ผู้เขียน หัวข้อ: SD Gundam-Blue-Green-Red ฟิวเจอร์บอร์ด ครับ  (อ่าน 9600 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
SD Gundam-Blue-Green-Red ฟิวเจอร์บอร์ด ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 02:27:25 PM »
SD Gundam-Blue-Green-Red ฟิวเจอร์บอร์ด ครับ

สวัสดีครับ ช่วงนี้ก็ใกล้ปีใหม่กันแล้ว
โอว หนึ่งปี จะว่าไปก็ผ่านไปเร็ว เหมือนกัน จะว่ากว่าจะผ่านไปอีกปีก็นาน เหมือนกัน
:iconlol: :iconlol: :iconlol:

พอดีผมได้มีโอกาสเอาโมเดลของเล่นสุดรักมาเล่นหลังจากที่เก็บลงกล่องไปซ่ะนาน
มาเวลานี้กล้องพร้อม คนพร้อม โมเดลพร้อม จึงนำมาถ่ายรูปให้ดูกันเล่นๆ ซะเลยครับ ^_^

เจ้าของเล่นที่ว่าก็คือ Gundam ฟิวเจอร์บอร์ด เมื่อนานมาแล้วครับ ตั้งแต่ ปี พ.ศ. 2549
ตั้งใจเอามาดูเป็นตัวแบบเพื่อจะสร้างเพิ่มอีกตัวไว้เล่นครับ

:icongift: :iconhihi: :iconmeow:
หน้าตาของพวกเขาทั้ง สาม
Blue Cannon  Green Sword Red Slash

Blue Cannon

ตัวนี้ตอนที่ผมวาดเล่น ผมเอา Gundam Guncannon และ Gundam Leoprad มารวมกันครับ
ผมชอบหุ่นที่ มีปืนยิงไกลๆ แรงๆ มากครับ

Green Sword

ส่วนตัวนี้ตอนที่ผมวาดเล่น ออกเป็นแนวนินจาเลยครับ แล้วก็กำลังชอบ Sword Impluse ด้วยครับ

Red Slash (ถลอกเพราะกาลเวลาและการเล่น T^T ) :iconcry: :iconcry:

ตัวนี้ก็มีที่มาเหมือน Blue Cannon ครับ แต่ให้เป็นระยะประชิด
สร้างขึ้นมาเพื่อเป็น คู่หูกับ Blue Cannon โดเฉพาะเลยครับ

แนะนำตัวทั้งสามไปแล้ว มาดูการขยับ และท่าทางการเล่น ของ โมเดลฟิวเจอร์บอร์ดของผมกันครับ

Gundam Blue Cannon
สามารถขยับปืนใหญ่ได้ด้วยครับ

ยิงแบบ Strike Freedom

ข้างหลังครับ เลียนแบบ Seravee Gundam ครับ เอาหน้า ของ Masked Rider Kick Hopper ที่ทำพลาดมาติด  :iconnasty:

��าพด้านบนครับ เขียนชื่อของ เจ้า Blue Cannon 
ส่วน SWG มีความหมายว่า Song Wut Gundam ครับ แต่เรียบเรียงคำย่อไม่ดี อิอิ  :iconfreak:

ตัวต่อมา

Gundam Green Sword

ตัวนี้ผมอยากให้เป็นแนวนินจา อยู่ในความมืด แต่ไปๆมาๆ กลายเป็นสีเขียวซะแล้ว ดูเป็นเจ้าแห่งไผ่ไปเลย
( :iconcryout:ผมกลัวไม้ไผ่มากครับ เมื่อปีที่แล้ว ผมโดนไม้ไผ่บาดนิ้วนาง เย็บไป 20 เข็มได้ ตอนนี้ยังกลัวไม่หายเลยครับ :iconcryout:)

นอกเรื่องไปแล้ว เดียวโดนฟันหรอก เอื้อมมือไปหยิบดาบได้ด้วย

��าพข้างๆ จะหยิบดาบแล้วนะเฟ้ย

โพสท่าดาบคู่ซะเลย จร๊ากกก

ตัวนี้เล่นสนุกมากครับ เพราะดาบมันขยับได้สบาย และชิ้นส่วนไม่หลวมครับ

เอาดาบไปข้างหลัง ข้างหนึ่ง

��าพของเจ้าตัวนี้หมดแล้วครับ ^_^

ตัวสุดท้าย

Gundam Red Slash 

เมื่อเจ้า Blue Cannon เป็น ระยะไกล ข้าก็จะเป็นระยะใกล้แทนเจ้า ละกัน

มีดาบพระจันทร์เสี้ยวคู่เป็นอาวุธ

เริ่มตั้งท่า เตรียมอาวุธแล้ว

ดูอาวุธข้า ซะก่อน ทาสีซะ ไม่เรียบเลย ^_^''

ดาบพระจันทร์คู่ หมุน กลายเป็น พวก Supper Robot ไปซะแล้วครับ

ยร๊ากกก  (ปล่อย คลื่น พลังเป็นรูปจันทร์ เสี้ยวไป กำจัดศัตรู)

มาพร้อมกันเลย  Green-Blue-Red

เอา สาวน้อย Red กับ Blue มาถ่ายรูปกับ พวกต้นแบบ

Gundam Red Slash และ สาวน้อย Red ยังไม่ได้ทำชุดเกราะให้เลยครับ อิอิ

Gundam Blue และ สาวน้อย Blue ก็ยังไม่ได้ชุดเกราะให้เหมือนกันเลย

.....? .....? ......!  แล้วตรูละไม่เห็นมี เหมือนพวกนั้นทั้งสองเลย ?

อะ.. อะไรกัน ตรูไม่น่าเอาไป เป็นแบบ ขนาดนั้นเลยเหรอ กันดั้มก็ท้อได้ครับ ^_^

มีเพื่อนๆต่างมาช่วยปลอบใจ

วร๊ากก อย่าให้มีไม่เหมือนกันดิฟ่ะ ทำให้ตรู บ้าง ไม่งันฟัน อีกนิ้วนะเหวย

จบแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมครับ
ถ้ามีขอผิดพลาดประการใดผมต้องขออ��ัยด้วยครับ

:iconlol: :iconlol: :iconlol:

เอางานที่กำลังทำเล่นมาให้ดูกันครับ เป็นห้องที่ผมอยากมี แต่ยังไม่มีครับ

:iconsmile: :iconlol: :iconsmile:

สาวน้อยนี้มีนามว่า ICE กำลังต่อ SD Zaku II ครับ   ถ้าเสร็จแล้ว จะเอามาลงให้ดูเพิ่มครับ ^_^
VVVVV

ูุ^^^^^
ขอรบกวนถามซักหน่อยครับ ผมอยากเอาโมเดล ��าพที่เห็นด้านบน ^^^ ร่วมกิจกรรม โมไรก็ได้ จะได้มั้ยครับ
อ่านลายละเอียดในการส่งหลายรอบแล้วครับ แต่ไม่มั่นใจจึงต้องขอรบกวนถามมาในที่นี้ด้วยครับ
(เห็นมีแต่โมเดลกันดั้ม กันพลา เลยไม่มั่นใจ อย่างอื่นก็ตรงตามเงื่อนไขหมดครับ)
ขอรบกวนถามด้วยครับ
 :iconwish: :iconwish:

ไปดูได้อีกที่ที่ http://songwutoffice.exteen.com/20101214/gundam-blue-green-red  Blog ผมเองครับ ^_^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2010, 04:18:18 PM โดย Off-Songwut »

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
Re: SD Gundam-Blue-Green-Red ฟิวเจอร์บอร์ด ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 02:39:25 PM »
สุดยอดครับ สุดยอดจริงๆ ถ้าเอาลงกิจกรรมได้ ผมจะตามไปให้คะแนนนะครับ ชอบมากๆ งานที่ต้องใส่ใจทำแบบนี้  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
Re: SD Gundam-Blue-Green-Red ฟิวเจอร์บอร์ด ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 03:14:44 PM »
ช่างคิดช่างทำ ไอเดียสร้างสรรค์ดีครับ ชอบๆ  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 03:53:35 PM »
ไอเดียดีมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ tonman

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
  • yo yo yo
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 04:04:33 PM »
น่ารักดีแหะๆ ถูกจายคับ  :iconwish:

ออฟไลน์ afee

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 06:10:04 PM »
เจ๋งว่ะ ให้คะแนนความสร้างสรรค์ 100/10

ออฟไลน์ ksrrayong

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -15
  • ชีวิตนี้_อยู่เพื่อ_โม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 07:16:59 PM »
 :iconwish: ไอเดียสุดยอดเลยคับ น่ารักมากๆ อย่าทิ้งพรสวรรค์นี้ไปนะคับ อิอิ  :iconlove: ชอบอะ

ออฟไลน์ OffArt

• *
  • Like: 28
  • จะตามหาแสงสว่างในความมืด...
    • บล็อกของผม (อาท) ครับ http://arto-corner.blogspot.com , http://puttipong-artist.exteen.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 07:37:28 PM »
สุดยอดอีกแล้ว ลูกพี่ เดี๋ยวเอา MG Exia ไปส่งให้นะ :iconlike: :iconwink: :iconnasty:

ตอนนี้ กำลังงานเยอะได้ที่เลย เดี๋ยวทำเสร็จแล้วเอาไปเล่นกันดีกว่านะ  :iconlol: :iconlol:

บล็อกของผม ^ ^ http://arto-corner.blogspot.com : อารยธรรม Exteen เก่า http://songwutoffice.exteen.com - http://puttipong-artist.exteen.com

ออฟไลน์ LA101

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 12
  • Here Comes Char
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 07:46:47 PM »
 :iconvsign: :iconvsign:  ชอบมากเลยครับ 
ชอบรูปที่ Green Sword ท้อมากเลย   ดูได้อารมณ์จัง

ออฟไลน์ ddt

• **
  • Like: -7
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 10:19:08 PM »
ไอเดียวแจ่มจ้า ของเล่นทำไว้เล่นเองทุกชิ้น แบบนี้

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 02:45:35 AM »
ไอเดียแจ่มมากครับ น่ารักจริงๆ :iconlol:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 02:03:56 PM »
ทำอีกๆๆๆๆๆ ชอบๆๆๆ  :iconvsign:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 05:38:52 PM »
ไอเดียดีคับ 10/10 เรย เเต่ไอคิวต้องเพิ่มหน่อย (หมายถึงทักษะที่จะทำให้งานออกมาดีนะคับ)
ตัวงานมันสามารถพัฒนาไปได้จิงๆ เก็บงานดีๆละเลิสเรย   อารมณ์เหมือนพวก gundam cube นะคับ... :iconlove:

ออฟไลน์ watpong

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
  • กันดั้มคือชีวิต
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 07:48:27 PM »
สุดยอดแห่งไอเดีย + ความพยายาม ครับ

ข้าน้อยขอคำนับให้

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 12:42:45 AM »
ผมชอบอ่ะครับ งานดูง่ายๆแต่แบบว่าเห็นแล้วมีความสุขดีน่ะครับ

ทำมาให้ชมเรื่อยๆนะครับ
Sail To The New World

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 02:28:46 AM »
น่ารักมากเลย อ่าา สุดยอดเลยครับบบ  :iconlol:
Thailand only !!

ออฟไลน์ Gundam_iTTo

• *
  • Like: 0
  • C.E. Alcohol Collector
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 08:08:11 AM »
ไอเดียบรรเจิดทีเดียว ประหยัดซื้อโมหลายตังเลยนะครับนี่ ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ทำอีกๆๆๆๆ เอาอีกๆๆๆๆๆๆ  :iconwish:

ออฟไลน์ pungpung

• **
  • Like: 5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 01:42:08 PM »
โอ้วว เจ๋งมากๆเลยครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 06:59:27 PM »
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมครับ

คำแนะนำ เป็น ไปเพื่่อ พัฒนา  ส่วนคำชม เป็น ไปเพื่อ กำลังใจ ครับ อิอิ

:iconlol: :iconlol: :iconlol:      :iconmeow: :iconmeow: :iconmeow:  :iconvsign: