ผู้เขียน หัวข้อ: [Model] จอมจักรพรรดิ LBX " The Emperor"  (อ่าน 8321 ครั้ง)

ออฟไลน์ Butter-T

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 36
  • หมึกแดง แรง 3 เท่า!!
[Model] จอมจักรพรรดิ LBX " The Emperor"
« เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 09:16:53 PM »
ครั้งนี้ก็มาทำซี่รี่ส์ Danball Senki อีกครับ เกมก็ออกแล้ว ผมยังไม่ได้เล่นเลยอ่า

LBX ที่ดูหน้าตาก็คงเดาไม่ยาก ใช่ไหมครับ ว่าคู่ปรับพระเอกชัวร์ๆ ฮะๆ
เอ็มเพอเรอร์ เป็น LBX ของ ไคโด้ จิน เด็กหนุ่มอัจฉริยะ คู่ปรับของพระเอกนั่นแล

ส่วนตัวโมเดล ทำแบบขำๆ ครับ อุดขัดเฉพาะตรงที่น่าเกลียดเห็นชัดๆ เท่านั้น ตรงไหนทำลำบากก็ปล่อยๆ มันไป...

ตัว Entry เต็มๆ พร้อมของแถม กลิ้งไปดูได้ที่บล็อกหมึกนะครับ ฮะๆ
http://butter-t.exteen.com/20110710/model-lbx-the-emperor  <<<

ทำซี่รี่ส์นี้ก็สบายใจดีนะครับ งานไม่ยาก หุ่นก็สวยใข้ได้
คงได้ทำมาเรื่อยๆ แหละครับ ฮะๆ

ครั้งนี้ก็ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมนะครับ ไว้คราวหน้าพบกันใหม่ครับ~~

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
Re: [Model] จอมจักรพรรดิ LBX " The Emperor"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 09:24:20 PM »
 :iconlol:ทำไฮไลท์สวยดีครับแต่ผมสายสีกระป๋องนี่สิทำลำบาก :iconpale:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: [Model] จอมจักรพรรดิ LBX " The Emperor"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 10:49:08 PM »
อ่านชื่อกระทู้  แล้วเข้ามาดูโม ดูคนทำ   แว่บแรกที่นึกขึ้นได้ "จักรพรรดิ์ม่วง"   :iconlol:

ถ้าเอาไปวางใว้ที่ซุ้ม แล้ววันใดวันนึงเขาหายไปข้างนี่ ไม่ต้องแปลกใจนะ 555 

งานสีสวยเหมืิอนเดิมครับ   อุดขัดผมว่าเรื่องเล็ก  กั้นพ่นมันนี่แหล่ะเหนื่อยกว่า

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ GZsiin

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 07:46:49 PM »
แจ่มมากเลยครับ ต้องไปหามาลองสักตัว

ออฟไลน์ SicKnesS666

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -32
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 10:19:15 PM »
เท่มากๆเลยครับ ตัวพระเอกเทียบรัศมีไม่ติดเลยทีเดียว 555+

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 10:19:39 PM »
งานเนียนมากเลยครับ แต่ตามไปดูอนิเมะละ อยากดูเลย

ถ้าจะน่าสนุก
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ rockwallnut

• *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 08:03:27 AM »
คุณเนยสนใจจะScratch Build ซีรี่ย์นี้บ้างมั๊ยครับ
ผมไปเจอตัวนี้มาในเกมไม่รู้มีทำขายรึเปล่า

เหมือนว่าจะเบสมาจาก คุโนอิจิ ไม่ก็แพนโดร่า

ปล.เป็นเนื้อเรื่องตอนตามหาพาร์ทเพื่อสู้กับโอตะครอสครับ :iconnasty: :iconnasty:

ออฟไลน์ Butter-T

• *
  • Like: 36
  • หมึกแดง แรง 3 เท่า!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 11:58:16 AM »
คุณเนยสนใจจะScratch Build ซีรี่ย์นี้บ้างมั๊ยครับ
ผมไปเจอตัวนี้มาในเกมไม่รู้มีทำขายรึเปล่า

เหมือนว่าจะเบสมาจาก คุโนอิจิ ไม่ก็แพนโดร่า

ปล.เป็นเนื้อเรื่องตอนตามหาพาร์ทเพื่อสู้กับโอตะครอสครับ :iconnasty: :iconnasty:

คงต้องรอออกโมละครับ งาน Scratch Build นี่เกินแรงครับ ฮะๆ  :iconcry:

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 12:08:30 PM »
เดี๋ยวก็ออกนา Odin ยังมีแปลนออกแล้วเลยเร็วฉิบ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 01:17:04 PM »
หุ่นเเนวโมเอะเเบบนี้ ลุงบันไดไม่น่าพลาดอะนะ  555
เเต่ตัวนี้ มันม่วงดีจิงๆอะ หมึเเดง...

ออฟไลน์ rockwallnut

• *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 01:59:36 PM »
จากบทสนทนาในเกมรู้สึกว่าจะเป็น Scratch Build น่ะครับ เลยไม่แน่ใจว่าลุงบันจะออกมารึเปล่า
แต่ที่แน่ๆ
หลังจากจบบทสนทนามาก็ได้มาเป็นเซ็ตเลย :iconlol: :iconlol: เกมนี่มันดีแบบนี้นี่เอง

ปล.ในเกมมีแบ่งเกรดด้วยนะครับ NG HG MG ระวังมีออกมาหักหลังนะ (แต่มันก็แค่ต่างสีอ่ะนะ)
ปล.2 หรือจะมีตู้แบบ Gundam Age ให้เอาหุ่นไปวางแล้วเล่นแข่งกัน