ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งงาน ท้าดวล ตอน &  (อ่าน 12209 ครั้ง)

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
ส่งงาน ท้าดวล ตอน &
« เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 04:33:20 PM »
หุหุหุ ส่งงานคร้าบบบ ขอประเดิมคนแรกเลยแล้วกันนะ หึหึหึ เจ้าพวก อ่อน ทั้งหลาย (หงษ์ปีกหัก, สิงโตง่อย, ปืนกระบอกแตก 555+++) หุหุหุ  :iconnasty:

สวัสดีพี่น้องทุกท่าน วันนี้นำผลงานพู่กัน ล่าสุดมาให้ชมกันครับ เนื่องด้วยโดนหมายศาลท้าเข้ามา 2 ครั้งติดต่อกัน และที่สำคัญครั้งนี้จะยอมไม่ได้เด็ดขาดเพราะ มันเกี่ยวข้องกับ ทีมฟุตบอลสุดที่รัก

เพราะฉะนั้นงานนี้ไม่มีการยอมกันอย่างแน่นอน ทั้งอัด ทั้งกดดัน เสียดสี ถากถ่าง กันต่างๆ นานา ครับท่าน  :iconnasty: (แต่ทั้งหมดมันก็เป็นแค่การล้อกันเล่นนะครับ อย่าคิดว่าเราทะเลาะกันจิงๆ ซะล่ะ อิอิอิ  :iconhihi:)

เที่ยวนี้มีผู้เข้าแข่งขันหลายทีม ทั้ง สัตว์ปีก สัตว์ 4 ขา ปืนเน่า และอื่นๆ หุหุหุ  :iconnasty: แต่ยังไงซะ เรามันเด็กผีแต่กำเนิดเกิดบนนรก อยู่แล้ว ยอมไม่ได้ ต้องบดขยี้ให้เละกันไปข้างนึงเลย 555++

กระผมขอส่งเจ้า SD Z'Gok Char (ManUtd Custom) "ดาวหางสีแดง" เข้าลงแข่งในครั้งนี้ครับ โดย คอนเซป ง่ายๆ ไม่ยุ่งยากแค่ทำสีให้เข้ากันกับ สีแดงของทีมรักเท่านั้น + กับตราสโมสรเป็นฉากหลัง

ยังไงก็ขอ ฝาก เจ้า อสูรสีแดง ตัวน้อยๆ ไว้ในใจของแฟนผีทุกๆ ท่านด้วยนะครับ

มาเริ่มกันเลยดีกว่าครับ สูตรเดิมเปิดตัว " เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน... มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และทาให้เนียนต่อไป...    :iconangry:"

ข้อมูลสีที่ใช้

1. สีแดง = Red Madder + Character Red
2. สีแดงดำ = Red Madder + Black
3. สีเงินดำ = Steel + Burn Iron
4. สีขาว = White

ทำการอุดขัดตาม ขั้นตอนการเรียงลำดับการทำ โดยไม่ได้ใช้ มีดหรือเลื่อยหั่น ครับ ดูได้ตามนี้ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=16380.30

ตัดเส้นด้วย Pigma sakura 0.05 และปิดงานด้วย Mr.Super Clear Semi-Gloss

มาเริ่มชม���าพกันได้เลยครับ ตัวนี้มีลูกเล่นไม่มาก จัดท่าได้ไม่เยอะเท่าไหร่ ครับ ���าพหน้า-หลัง ฉากขาว

ต่อมาเป็นการจัดท่า + กับเปลี่ยนฉากหลังไปเรื่อยๆ นะครับ

โย่ววววว Glory Man Utd  ..... Glory Man Utd

ใครซ่าแน่จิง มาโม่แข้ง เตะบอลกันในสนามไหมล่ะ หุหุหุ  :iconnasty:

ว๊ากก...ฮะ....ฮ่า..... ลูกบอกข้าเยอะนะเฟ้ยยย อ่อนๆ ทั้งหลาย มาแบ่งเอาไปใช้สักลูกม่ะ

ชุดสุดท้าย ล้อเลียน คู่อริ ตลอดกาล อย่าง เจ้า นกง่อย ปีกหักซะหน่อยดิ๊

อ่อนจิงๆ นะ เจ้านกย่าง 555+++ แทงตูดมันเลยยยยยยย  :iconnasty:

นี่แหน่ะ จิ้มตูดมันซะเลย ว๊าก...ฮ่ะ....ฮา อ่อนอ่ะ นกง่อยเอ๋ย หุหุหุ  :iconhihi:

จบแล้วครับ ติชมกันได้ตามสบายนะครับ ยังไงก็ขอฝาก อสูรน้อย ไว้ให้เพื่อนๆ แฟนผีแดงด้วยนะครับ  :iconvsign:

สู้ๆๆๆๆๆๆ Man Utd ผีแดง จงเจริญ......

