ผู้เขียน หัวข้อ: "SD จีน" เล่าปี่ & กวนอู  (อ่าน 2707 ครั้ง)

ออฟไลน์ TaTORZ

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
"SD จีน" เล่าปี่ & กวนอู
« เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 07:08:05 PM »

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ ผมได้เริ่มเล่นพลาโมมาได้ซักระยะนึงแล้วครับ หลังจากที่เมื่อก่อนตอนเด็กๆ เคยซื้อมาต่อเล่น ตอนนี้ตัวเก่าๆ ก็ยังอยู่บ้าง หายไปแล้วบ้างครับ แล้วก็กลับมาเล่นอีกครั้งเมื่อมีเงินเดือนเป็นของตัวเอง  :iconcry:
วันนี้ผมนำผลงานที่ทำไปได้ซักระยะนึงมาให้ได้ชมกันครับ เป็นเล่าปี่ โมจีน ยี่ห้อ TT ซึ่งรายละเอียดต่างๆทำมาได้เหมือนของแท้มากครับ แต่เสียตรงข้อต่อ ที่ขยับไม่ค่อยได้ดั่งใจครับ
ส่วนอีกตัวกวนอูนั้นเป็นของยี่ห้อ jargon  ตัวนี้รายละเอียดไม่ชัดเจนเท่า ของ TT ครับ แต่เรื่องข้อต่ออะไรนี้ ทำได้ดีกว่าตัวแรกครับ ส่วนหนึ่งคงเป็นเพราะการประกอบของผมเองด้วย

การทำสีนี้ผมใช้สีกระป๋องเฉพาะส่วนสีขาวครับ ที่เหลือใช้พู่กันทาแล้วทำการตัดเส้นด้วย ปากกาพิกม่า 0.005 มม. ครับ
เล่าปีพ่นเคลียร์มัน กวนอูพ่นด้วยเคลียร์ด้านของ Layland ทั้งคู่ครับ
ชมรูปกันครับ

เมื่อสองพี่น้องทะเลาะกันเอง  :icondisapp:

ยาวกว่าได้เปรียบเว้ย :iconfreak:

ใครบอกใจเอาดาบไปฟัน  :iconwink:

อันนี้เจ้าขอบาซูก้าครับ โมจีน TT ดีๆนี่เอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2011, 07:08:45 PM โดย TaTORZ »