ผู้เขียน หัวข้อ: พลพรรครัก R/C  (อ่าน 272548 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: พลพรรครัก R/C
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 01:40:25 PM »
ที่ RC City เป็นสนามรถไฟฟ้าครับ เพราะว่าในสนามตั้งอยู่ใกล้ย่านพักอาศัยครับ ถ้าน้ำมันอาจจะต้องไป RC Addict ตรงรามอินทราครับ(ดูจากในคลิปแล้วอันตรายมากๆเลย มีเด็กด้วย ชนทีนี่...)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2011, 01:43:03 PM โดย BOY »

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 01:47:48 PM »
ที่ RC City เป็นสนามรถไฟฟ้าครับ เพราะว่าในสนามตั้งอยู่ใกล้ย่านพักอาศัยครับ ถ้าน้ำมันอาจจะต้องไป RC Addict ตรงรามอินทราครับ(ดูจากในคลิปแล้วอันตรายมากๆเลย มีเด็กด้วย ชนทีนี่...)

อิอิ มันเป็นแค่แนวคิดครับ แผนการชั่วร้ายระยะยาว  :iconfreak:

อ้อ รถยี่ห้อ HY ที่ผมซื้อมือสองมา อลูทั้งคัน หนักมาก ๆ เลยครับ เป็นระบบสายพาน เร็วจี๋เลยนะเนี๊ยะ ใช้มอเตอร์ขาวเองครับ ใช้สปีดคาเซโมโตที่เจ้าของเก่าให้มา แต่ผมเปลี่ยนรีซีฟท์ใหม่เป็น 2.4 Ghz. ใช้วิทยุตัวเดียวกับรถไต่เขา เปลี่ยนล้อ+ยาง เปลี่ยนสเปอ เปลี่ยนเซอร์โวเป็น Tower Pro MG995 เฟืองเหล็ก แรงดึง 9 กก. (ซื้อมาสำรองไว้สำหรับรถไต่เขา เลยไม่ได้ซื้อใหม่ แรงดึง 9 กก. เลี้ยวไม่อยู่ให้รุ้ไป อิอิ  :iconnasty: )  ทำความสะอาดและจัดระเบียบระบบไฟฟ้าซะใหม่ (เจ้าของเก่าคงเล่นอย่างเดียวจริง ๆ เรามันคนชอบอะไรสวย ๆ)  เดี๋ยวเย็นนี้จะไปซื้อบอดี้จีน มาครอบให้มันสวยกว่าที่เขาให้มาหน่อย เบ็ดเสร็จหมดงบไปสองพันกว่าบาท (รวมรถที่ซื้อมาด้วย) ก็ประหยัดกว่าซื้อของใหม่ไปครึ่งหนึ่งเลยครับคุณบอย

ของเก่ามันมาแบบนี้

ทำซะใหม่ครับ

เรียงระบบไฟซะใหม่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2011, 03:45:03 PM โดย kp505si »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 03:25:39 PM »
แรงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

อาจารย์นี่สุดๆจริงๆเล่น อะไร เล่นให้มันถึงจริงๆ เห็นตั้งแต่เล่นเรือแล้ว สุดๆจริงๆ นับถือๆ :iconfreak:

• *
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 03:49:12 PM »
แรงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

อาจารย์นี่สุดๆจริงๆเล่น อะไร เล่นให้มันถึงจริงๆ เห็นตั้งแต่เล่นเรือแล้ว สุดๆจริงๆ นับถือๆ :iconfreak:

จริง ๆ แล้วที่ผมอยากได้จากรถคันนี้จริง ๆ เลยก็คือ ผมอยากถอดมันอ่ะครับคุณบอย ผมอยากจะรู้ว่า ไอ้จุดนี้เขาเปลี่ยนกันยังไง ทำอะไรบ้าง สายพานมันขับได้ยังไง อะไแบบเนี๊ยะ ถึงไม่กล้าซื้อมือ 1 มาลอง จริง ๆ แล้ว ผมเคยเล็ง Kasemoto Matrix เอาไว้นะครับ สี่พันกว่าบาท กะว่าจะขาย HCM Pro ที่มีอยู่ แล้วซื้อได้เลย คิดไปคิดมา ซื้อของเก่ามาลองถอดก่อนดีกว่า ทำอะไรเองได้จะได้ทำครับ ฝึกฝีมือทางช่าง เพราะปกติ เรื่องช่างไฟช่างอิเล็กฯ เนี๊ยะ ไม่ถูกกับผมเล้ยยยยยยย ขนาดเปลี่ยนฟิวส์ในคัตเอาท์ที่บ้าน ผมยังไม่กล้าทำเลย ต้องให้ภารโรงมาทำ  :iconcry:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 05:02:54 PM »
อ่านมาต้นๆดีมากเลยครับ แต่ลงท้ายบ ไหงงั้นละครับครู  :iconnasty:

• *
« ตอบกลับ #185 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 07:02:18 PM »
โมดิฟาย รถ HY เรียบร้อยครับ หาบอดี้จีนมาครอบเสร็จแล้ว แต่....

บอดี้จีน มันไม่ได้มาตรฐานเอาซะเลยครับ แว๊คคั่มมาไม่เท่ากัน ต้องมานั่งเฉือนซุ้มล้อออก เอานะ สามร้อยบาท ได้เท่านี้ก็ดีแล้ว อิอิ

รถผมแรงนะครับคุณบอย "ซูบาปุ๊" (สงสัย อ.ปุ๊ เป็นสปอนเซอร์ ทีมนี้ อิอิ)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #186 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 08:33:53 PM »
ชอบๆรถจีนนี่ก็ไม่เลวนะ อ.ปุ๊เป็นเจ้าของชัวร์

• *
« ตอบกลับ #187 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 08:52:23 PM »
ชอบๆรถจีนนี่ก็ไม่เลวนะ อ.ปุ๊เป็นเจ้าของชัวร์

ใช่แล้ว อ.ปุ๊ไปลงทุนทำบอดี้รถประกอบนอกไว้ก็ไม่บอก มีทุกโมเดลเลยนะ ทั้งเลกาซี อิมเพรสซ่า

ผมก็สาวกค่ายดาวลูกไก่ครับคุณบอย รถค่ายนี้ดูท่าทางหน้าตาธรรมดา ไหงมันแรงจัง ราคาก็แรงด้วย

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #188 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 08:58:08 PM »

ผมก็สาวกค่ายดาวลูกไก่ครับคุณบอย รถค่ายนี้ดูท่าทางหน้าตาธรรมดา ไหงมันแรงจัง ราคาก็แรงด้วย

ดาวลูกไก่นี่ซูบารุใช่ไหมครับ ผมชอบตั้งแต่รุ่นปี97ในwrc พอมาปีล่าสุดที่ไม่มี555แล้วไม่ชอบเลย

• *
« ตอบกลับ #189 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 09:11:36 PM »

ดาวลูกไก่นี่ซูบารุใช่ไหมครับ ผมชอบตั้งแต่รุ่นปี97ในwrc พอมาปีล่าสุดที่ไม่มี555แล้วไม่ชอบเลย

ใช่แล้วครับ ฉายาในหนังสือรถยนต์ เขาเรียกซูบารุว่าดาวลูกไก่ครับ เหมือนที่เรียกบีเอ็มดับเบิ้ลยูว่า ใบพัดสีฟ้า นั่นล่ะครับ

Post Merge: กันยายน 25, 2011, 09:31:40 PM
คุณบอยครับ มอเตอร์ TAMIYA sport tune ตัวสีดำนี้ เอามาใส่กับ แชสซี TT01 E ที่ใช้สปีดดำทามิย่าได้เลยไหมครับ ต้องแปลงอะไรเพิ่มไหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2011, 09:31:40 PM โดย kp505si »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #190 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 11:49:33 AM »
ได้เลยครับว่าแต่ว่าครูมีtt-01eด้วยเหรอครับ(ซื้อใหม่?)

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #191 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 04:42:28 PM »
สวัสดีครับ แอบอ่านมาอยู่นานเลยครับ  ตอนนี้ผมสนใจอยากจะได้เล่นซักคนนึงครับพี่

แต่ไม่รุ้ว่าจะเริ่มจากอะไร เพราะผมไม่มีความรู้ด้านนี้เลยครับ ผมเคยแต่เล่นรถจีนอ่าึครับ
 คันใหญ่ๆ 1/10 เนี่ยแหละครับ  แต่ของจีนเล่นไม่ทนเ้ลยพังไวมากๆเลยครับ

เลยอยากขอคำแนะครับพี่ ว่าผมควรจะเริ่มจากอะไรดีครับ
ประมาณว่า ความเร็วพอสมควร เล่นสนุกๆ ทนทานหน่อยๆนะครับ
ดูแลรักษาง่าย แล้วที่สำคัญผมอยู่ต่างจังหวัดครับหาซื้อของดีๆยากอยู่  พอจะมีร้านหรือว่า เวปไซท์แนะนำบ้างมั้ยครับ  
มีงบประมาณ 4000-5000 น่ะครับ  :iconsmile:

ขอบคุณครับ

ป.ล ผมสนใจคันนี้อยู่ครับไม่ทราบว่า โอเคมั้ยครับ สำหรับมือใหม่
 http://concepttoy-rcmodel.tarad.com/product.detail_0_th_3711533   :iconsmile:  :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2011, 04:46:44 PM โดย wateya_rouge »
Thailand only !!

• *
« ตอบกลับ #192 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 05:12:11 PM »
ได้เลยครับว่าแต่ว่าครูมีtt-01eด้วยเหรอครับ(ซื้อใหม่?)

ซื้อมือสองมาครับ เป็น TT01 E ซีตรองแรลลี สภาพดีมาก ถูกกว่าซื้อใหม่ครึ่งนึงเลยทีเดียว

คุณ wateya_rouge ครับ ตัวที่ให้มานั้น ถือว่าโอเคและทนทานในระดับหนึ่งเลยทีเดียว ได้รถพร้อมเล่นเล่น อะไหล่เยอะ เล่นได้ครับ ตัวนี้ผมก็ชอบ บอดี้สวยดี

ซื้อมาแล้วเล่นได้เลย จึงเล่นจบในคราวเดียวครับ อ้อ แล้วหาที่เรียบ ๆ และกว้าง ๆ เล่นนะครับ พยายามอย่าให้ชนแรงนัก บอดี้มันสวยยยยยย.... ได้ข่าวว่า ลิขสิทธิ์ Kasemoto เท่านั้นด้วย ตัวนี้

ร้านที่ส่งลิงค์มาให้ ถือว่าบริการอยู่ในระดับดีมากครับ เพราะรถและอะไหล่ของผมส่วนใหญ่ ซื้อที่นี่ครับ (แต่ระบบวิทยุ ร้านอื่นจะถูกกว่าพอสมควร แต่ถ้ารถหรือชุด kit นี่ OK)

เดี๋ยวรอคุณบอยมาแนะนำครับ เรื่องความเร็วนี่ผมไม่ถนัด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2011, 05:14:00 PM โดย kp505si »

« ตอบกลับ #193 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 07:46:52 PM »
ขอบคุุณครับ มากครับพี่ ไว้เดี๋ยวจะสอยมาขอเค้าแก๊งค์ด้วยนะครับ

วันนี้ไปเดินๆตลาดนัดไปเจอมาครับ รถบังคับขนาดกลางสเกล1/14 ยี่ห้อ RASTAR ของจีนครับ  รายละเอียดสวยงามมากๆ เหมือนรถโมเดลเลย
ใส่ถ่านไฟฉาย ขนาด A4 5 ก้อน ถ่านที่รีโมทอีก เป็นถ่านแบบ 9V ก้่อนเหลี่ยม ความเร็วไม่เร็วมาก บังคับง่าย
เล่นเพลินดี   มีไฟหน้าเวลาวิ่ง เวลาถอยก็มีไฟหลังด้วยครับ ราคา 800 บาทเอามาเล่นขำๆรอซื้อคันใหญ่  :iconsmile:

เสียดายที่มันช้าไปหน่อยน่าจะโมให้แรงขึ้นได้นะครับ  แต่ตัวนี้เน้นสวยงามครับ  ถ่านหมดเร็วมากๆ กินถ่านสุดๆ

เล่นไปเล่นมา อยู่ๆก็ไม่ติด เปลี่ยนถ่านแล้วก็ยังไม่ติด เศร้าเลยครับ  :iconcry: เพิ่งถอยมาไม่ถึง 2ชั่วโมง
ตอนนี้เลยต้องตั้งโชว์ไปพลางๆ  :iconcry:

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #194 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 08:41:03 PM »
มีใครได้ลองเจ้า DUCATI 2 ล้อบ้างรึยังครับ ของ silverlit
เห็นใน Youtube ตัวคนขับมันก็ขยับโยกไปมาตามข้างที่เลี้ยวได้ด้วย สมจริงดี  :iconhihi:

• *
« ตอบกลับ #195 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 09:01:52 PM »
มีใครได้ลองเจ้า DUCATI 2 ล้อบ้างรึยังครับ ของ silverlit
เห็นใน Youtube ตัวคนขับมันก็ขยับโยกไปมาตามข้างที่เลี้ยวได้ด้วย สมจริงดี  :iconhihi:
น่าเล่นมากครับติดอยู่แค่ราคาสามพันสองของมันเท่านั้นคิดหนักครับอิอิ :iconcry:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #196 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 11:38:23 PM »

ป.ล ผมสนใจคันนี้อยู่ครับไม่ทราบว่า โอเคมั้ยครับ สำหรับมือใหม่
 http://concepttoy-rcmodel.tarad.com/product.detail_0_th_3711533   :iconsmile:  :iconsmile:

ผมว่าตัวนี้ไม่เลวเลยครับเล่นได้ทั้งมือเก่ามือใหม่ ราคาน่าคบเพราะได้รีโมทด้วย เลือกบอดี้ที่ชอบเลยครับ อ้อ อย่าลืมนึกถึงบริการหลังการขาย กับเรื่องอะหลั่ยด้วยนะครับ

ซื้อมือสองมาครับ เป็น TT01 E ซีตรองแรลลี สภาพดีมาก ถูกกว่าซื้อใหม่ครึ่งนึงเลยทีเดียว

ขอต้อนรับเข้าชมรม TT-01 ครับ ผมเล่นอยู่พอดีเป็น type E Drift spec ครับ

« ตอบกลับ #197 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 12:09:50 AM »
แล้วถ้าผมเล่นทางเรียบอยู่ดีๆ เกิดอยากเล่นทางลูกรังหน่อยๆ ผมเปลี่ยนล้อเล่นได้เลยรึเปล่้าครับ  :iconsmile:

• *
« ตอบกลับ #198 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 12:23:06 AM »
แล้วถ้าผมเล่นทางเรียบอยู่ดีๆ เกิดอยากเล่นทางลูกรังหน่อยๆ ผมเปลี่ยนล้อเล่นได้เลยรึเปล่้าครับ  :iconsmile:

หากอยากเปลี่ยนไปลงแรลลี ผมว่า matrix เอาไม่อยู่ครับ เพราะเป็นรถสายพาน ไม่ค่อยเหมาะกับสภาพพื้นที่เท่าไหร่ คือมันแรง แต่มันไม่ค่อยมีทอร์ค เหมือนพวกรถเพลาครับ เอาไปเล่นทางฝุ่น อะไหล่ต่าง ๆ น่าจะเสื่อมเร็วเช่นพวกสายพาน

หากอยากเล่นแรลลี่ด้วย แนะนำ Tamiya TT01 ดีกว่าครับ ตัวไหนก็ได้ ยิ่งถ้าเป็น Type E ด้วยแล้ว เล่นได้ทั้งทางเรียบทั้งแรลลี่เลย เปลี่ยนแต่ล้อ

« ตอบกลับ #199 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 12:31:50 AM »
อ๋อ ประมาณว่า ถ้ารถทางเรียบต้องสายพานแต่ถ้าเรลลี่ต้องเป็นเพลาใช่มั้ยครับ  :iconsmile:
แล้วก็ รถทามิย่า เนี่ย ต้องซื้อ ตัววิทยุ กับแบตเพิ่มด้วยรึเปล่าครับ  :iconsmile:

http://www.concepttoy-rcmodel.com/product-th-119061-2544324-Mitsubishi+Lancer+Evolution+X+(TT+01+Type+E).html

อย่างตัวนี้รึเปล่าครับ  :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2011, 12:34:56 AM โดย wateya_rouge »