MODEL ZONE > Work-in-Progress / สียังไม่แห้ง

(สเกลโมเดล) Shisei Kikka เครื่องไอพ่นญี่ปุนขอรับ (100%แว้ว..)

(1/5) > >>

Tojo:
วันนี้ทำสีต่อกับ เครื่อง Kikka เครื่องบินไอพ่นญี่ปุ่นแบบเดียวที่ผลิตในช่วงสงครามโลกครั้งที่ 2 โมตัวนี้เป็นของ Finemolds ขนาด 1/48 นี่ก็กะว่าจะเสร็จปีใหม่เพื่อให้เป็นของขวัญเช่นกันแต่จนป่านนี้... อิๆๆ เริ่มเลยดีกว่าขอรับ

เริ่มจากห้องนักบิน พ่นสีเขียวเข้มให้ทั่ว (สีเขียวอ่อนนี่ของซีโร่ครับ)

จากนั้นวอชด้วยสีเอนาเมล น้ำตาล+ดำ แล้วปัดแห้งด้วยเขียว+ขาว จากนั้นก็เขียนรายละเอียดหน้าปัทม์ เทคนิคเหมือนกันกับซีโร่ครับ

จากนั้นก็ทำการประกอบเข้ากับลำตัว อุดขัดให้เรียบร้อยครับ เอาใว้เท่านี้ก่อนนะครับ

ropsater:
 :iconlol:รอติดตามผลงานครับ

ong90:
รอชมครับ

Tojo:
รายงานความคืบหน้าล่าสุดวันนี้ขอรับ
ประกอบอุดขัดรองพื้นเรียบร้อย พ่นสีเงินที่เครื่องยนต์

ต่อไปก็ทำสีเทาใต้ท้อง ใช้เทคนิคเดียวกับซีโร่ พ่นสีดำตามเส้นแล้วพ่นขาว วนตรงกลาง

เสร็จแล้วพ่นสีเทากันเซ่ 35 คลุมให้ทั่วด้านล่าง

วันนี้ได้แค่นี้ครับ แล้วจะมารายงานผลต่อวันหลังขอรับ

ropsater:
 :iconlike:รอดูต่อครับ  :iconlike:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version