ผู้เขียน หัวข้อ: พลพรรครัก R/C  (อ่าน 272401 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.White

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
Re: พลพรรครัก R/C
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 11:50:17 AM »
สวัสดีครับ พลพรรครัก R/C ทุกๆท่าน มีเรื่องมารบกวนครับ
ผมเองเพิ่งลองเล่นฮ.บังคับเป็นครั้งแรกครับเป็นฮ.ไฟฟ้าจีนครับ รุ่น DH9100 3ch ใบพัดชั้นเดียว เคยเห็นคนเล่นในคลิปแล้วมันดูเล่นง่ายแต่พอเอามาเล่นเอง ตกกันเป็นว่าเล่นใบพัดไปฟาดกับกิ่งไม้บ้าง ล่าสุดตกแอ่งที่มีน้ำขังครับ เอาขึ้นมาเร่งเครื่องให้ใบพัดหมุนจนแบทหมด เอาไดร์เป่าแห้งแล้วเก็บ 4-5วันเอามาชาร์ตแบตลองเล่นใหม่ เล่นได้ประมาณ 7-8 นาที แผงวงจรไหม้ครับควันขึ้นแบทร้อนมาก ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ ถึงเกิดการลัดวงจร แล้วแบทจะเสียไหมครับ
รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :iconcryout:
mr.white
ปล.เรื่องอะไหล่ฮ.รุ่นนี้มีขายทุกชิ้นครับ แต่แผงวงจรไม่รู้ต้องให้ที่ร้านเปลี่ยนให้ด้วยหรือเปล่า

ออฟไลน์ kp505si

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 03:12:05 PM »
ฮ.ไฟฟ้า ไม่ถูกกันกับน้ำทุกกรณีครับ เป็นแบบนี้แล้ว แสดงว่า แผงวงจรใหม้ ซ่อมไม่คุ้มครับ แต่ถ้าอะไหล่ราคาไม่เกิน 300 บาท ค่อยน่าซ่อมหน่อย เพราะค่าตัว ฮ. รุ่นนี้ลำใหม่เลย ไม่สูงมาก

ฮ. ใบพัดชั้นเดียว จะเล่นยากกว่า ฮ.ใบพัดสองชั้น ที่เบลดหมุนสวนทางกันเพื่อชดเชยแรงเหวี่ยง ทำให้นิ่งกว่า หากอยากเล่น ฮ. จริง ๆ แนะนำว่า ซื้อ ฮ. 4 CH ใบพัดสองชั้นยี่ห้อ E-sky (ยี่ห้อนี้นะครับ เท่าที่เคยเล่นมา เวิร์คแทบจะที่สุดแล้วสำหรับ ฮ.ฝึกหัด) ราคาสองพันนิด ๆ มาเล่นดีกว่าครับ นิ่งกว่ากันเยอะ ฝึก HOV ฝึกควบคุมทิศทาง และบินเดินทาง ง่ายกว่า พอคล่องแล้วชำนาญแล้ว ค่อยขยับไปเล่น ฮ. แบบใบพัดชั้นเดียว หรือถ้าไม่อยากลงทุนหลายครั้ง แนะนำว่า ควรจะซื้อ ฮ. รุ่นที่มันมี "ไจโร" (อุปกรณ์ควบคุมการทรงตัว) มาด้วย เพราะมันจะช่วยให้เล่นง่ายขึ้นมากครับ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ฮ. ราคาประมาณนี้ ไม่ถูกกับลมแรงนะครับ ควรจะฝึกเล่นในสถานที่ลมสงบ จะดีกว่าครับ

อุปกรณ์สำคัญอีกอย่างที่ช่วยได้คือ ขาปิงปองครับ ส่วนมากร้านจะมีแถมให้ เป็นลักษณะลวดไขว้สองเส้น มีลูกปิงปองเสียบอยู่ทั้ง 4 ด้าน ลดแรงกระแทกเวลาลงจอด เอาไว้ฝึกครับ

แนะนำได้ประมาณนี้ครับผม ตัวผมเอง เลิกเล่น ฮ. มาห้าปีกว่าแล้ว เนื่องจาก ไม่ไหวกับมันจริง ๆ ครับ (คือ ผมบังคับมันไม่ได้ครับ ไม่ใช่ ฮ. มันไม่ดี ตกเอา ๆ ๆ เสียตังค์ไปพอควรเหมือนกัน)

-----------------------------------------------------------------------------------------

คุณบอยครับ ผมซื้อบอดี้สเกล Cherokee ของโปรไลน์มาแล้ว เดี๋ยวมีโปรเจ็คจะแปลง Rock Force ให้เป็นจี๊บครับ เอาไว้เล่นลุย ๆ ส่วนเวลาอยากไต่หิน ก็เอาบอดี้ซูซูกิมาใส่เหมือนเดิม น่าจะเสร็จก่อนปิดเทอมครับ จะได้เอาไปสนามด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2011, 03:16:29 PM โดย kp505si »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 07:34:24 PM »

คุณบอยครับ ผมซื้อบอดี้สเกล Cherokee ของโปรไลน์มาแล้ว เดี๋ยวมีโปรเจ็คจะแปลง Rock Force ให้เป็นจี๊บครับ เอาไว้เล่นลุย ๆ ส่วนเวลาอยากไต่หิน ก็เอาบอดี้ซูซูกิมาใส่เหมือนเดิม น่าจะเสร็จก่อนปิดเทอมครับ จะได้เอาไปสนามด้วย

ทำสีเสร็จแล้วเอารูปมาโชว์หน่อยนะครับ :iconvsign:

• *
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 10:07:51 PM »

ทำสีเสร็จแล้วเอารูปมาโชว์หน่อยนะครับ :iconvsign:

นี่คือภาพที่ลองเอาบอดี้เชโรกี ครอบ Rock Force ดูครับ สีแดง ๆ นั่นคือจุดที่คาดว่าจะทำแท่นยึด เพื่อติดตั้งระบบอื่น ๆ ให้สมจริงยิ่งขึ้น ที่เล็งไว้คือ ลำโพงเสียงเครื่องยนต์ จากร้าน 9 turbo นี่แหละ อิอิ

• *
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 09:20:32 AM »
ฮ.ไฟฟ้า ไม่ถูกกันกับน้ำทุกกรณีครับ เป็นแบบนี้แล้ว แสดงว่า แผงวงจรใหม้ ซ่อมไม่คุ้มครับ แต่ถ้าอะไหล่ราคาไม่เกิน 300 บาท ค่อยน่าซ่อมหน่อย เพราะค่าตัว ฮ. รุ่นนี้ลำใหม่เลย ไม่สูงมาก

ฮ. ใบพัดชั้นเดียว จะเล่นยากกว่า ฮ.ใบพัดสองชั้น ที่เบลดหมุนสวนทางกันเพื่อชดเชยแรงเหวี่ยง ทำให้นิ่งกว่า หากอยากเล่น ฮ. จริง ๆ แนะนำว่า ซื้อ ฮ. 4 CH ใบพัดสองชั้นยี่ห้อ E-sky (ยี่ห้อนี้นะครับ เท่าที่เคยเล่นมา เวิร์คแทบจะที่สุดแล้วสำหรับ ฮ.ฝึกหัด) ราคาสองพันนิด ๆ มาเล่นดีกว่าครับ นิ่งกว่ากันเยอะ ฝึก HOV ฝึกควบคุมทิศทาง และบินเดินทาง ง่ายกว่า พอคล่องแล้วชำนาญแล้ว ค่อยขยับไปเล่น ฮ. แบบใบพัดชั้นเดียว หรือถ้าไม่อยากลงทุนหลายครั้ง แนะนำว่า ควรจะซื้อ ฮ. รุ่นที่มันมี "ไจโร" (อุปกรณ์ควบคุมการทรงตัว) มาด้วย เพราะมันจะช่วยให้เล่นง่ายขึ้นมากครับ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ฮ. ราคาประมาณนี้ ไม่ถูกกับลมแรงนะครับ ควรจะฝึกเล่นในสถานที่ลมสงบ จะดีกว่าครับ

อุปกรณ์สำคัญอีกอย่างที่ช่วยได้คือ ขาปิงปองครับ ส่วนมากร้านจะมีแถมให้ เป็นลักษณะลวดไขว้สองเส้น มีลูกปิงปองเสียบอยู่ทั้ง 4 ด้าน ลดแรงกระแทกเวลาลงจอด เอาไว้ฝึกครับ

แนะนำได้ประมาณนี้ครับผม ตัวผมเอง เลิกเล่น ฮ. มาห้าปีกว่าแล้ว เนื่องจาก ไม่ไหวกับมันจริง ๆ ครับ (คือ ผมบังคับมันไม่ได้ครับ ไม่ใช่ ฮ. มันไม่ดี ตกเอา ๆ ๆ เสียตังค์ไปพอควรเหมือนกัน)

-----------------------------------------------------------------------------------------

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล ก็คงต้องเช็คราคาอะไหล่ก่อนครับหรือไม่ก็เปลี่ยนรุ่นตามคำแนะนำ
ขอบคุณมากครับ
mr.white
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2011, 09:23:09 AM โดย Mr.White »

• *
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 01:28:32 PM »
ขอให้มีความสุขกับการเล่น ฮ. นะครับคุณ White คิด ๆ ไปนี่ก็อยากเล่นอยู่อีกครั้งเหมือนกันนะครับ ฮ. เนี๊ยะ ตอนนี้ผมเล่นแต่ ฮ. จิ๋ว ของซิลเวอร์ลิท ตกไม่พัง แต่ต้องเล่นในบ้าน อิอิ

• *
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 06:04:54 PM »
ขอให้มีความสุขกับการเล่น ฮ. นะครับคุณ White คิด ๆ ไปนี่ก็อยากเล่นอยู่อีกครั้งเหมือนกันนะครับ ฮ. เนี๊ยะ ตอนนี้ผมเล่นแต่ ฮ. จิ๋ว ของซิลเวอร์ลิท ตกไม่พัง แต่ต้องเล่นในบ้าน อิอิ

เอารูปจาก net มาให้ดูครับ(ไม่มีโอกาสได้ถ่ายเอง)

เห็นรูปร่างหน้าตามันแล้วก็เสียดายครับ ก่อนมันจะพังก็พอจะเริ่มคุ้นกับมันบ้างแล้ว พอจะ HOV ได้บ้างแล้วดันไหม้ไปเสียก่อน ที่ร้านบอกว่ามีอะไหร่ขายคงต้องสอบถากราคาก่อนครับว่าคุ้มที่จะซ่อมหรือเปล่า
ขอบคุณครับ
ปล.ความรู้สึกตอนที่เราเริ่มเอาฮ.ขึ้นบินได้ครั้งแรกมันสุดยอดจริงๆครับ

• *
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 07:56:03 PM »
ดู ๆ ไปแล้ว มันน่าจะเป็น ฮ. แบบ 4 Ch นะครับ ดูจากลิ้งค์เบลดแล้ว ผมว่ามันน่าจะ 4 นะ ถ้าค่าซ่อมไม่แพง ก็ซ่อมครับ เพราะดูไปโครงเคฟล่า สวยดีเหมือนกัน

แต่ถ้าจะหาตัวใหม่ ลองมองยี่ห้อ E-Sky ครับ ราคาพอ ๆ กันนี่แหละ แต่ระบบควบคุม วิทยุมันแม่นยำกว่า ฮ. ทั่วไปครับ (เท่าที่เคยเล่นนะครับ)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 06:54:29 AM »

ฮ.ข้างบนถ้าเทียบกับ ฮ.ผมนี่ ฮ.ของผมพอจะเล่นได้ไหมครับ ดูแล้วมันคล้า่ยๆกัน แต่ขอผมดูมันเหมือนให้เด็กๆเล่นไม่มีคาร์บอนเลย

• *
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 10:45:20 AM »
เล่นได้ครับคุณบอย สองโรเตอร์จะนิ่งกว่า ฝึกเล่นได้สบายเลย แต่ควรเล่นแบบ indoor ครับ ออกไปสู้ลมไม่ไหว มันจะปลิวตามลมไปเลยครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 09:09:52 PM »
มิน่า เล่นหน้าบ้านทีไรปลิวทุกที ผมก็นึกว่าเครื่องมันไม่ดี :iconlol:

• *
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 11:01:00 PM »
เหอะ ๆ ๆ สองวัน ได้อะไรเข้าบ้านมาอีกสองคันแย้ว เนื่องจากอยากดริฟท์กับเขาบ้าง เลยไปหารถดริฟท์มาเล่น นั่นคือ

1. รถดริฟตราเพชร ผลก็คือ ดริฟท์ปุ๊บยางหลุดแทบทุกครั้งจนต้องจับติดกาวไปเลย ทำให้รู้ว่าดริฟท์นี่มันไม่ใช่ง่าย ๆ เลย ดีนะที่ไม่ได้ลงทุนซื้อคันใหญ่มาเล่น กลัวเสียดาย เล่นไม่คุ้ม

2. ได้รถทัวริ่งมือสองมาสภาพดีราคาพันนิด ๆ ยี่ห้อ HY เขาว่ากันว่าโรงงานเดียวกับ Kasemoto S01 ครับ เปลี่ยนแค่ Spur กับยางใหม่เท่านั้นเอง เล่นแบบนี้ไปก่อนล่ะกัน หากชอบจริงปีหน้าฟ้าใหม่ อาจจะได้พบเจอเนื้อคู่เป็น HPI อิอิ

ตอนแรกนี้ เห็นมีคนเอา Kit Tamiya รถรุ่น Porche ตัวทรานส์ ไซบีเรีย มาขายราคาสี่พันนิด ๆ ตาลุกวาวเลย เกือบไปแล้วครับ ดูไปดูมามันเป็นรถแรลลี ซึ่งไปเข้าข่าย HPI Mini Trophy เข้าพอดี เลยไม่ได้ซื้อ

สรุปก็คือ เข้าวงการ RC มาอีกรอบเนี๊ยะ มีรถเข้าบ้านไปแล้ว 1. รถไต่หิน Kyosho Rock Force 2. SC/Rally HPI Mini Trophy 3. รถดริฟท์กระป๋องตราเพชร 4. เรือใบ Kyosho Ocearn 500 (รุ่นเก่ามาก ได้มาพันกว่าบาท ใส่วิทยุ ทำสีใหม่ ตัดใบใส่ เล่นได้เลย ประหยัดมาก ซื้อใหม่ลำเป็นหมื่นเลยครับ อิอิ) 5. Silverlit Bell 222 ฮ.จิ๊ว

หมดนี่กว่าจะได้มา โมเดล โมดองในตู้ผม พาเหรดเข้าตลาดทั้ง TG ทั้ง ModX เป็นแถว ไม่งั้นไม่มีตังค์มาซื้อแน่นอนครับ อิอิ

และตอนนี้ จะหยุดซื้อแล้วครับ มีให้เล่นครบทุกประเภทแล้ว อิอิ

ปล คุณบอยครับ Touring ของผมตัวที่ได้มือสองมาเนี๊ยะ ลงมอเตอร์เดิม ๆ ไม่ใช่ BL เขาให้ลงเล่นในสนามได้ไหมครับ แบบว่ามันคงเร็วสู้ชาวบ้านเขาไม่ได้ จะเกะกะเขาไหมเนี๊ยะ เขามีเลนสำหรับมือใหม่ หรือรถแล่นไม่เร็วไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2011, 11:03:12 PM โดย kp505si »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 08:51:31 AM »

ปล คุณบอยครับ Touring ของผมตัวที่ได้มือสองมาเนี๊ยะ ลงมอเตอร์เดิม ๆ ไม่ใช่ BL เขาให้ลงเล่นในสนามได้ไหมครับ แบบว่ามันคงเร็วสู้ชาวบ้านเขาไม่ได้ จะเกะกะเขาไหมเนี๊ยะ เขามีเลนสำหรับมือใหม่ หรือรถแล่นไม่เร็วไหมครับ

เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ ของผมเองยังลงมอเตอร์ดำธรรมดาเล่นเลย(เร็วกว่ามอเตอร์ขาวที่ติดมาในกล่องนิดหน่อย) สนามเดียวกันนั่นละครับ หรือถ้าเกรงว่าจะเกะกะเขาในสนามก็รอจังหวะก็ได้ครับเพราะกลุ่มรถเร็วๆเขาจะเล่นพร้อมๆกันไม่นานประมาณ5นาที อย่างมาก็ไม่เกิน 10 นาทีก็ขึ้นแล้วครับ เพราะแบตLipo เขาจะเล่นกันไม่นาน ยิ่งถ้าลงBLก็จะกินเร็วประมาณ5นาทีพอๆกับที่แข่งในสนามครับ

สรุปว่าเล่นได้ไม่มีปัญหา เอามาเลยครับ ถ้าสนใจ Touringจริงๆลองเอารถผมไปวิ่งดูดีกว่าครับ ผมไม่แน่ใจรถHY แต่เห็นBody แล้วคล้ายๆก๊อปของtamiyaมาเลย ต้องเอาิbody ลงอีกนิดละแจ๋วเลยครับ จะเข้าสนามเมื่อไหร่บอกนะครับ

• *
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 09:15:56 AM »
ตัว HY/Kasemoto ที่ผมซื้อมานี่ เท่าที่ตามอ่านดูเป็นรุ่น S01 ระบบสายพาน พี่แก Copy รถยี่ห้อ X-ray มาครับ (ผมไม่รู้จัก) เห็นเขาว่าเล่นได้อะไหล่เยอะ ราคาไม่แพง ผมซื้อ Spur มาเปลี่ยนอันละ 150 ครับ ยางสี่เส้น 280 บ. ถ้าเป็นที่ กทม. คงถูกกว่าที่อยุธยานี่มากอยู่

เดี๋ยวต้องขอคำแนะนำครับ รถซิ่ง ๆ นี่ ไม่เคยแตะต้องมาก่อนเลย

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 09:24:48 AM »
ทำไมต้องเปลี่ยน spur ละครับ มันพังหรือว่าต้องการให้เร็วขึ้น ถ้าเปลี่ยนใช้อะหลั่ยของ XRAY ได้ก็ดีอยู่หรอกครับ แต่อารมณ์มันจะเหมือนต่อโมจีนแล้วชิ้นส่วนหายหาของแท้มาใส่(อะหลั่ย X-Ray ขึ้นชื่อเรื่องราคาแพงแต่ทน) ถ้าไม่คิดมากก็ลองดูก็ได้ครับ ยางใส่ไป280 บาทคาดว่าคงเป็นตามรูปใช่ไหมครับ ลองวิ่งเล่นบนพื้นยางมะตอยดูก่อนก็ได้ครับ ผมว่ามันสวยดีเหมือนกัน ส่วนราคายางที่วิ่งกันในสนามรวมล้อรวมยางใน(Insert)ประมาณ 800บาทครับ(ร้องโอ้กเลย :iconpanic:) ลองดูครับขำๆ ผมเห็นครูซื้อทุกสไตล์เลย เดี๋ยวมันจะแย่ได้ ผมเล่นแค่ทางเรียบอย่างเดียวยังแย่เลย แหะ แหะ อยากให้มาเข้าสนามจริงๆรับรองได้ว่าจะติดใจ :iconshy2:

• *
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 11:28:04 AM »
สเปอตัวเก่าเฟืองมันรูดครับ เลยต้องเปลี่ยน คือมันชอบไปหมดน่ะครับ แต่จะให้ซื้อมาสะสมนี่ไม่ไหว บางทีอารมณ์นี้อยากปีนหิน ก็จะได้เล่นรถไต่ อารมณ์นี้อยากเล่นรถทางเรียบ ก็จะได้เล่น ไปเที่ยว ตจว. ก็มีรถแรลลี่ไว้ลุย อิอิ

แต่ที่ซื้อมาแต่ละอย่างเนี๊ยะ ไม่ได้คิดแต่งหรืออัพเกรดแต่ประการใดครับ อยากได้พวกเล่นทน ๆ อยู่นาน ๆ ไม่มีปัญหาจุกจิกเท่านั่นล่ะครับ แบบว่า เวลาไปสนามนี่จะขนไปหมดทุกคันเลย เพราะไม่มีโอกาสเข้าบ่อย ๆ

ตอนนี้ไม่ได้ซื้ออะไรอีกแล้วครับ สัญญากับตัวเองไว้เรียบร้อย นอกจากซ่อมเวลาเสียเพราะเหตุสุดวิสัยจริง ๆ ครับ

ปล. เดี๋ยวจะต้องเอา HCM Pro ที่เก็บไว้มาปล่อยครับ หาเงินคืนโทษฐานที่ไปสอยรถทัวริ่งมาก่อนแล้ว ผมใช้นโยบายสับเปลี่ยนของเล่นครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 12:43:23 PM »
ผมเองก็อยากได้รถไต่เหมือนกันครับ ชอบๆ แต่งไม่ถึงขนาด Rock Crawler อาจจะอารมณ์ประมาณ CR-01 แต่ตอนนี้ของเต๊มห้องไปหมดแล้วมีทั้งของพ่อและของเจ้าตัวเล็ก เลยต้องพักๆซาๆไป ไม่งั้นคุณแม่บ้านบ่นแย่เลย มาเมื่อไหร่ขอให้บอกครับผมเองก็ไม่ได้เข้าสนามมาอาทิตย์นึงแล้วรู้สึกเริ่มคันๆ :iconfreak:

• *
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 09:20:03 AM »
วันอาทิตย์นี้ก็อยากจะลองเข้าไปดูนะครับคุณบอย เพราะอาทิตย์นี้ไม่ได้กลับบ้านแฟนที่สิงห์บุรี ผมติดอบรม เสาร์-อาทิตย์-จันทร์ ดู๊ ดูกระทรวงมันออกตารางอบรมมา  :iconpanic:

แต่ก็เป็นไปได้ว่า วันอาทิตย์นี้ อาจจะเลิกเร็ว เพราะมันเป็นวันที่ชาวบ้านชาวช่องเขาต้องทำงานบ้าน ดูแลครอบครัวกัน ไม่แน่ก็เลิกครึ่งวัน แล้วไปอัดเอาหนัก ๆ ในวันจันทร์ วันอาทิตย์นี้ช่วงประมาณบ่ายสามโมงเย็นน่าจะแว๊บไปได้ เดี๋ยวผมแจ้งคุณบอยวันพรุ่งนี้ก็แล้วกันนะครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 12:20:48 PM »
ว้าาาาา ผมไม่อยู่น่ะสิครับกลับมาเช้าวันจันทร์

• *
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 08:09:33 AM »
ไม่เป็นไรครับ งั้นยังไม่เข้าไป เดี๋ยวบูรณะเรือใบเคียวโชก่อน

อ้อ ถามอีกนิดครับ คุณบอย หากรถน้ำมัน เขาให้เล่นไหมครับ เพราะน้องชาย มี HPI Buggy น้ำมัน ครับ เผื่อเขาอยากจะไปเล่นด้วย (คนที่มี Ford สีเขียวน่ะครับ)

ปล. ผมมีแผนชั่วร้ายในใจแล้วล่ะครับ อิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=K8rXZXwXZew&feature=player_embedded

เหอ เหอ เหอ 105 กม./ชม. ไม่ต้องถามหา BL กันแล้ว

แค่คิดนะครับ ยังไม่ได้ทำในเร็ววัน อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2011, 01:09:26 PM โดย kp505si »