ผู้เขียน หัวข้อ: มาอีกแล้ว Transformer 3 : Crankcase เล่นตัวโกงบ้าง  (อ่าน 7635 ครั้ง)

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
มาอีกแล้ว Transformer 3 : Crankcase เล่นตัวโกงบ้าง
« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 11:23:28 PM »
สวัสดีครับ วันนี้ขอนำเสนอหุ่นยนต์ของ Decepticon บ้าง ว่ากันว่าในภาคสามมีบทบาทกับเขาเหมือนกันคือ Crankcase ตัวนี้ครับ

ตัวนี้ทำสีเสร็จมาเกือบ ๆ 1 สัปดาห์แล้ว จับเข้าตู้แล้วลืมไปเลยครับ เพิ่งถ่ายภาพเสร็จเมื่อสักครู่ เลยเอามาโพสต์แบ่งปัน

โมตัวนี้ทำออกมาดีมากครับ ร่างรถก็สวย แต่ยังคงไว้ซึ่งความบอบบางตามแบบฉบับภาค 3 เป๊ะ จึงต้องระวังนิดนึงเวลาเล่น เช่นเคยครับ ผมแปลงร่างจากรถมาเป็นหุ่นครั้งแล้ว ก็พอแล้ว ไม่แปลงกลับไปเป็นรถอีก เพราะผมชอบตั้งโชว์ในแบบฉบับของ Robot มากกว่า

ตัวนี้ผมใช้สีดำด้านเบอร์ 33 ของกันเซ่ ที่กำลังขาดตลาดเมืองไทยอย่างมาก (แต่ผมซื้อตุนไว้หลายขวดแล้วล่ะ) ใครหาซื้อไม่ได้ ลองหาซื้อสีดำด้านอุตสาหกรรม ที่ขายตามร้านก่อสร้าง เช่น  kobe sunke อะไรพวกนี้ ที่เป็นสีดำด้าน (flat black) เอามาพ่นลงบนฝากระป๋อง ได้เนื้อสีผสมทินเนอร์เป็นน้ำ ๆ เอามาทาแก้ขัดได้ ใช้ดีเหมือนกัน) จากนั้นเอาสี Chrome Silver ของทามิย่าปัด ๆ ให้เป็นสีโลหะเช่นเคย แต่ตัวนี้ ผมเน้นสีทองมากหน่อย เอาสีทองของกันเซ่เบอร์ 9 มาเพ้นท์ทับเป็นบางจุดให้ดูแตกต่างจากลวดลายเดิม จากนั้นรอให้แห้ง พ่นเคลียร์มันเบอร์ 46 ทับ เป็นอันจบงานครับ

สมาชิก ณ ปัจจุบัน เรียกเพื่อนมาเพียบเลย ไม่มีที่ให้ยืนแล้ว

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามชม

สวัสดีครับ

ออฟไลน์ dj.053

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 50
Re: มาอีกแล้ว Transformer 3 : Crankcase เล่นตัวโกงบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 03:40:52 AM »
สีเหล็กพี่เอาสะเหมือนเลยน่ะครับ โหดดีครับ

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
Re: มาอีกแล้ว Transformer 3 : Crankcase เล่นตัวโกงบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 07:29:10 AM »
งานสวย ดุดัน สมกับเป็นตัวร้ายเลย พอทำสีเพิ่มเติมแล้วได้อารมณ์ของเครื่องจักร ดรายบรัชก็กำลังดี
สรุปงานสวยทุกตัว ชอบทุกตัวเลยละครับ  :iconlove:
ขอบคุณที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

PS. คุณครูแตกไลน์ไปไกล แถมเรียกพวกมากันเพียบ พอมาอยู่รวมกันเยอะๆ แล้วสุดยอดไปเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2011, 07:34:03 AM โดย Strike Freedom »

ออฟไลน์ fatality

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
  • รัก Gundam และ Taeyeon
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 09:00:53 AM »
เห็นแล้วอยากลองไลน์นี้บ้าง

ขอบคุณสำหรับข้อมูลและงานสวยๆงามๆครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ Buf-The-Great

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
  • หลังสู้ฟ้า หน้าซุกหมอน นอนกลางแดด
    • http://buf-the-great.exteen.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 10:48:31 AM »
ที่สีขาดตลาดไม่ใช่เพราะไครบางคนซื้อมาตุนเรอะ
รับ
Loto, Dreissen [Unicorn Ver.], Jesta, MG Shenlong, MG, Wing ~ EW Ver.,MG Deathscythe Hell
ต่อแล้วหรือใหม่ ราคาคุยกัน

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 12:30:27 PM »
เหล็กนี้นึกว่าเหล็กจริงกันเลยทีเดียว สวยมากครับ

My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • *
  • Like: 42
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 12:37:12 PM »
สวยจริงครับตัวนี้ แต่ควรซื้อของทาคาร่านะ ถ้าฮาสโบรนี่ มีปัญหานิ้วกลางกุด โดนตัดนิ้ว เฮ้อ  :iconfreak:

ออฟไลน์ valkyrie

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 12:41:22 PM »
หน้าตาน่าเกลียดน่ากลัว สมกับเป็นตัวโกงจริงๆ เลยคับ คุณครู ...   :iconvsign:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 03:05:54 PM »
สวยมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ kp505si

• *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 10:20:59 PM »
ที่สีขาดตลาดไม่ใช่เพราะไครบางคนซื้อมาตุนเรอะ

ตุนไว้สองขวด (รวมของเก่าเป็นสาม) ไม่ตุนไม่ได้ครับ อยู่ ตจว. เข้า กทม.ยากเย็นเหลือเกิน เข้าไปทีนึงต้องซื้อมาให้คุ้มค่าน้ำมันรถ อิอิ  :iconnasty:

ขอบคุณทุกท่านมาก ๆ คร๊าบบบบ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 09:29:20 AM »
  สีดำด้านใช้สีดำมันเบอร์2ผสมทินเนอร์ล้างสีกับเคลียร์ด้านเล็กน้อย พอเเก้ขัดได้ครับ  :iconvsign: เเต่อย่าพ่นเยิ้มนะครับมันกัด ระวังๆ  :iconfreak:

งานดูดุดันมากครับ ไฟเเรงจังเลย  :iconvsign:  :icongift: ขอบคุณที่ทำมาให้ชมครับผม  :iconlike: