ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวที่ 2 ส่งงาน "TG Rama2 1st Contest" งานพู่กัน SD Tenshouryuu Koumai Nu Gundam อุปราช ขงเบ้ง "ตามรอยอาจารย์ทาสามก๊ก"  (อ่าน 5765 ครั้ง)

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
หุหุหุ ส่งงานคนแรกเลยแล้วกัน กับงาน TG Rama2 1st Contest ครั้งแรกนี้  ไม่ต้อง wip ก็ได้นะ แบบนี้ไง ส่งเลย 555+++  :iconnasty:

หวัดรอบ 2 ของวันนี้ ครับ คราวนี้มาชมผลงานพู่กันล่าสุดของไลน์ สามก๊กกันครับ กับ SD Tenshouryuu Koumai Nu Gundam อุปราช ขงเบ้ง

งานครั้งนี้ไม่ยากไม่ง่ายจนเกินไป ครับ เห็นอาจารย์ทาแล้วสวย เลยจับมาทาบ้าง เดินตามรอยอาจารย์ ซะหน่อย 555+++  :iconsmile:

มาเริ่มกันเลยดีกว่าครับ สูตรเดิมเปิดตัว " เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน... มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และทาให้เนียนต่อไป...   :iconangry:  "

ข้อมูลสีที่ใช้

1. สีขาว = Character White + Gray
2. สีทอง = Gold + Clear Yellow
3. สีแดง = Red Madder
4. สีเงิน = Super Silver
5. สีดำ = Midnight Blue
6. สีฟ้า = character Blue + White

อุดขัดรอยประกบต่างๆ และ ทำการตัดเส้นด้วย Pigma Sakura 0.05 ปิดงานด้วย Flat Top Colt

มาเริ่มชมกันเลยครับ ร่างถอดเกราะ หน้าหลัง

ทีนี้มาใส่เกราะกันบ้าง

ถืออาวุธซะหน่อย

คราวนี้มาดู เจ้านกกันบ้าง

และแล้วก็รวมร่างกัน ย๊ากกกก

ถือดาบเต็มยศ

คราวนี้มาชมแบบ แปลงร่างกันครับ แปลงแบบที่ 1

และแบบที่ 2

คราวนี้มาชม Action การใช้อาวุธ และ effect part กันครับ ชมกันยาวๆ เลยครับ

จบแล้วครับ ขอบคุณที่ติดตาม ติชมกันได้ตามสบายเหมือนเดิมครับ

ไว้เจอกันงานต่อไปในอีก ไม่กี่ชั่วโมงนี้ครับ หุหุหุ  :iconnasty:

Special Thank: Pasawat ที่ยอมทนเหม็นพ่น เคีลยร์ปิดงานให้เหมือนเดิม ขอบใจมากเพื่อน  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2010, 01:07:27 AM โดย zendono7 »
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ gogota

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -2
ตัวต่อไปโชว์ออฟMG ยูนิคอลใช่ปะพี่ ฟอร์ดรุ้นะ ทำไว้หลายๆตัวเเล้วมาโพสทีเดียว อิอิ   งามเช่นเดิมพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2010, 06:28:47 PM โดย gogota »

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
มันต้องมีเชื่อสาย สืบทอดมาจาก เทวดา แน่ๆ เลยเนี้ย...

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 5
สวยจังเลยครับ แต่ขอติหน่อยนึง  ด้ามดาบเล่มสีเงินอ่ะ มันสีดำนะเฟ้ย  :iconfreak:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ Ryuuta

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -3
อย่างงามเลยครับพี่ :iconwish:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
โหหห พี่ ทำ3 ตัวเอาลง 3ตัุวเลย จะ เทพไปถึงไหนเอาธูปมั้ย 55+   :iconnasty: :iconnasty:
Thailand only !!

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
ตัวต่อไปโชว์ออฟMG ยูนิคอลใช่ปะพี่ ฟอร์ดรุ้นะ ทำไว้หลายๆตัวเเล้วมาโพสทีเดียว อิอิ   งามเช่นเดิมพี่

ใช่ซี้ ก็พี่บอกไปหมดแล้วนี่หว่า ว่าจะลงตัวไหน 555++++  :iconnasty:

มันต้องมีเชื่อสาย สืบทอดมาจาก เทวดา แน่ๆ เลยเนี้ย...

ไม่ใช่ๆ พี่ผมเด็กผี เฟ้ยยยย เด็กผีแต่กำเนิดเกิดอยู่บน นรก 555  :iconnasty: พลังงานการทำลายล้างเลยเยอะ กว่าเด็กหงษ์ไง 5555+++  :iconhihi:

สวยจังเลยครับ แต่ขอติหน่อยนึง  ด้ามดาบเล่มสีเงินอ่ะ มันสีดำนะเฟ้ย  :iconfreak:

ตกลงนี่ตรูลืมทาให้เพื่อนใช่ไหมเนี่ย  :iconfreak: เอาน่าๆ นิดเดียวเอง มันกูดูสวยดีนะ เงินทั้งแท่งน่ะ 555+++  :iconnasty:

โหหห พี่ ทำ3 ตัวเอาลง 3ตัุวเลย จะ เทพไปถึงไหนเอาธูปมั้ย 55+   :iconnasty: :iconnasty:

ช่วงนี้ต้องรีบ เดี๋ยวจะไม่มีเวลาทำที่หลัง นับวันใกล้เข้ามาทุกที  :iconcry:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ Peachey

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 15
สีฟ้าอ่อนสวยจัง สบายตาดี
เรือ่งความเนียนคงไม่ต้องให้บรรยายแล้ว อิอิ