ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งงานจ้า ชาร์! สีแดง! แรงสามเท่า rezel commander  (อ่าน 7876 ครั้ง)

ออฟไลน์ maytapon

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 27
  • Collector thailand
ส่งงานจ้า ชาร์! สีแดง! แรงสามเท่า rezel commander
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 07:08:06 PM »
 :iconcryjoy: พอดีทำไม่ทันครับ พร่งนี้คงเสร็จ ยังไงขอส่งก่อน นะครับ

:iconcryjoy:  สีอัฟพรุงนี้ครับ รอชมเต็มๆพรุงนี้เด้อ

ออฟไลน์ Buf-The-Great

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
  • หลังสู้ฟ้า หน้าซุกหมอน นอนกลางแดด
    • http://buf-the-great.exteen.com/
Re: ส่งงานจ้า ชาร์! สีแดง! แรงสามเท่า rezel commander
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 07:40:57 PM »
ขาวแดง สีออกไปทางอามุโร่ซะมากกว่านะครับนั่น
รับ
Loto, Dreissen [Unicorn Ver.], Jesta, MG Shenlong, MG, Wing ~ EW Ver.,MG Deathscythe Hell
ต่อแล้วหรือใหม่ ราคาคุยกัน

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
Re: ส่งงานจ้า ชาร์! สีแดง! แรงสามเท่า rezel commander
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 07:45:23 PM »
สู้ๆจะรอดูตอนเสร็จสมบูรณจ้า

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 07:46:56 PM »
เดือนนี้มันมี28วันนี่เนอะ :iconlol: :iconlol:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 07:56:13 PM »
เดือนนี้มันมี28วันนี่เนอะ :iconlol: :iconlol:

ถูกครับ 55+ แต่ก๊ดีเน้อตังออกไว

สู้ๆจะรอดูตอนเสร็จสมบูรณจ้า

คงเสร็จแต่ไม่สมบูรณนะจ๊ะ  5+

ขาวแดง สีออกไปทางอามุโร่ซะมากกว่านะครับนั่น

ชาร์ตบอามุโร่มาขับอีกทีครับ :iconlol:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 07:59:00 PM »
ได้อารมณ์ Z-Plus มากเลยครับ

ผมว่ารีเซลใส่เขาแล้วมันดูดีขึ้นเยอะเลยแหะ  :iconcryjoy:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ arrowsmith

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
  • จะโดนยิงร่วงกี่ที ตูก็ยังรอดมาได้
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 08:03:52 PM »
ท่าน maytapon ไม่ทราบว่าใช้ แอร์บรัชหรือสีกระป๋องพ่นโมครับ ถ้าใช้สีกระป๋องอยากทราบวิธีทำไฮไลต์ :iconlove:
กำลังตามหา SD CROSSBONE GUNDAM  ใครมีอยากปล่อย IM มาโลด

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:22:15 PM »
ท่าน maytapon ไม่ทราบว่าใช้ แอร์บรัชหรือสีกระป๋องพ่นโมครับ ถ้าใช้สีกระป๋องอยากทราบวิธีทำไฮไลต์ :iconlove:

กรอกใส่แอร์บรัช ครับ ทำไฮไลต์กระป๋องเลยคงทำไม่ได้ ขนาดกรอกใส่แอร์บรัชยังยากเลยครับ เพราะเนื้อสีเม็ดใหญ่พ่นเต็มได้ง่าย

พ่นลีดไม่ได้อีกสีไม่ออก ต้องเปิดวาวเกือบสุด ปกติไม่ค่อยมีใครเค้าเอาสีป๋องมาพ่นโมแท้กันชะด้วยเลย มันเลยจำกัดอยู่แค่นั้น อะนะ :iconcryjoy:

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:37:02 PM »
สเกลไหนอ่ะพี่ อย่างงามรอชม!
Sail To The New World

ออฟไลน์ boyba

• *
  • Like: 6
  • UC-AlcohoL CollectoR
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:42:24 PM »
มองแว๊บแรกนึกว่า arios ซะอีก แดงออกส้มนะ  :iconlol: หรือว่ากล้องถ่ายออกมาแล้วสีเพี้ยน ไฮไลท์เยี่ยม  :iconvsign:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:46:26 PM »
ทำไม่เสร็จนี่.. ปรับแพ้ไปเลย...

:iconlol: :iconlol:

ถ้าไม่ทันจริงๆ ก็เก็บไว้ส่งงานหน้าๆ ก็ได้ ทำโมน่ะ ไม่ต้องรีบร้อน ค่อยทำกันไป ใจเย็นๆ.. ดูอย่างพี่ซิ(ไม่แนะนำให้เอาเยี่ยงอย่าง) ดองเป็นเดือนๆ กว่าจะเสร็จ

ออฟไลน์ Kid_D

• *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:54:54 PM »
นึกว่าสู้รบมาแล้วเหลือ กลับมาแค่นั้นซะอีก 55+

ออฟไลน์ scout

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:56:33 PM »
นึกว่าสู้รบมาแล้วเหลือ กลับมาแค่นั้นซะอีก 55+

55 คล้าย Kyrios ทรานซั่มตอนท้ายๆอยู่เหมือนกัน

ไฮไลท์สวยดีครับ รอดูพาร์ทที่เหลือทำครบออกมา

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:58:05 PM »
เอาเป็นว่าพี่ให้ไม่ได้นะอุ้ยเดี๋ยวไม่งั้นงานหน้ามากันแบบนี้เพียบแน่ ๆ เลย ถือว่าตามข้อกำหนดนะจะได้แฟร์กับคนอื่น ๆ น่ะ

เอาให้เสร็จแล้วส่งงานหน้าดีกว่านะ อิ ๆ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 11:46:45 PM »
 :iconwish:  สีบาดตา มากครับบ  :iconwish: 
Thailand only !!

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 11:57:35 PM »
หล่อฮะ เรเซล ติดแพ็คหลังคงอลังการขึ้นอีกเยอะ
เห็นสีนึกว่า gn archer ไม่ก็ Z plus  :iconlol: