ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้มาแปลก ขอนำเสนอ เครื่องบิน SU-47 Burkut ครับผม  (อ่าน 16306 ครั้ง)

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
Re: วันนี้มาแปลก ขอนำเสนอ เครื่องบิน SU-47 Burkut ครับผม
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 01:10:58 PM »
www.thaimsot.com ครับผม

แต่ต้องสมัครสมาชิกก่อนนะครับถึงจะเข้าไปดูผลงานได้ ไม่เสียค่าใช้จ่ายใด ๆ ครับ และต้องล๊อคอินก่อนทุกครั้ง เพราะเจ้าบ้านป้องกันสแปมครับ ก่อนหน้านี้มีเวบโป๊จากเมืองนอกเข้ามาป่วนทุกวัน เจ้าบ้านเลยต้องตั้งระบบรักษาความปลอด���ัยครับผม

แล้วเจอกันที่โน่นนะครับ

ปล. เดี๋ยวอีกสักพักหนึ่งจะกลับมาทำกันดั้มต่อนะจ๊ะ ยังไม่ลืม MS08 Team อิอิ

โอ้ววววว งานนี้สงครามแร๊งงงง
F-16 เจอกานแน่นอนครับคุณครู

มาเลยครับน้า เย็นนี้เลิกงาน ผมจะกลับไปต่อ S-3 Viking ล่ะ ต่อค้างไว้นานแล้ว ต้องรีบทำรูปลอกเริ่มจะเหลือง ๆ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2010, 01:56:12 PM โดย kp505si »

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: วันนี้มาแปลก ขอนำเสนอ เครื่องบิน SU-47 Burkut ครับผม
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 03:57:57 PM »
งานเจ๋งมากคับครู   ขนาดโมเก่ายังทำได้สวยขนาดนี้เรย

ตัวเครื่องบินออกเเบบมาได้เท่ห์จิงๆ ชอบจิงๆเครื่องบินปีกลู่   

5 ดาวเรยคับ ลำนี้.... :iconsmile:

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 08:09:13 AM »
งานเจ๋งมากคับครู   ขนาดโมเก่ายังทำได้สวยขนาดนี้เรย

ตัวเครื่องบินออกเเบบมาได้เท่ห์จิงๆ ชอบจิงๆเครื่องบินปีกลู่   

5 ดาวเรยคับ ลำนี้.... :iconsmile:

ขอบคุณมากครับ

ตอนนี้ผมกำลังหา บ.ปีกลู่หน้าอยู่อีกลำหนึ่งครับ กะว่าเอามาคู่กันคือ X-29 ไม่ได้เข้าประจำการเหมือนกัน แต่หายากจังเลยครับตัวนี้

ออฟไลน์ kaeownam

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 10:34:44 AM »
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ขอคำแนะนำ เมื่อก่อนเคยเล่นโมเดล แต่ตอนนี้เล่นเครื่องบินบังคับวิทยุครับ
พอนี้ทำ SU 47 อยากจะหาลายสติ๊กเกอร์มาติดครับ ไม่รู้ว่าจะหาได้ที่ไหนครับ

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 11:41:44 AM »
งานสวยเหมือนเดิมครับ ดำเงาเนียนๆ ชอบๆ ครับ เห็นแล้วอยากได้มั่งจัง  :iconwish:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 02:31:01 PM »
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ขอคำแนะนำ เมื่อก่อนเคยเล่นโมเดล แต่ตอนนี้เล่นเครื่องบินบังคับวิทยุครับ
พอนี้ทำ SU 47 อยากจะหาลายสติ๊กเกอร์มาติดครับ ไม่รู้ว่าจะหาได้ที่ไหนครับ

สติ๊กเกอร์ตัวนี้แบบขายแยก คงหายากครับ เพราะตัวโมเดลเองก็ไม่ได้เข้าประจำการจริง มีแค่สีเดียวคือสีดำนี้ มีบริษัททำขายเพียงไม่กี่ยี่ห้อ (เท่าที่ผมรู้ก็มี revell กับ hobbyboss) สงสัยต้องกันเทปพ่นเองครับ ไม่ยากอะไรเพราะลวดลายไม่เยอะครับ ยกเว้นพวกตัวอักษรข้าง cockpit คงต้องหาดีคอลน้ำเปล่ามา print ตัวอักษรลงไปครับผม

ออฟไลน์ kaeownam

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: วū
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 12:40:15 PM »
ขอบคุณที่แนะนำ ที่ผมทำคือลำนี้ครับ เพิ่งติดเทปเสร็จครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2010, 12:43:28 PM โดย kaeownam »