยผ่ากลางกันทุกชิ้นครับ

เนื่องจากตัวผมไม่มี เลื่อย เหมือนเด็กปืนเค้า เลยไม่สามารถทำการหั่น ใช้เทคนิคต่างๆ เพื่อช่วยในการอุดขัดได้ จึงใช้วิชามารง่ายๆ แบบลวกๆ ตามสไลต์เด็กผีครับ

โดยการ ทำการอุดรอยประกบ 5 ชิ้นนี้ก่อน โดย ชิ้นส่วนช่วงเอว อุดได้เลย  และ ชิ้นส่วนช่วงแขน และขา ที่ต้องทาสี ดำเงา ก็ทำการอุดไปก่อน ครับ ตามรูปนี้

หลังจากนั้น ก็ทำการขัดรอบประกบ และ ทาสี ดำเงา ไปก่อนเลย ตามนี้ครับ

ต่อมา ก็ทำการอุดรอยประกบ อีกครั้งนึง กับชิ้นส่วนสีแดง ช่วงแขนและ ขา ครับ

โดยชิ้นสีดำเงาทำการอุดขัดรอยประกบ และทาสีเรียบร้อยแล้ว และค่อยเอามาอุดชิ้นสีแดงประกบเข้าไปอีกที ผลที่ได้ตามนี้

ช่วงลำตัว ที่ทาสีดำเงาไปก่อนหน้า ก็เอามาประกบกับชิ้นแดงลำตัว ที่หลัง เหมือนกันครับ

หลังจากขัดด้วยกระดาษทราบรอบที่ 2 กับชิ้นสีแดงที่ประกบไป ผลได้ตามนี้ครับ

และก็มานั่งละเลง สีแดง  แดงดำออกน้ำตาลนิดๆ ตามชิ้นส่วนทั้งหมด โดยหลีกเลี่ยงไม่ให้ทาให้โดน ชิ้นสีดำเงาที่ทาไปก่อนหน้าครับ  ผลที่ได้ก็ใกล้เสร็จแล้ว เหลือทาสีขาวตรง ง่ามนิ้วเท่านั้น สรุป ทำไปได้ 90% แระ

ทั้งหมดใช้ขั้นตอนการเรียงลำดับการทำสีและอุดขัดเอาครับ โดยไม่ได้ใช้เทคนิคหั่นหรืออะไรอย่างอื่นครับ ทำแบบง่ายๆ ขำๆ หุหุหุ

ใครที่โดนท้าๆ เอาไว้ ยังไม่ได้เริ่มก็เริ่มซะนะ ทำเสร็จช้าสุด ถือว่าอ่อนสุดอ่ะ ว้ากกกก ฮ่ะ ฮา....555  :iconnasty:

v
v
v

เสื้อสีแดง กางเกงสีดำ ถุงเท้าดำเค้าก็มี ใส่แบบนี้ลงแข่งประจำนิ หุหุหุ  :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2010, 03:01:54 PM โดย zendono7 »
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ gogota

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -2
Re: หมายศาลท้าดวน ตอน "มหาสงครามลูกหนังจักวาล "
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 02:56:15 PM »
ผีแดงเขาใส่ชุดขาวแดงไม่ใช่หรอ    หงษ์แดงทั้งตัว 5555  ผิดคอนเซปเป่า

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
^
^
เอางานมาคุย อย่าเพ้อเจ้อ...  :iconlol: :iconlol:

ใครที่โดนท้าๆ เอาไว้ ยังไม่ได้เริ่มก็เริ่มซะนะ ทำเสร็จช้าสุด ถือว่าอ่อนสุดอ่ะ ว้ากกกก ฮ่ะ ฮา....555  :iconnasty:

ถูกใจมาก... ว่ะ ฮ่า ฮ่า... เด็กหงส์ เด็กเสี่ย ถึงไหนกันแล้ว เด็กเจ๊ กับเด็กป๋า มากันแล้วน่ะ ...  :iconlol: :iconlol:

------------------

ผมว่า น่าจะมีกติกาเพื่มนะครับ  คือ

ส่งคนแรก         +3 แต้ม
คนที่สอง          +2 แต้ม
คนที่สาม          +1 แต้ม
คนสุดท้าย -- อด ..

ดีป่ะ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2010, 06:38:17 PM โดย NeoX »

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
Re: หมายศาลท้าดวน ตอน "มหาสงครามลูกหนังจักวาล "
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 07:14:32 PM »
ผมอ่อน ผมยอม 5555+
Sail To The New World

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 07:18:32 PM »
ตูอ่อนตูยอม ฟุตบอลมันต้องวัดกันที่หน้าแข้ง สิ

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 01:28:53 AM »
เอ้าๆ พี่เค้าข่มละ ใครยังไม่ได้เริ่มก็เริ่มซะนะ... :iconwinks:

(ผั๊วะ!!) ก็เอ็งนั่นแหละ...!! :iconpale:
-----------------------------------------

แขวะแรงนะพี่โจ้
เดี๋ยว เด็กหงส์ เค้า ปวด ร้าว~ :iconlol:
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2010, 10:18:11 AM โดย angelicz »

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 08:18:34 AM »
พี่วัฒน์ๆสู้ๆๆครับ โจ้เป็นกำลังใจให้อยู่
พี่วัฒน์3ลูกเขาเรียกว่าแฮคทริคใช่ไหมครับ
แล้ว4ลุกละครับเขาเรียกว่า  อาชาวินใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 10:50:14 AM »
ยิงไป4ลูก กลับไปพิจรณาตัวเองใหม่นะ แข่งกับ เป็ด มันต้อง 5ลูก+ ไม่ใช่หรอ

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 06:39:32 PM »
หยุดพระเจ้าเล่าปี่ มาทำงานนี้ก่อนละกัน เสร็จเป็นตัวๆไป -*-
เชียร์ผีแดง เอ...ทำไงให้สื่อถึงดีหว่า ช่างเหอะ ทำๆไปค่อยคิดละกัน :iconlol:
มาดูดาราจำเป็นกันก่อน กับเจ้านี่ครับ 1/100 HG Astray Red Frame [Bandai]

รวมๆด้านหน้า ขอบคุณพี่โต้ง one night stand สำหรับดาบคาตานะอีกเล่มนะครับ~ :iconlike:

โมส่วนแบคแพ็คเล็กน้อย เพื่อให้ติดฝักดาบได้~

โยกแบคแพ็คลงมา ให้ปลอกดาบอยู่ตรงช่วงเอวก็ได้~

ยังไม่รู้จะทำไรเพิ่มดี ก็ขัดเขาให้แหลมไปก่อน~

ตอนนี้ยังนึกไรไม่ค่อยออก :iconcry: ไว้เท่านี้ก่อนครับ

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

• กัน-โอตะ
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
"มหาสงครามลูกหนังจักวาล "GNX-603T GN-X อัพครั้งที่ 2
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 10:13:41 PM »
ไม่มีอะไรมากมาย ก็แค่รองพื้น...

อาจงงว่า มัยชิ้นเยอะจัง 2 ตัวครับ..
ปล. แมงมุมเข้าตาด้วย.. อย่างเซ็ง

แล้วไ้ด้ข่าว มีจะแฟนทีมเป็ดแดง มาอัพรูป ตั้งแต่วันศุกร์แล้ว นี่มันวันอังคาร จะพุธ แล้วเนี้ย.. ไหนล่ะ โม้ประจำเลย ทีมเนี้ย... :iconlol: :iconlol: :iconlol:

พี่วัฒน์ๆสู้ๆๆครับ โจ้เป็นกำลังใจให้อยู่
พี่วัฒน์3ลูกเขาเรียกว่าแฮคทริคใช่ไหมครับ
แล้ว4ลูกละครับเขาเรียกว่า  อาชาวินใช่ไหมครับ

ถูกใจครับ... 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2010, 10:41:43 PM โดย NeoX »

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 04:49:37 PM »
หึหึหึ ขอส่งคนแรกเลยแล้วกันนะ เจ้าพวก อ่อน ทั้งหลาย ตามลิ้งค์นี้เลย

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=16729.msg144198;topicseen#msg144198

ปล. ใครยังไม่เริ่มก็เริ่มซะนะ ส่งคนสุดท้ายอ่อนสุดนะเฟ้ยยยย  :iconnasty:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

• กัน-โอตะ
ผลการแข่งขันเมื่อวาน...

ผี เสมอ กับ ลูกอม อย่างน่าเจ็บใจ 3-3
ปืนโต ยิง โบลตันเล่นๆ 4-1 สบายเท้า..
ทีมเสี่ยหมีขาว ไปขย้ำค้อนถึงรัง 3-1 สบายๆ

ส่วนคืนนี้ เป็ดแดงจะเป็นอย่างไร รอลุ้นกันหน่อย...

มาเข้าเรื่องงานกันหน่อยแล้วกัน จะเหลือก็เพียง ว็อช และติดดีคอลกันเท่านั้นเอง...

ไม่เกินอาทิตย์นี้ ได้โชว์ออฟกันแน่ๆ...

ส่วนแฟนเป็ดแดง ทีมเสี่ย  งานถึงไหนกันแล้วเอามาให้ชมกันหน่อย

ก็ถูกฟุตบอลต้องวัดกันที่หน้าแข้ง แต่ งานนี้โมเดลวัดกันที่ผลงาน ... 5555

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 11:16:19 PM »
สู้ๆครับพี่วัฒน์ๆ

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 11:48:34 PM »
ยอมครับวันนี้เสมอไป 0-0  ไม่มีไรแก้ต่างครับ แต่ระยะทางยังอีกยาวไกล

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 11:58:59 PM »
อืม ยอมรับในส

ออฟไลน์ tanukiiz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 04:46:57 AM »
มารอชมผลงานพี่ NeoX ครับ เชียร์เด็กปืนขาดใจ  :iconnasty:

ออฟไลน์ blu_berriez

• SD Collector [StArS] หัวข่า
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 12:28:18 PM »
มารอชมผลงานพี่ NeoX ครับ เชียร์เด็กปืนขาดใจ  :iconnasty:

ส่วนใหญ่จะด้านนะ ทั้งปืนทั้งคนทำโมอ่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :iconlol:

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 12:38:13 PM »

ส่วนใหญ่จะด้านนะ ทั้งปืนทั้งคนทำโมอ่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :iconlol:

เป็นไรมากมั๊ยเนี้ย...
ไ อ้คน หนีหมายศาล

:iconlol: :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2010, 12:54:24 PM โดย NeoX »

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 06:14:45 PM »
มาละ มาช้ายังดีกว่าไม่มาน้อ   Wip  ละwipแบบไม่มีไฟ ด้วย ไปชมกันตามลิ้งเลย
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=15578.msg145252#msg145252

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 08:30:43 PM »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2010, 08:33:44 PM โดย NeoX »