ผู้เขียน หัวข้อ: [GHD] MG Nataku Gundam (สีกระป๋อง..ทำก่อนจะว่างขาย อิอิ)  (อ่าน 7334 ครั้ง)

ออฟไลน์ panupong05

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -30
เสร็จจนได้นะครับกับ Nataku ตัวนนี้ก็ถือว่าไม่หนักอะไรมากนัก
สำหรับคนเก่งน่ะครับ 555+  แต่กับผมนี้หนักเลยทีเดียวครับบเพราะที่เอามาทำเนี่ย
มันเป็นโมของ GHD ด้วยอ่ะครับบบ เลยหนักไปนิด อิอิ
ทำโมไปเล่นไป ก็เลยเสร็จช้าไปหน่อย อิอิ  ตัวนี้เปนตัวที่ 4 แล้วล่ะครับ
ที่เอามาลงบอร์ดนี้ สวยไม่สวยยังไงก็ติชมกันมามาก น่ะครับ  ส่วนคุณตัวผมเอง
ผมคิดว่าผมเป็นคนใจร้อน 555+ งานมันเลยไม่ค่อยสวยล่ะมั้งครับ พูดมากไปล่ะไปเข้าเรื่องกันเลยครับ

สีที่ใช้ก็เป็นสีกระป๋อง ของ ATM น่ะครับ
หมดทุกสีเลย ตรงลายสีฟ้าๆ ใช้สี โปสเตอร์ ครับผมละบายเอา 5555+

ไปชมกันเลยน่ะครับบบ

เอามาเทียบกันดูน่ะครับ ระหว่างก่อนทำและหลังทำ
ตัวก่อนทำผมไปเอาดูมาจาก http://juniorgundam.wordpress.com/2011/02/19/mg-1100-gundam-shenlong-ew-quick-review/ น่ะครับบ  :iconwink:

มาดูกันเต็มเลยครับผมม

รูปนี้เอาเพื่อนมาด้วยครับบ เป็น Exia gudnam ครับบ

นี้มีติดมาอีกแล้วว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2011, 03:54:47 AM โดย panupong05 »

ออฟไลน์ hogkaido

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
Re: [GHD] MG Nataku Gundam (สีกระป๋อง..ทำก่อนจะว่างขาย อิอิ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 06:35:16 AM »
สอบถามเทคนิดการพ่นสีขาวหน่อยครับ พ่นยังไงให้ได้แบบนี้ครับ (อันนี้ขาวมันหรือด้านครับ) ปกติ ผมก็ใช้สีกระป๋องแต่พ่นผ่านแอร์บัสและอัตราส่วนผสมด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
Re: [GHD] MG Nataku Gundam (สีกระป๋อง..ทำก่อนจะว่างขาย อิอิ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 08:37:29 AM »
เสร็จก่อนลุงบันซะได้  :iconlol:

ออฟไลน์ Wulther

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 08:59:13 AM »
โอ้่ว นานๆจะเห็นคนโมดิฟาย 1/100 เป็นMG ยิ่งเป็นโมGHDอีก ความอดทนสูงหรือเลือกเพราะมันหั่นง่ายหว่า ขนาดทำไปเล่นไปยังเร็วขนาดนี้เลยนะครับเก่งจริงๆ
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ shishi

• *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 09:05:51 AM »
สำเร็จแล้วหรือนี่ แจ่มๆๆ
ว่าแต่พอมันไม่เขียวแล้วมันดูไม่นาตาคุเท่าไหร่เลยอาะครับ

ออฟไลน์ Yo {ChEe}

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -20
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 09:40:05 AM »
งามมากคร้าบ :iconcryjoy:

ออฟไลน์ vengar

• *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 02:15:20 PM »
ทำได้เยี่ยมยอดมากครับ

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 03:11:28 PM »
บอกได้คำเดียว...เทห์โครตเลยครับ!!! 

ออฟไลน์ panupong05

• *
  • Like: -30
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 03:47:04 PM »
สอบถามเทคนิดการพ่นสีขาวหน่อยครับ พ่นยังไงให้ได้แบบนี้ครับ (อันนี้ขาวมันหรือด้านครับ) ปกติ ผมก็ใช้สีกระป๋องแต่พ่นผ่านแอร์บัสและอัตราส่วนผสมด้วยนะครับ

ก็ไม่มีอะไร มากมายหรอกครับ ค่อยๆ พ่นบางๆ ประมาณ 2-3 ครั้งครับ เพราะถ้าพ่นไปทีเดียว
มันจะ หยด อะครับบ   ผมก็พ่นแบบนี้น่ะครับบ ยิ่งพ่นผ่านแอบัช ยิ่งง่ายเลย อิอิ

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 06:00:17 PM »
สวยครับ เปลี่ยนไปอย่างเห็นได้ชัด ก่อนและหลังทำ ขยันจิงๆ ครับ  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป