ผู้เขียน หัวข้อ: โมตัวแรกของทุกคนที่ทำสีคือตัวอะไร ขุดมาโชว์กันหน่อยครับ .. .. เทพยังต้องอึ้ง...  (อ่าน 22215 ครั้ง)

ออฟไลน์ freefriend

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
อ่านกระทู้ของพี่แล้วมีกำลังใจขึ้นเยอะเลย^^
จะพยายามต่อไปครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
กันพลาตัวแรกในชีวิตของผมคือเจ้าตัวนี้ครับ
เป็น SD Leopard  ได้มาตั้งแต่ วันที่ 1 เดือน 9 ปี พ.ศ. 2545 ครับ สิบกว่าปีได้แล้วครับ
ตอนแรกที่ต่อ ก็ตั้งใจต่อออกมาเล่นก่อน แต่พอได้เอาใบต่อมาดู ก็เห็นว่าสีไม่เหมือนในกล่อง
เลยต้องหาทางทำอะไรซักอย่าง ตอนนั้นเด็กมากครับ เลยเอาสีสำหรับเพนกระจก มาทาบนกันดั้มเลย

พอทำสีแล้ว ผมก็หาพวกสติกเกอร์สีต่างๆมาปิดตามตัวของเจ้า Leopard

ออฟไลน์ kirabatesud

• *
  • Like: -42
  • หันไปเล่นกล้องด้วยดีกว่า
1/100 TALLGRESS III ตอนซื้อมารู้สึกว่าโล่กับปืนสีจะไม่เหมือน เลยหาเอา marker มาทา แล้วตัวมันดูจืดๆ ก็เลยตัดเส้นด้วย

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
งานชิ้นแรกที่ทำมาเป้นตัว  จริงๆตัวแรกที่ลองทาคือ Turn A Gundam  แต่ตอนนั้นตอนทาดันใช้ทินเนอร์ก่อสร้างทา ส

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
^
^
^

ตาคนนี้แหละครับพี่น้อง.. เป็นแรงบันดารใจ ในการทำโมของผม... ยังมีตาเนย อีกคนนึง....

:iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ mumunza10

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -12
  • ชื้อมาดองข้ามชาติ
โมตัวแรกที่ทำสีก็น่าจะเป็นfreedom ตัวนี้ละครับ ใช้สีป๋องอะไรไม่รู้+ตัดเส้นนินนึง

ออฟไลน์ goox

• *
  • Like: -1
ตัวแรกสุด ก็นี่เลยคับ Exia ทาพู่กัน แถมเก็บไม่หมดก็โดนดองซะแล้ว ^^"

ออฟไลน์ imitation

• *
ตัวแรกที่ทำสี + โมดิฟายด้วย

อันนี้ตัวล่าสุดที่ทำสี

งานพู่กันล้วนๆทั้งคู่

ออฟไลน์ saradin

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
วันนี้ไม่สบายเลยลางานนอนอยู่บ้าน พอดีเคลียข้อมูลเก่าๆในคอมเลยไปเจอรูปที่ถ่ายไว้นานแล้วเลยเอามาลงให้ดูกันครับ  :iconfreak:
กับงานลงสีแบบจริงจังตัวแรกของผม เป็นงานเก่าเกือบ4ปีแล้ว เป็นโมเดลตัวแรกที่ผมลงทุนไปถอยแอรบรัชมาทำเลย (ฮา)  :iconjoy:

• กัน-โอตะ
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
นึกๆ แล้ว ก็ อิจฉา เด็กรุ่นใหม่ๆๆ ที่มีแหล่งข้อมูลให้ศึกษาค้นคว้า มากมาย.. ไ อ้สมัยเรานะรึ.. โน่น คอมยังเป็น Word จุฬา อยู่เลย... :iconcryjoy: :iconcryjoy:

ปล. งานของ คุณ saradin  ช่างบาดตา บาดใจผมมากๆๆๆ  :iconnasty:

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
ฟิกเกอร์คนที่นั่งยองๆนั่นน่ะ ช่วยกรุณาหันด้านหลังมาอีกซัก90องศาหน่อยเถอะจะเป็นพระคุณมาก แฮ่กๆ ฟืดฟาดๆ  :iconnosebleed: :iconnasty: :iconnosebleed: :iconnasty: :iconnosebleed: :iconnasty:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ mg-dang

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
นึกๆ แล้ว ก็ อิจฉา เด็กรุ่นใหม่ๆๆ ที่มีแหล่งข้อมูลให้ศึกษาค้นคว้า มากมาย.. ไ อ้สมัยเรานะรึ.. โน่น คอมยังเป็น Word จุฬา อยู่เลย... 

ปล. งานของ คุณ saradin  ช่างบาดตา บาดใจผมมากๆๆๆ   

มาขำ Word จุฬา ทันหรอ computer  เครื่องแรกพี่ จอเป็น VGA MONO hard disk 40 M นะ ราคา 35,000 บาท จำได้เพราะออกตังค์เอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2011, 03:59:08 PM โดย mg-dang »

• กัน-โอตะ
นึกๆ แล้ว ก็ อิจฉา เด็กรุ่นใหม่ๆๆ ที่มีแหล่งข้อมูลให้ศึกษาค้นคว้า มากมาย.. ไ อ้สมัยเรานะรึ.. โน่น คอมยังเป็น Word จุฬา อยู่เลย... 

ปล. งานของ คุณ saradin  ช่างบาดตา บาดใจผมมากๆๆๆ   

มาขำ Word จุฬา ทันหรอ computer  เครื่องแรกพี่ จอเป็น VGA MONO hard disk 40 M นะ ราคา 35,000 บาท จำได้เพราะออกตังค์เอง

ทันครับพี่ จำได้ แผ่นข้อมูล หรือเอาไว้เซฟ นี่แหละ ใหญ่มากๆ   5.5" * 5.5" มั้ง... สมัยโน้น ผมยังตามล่าหาซื้อ Hobby Model เล่ม 40 กว่าๆ อยู่เลย ที่ปกเป็น สตรีทไฟท์เตอร์ อะครับ.. ส่วนกิจกรรมยามว่าง ก็โน่นครับ.. เล่นซ่อนแอบ ส่วนโมเดล ยังไม่มีตังค์ซื้อ อ่ะ... :iconwinks:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
นึกๆ แล้ว ก็ อิจฉา เด็กรุ่นใหม่ๆๆ ที่มีแหล่งข้อมูลให้ศึกษาค้นคว้า มากมาย.. ไ อ้สมัยเรานะรึ.. โน่น คอมยังเป็น Word จุฬา อยู่เลย... :iconcryjoy: :iconcryjoy:

ปล. งานของ คุณ saradin  ช่างบาดตา บาดใจผมมากๆๆๆ  :iconnasty:

สมัยพี่ยังไม่มีคอมเลยไม่ใช่เหรอ 5555+   :iconlol:
Thailand only !!

ออฟไลน์ saradin

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
ฟิกเกอร์คนที่นั่งยองๆนั่นน่ะ ช่วยกรุณาหันด้านหลังมาอีกซัก90องศาหน่อยเถอะจะเป็นพระคุณมาก แฮ่กๆ ฟืดฟาดๆ  :iconnosebleed: :iconnasty: :iconnosebleed: :iconnasty: :iconnosebleed: :iconnasty:
ขอลงเท่านี้เเล้วกันครับ พอดีเวปtg เด็กๆเข้าเยอะเเฮะๆ   :iconnosebleed:
อ้างถึง
ราคาเทียบกับสมัยนี้เเล้วประสิทธิ

• กัน-โอตะ
อุ๊ย... ยังมีคนจำได้อีก.. บ่งบอกอายุ เลยนะเนี้ย...

:iconwinks:
 ตอนนั้นก็ได้แค่มองอะครับ ได้เงินไปโรงเรียน วันล่ะ 15 บาทเอง.. เริ่มเก็บอีกทีก็โน่น เล่ม 50-100
พอถึง 100 สลายตัวซะง้าน...  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ ptmb

• *
ทำสี"หุ่นยนต์"ครั้งแรกตอนเรียนจบปี 42 ฟองสบู่แตก ตกงาน  :iconsoul:

ตัวแรกเลยคือ 00  :iconsmile:

เสร็จปุ๊บก็ตามมาด้วย 3 ตัวนี้พร้อมๆกันเลย :iconpunch:

ตัวนี้ใช้สีเหลือๆ พ่นบ้าง ทาบ้าง :iconpale:

ผลงาน 10 กว่าปีให้หลัง ที่เป็นตัวเป็นตนชิ้นใหญ่ๆก็ตัวนี้ตัวเดียว ที่เหลือยังไม่ว่างทำต่อเลย  :iconcry:

ออฟไลน์ Destinysza

• *
  • Like: -10
มีเเค่รูปเดียวเองอ่าครับ

ออฟไลน์ Minato

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -4
  • Uchida~

ลองตังแรกนี่แหละครับ เน่าๆ ไป

ออฟไลน์ pokopok13

• *
  • *~ล้านนาก๊ก~*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2011, 10:13:25 PM โดย pokopok13 »