ปล.1 เจ้าพวกอ่อนๆ ทั้งหลายที่ได้แต่โม้เอาไว้ แล้วยังไม่เริ่ม หรือว่ายังทำไม่ถึงไหน ก็รีบๆ ซะนะ หึหึหึ  ทำส่งช้าสุด หรือทำไม่ทัน โค-ตระ-ระ อ่อน จิงๆ ด้วยน้า  :iconnasty:

ปล.2 โปรดใช้วิจารณ์ญาณ ในการับชมทุกถ้อยคำนะครับ ย้ำว่า มันเป็นแค่การล้อเลียนกันเล่นๆ เท่านั้น ไม่ได้ทะเลาะกันหรือผิดใจกันใดๆ ทั้งสิ้นครับ มันเป็นแค่การแซวกันเล่นๆ เท่านั้นจร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2010, 04:55:27 PM โดย zendono7 »
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ nase

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
เอ้าเฮ เป็ดโดนย่าง แต่ยังไงผีแดง ก็นะ  :iconlol: อ่อนอยู่ดีนั้นละ  :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
ฮานกโดนย่างด้วยครับ น่ารักจริงฮะตัวนี้ๆ

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
R
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 05:38:20 PM »
สิงโตง่อยอะไรเพ่!!!

Vมันวัดกันที่หน้าแข้งเฟร้ย   :iconlol:
V
V
V
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2010, 06:46:37 PM โดย ong90 »
Sail To The New World

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
R
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 06:05:26 PM »
ทินเนอร์หมด ครับ
พักชั่วคราว.. :iconcryjoy:

ปล. มันเหน็บ ถากถางได้แสบสรรค์ ถึงทรวงจริงๆ ..

สิงโตง่อยอะไรเพ่!!!

ตอนนี้ ทั้ง หอย และเป็ดแดง ยังไม่มีความเคลื่อนไหว.. ยังไงก็ ง่อย อ่อนด๋อย ป็อด ไปก่อนแล้วกัน มีงานมาแล้วค่อยมาคุย
555

ส่งก่อนแบบนี้ +3 โหวท กันไปเลย...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2010, 06:39:59 PM โดย NeoX »

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 5
ฉากสวย จริงๆเพื่อน  โมก็สวย    :iconjoy:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ ong

• *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries

ออฟไลน์ nutt_t

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 3
  • รักด๋อยจังเลยยย
แฟนเป็ดแดง เอ้ย หงส์แดงหายไปไหน แสดงตัวหน่อยเร็ววว โดนพาดพิงแล้วยอมได้รึ(เจ้าฟอร์ดน่ะ)

ออฟไลน์ gogota

• *
  • Like: -2
5555 จะรีบทามมาย ก็เขาจะส่งงานทีเดียวนิเขาม่าwipหรอก 55555

ออฟไลน์ gear

• Like: 0
5555 จะรีบทามมาย ก็เขาจะส่งงานทีเดียวนิเขาม่าwipหรอก 55555
wip ซะนิดให้เพื่อนๆตื่นเต้นหน่อยสิค๊าปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปป :iconhihi:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง

จำคำนี้ไว้แล้วกัน...
อย่ามา Wip งานอื่นให้เห็นน่ะ ทั้งๆ ที่ ตัวเองเป็นคนตั้งกระทู้แท้ๆ แต่ ไม่มีอะไรให้เห็นกันเลย...

ก็งี้ แหละ เป็ดแดง ตัวจริง โม้ อยุ่ร่ำไป.. 55555

• *
งานอื่นwipฟะ  แต่งานนี้กดดันกันนักเลยไม่วิปเฟ้ย   :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
งานอื่นwipฟะ  แต่งานนี้กดดันกันนักเลยไม่วิปเฟ้ย   :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol:

แถวบ้าน แบบนี้ เรียกว่า ปอด ป๊อด ป๊อด

• *

แถวบ้าน แบบนี้ เรียกว่า ปอด ป๊อด ป๊อด

ไอคนติดสอบอย่าพูดน้อง  ถ้าหาว่าป๊อตก็ทำงานมาส่งดิ   :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
Glory Glory Man United !! Glory Glory Man United !!
 :iconlike: :iconlike: :iconlike: :iconlike: :iconlike: :iconlike: :iconlike: :iconlike: :iconlike: :iconlike:

ปล. ฉากหลังหาพบได้ตามเวบบอร์ดเด็กผีทั่วประเทศครับ 555+ :iconlol:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ Peachey

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 15

ออฟไลน์ Gundam_iTTo

• *
  • Like: 0
  • C.E. Alcohol Collector
เท่สุดๆ ไอตัวเล็ก

จัดการให้หมดเลย ทั้ง ปืน สิงโต หงส์ หุหุหุหุหุ

ออฟไลน์ tonman

• *
  • Like: 4
  • yo yo yo
แมนยู กีีดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผีแดง แทงสิบทิศ

:iconpunch: :iconpunch: :iconpunch:

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
น่ารักครับ น่ารัก ฉากหลังก็เข้ากันดีแจ่มมาก

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
โชคดี เชียร์สิงโตน้ำเงิน(จริงๆก็เชียร์ทุกทีมแหละ ดูเอาสนุกอย่างเดียว)
....
โมสีสวย น่ารักดีครับ ฉากหลักเป็ดย่างก็ฮาดี
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON