ผู้เขียน หัวข้อ: [งานพู่กัน] Lightning Armored Zhang Fei Gundam เตียวหุยเกราะสายฟ้า  (อ่าน 9480 ครั้ง)

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 5
สวัสดีครับ วันนี้นำงานสามก๊กที่พึ่งทำเสร็จมาให้ชมกันครับ

สีที่ใช้นะครับ

แดง - super italian red

ทอง - Gold + Clear Yellow

เขียว - Yellow Green

เงิน - super silver

ดำ - steel

ขาว - white + Black

ทองแดง - Gold+ clear red

แดงที่ตามังกร - clear red

ปิดงานด้วย Semi gloss Mr.super clear

ไปชมงานกันเลยครับ

จบแล้วครับ แนะนำติชมได้ตามสบายครับ
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ mystic

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -4
  • I IOVE MS
Re: [งานพู่กัน] Lightning Armored Zhang Fei Gundam เตียวหุยเกราะสายฟ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 01:59:10 PM »
สวยมากๆ ครับ อยากทาได้เนียนแบบนี้มั่งจัง

ออฟไลน์ blu_berriez

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
Re: [งานพู่กัน] Lightning Armored Zhang Fei Gundam เตียวหุยเกราะสายฟ้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 02:18:46 PM »
เนี๊ยบดีจังครับ สีแดงสดดีมากๆเลย :iconlove:

สำนักพู่กันมีคนเก่งๆเพิ่มมาเรื่อยๆเลยแฮะ  :iconshy2:

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ Cowboy VI

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 02:25:03 PM »
ซูมใกล้ขนาดนี้ ตำหนิยังหาแทบไม่เห็น........เนี๊ยบจับจิตจริงๆ น้องเอ๊ยยย~ ( เอาไป 10 กะโหลก )  :iconlove:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ supermodel

• *
  • Like: 23
    • Facebook
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 02:30:13 PM »
งานเนี๊ยบมากๆ ครับ หาที่ติไม่ได้เลย ขอบสีก็ไม่เลอะ เยี่ยมมากครับ :iconwish:
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ homenutt

• **
  • Like: -13
  • Fly Me to the Moon~
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 08:31:55 PM »
 :iconlove:

ชอบมากเลยครับ สวยมาก

อยากทำแบบนี้ได้บ้างจังเลย

:iconsmile: ขอถามนิดนึงนะครับ ว่า ตามจุดทองแดง
ทำยังไงไม่ให้มันไปเลอะส่วนอื่นได้ครับเนี่ย ? มันเล็กมากเลยนิครับ  :iconfreak:

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 08:50:57 PM »
งาน 5ดาวเลยนะเนี่ย  :iconlol:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 12:12:59 PM »
คิดออกและ จะท้า สำนักพู่กัน ทำโมแข่งดีกว่า ตัวเดียวกัน

ปล. ทั้งสำนัก ผมขอท้าใครก็ได้... 555
ยังไงก็ขอเป็น 1/144 ขึ้นไปนะ BB ไม่ไหวจริงๆ...

ยังไง BB ก็เหมาะกับ พู่กันจริงๆ

ออฟไลน์ thanakrit8

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • พระเอกที่ถูกลืม พี่โค~
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 12:24:50 PM »
งานสวยมากๆเลยครับ  :iconwish:

ขอรบกวนถามนิดนึงนะครับ สีที่ผมสมกับเคลีย์เช่น เคลียรืเหลือง น่ะครับ ผสมไปกับสีแล้วทา หรือทาสีจริงแล้วทาทับ หรือพ่อนเอาทีหลังครับ สงสัยมากครับ

ขอความรู้ด้วยครับ
" ทำได้ หรือ ได้ทำ "

ออฟไลน์ gogota

• *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 09:12:54 PM »
คิดออกและ จะท้า สำนักพู่กัน ทำโมแข่งดีกว่า ตัวเดียวกัน

ปล. ทั้งสำนัก ผมขอท้าใครก็ได้... 555
ยังไงก็ขอเป็น 1/144 ขึ้นไปนะ BB ไม่ไหวจริงๆ...

ยังไง BB ก็เหมาะกับ พู่กันจริงๆ

ไปถ้าคนอื่นไปช่วงนี้งดรับคำท้า 55

ออฟไลน์ Noah

• *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 09:15:41 PM »
สีเรียบดีจริงๆ  :iconsmile:
ทำไมเราทาไม่เรียบเหมือนเค้าเนี่ย  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ patsawat

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 09:26:47 PM »
:iconlove:

ชอบมากเลยครับ สวยมาก

อยากทำแบบนี้ได้บ้างจังเลย

:iconsmile: ขอถามนิดนึงนะครับ ว่า ตามจุดทองแดง
ทำยังไงไม่ให้มันไปเลอะส่วนอื่นได้ครับเนี่ย ? มันเล็กมากเลยนิครับ  :iconfreak:

สำหรับผมใช้อยู่สองวิธีครับ
1. ทาทองแดงไปก่อน แล้วตัดเส้น จะเห็นส่วนที่เกินออกมา จากนั้นก้ใช้สีทองแต้มส่วนที่เกินออกมาเพื่อเก็บงาน
2. วิธีนีเพื่อนแนะนำมา  คือตัดเส้นก่อน แล้วค่อยทาสีทองแดงลงไปครับ

งานสวยมากๆเลยครับ  :iconwish:

ขอรบกวนถามนิดนึงนะครับ สีที่ผมสมกับเคลีย์เช่น เคลียรืเหลือง น่ะครับ ผสมไปกับสีแล้วทา หรือทาสีจริงแล้วทาทับ หรือพ่อนเอาทีหลังครับ สงสัยมากครับ

ขอความรู้ด้วยครับ

ผสมกันแล้วทาเลยครับ แต่ต้องคนบ่อยๆหน่อยนะครับ

sd ได้ไหมพี MG ช่วงนีไม่มีเวลาทำเลย  :iconfreak:
Edit:  ไปดูในไหมา 144 มียูจังตัวเดียวเองพี่

ขอบคุณทุกท่านที่ติชมนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2010, 09:41:14 PM โดย patsawat »
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ omega

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 09:44:31 PM »
เดี๋ยวนี้เห็นงานพู่กันเยอะขึ้นเยอะเลย  และนี่ก็เป็นอีกหนึ่งผลงานคุณ

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 10:05:54 PM »
สวยงามรายละเอียดครบ รูปโคลสอัพแจ่ม ครบเครื่องมากๆครับ :iconlol:

ออฟไลน์ pokopok13

• *
  • *~ล้านนาก๊ก~*
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 12:12:47 AM »
เกราะสายฟ้านี่ดูดีกว่าแบบแรกเยอะเลย  ไม่ซื้อก็ต้องซื้ออ่ะน๊ะ :iconwish:

ปล.ตัวเก่าชำแหละเป็นอะไหล่ซ๊ะ!!! :iconcry:

ออฟไลน์ pungpung

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 09:39:42 AM »
รายละเอียดเยอะมากครับ และสวยมากด้วย สีแดง ดู เด่นสุดๆ

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 10:53:40 AM »
งานสวยดีนะเพื่อน ถ่ายรูป กับจัดฉาก ดีขึ้นสุดๆ

ปล คราวหน้าอย่าลืม ตัดเส้นก่อนแล้วค่อยทานะ ตรงจุดเล็กๆ มันจะกลมกว่านี้  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป